ผู้เขียน หัวข้อ: Sienta โฉมใหม่เข้าไทยหรือไม่ครับ  (อ่าน 2915 ครั้ง)

ออฟไลน์ hybridge

• Newbie
  • *
Sienta โฉมใหม่เข้าไทยหรือไม่ครับ
« เมื่อ: เมษายน 07, 2023, 08:15:24 »
สวัสดีครับ
Toyota Sienta โฉมใหม่ที่เปิดตัวที่ญี่ปุ่นปลายปีที่แล้ว (2565) มีแผนเข้าไทยหรือไม่ครับ   ถ้ามี ประมาณช่วงไหนครับ
สนใจรถขนาดเล็ก-กลาง ประตูสไลด์ไฟฟ้า แต่ไม่ค่อยมีตัวเลือกเท่าไรครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
Re: Sienta โฉมใหม่เข้าไทยหรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2023, 08:20:28 »
ไม่น่าจะมาครับ จากที่ฟังคุณจิมมี่พูด  ถ้าไม่มาประกอบอินโด บ้านเราไม่ใช่ตลาดหลักครับ
กลุ่มนี้ ต้องรอ นิสสัน น่าจะมาปีหน้าครับ

ออฟไลน์ Sazabi

• Full Member
Re: Sienta โฉมใหม่เข้าไทยหรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2023, 10:01:39 »
ขนาดอินโดยังเลิกผลิตไทยก็อดครับ

ออฟไลน์ bobsan

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2023, 12:49:24 »

เทรนการขายรถโตโยต้าในไทยตอนนี้เหมือนๆกับว่า

อะไรก็ตามที่ segment ต่ำกว่า corolla ลงไป จะได้รถที่ใช้ platform จาก dihatsu ทั้งหมดเลยครับ
ซึ่งโดยมากจะเป็นรถที่มุ่งขายแถวๆอินโดฯหรือภูมิภาคนี้

ตั้งแต่ corolla ขึ้นไปค่อยเป็น toyota แท้ๆ

ดังนั้นผมว่าไม่มาแล้วล่ะครับ
ผมก็เคยรออยู่กะว่าจะซื้อให้ภรรยาต้องทำใจเลย
อาจจะไปเอา crv หรือ carnival แทนไปเลย แต่ยังเสียดายเงิน

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2023, 15:05:19 »

เทรนการขายรถโตโยต้าในไทยตอนนี้เหมือนๆกับว่า

อะไรก็ตามที่ segment ต่ำกว่า corolla ลงไป จะได้รถที่ใช้ platform จาก dihatsu ทั้งหมดเลยครับ
ซึ่งโดยมากจะเป็นรถที่มุ่งขายแถวๆอินโดฯหรือภูมิภาคนี้

ตั้งแต่ corolla ขึ้นไปค่อยเป็น toyota แท้ๆ

ผมก็เคยรออยู่กะว่าจะซื้อให้ภรรยาต้องทำใจเลย
อาจจะไปเอา crv หรือ carnival แทนไปเลย แต่ยังเสียดายเงิน

ลองไปดู Forester ตัวก่อน M/C หรือยังครับ ได้ข่าวมาว่าส่วนลด 200,000 ยังพอหาได้อยู่
ตอนนี้ภรรยาผมขับอยู่ ภายในด้านหลังกว้าง นางไม่บ่นอยากได้ CR-V อีกเลย
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออนไลน์ Symphonic

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2023, 17:45:05 »
ไม่มีแผนเลยครับ คงไม่ต้องรอแล้วล่ะครับ
ลูกค้าในภูมิภาคนี้ไม่ชอบรถที่มีบุคลิกแบบ
sienta ครับ

ออฟไลน์ helloweentz

• รถขนของ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2023, 21:08:11 »
ไม่น่าเข้าครับ

เสียดายเหมือนกันครับ ประตูไฟฟ้าคันเล็กๆ อยากให้มีตัวเลือกบ้าง

ประตูไฟฟ้า ส่วนใหญ่มีแต่คันใหญ่ๆกันหมดเลย
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2023, 09:21:35 »
ลองดู Hyundai Stargazer สิครับ เสียดายแค่มันไม่เป็นประตูเลื่อน

ออฟไลน์ sudlor_gang

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2023, 11:55:51 »

ลองไปดู Forester ตัวก่อน M/C หรือยังครับ ได้ข่าวมาว่าส่วนลด 200,000 ยังพอหาได้อยู่
ตอนนี้ภรรยาผมขับอยู่ ภายในด้านหลังกว้าง นางไม่บ่นอยากได้ CR-V อีกเลย

เบาะแข็งมาก ช่วงล่างแข็ง ผู้หญิงไม่ชอบหรอกครับ
จากใจคนใช้ forester sk

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 12, 2023, 09:21:42 »

เบาะแข็งมาก ช่วงล่างแข็ง ผู้หญิงไม่ชอบหรอกครับ
จากใจคนใช้ forester sk

อันนี้จริง สงสัยภรรเมียผมจะแอบบู้ตอนขับคนเดียวเพราะนางไม่บ่นเลยแถมบอกว่ารักรถคันนี้มากอีกต่างหาก
แต่ตอนเป็นคนนั่งหลังก็บ่นเหมือนกันครับ 5555
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 18, 2023, 10:17:03 »
ยอดขายไม่น่าลงทุนเท่าไหร่ คงไม่มาแล้ว นอกจากจะทำราคาได้ดีจริงๆ

น่าเสียดายอย่เหมือนกันที่รถประเภทนี้ ไม่ประสบความสำเร็จในบ้านเราเท่าไหร่นัก