ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าแบตหมด-ต้องการช่วยเหลือฉุกเฉินตอนนี้มีที่ไหนบ้างครับ?  (อ่าน 1981 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sai151088

• Jr. Member
  • **
เจอเหตุการณ์แบตหมด แล้วพอดีใช้ บ.ประกันเจ้านึง แถมฟรีปีแรกเลยได้ใช้บริการ เป็น อาสาขับมอไซค์เอาpower bank มาจิ้มให้, แต่สงสัยว่า ถ้าผมหมดฟรีปีแรก เดี๋ยวนี้เราจะใช้บริการแบบนี้ยังไง(กรณีไม่เสียเงินเพิ่ม) อย่าง บ.esso มีบัตรสมาชิกให้เรียกฉุกเฉิน แต่แบบนั้นคือ แค่เรียกแต่เสียเงินค่าบริการอยู่ดีมั้ยครับ? ตอนนี้มีบัตรอะไรบ้างที่มีบริการแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ saran_1st

• Full Member
ถ้าจะเอาแบบไม่ต้องสมัครเพิ่ม เอาที่แถมมากับบัตรเครดิต (บัตรระดับธรรมดาๆ ไม่ใช่ตัวท็อป)
ผมเห็นบัตร Lotus Platinum Beyond (กรุงศรี) แถมอยู่นะครับ
'97 Subaru Impreza WRX Sti Ver.3
'97 Subaru Impreza WRX EJ20 Auto
'95 Subaru Legacy EJ25 NA
'02 Subaru Impreza Bugeye GDB Type UK
'19 Subaru Levorg 1.6 GT-S

Long-term Review: Subaru Levorg 1.6 GT-S

ออฟไลน์ Sai151088

• Jr. Member
  • **
ถ้าจะเอาแบบไม่ต้องสมัครเพิ่ม เอาที่แถมมากับบัตรเครดิต (บัตรระดับธรรมดาๆ ไม่ใช่ตัวท็อป)
ผมเห็นบัตร Lotus Platinum Beyond (กรุงศรี) แถมอยู่นะครับ
โห ขอบคุณมากครับ ผมพึ่งทราบเลย เยี่ยม

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
ปกติออกรถใหม่มาก็จะมีติดรถมาประมาณ 3 ปีครับ
นอกนั้นคงต้องเป็นสิทธิพิเศษตามประกันภัย , บัตรสมาชิก , บัตรเครดิต ต่างๆ
ผมเห็นแว๊บๆ ว่ามีของสมาชิก Shell อยู่ ไม่แน่ใจว่าครอบคลุมแบตมั้ย

แต่สุดท้ายถ้าอยู่ในเมือง แบตหมดแบบแบตเสื่อมผมโทรเรียกร้านเปลี่ยนแบตนอกสถานที่มาเลยครับ
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira Mint 850cc AT

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

รถใหม่มีอยู่แล้ว กี่ปีว่าไปแล้วแต่ยี่ห้อ

รถที่ไม่ใหม่ จะมีอยู่ในประกันอุบัติ บางเจ้ามี RSA แถมมาเหมือนกัน (ผมเคยใช้งานครั้งนึง)

ถ้ารถเก่ากว่านั้น หาเบอร์ร้านแบตเตอรี่ติดตัวไว้ ถ้าแบตหมด หรือ แบตเสีย เขาใส่ท้ายมอเตอร์ไซต์มาเปลี่ยนให้ถึงที่ (กรุงเทพ-ปริมณฑล ฟรีด้วยซ้ำ)

ออฟไลน์ Left lane driver

• Sr. Member
ร้านแบตบ้างร้าน มีรับเปลี่ยนแบตนอกสถานที่ด้วยครับ
อาจจะบวกค่าบริการนิดหน่อยแต่บางร้านก็ฟรี โทรไปแล้วรอเขามาเปลี่ยนให้ถึงที่เลย
ลอง search google หรือ google map ว่าร้านเปลี่ยนแบตใกล้ฉัน แล้วลองจิ้มร้านใกล้ๆ

ออฟไลน์ kbank

• Full Member
ถ้าในเมือง เรียกร้านแบตยกมาเปลี่ยนได้เลย รอไม่นานด้วย
ถ้ารถเสีย ที่เคยใช้ citi premier ยกฟรีไม่ต้องเสียสักบาท ถ้าอยู่ในระยะ

เท่าที่รู้ ยังไม่เคยใช้
เดบิท กรุงไทย รายปีประมาณพันนึง ก็ใช่ได้

ออนไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ใน กทม ร้านยางเชนใหญ่ๆหลากหลายสี มีเปลี่ยนแบตนอกสถานที่ได้ครับ แต่ราคาแบตเค้าก็แรงกว่าร้านแบตทั่วๆไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ NoName__???

ถ้าในกทม รถเสีย ยางแตก แบตหมด น้ำมันหมด โทรแจ้งตำรวจตำรวจช่างในโครงการพระราชดำริช่างในโครงการพระราชดำริ เราเคยยางแตกแถววิภาวดี เค้าก็มาถอดแล้วเอาไปปะแล้วเอามาใส่ให้ ไม่คิดเงิน