ผู้เขียน หัวข้อ: HRV MC มอเตอร์โชว์ปีหน้าคิดว่าจะทันไหมครับ  (อ่าน 1839 ครั้ง)

ออฟไลน์ nnss

• Sr. Member
สอบถามครับ HRV mc จะทันมอเตอร์โชว์รอบต้นปีหน้าไหมครับ จริงๆตอนนี้แฟนหารถอยู่สักพักแล้ว ไปลอง cross แล้วกะจะรอมัน MC เหมือนกันคิดว่าปีนี้ แต่แฟนบอกว่ามันดูแมนๆ ครอบครัวเกินไป อีกอย่างผมใช้ camry อยู่แล้วด้วย ข้างในนี่โทนเดียวกันเลย (พวงมาลัย วัสดุ UIหน้าจอ) จะให้ซื้อ hrv ตอนนี้ก็ออฟชั่นรู้สึกขาดๆเกินๆอยู่ เช่นเบาะไฟฟ้า กับจอไมโครเวฟ
เลยคิดว่าถ้า MC อย่างน้อยๆจะมีการปรับไปใช้จอ civic รึป่าว (จอกลางนะครับ ถ้าเรือนไมค์แบบปัจจุบันก็รับได้อยู่ ไม่ต้องถึงขนาดมาเป็นแบบ crv ใหม่)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

Re: HRV MC มอเตอร์โชว์ปีหน้าคิดว่าจะทันไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2023, 15:02:25 »
หลังๆมา ฮอนด้าจะเปลี่ยนโมเดลทีนึงก็ 6 ปี ได้ อย่างไวก็กลางปีหน้าแหละครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
Re: HRV MC มอเตอร์โชว์ปีหน้าคิดว่าจะทันไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2023, 21:15:05 »
ไม่ทันครับ โฉมที่แล้วก็ลาก mc ไป 3 ปี 7 เดือน
ตอนนี้โฉมปัจจุบันพึ่งจะได้ 1 ปี 5 เดือนเอง

แล้วก็คิดว่า เราจะได้เห็นจอตู้ไปจนหมดอายุตลาดโฉมนี้นั่นแหละครับ อาจต้องไปลุ้นของอย่างอื่นเพิ่มเอา
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ I_AM_M

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2023, 20:50:55 »
ไม่ทันครับ โฉมที่แล้วก็ลาก mc ไป 3 ปี 7 เดือน
ตอนนี้โฉมปัจจุบันพึ่งจะได้ 1 ปี 5 เดือนเอง

แล้วก็คิดว่า เราจะได้เห็นจอตู้ไปจนหมดอายุตลาดโฉมนี้นั่นแหละครับ อาจต้องไปลุ้นของอย่างอื่นเพิ่มเอา
ผมก็เห็นcross จอตู้เหมือนกัน ก็ไม่เห็นมีใครบ่นเหมือน hrvเลยครับ

ออฟไลน์ nnss

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2023, 10:32:01 »

ผมก็เห็นcross จอตู้เหมือนกัน ก็ไม่เห็นมีใครบ่นเหมือน hrvเลยครับ

จอตู้คงไม่ใช่ประเด็นมากครับ ถ้าออฟชั่นมันครบๆ
อันนี้มันชัดเจนมาใช้จอ City คุณภาพแบบ City ทั้ง UI ความชัด

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2023, 14:17:13 »
MC คงไม่ทันแน่ครับ คงต้องรอปรับอุปกรณ์ แล้วรอลุ้นว่าจะมีอะไรเพิ่มเติมมาบ้าง