ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นรถ mini MPV BRV / Veloz / Stargazer  (อ่าน 2593 ครั้ง)

ออฟไลน์ WeStLifeCE

• Newbie
  • *
ขอความเห็นรถ mini MPV BRV / Veloz / Stargazer
« เมื่อ: เมษายน 23, 2023, 17:08:19 »
คือตัดเรื่องราคานะครับจากสามตัวบน เพราะราคาหลังส่วนลดกับ ดบ สุทธิแล้วพอๆ กัน (BRV ได้ 0%)

เลยอยากมาถามความเห็นเพื่อนๆ ว่าไปตัวไหนดีฮะ คือชอบ BRV ที่รู้สึกใกล้ๆ กับ City ตัวที่ใช้อยู่ แต่เสียงก็เข้ามาเยอะเหมือนเดิม แต่ได้ความเป็นแบรนด์ตลาด แต่เห็นขายไม่ค่อยดี ไม่รู้ราคาขายต่อจะเป็นไงบ้าง แล้วอะไหล่ 0 จะมีพอมั๊ย

Stargazer นี่ชอบการขับขี่ที่สุดเลย แต่กังวลเรื่องหลังการขาย กับราคาขายต่อมากๆ เพราะไม่ใช่แบรนด์ตลาด

Veloz นี่ชอบอย่างเดียวคือความเป็นเจ้าตลาด คนใช้เยอะ แต่ไปลองขับไม่ค่อยชอบ เสียงดังสุดในสามตัว แถมเครื่องอืดสุดด้วย

หรือกัดฟันไป CRV ตัวเริ่มดีครับ เป็น 5 ที่นั่งแต่ที่น่าจะเหลือพอให้ใส่ Car seat กับรถเข็นสุนัขได้ (ไปลองตัว 7 ที่นั่งมา) อึดอัดกว่า BRV แต่ได้ ปสก ดีกว่าโขเลย

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
Re: ขอความเห็นรถ mini MPV BRV / Veloz / Stargazer
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2023, 19:11:20 »
มี BRV มาเป็นตัวเลือกแรกๆเลยก็จัดไปเลยสิครับ รถจะขายน้อย แต่บนถนนเจอแล้วดูสวยได้สัดส่วนลงตัวมาก เวลอสเจอบ่อยแต่มองมุมไหนก็ไม่ได้เลย อีกตัวก็เติม E20 ไม่ได้

ออฟไลน์ whoami

Re: ขอความเห็นรถ mini MPV BRV / Veloz / Stargazer
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2023, 19:16:21 »
ถ้าตัดราคาออก ผมเชียร์ brv นะครับ มันเป็นรถที่ดี แต่ที่ขายไม่ดีเพราะฮอนด้าไทยตั้งราคาแพงเกินไป

ถ้าเพิ่มเงินได้ไป crv ก็ดี แต่ถ้าห่วงราคาขายต่อ crv ถึงจะเป็นที่นิยมกว่า brv

แต่ราคามือสองมูลค่าหายไปเยอะกว่าแน่ๆครับ สมมติใช้ไป 5-6 ปีแล้วจะขาย

ถึงตอนนั้นผมว่า brv อาจเหลือสัก 4 แสนต้นๆ ตีว่าราคาหายไปสัก 5 แสน

แต่ crv ถึงตอนนั้นอาจจะขายได้ 8 แสนเท่ากับราคาหายไป 6 แสนกว่านะ (คิดจากราคา crv ตัวเริ่มต้น)

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2023, 19:33:31 »
บอกก่อนว่า ผมใช้ XL7 อยู่ครับ ซื้อตอนที่ Veloz ยังไม่ออก
ในบ้านมี 3 คน พ่อ แม่ ลูก(วัยรุ่น) และสุนัขไซด์กลางกึ่งเล็ก 2 ตัว

เดินทางไปกลับ 1 วัน สัมภาระไม่มาก ก็ลงตัวครับ แถวหน้าคนขับ (พ่อ)
แถวสอง แม่ ลูก
แถวสาม สุนัขทั้ง 2 ตัว
ที่วางของด้านหลัง ก็วางอุปกรณ์ของสุนัขเป็นส่วนใหญ่ โดยรวมก็ลงตัวครับ

แต่ถ้าให้เลือกตอนนี้ อยากได้ Stargazer ครับ เพราะเบาะแถวสองเป็น Captain Seat มีที่วางแขนแยกกันทั้งสองด้าน เดินไปเบาะแถวสามได้ง่ายอีกต่างหาก
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2023, 19:59:25 »
ถ้าตัดราคาออก ผมเชียร์ brv นะครับ มันเป็นรถที่ดี แต่ที่ขายไม่ดีเพราะฮอนด้าไทยตั้งราคาแพงเกินไป

ถ้าเพิ่มเงินได้ไป crv ก็ดี แต่ถ้าห่วงราคาขายต่อ crv ถึงจะเป็นที่นิยมกว่า brv

แต่ราคามือสองมูลค่าหายไปเยอะกว่าแน่ๆครับ สมมติใช้ไป 5-6 ปีแล้วจะขาย

ถึงตอนนั้นผมว่า brv อาจเหลือสัก 4 แสนต้นๆ ตีว่าราคาหายไปสัก 5 แสน

แต่ crv ถึงตอนนั้นอาจจะขายได้ 8 แสนเท่ากับราคาหายไป 6 แสนกว่านะ (คิดจากราคา crv ตัวเริ่มต้น)

ขอบคุณมากครับ จริงๆ อยากรอดู innova อีกตัวด้วย แต่ดูหายไปเลย แล้วประกันจะหมดตอนช่วงปลายเดือน 7 เลยคิดว่าอยากขายก่อน ไม่น่าทัน innova

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2023, 20:01:01 »
บอกก่อนว่า ผมใช้ XL7 อยู่ครับ ซื้อตอนที่ Veloz ยังไม่ออก
ในบ้านมี 3 คน พ่อ แม่ ลูก(วัยรุ่น) และสุนัขไซด์กลางกึ่งเล็ก 2 ตัว

เดินทางไปกลับ 1 วัน สัมภาระไม่มาก ก็ลงตัวครับ แถวหน้าคนขับ (พ่อ)
ที่วางของด้านหลัง ก็วางอุปกรณ์ของสุนัขเป็นส่วนใหญ่ โดยรวมก็ลงตัวครับ

แต่ถ้าให้เลือกตอนนี้ อยากได้ Stargazer ครับ เพราะเบาะแถวสองเป็น Captain Seat มีที่วางแขนแยกกันทั้งสองด้าน เดินไปเบาะแถวสามได้ง่ายอีกต่างหาก

ถ้าตัวต่ำล้าน ตอนนี้ชอบ Stargazer สุดเลยครับ ทั้งการขับ ทั้ง 6 ที่นั่ง แต่กลัวเรื่องสิ่งที่มองไม่เห็นแบบพวกหลังการขาย ที่แบบไม่รู้จะสภาพไหนเลย ไปโชว์รูมก็ดูเหงาๆ ไม่เหมือนแบรนด์อื่นๆ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2023, 20:03:56 »
ผมยังไม่เคยขับ BR-V นะ

ถ้าราคาไม่ใช่ปัญหา จิ้ม BR-V ครับ
จิ้มเพราะออพชั่นก็ให้มาก็ถือว่าเด่นประมาณนึงเมื่อไม่คิดถึงราคา
สื่อหลายเจ้าที่ขับมา (ก่อน Stargazer ออก) ก็บอกว่าไม่แย่ถ้าปิดป้ายราคาไว้
ความไว้ใจได้ของตัวรถและหลังการขายที่ไม่ได้แพ้ Veloz มาก
แถม Veloz พอต้องจ่ายในราคาเท่าๆ กันรถมันก็ไม่ได้เด่นอะไรมากเอาจริงนอกจากความแข็งแรงของแบรนด์

Stargazer ขับแลัวซูฮกให้เลยเรื่องการคุมอาการโยนและพละกำลัง
แถว 3 ที่พื้นที่เยอะสุด เบาะแถว 2 มี captain seat ให้เลือก
แต่นอกนั้นสำหรับผมคือไม่เด่นเลยยยย เบาะคู่หน้าผมว่า BR-V ยังจะดีกว่า
งานประกอบบางจุดผมว่าแย่กว่าอีก 2 ตัวที่ก็ไม่ได้ดีด้วยซ้ำ วัสดุที่ใช้ก็ไม่ได้เด่น
แล้วที่เปิดราคามาเดือนนึงแล้ว ผมยังไม่เห็นความขยันขันแข็งในการพยายามอยากจะขายของ Hyundai Mobility มากเท่าไหร่เลยตั้งแต่ในงาน motor show มาจนจบงานไปแล้ว
หลังการขายเลยคิดว่ายังต้องใช้เวลาพิสูจน์กันใหม่ก่อนแล้วล่ะตอนนี้
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2023, 20:06:04 »
เห็นพูดถึง Veloz แต่ไม่พูดถึง option ที่เค้ามีเหนือกว่าคู่แข่งเลย

ถ้าผมเลือก ผมคงเลือก Veloz รถอาจจะอืดที่สุด เสียงดังที่สุด(ถ้าวิ่งเร็ว) แต่ในเมืองหรือวิ่ง 110 ก็คงต่างกันไม่มี แต่ option ที่ช่วยในการขับขี่มีมากกว่า เช่นกล้องรอบคัน เวลาเข้าเมืองเข้าห้าง น่าจะสะดวกกว่า

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2023, 20:18:36 »
เห็นพูดถึง Veloz แต่ไม่พูดถึง option ที่เค้ามีเหนือกว่าคู่แข่งเลย

ถ้าผมเลือก ผมคงเลือก Veloz รถอาจจะอืดที่สุด เสียงดังที่สุด(ถ้าวิ่งเร็ว) แต่ในเมืองหรือวิ่ง 110 ก็คงต่างกันไม่มี แต่ option ที่ช่วยในการขับขี่มีมากกว่า เช่นกล้องรอบคัน เวลาเข้าเมืองเข้าห้าง น่าจะสะดวกกว่า

Option รู้สึกว่าแต่ละตัวมีในสิ่งที่ตัวอื่นไม่มีหน่ะครับ เช่น BRV / Stargzer มี remote engine start

BRV มี ACC / Veloz ก็มีกล้องรอบคันกับเบรคมือไฟฟ้า / Stargzazer มี 6 ที่นั่ง wireless Apple CarPlay อะไรแบบนี้ครับ เลยไม่ได้ใส่ไว้ เพราะไม่ได้รู้สึกว่าเรื่องออฟชั่นคันไหนจะเด่นเป็นพิเศษขนาดนั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2023, 20:30:15 โดย WeStLifeCE »

ออฟไลน์ มะหมู อู๊ดๆ

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 23, 2023, 23:04:46 »
ไปลองขับลองนั่งดูก่อนครับ ส่วนตัวผมตัด BRV ก่อนเลยเพราะว่าเบาะนั่งไม่สบายเลย เบาะรองนั่งคู่หน้าทำมาเล็ก และสั้น เหมาะกับคนตัวเล็กครับ

Veloz วัสดุภายในแย่กว่า คันอื่นจริงๆ ตัวรถเท่าที่ลองขับสั้นๆ ทดต้นมาจัดดี เบาะคู่หน้านั่งสบายกว่า brv แต่ถ้าแถว 2 ส่วนตัวว่า XL7 กับ Xpander นั่งสบายกว่า

Stragazer ยังไม่ได้สัมผัสตัวจริง ขอไม่คอมเมนต์

*พึ่งเห็นว่าขับมาแล้ว จริงๆตอนมือ1 ขายไม่ดี แต่มือสองราคาดีก็มีให้เห็นนะครับ ถ้าใจมา brv แล้วก็ไปเลยครับ ราคาขายต่อไม่น่าจะแย่หรอก

ส่วน hyundai บ. แม่เข้ามาทำตลาด ก็ยังไม่แน่ใจเหมือนกันว่าบริการหลังการขายมันจะดีขึ้นหรือแย่ลงกันแน่ ค้องรอดู อีกสักพัก

ส่วน innova ผมว่าตัวใหม่พอใช้พื้นฐานเก๋ง ใส่ hybrid มาแล้ว คิดว่าราคาขายคงขยับขึ้นมาใกล้ๆกับ CRV แหละ ถ้าต้องกัดฟันซื้ออาจต้องคำนวนดีๆว่าพอไหม เพราะรถใหญ่ขึ้น ค่าบำรุงรักษา ค่าประกันมันก็เพิ่มขึ้นตามราคารถด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2023, 23:25:30 โดย มะหมู อู๊ดๆ »

ออฟไลน์ luxifer

• Sr. Member
    • mcshop (Mc Jeans official online store)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 24, 2023, 08:33:55 »

ถ้าตัวต่ำล้าน ตอนนี้ชอบ Stargazer สุดเลยครับ ทั้งการขับ ทั้ง 6 ที่นั่ง แต่กลัวเรื่องสิ่งที่มองไม่เห็นแบบพวกหลังการขาย ที่แบบไม่รู้จะสภาพไหนเลย ไปโชว์รูมก็ดูเหงาๆ ไม่เหมือนแบรนด์อื่นๆ

ถ้ามีงบและมอง innova ไว้ เป็นผมจะรอครับ เพราะตัวใหม่ platform ก็เปลี่ยนและสวยขึ้นเยอะ ส่วนเรื่องประกันรถที่กำลังจะหมด ผมจะต่อแบบชั้น 3 ไปก่อนครับ น่าจะหลักพัน ช่วยยืดเวลาการตัดสินใจของเราให้ได้รถที่ใช่และต้องใช้ไปอีกอย่างน้อย 5ปี
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 24, 2023, 08:45:07 »
พอตัดประเด็นราคาออก ผมเลือก BRV ครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 24, 2023, 09:18:36 »
Brv ตอนหลังน่าจะนั่งสบายสุดนะครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 24, 2023, 09:51:10 »
ลอง Xpender  หรือยังครับ ?

ออฟไลน์ Mr.Boogie

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 24, 2023, 10:03:07 »
ถ้าราคาเท่ากันผมไป BRV ถ้าราคาตามป้ายผมไป Stargazer ส่วนเวลอสไปลองที่ศูนย์แล้วรู้สึกงานประกอบไม่เรียบร้อยเลย พลาสติกมุมคมๆก็เยอะ

ออฟไลน์ Symphonic

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 24, 2023, 10:07:48 »
ไปลองขับลองนั่งดูก่อนครับ ส่วนตัวผมตัด BRV ก่อนเลยเพราะว่าเบาะนั่งไม่สบายเลย เบาะรองนั่งคู่หน้าทำมาเล็ก และสั้น เหมาะกับคนตัวเล็กครับ

Veloz วัสดุภายในแย่กว่า คันอื่นจริงๆ ตัวรถเท่าที่ลองขับสั้นๆ ทดต้นมาจัดดี เบาะคู่หน้านั่งสบายกว่า brv แต่ถ้าแถว 2 ส่วนตัวว่า XL7 กับ Xpander นั่งสบายกว่า

Stragazer ยังไม่ได้สัมผัสตัวจริง ขอไม่คอมเมนต์

*พึ่งเห็นว่าขับมาแล้ว จริงๆตอนมือ1 ขายไม่ดี แต่มือสองราคาดีก็มีให้เห็นนะครับ ถ้าใจมา brv แล้วก็ไปเลยครับ ราคาขายต่อไม่น่าจะแย่หรอก

ส่วน hyundai บ. แม่เข้ามาทำตลาด ก็ยังไม่แน่ใจเหมือนกันว่าบริการหลังการขายมันจะดีขึ้นหรือแย่ลงกันแน่ ค้องรอดู อีกสักพัก

ส่วน innova ผมว่าตัวใหม่พอใช้พื้นฐานเก๋ง ใส่ hybrid มาแล้ว คิดว่าราคาขายคงขยับขึ้นมาใกล้ๆกับ CRV แหละ ถ้าต้องกัดฟันซื้ออาจต้องคำนวนดีๆว่าพอไหม เพราะรถใหญ่ขึ้น ค่าบำรุงรักษา ค่าประกันมันก็เพิ่มขึ้นตามราคารถด้วยนะครับ

เรื่องราคา Innova ใหม่นี่เดายากจริงครับ
ถ้าตั้งต้นที่ของเดิม
1. เครื่องดีเซลเทอร์โบ
2. ขับหลัง
3. มีโครงแชสซีเฟรม
4. สรรพสามิตจัดเต็มแบบรถนั่ง + CO2 สูง

ทั้ง 4 ปัจจัยนี้ เป็นต้นทุนที่แพงกว่าตัวใหม่นะครับ
ดังนั้นตัวใหม่น่าจะราคาเท่าเดิม หรือถูกลงครับ

ออฟไลน์ Tae_Gunner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 24, 2023, 10:29:04 »
ไม่ได้ใช้จริงเลยไม่ขอออกความเห็นแต่อยากทราบว่า ถ้าราคาไม่ใช่ปัญหา ทำไมถึงไม่มี XP cross อยู่ในตัวเลือกครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 24, 2023, 10:58:26 »
ไม่ได้ใช้จริงเลยไม่ขอออกความเห็นแต่อยากทราบว่า ถ้าราคาไม่ใช่ปัญหา ทำไมถึงไม่มี XP cross อยู่ในตัวเลือกครับ

เพราะว่าไปลองมาแล้วครับ ไม่ชอบที่เครื่องเร่งไม่ขึ้นเลย ขับแล้วรู้สึกเหนื่อย (อาจจะเพราะกระจกใหญ่มากแล้วรถ test drive ไม่ติดฟิล์ม) ขนาดแฟนเคยใช้ Yaris ยังบ่น แถมระบบความปลอดภัยน้อยกว่าด้วยครับ ถุงลม 2 ใบ เลยตัดออกไปครับผม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 24, 2023, 13:42:00 »

ถ้ามีงบและมอง innova ไว้ เป็นผมจะรอครับ เพราะตัวใหม่ platform ก็เปลี่ยนและสวยขึ้นเยอะ ส่วนเรื่องประกันรถที่กำลังจะหมด ผมจะต่อแบบชั้น 3 ไปก่อนครับ น่าจะหลักพัน ช่วยยืดเวลาการตัดสินใจของเราให้ได้รถที่ใช่และต้องใช้ไปอีกอย่างน้อย 5ปี

น่าสนใจครับ อาจจะรอดู innova อีกที

ออฟไลน์ Sai151088

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 24, 2023, 15:21:59 »
เคยมีโจทย์คล้ายกัน สุดท้ายได้ veloz มาไม่นานนี้ เพราะมองว่า ใช้ไม่กี่ปี ก็จะเปลี่ยนรถ แล้ว veloz น่าจะสะดวกสุด ทั้งการซ่อมในช่วง1-5ปีแรก และราคาขายต่อ
แต่ถ้าใช้ยาวๆอาจจะเลือก stargazer ก็ได้ แต่ ติดใจเรื่องทำไม ไม่E20ได้ ถึงแม้โดยปกติก็จะเติมE95อยู่แล้ว กับศูนย์ไม่มีใกล้ๆบ้านเลย (toyotaคือ รอบ5กิโล มีซ้าย ขวาแล้วรอบบ้านแล้ว)
ส่วน  BR-Vก็ราคานั้น ถึงจะ 0% แต่ option ยังแปลกๆ เบรคยังแบบmanualอยู่เลย กับหาคนใช้น้อยจริง น้อยแบบผิดปกติไปหน่อย

ออฟไลน์ helloweentz

• รถขนของ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 24, 2023, 20:29:35 »
ถ้าไม่ติดเรื่องราคา ผมก็ไป BRV ตัวใหม่ ถึงแม้ว่าแพ้กว่า แต่ความชอบส่วนบุคคล มันสวยดีครับ

BRV เป็นรุ่น 7 ที่นั่ง ที่อัตราเร่งดีที่สุดในกลุ่มแล้วนะครับ 

อดีตผมเลือก BRV ตัวเก่า เพราะอัตราเร่งนี้ละครับ คือ นั่งหลายคนก็เป็นรถครอบครัวได้

นั่งไป 2 คน ก็ซิ่งได้ แซงก็มั่นใจครับ  มันตอบโจทย์สำหรับผมสุดละ
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 25, 2023, 13:45:13 »
BR-V ครับ

ออฟไลน์ KATANA

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 25, 2023, 14:16:24 »
BRV ตัวใหม่ หาดูบนถนนยากมาก

แต่พอเห็นแล้ว ว้าวเลย สวยลงตัวดี

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 25, 2023, 14:20:29 »
ผมเลือก BRV ครับ

Veloz ชอบภายนอกมาก แต่พอไปดุภายในพลาสติกก๊อกแก๊งไปหน่อย รับไม่ได้
Stargazer ไม่ชอบภายนอกสไตล์ล้ำสมัย  ภายในทั่วไป
BRV โอเค ภายนอกภายใน ไม่ได้ดีเด่ แต่ไม่ได้แย่

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 25, 2023, 16:41:40 »
ในตัวเลือกนี้ถ้าเป็นผม ผมเลือก Veloz เท่านั้น เน้นใช้ระยะยาวสบายใจ

อีกตัวเลือกที่น่าสนใจคือ Ertiga เป็นรุ่นที่คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายมากที่สุด

ออฟไลน์ Integra Type R

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 26, 2023, 09:49:24 »
เห็น Veloz บนทางด่วน ทำไมขับปู๊ดปีาดกันซะเยอะ สงสัยต้องไปทำอะไรเพิ่มเติมแน่เลยครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 27, 2023, 10:20:04 »
เห็น Veloz บนทางด่วน ทำไมขับปู๊ดปีาดกันซะเยอะ สงสัยต้องไปทำอะไรเพิ่มเติมแน่เลยครับ

อยู่ที่ใจคนขับครับ ถ้ารถเปล่า ขับคนเดียว เครื่อง 1.5 N/A เกียร์ CVT รู้จังหวะเกียร์ ก็พอเร่งแซงปรูํดปร้าดได้อยู่นะครับ แต่ห้ามดูเลขการกินน้ำมัน  ::)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK