ผู้เขียน หัวข้อ: งงๆไม่ได้ตามข่าวเห็นยอดจอง suzuki jimny พันแปด ราคานำเข้าเป็นล้าน  (อ่าน 3661 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tpol

• Jr. Member
  • **
ขายดีขนาดนี้ทำไมเขาไม่ประกอบในประเทศไทย แล้วขายน่าจะขายดีแบบเมื่อก่อนก็ได้ เดี๋ยวนี้น่าจะต้องขายอะไรที่เจ้าใหญ่ไม่เล่นน่าจะดีนะ ขนาดขายราคาแรบเตอร์ ยังมีคนสนใจเลย ถ้าขายสักแปดแสนน่ารุ่งนะ

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
งง ตรงนี้เหมือนกันครับ เห็นบอกมี 50 คัน แต่จองมาเป็นพัน งี้จะทำไงต่อ นำเข้าเพิ่มหรือยังไง

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เป็นการจองสิทธิ์ครับ
โดยจะเอาชื่อพันกว่าคนที่จองนี้มาจับฉลากว่าใครจะเป็นผู้โชคดีที่จะได้รถ 50 คันนี้อีกทีครับ
รู้สึกว่าโควต้าแต่ละสีก็ต่างกัน กำลังจะจับในอีกวันสองวันนี้ครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
ยอดแบบนี้ไม่น่าเอามาอวดอะ เหมือนยอดปลอมเอามาขิงเล่น

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

เปลี่ยนจากเอายอดมาอวดประชาชน เป็นเอายอดไปฟาดหน้าญี่ปุ่นดีกว่าเอามาขายจริงๆจังๆได้แล้ว

ออฟไลน์ kiwiwi

คุ้นๆว่าเจอในเฟส ว่าจะจับฉลาก

มีรถ 50 คัน
ตีว่าคนอยากได้จริงๆ 200 คน ให้เพื่อนที่มาด้วยในงาน หรือญาติพี่น้องส่งบัตรช่วยจองไว้ก่อน 200*5-10คน

ยอดจองก็น่าจะประมาณนี้แหละ

ออฟไลน์ IS2000

ผมคิดว่าบางคนก็ลงชื่อเผื่อได้สิทธิ์ซื้อก็เอามาขายต่อครับ (ถ้าได้) รถพวกนี้ราคานำเข้ามาเองแพงกว่ารถศูนย์
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ REX

ยอดจองเยอะจริงๆ  ใครๆก็อยากได้
มุกจำกัดจำนวน  ใช้ได้ผลดีเชียว

ออฟไลน์ Kanarath

ผมว่าพอมันถูกมันอาจจะไม่น่าซื้อขนาดนี้ก็ได้นะครับ
พอแพงมันก็ดูพิเศษ โชว์ได้ เป็นของเล่นคนมีเงิน เหมือนพวก k-car ทั้งหลาย
ถ้าแค่แปดแสน มันก็แค่รถธรรมดาแรงม้าน้อยๆคันนึงก็เป็นได้ครับ

ออฟไลน์ Devil13

รถนำเข้าครับ
ถ้ารู้ราคา Juke กับ สวิฟ ตอนที่นำเข้าก็อาจจะช็อคมากกว่านี้  ;D

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เป็นลูกเล่นทางการตลาดประเภทนึง 

ให้รู้สึกว่าแพง หายาก

ถ้าเอาเข้ามาประกอบไทยรับรอง ไม่จองกันขนาดนี้แน่นอน   มันจะกลายเป็นรถแมส  แล้วจะสื่อไปทดลองขับ   พอขับไม่ดีฟีดแบ็คก็กลับมาคนก็ไม่ซื้อ   
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

• Full Member
ยอดแบบนี้ไม่น่าเอามาอวดอะ เหมือนยอดปลอมเอามาขิงเล่น

เห็นด้วยเลย ที่จริงน่าจะลง 50 คันเต็มจำนวน ด้วยซ้ำ ไม่ใช่ลงเป็น พัน

ออฟไลน์ berzerk

• Jr. Member
  • **
มันเป็นรถ limited
ถ้าเอาเข้ามาประกอบไทยเจ๊งแน่นอนครับ

ออฟไลน์ SM.

คนสนใจกันล้นหลามจริงๆ

ตอนนี้ผลิตไม่ทันกันทั่วโลกเลย ถือเป็น model ที่ประสบความสำเร็จมากๆ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ถ้าเอาเข้ามาประกอบไทยเจ๊งแน่นอนครับ

คือถ้าเอามาประกอบไทยขายต่ำกว่าล้าน ผมว่ามันขายดีกว่าทุกรุ่นที่ซูขายอยู่ตอนนี้แน่นอนครับ และไม่น่าจะเจ๊งด้วย
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ rtong

คือถ้าเอามาประกอบไทยขายต่ำกว่าล้าน ผมว่ามันขายดีกว่าทุกรุ่นที่ซูขายอยู่ตอนนี้แน่นอนครับ และไม่น่าจะเจ๊งด้วย
ใช่ครับ คิดว่าน่าจะฮิตระดับนึงเลย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ยอดจอง  vs  จำนวนรถ มันก็ไม่เหมือนกันนะครับ

เท่าที่ทราบ เหมือนมีรถ แค่ 50 คัน

ยอดจอง 50 คิวแรก (อาจจะมีเล่นแร่แปรธาตุ แย่งคิว ขายคิว สลับคิวขึ้นๆ ลงๆ ของวงในอีก)

ยังไม่รวม เซลล์ หรือ ศูนย์ เอามาปั่นราคา บอกหลุดจอง ขายแพงกว่า ราคาเปิดตัว ซะอีกก็มี

มันก็เป็นการตลาดรูปแบบหนึ่งครับ

ผมอยู๋ในกลุ่มคาริเบี้ยน ในกลุ่ม หรือ เพื่อนๆ ยังไม่เห็นมีคนเห่อ หรือ คลั่งไคล้ในกระแสขนาดนั้นเลย

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

มันไม่ใช่รถ  limited ครับมันคือรถ mass ที่พะเอินlimitedเพราะมันแพงที่นำเขาจากญี่ปุ่น

ออฟไลน์ zionzz

• Full Member
อยากได้เหมือนกันนะ ถ้าไม่ราคาเวอร์ เท่ดี

ออฟไลน์ madboy

ตัวรถเองก็น่าใช้อยู่หรอกครับ น่ารักดีด้วย แฟนผมยังชอบ แต่เมื่อเจอราคาและการขายแบบนี้เข้าไป ก็หมดความน่าสนใจไปแหละครับ  ;D

ออฟไลน์ NoName__???

เป็นรถที่เหมาะกับเกรุงเทพ เมื่องน้ำรอระบาย เสียดายราคาไม่น่ารัก ถ้าใครไหนอยากปังลองเอารถแนวนี้มาขาย เอาราคาจับต้องได้ จะดีมาก