ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนคุยครับ E60 ระหว่าง 550i แท้ กับ M5 ย้ายของ คันไหนน่าเล่นครับ  (อ่าน 4122 ครั้ง)

ออฟไลน์ panjap

• Hero Member
แท้คือแท้ครับ แค่นั้นเลย

คุณลองไปดูรถตี้ช่อง Day Dream Drive ที่ทำ W210 E55 AMG แบบย้ายของสิครับ ทำกันมาปีกว่าแลัวยังไม่จบเลย ละนั่นคือแบบคลุกกับพวกเบนซ์ไรงี้มาหลายปี ยังจบไม่ลง

เป็นผมไม่กล้าเสี่ยงกับรถย้ายของอะ รถแท้ต่อให้ strip ออกทั้งคันเพื่อทำสีปะผุเคาะสนิม ผมว่ายังน่าไว้ใจกว่า

เงินไม่ถึงครับ ของมาไม่ครบเลยปัญหาเยอะ ถ้าเอาของรุ่นใหม่ๆ เข้ามา เงินถึงมาครบ ยังไงก็ขับดีสบายๆ นี่เล่นไปเอารุ่นเก่างั่กมาแบบนั้น ของไม่ครบก็เลยเป็นอย่างที่เห็น

ออฟไลน์ Teera

M ย้าย
กะ Standard แท้
ตอบยากจังฮะ
ผมไป M ครับ เพราะ M มันสุดกว่า

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
แท้คือแท้ครับ แค่นั้นเลย

คุณลองไปดูรถตี้ช่อง Day Dream Drive ที่ทำ W210 E55 AMG แบบย้ายของสิครับ ทำกันมาปีกว่าแลัวยังไม่จบเลย ละนั่นคือแบบคลุกกับพวกเบนซ์ไรงี้มาหลายปี ยังจบไม่ลง

เป็นผมไม่กล้าเสี่ยงกับรถย้ายของอะ รถแท้ต่อให้ strip ออกทั้งคันเพื่อทำสีปะผุเคาะสนิม ผมว่ายังน่าไว้ใจกว่า

เงินไม่ถึงครับ ของมาไม่ครบเลยปัญหาเยอะ ถ้าเอาของรุ่นใหม่ๆ เข้ามา เงินถึงมาครบ ยังไงก็ขับดีสบายๆ นี่เล่นไปเอารุ่นเก่างั่กมาแบบนั้น ของไม่ครบก็เลยเป็นอย่างที่เห็น

จริงครับ ของถึงแล้วจบคือจบจริง นอกนั้นคือเตรียมใจค่าบำรุงรักษาซึ่งแพง+เยอะกว่ารถปกติแน่นอนล่ะ

เจ้านายผมทำMสลับของแล้วขับเองด้วย ใครสนใจก็ขายออกไปแล้วทำใหม่(แล้วก็ขับเองในชีวิตประจำวัน ขับมาทำงานด้วย) ทำทั้งE60, F10, F90ก็เริ่มมาแล้วก็ไม่เคยเจอปัญหาซักคัน(ผมได้ขับครั้งแรกก็E60นี่ล่ะ แต่ที่ซื้อเองคือF10 ยังผ่อนเจ้านายอยู่เลยตอนนี้) ทำทีเดียวจบแต่ต้องอู่ไว้ใจได้จริงๆนะ ที่สำคัญค่อยๆเก็บงานอย่าเร่ง มีคันนึงรถF10 M5ระดับเลาะโครงนี่ทำเดือน1 เสร็จเดือน10ด้วยซ้ำ นอกจากเลขตัวถังแล้ว ไม่มีอะไรที่ไม่เหมือนรถแท้เลย ส่งเข้าGettunedดันเบาๆ 700กว่าม้า ตอนนี้ไปอยู่ในมือเจ้าของใหม่ พันม้าไปแล้วเครื่องยังเดิมๆ

ออฟไลน์ Trafalgar

• Sr. Member
ถ้าในตัวเลือกนี้ไป M5 ย้ายของครับ
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ SM.

ถ้าเก็บสะสม ยังไงก็ต้องรถแท้ครับ

ผลพลอยได้อีกอย่างคือ บำรุงรักษา(อาาจจะ)ถูกกว่า แล้วก็จุกจิกน้อยกว่ารถทำ