ผู้เขียน หัวข้อ: รถของท่านมีเครื่องรางของขลังมากแค่ไหน???  (อ่าน 7638 ครั้ง)

ออฟไลน์ aA

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยครับ

ส่วนรถของผมเพียบเลยครับ

ได้มาเองมั่ง มีคนให้มามั่งเลยเยอะพอสมควรเลยตอนนี้

ออฟไลน์ nudragon

• Hero Member
  • MT Mania!!
Re: รถของท่านมีเครื่องรางของขลังมากแค่ไหน???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 15:13:38 »
เยอะเลย ครับในรถผม

แต่จะขลังแค่ไหน ถ้าขับไม่ระวัง ฝ่าไฟแดง แซงซ้าย

พระรอด คนไม่รอดมาเยอะเหมือนกันนะ

ขับขี่ปลอดภัย มีน้ำใจกับเืพื่อนร่วมทาง   ;)

ออฟไลน์ tana

• Newbie
  • *
Re: รถของท่านมีเครื่องรางของขลังมากแค่ไหน???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 15:29:28 »
รถแต่ละคันผมมีนกคุ้มคันละ 1 คู่

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 15:37:27 »
รถของผมมีแม่ย่านางใส่ชุดไทยอยู่องค์หนึ่งครับ แฟนผมชอบเห้นเรื่องพวกนี้แล้วบอกว่าเคยเห้นมายืนอยู่ข้างรถทีนึง ไม่เคยอัญเชิญมาแต่ก็อุ่นใจดีจะได้ไม่ต้องกลัวว่าแล่นต่างจังหวัดจะมีวิญญาณเร่ร่อนติดรถขึ้นมาด้วย  :)

อีกหนึ่งน่าจะเป็นวิญญาณของหมาจรจัดหนึ่งตัว ผมเคยเอาเค้าไว้ทายรถหลังจากที่เค้าโดนแท็กซ๊ชนบนถนนวิภาวดี ยังไม่ทันถึงมือหมอเกษตรเค้าสิ้นใจเสียก่อนท้ายรถผมนี่แหละ ทุกวันนี้ใส่บาตรให้เค้ามีกินมีใช้ในโลกหน้าบ่อยๆ รถผมเลยมี 136 แรงม้ากับอีกหนึ่งแรงหมา  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 15:55:07 »
รถคันเก่า มีพระห้อยหน้ารถ กับเจิมนิดหน่อยครับ

แต่รถคันใหม่ ไม่มีทั้งพระไม่มีทั้งเจิมครับ ไม่มีแม้กระทั่งดูสีรถที่ถูกฉโลกกับดูวันออกรถ เอาแค่ ชอบสีขาว กับวันรับรถสะดวกแค่นั้น

ไม่เหมือนคันแรก ดูทั้งสี ดูทั้งวัน

เพราะพึ่งรุ้ว่า การเจิมการดูฤกษ์ยาม กับการพึ่งพาสิ่งศักดิ์สิทธิ์มันไม่ใช่ พุทธศาสนาครับ เลยเลิกทำ ... !!

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 16:16:31 »
รถของผมมีแม่ย่านางใส่ชุดไทยอยู่องค์หนึ่งครับ แฟนผมชอบเห้นเรื่องพวกนี้แล้วบอกว่าเคยเห้นมายืนอยู่ข้างรถทีนึง ไม่เคยอัญเชิญมาแต่ก็อุ่นใจดีจะได้ไม่ต้องกลัวว่าแล่นต่างจังหวัดจะมีวิญญาณเร่ร่อนติดรถขึ้นมาด้วย  :)

อีกหนึ่งน่าจะเป็นวิญญาณของหมาจรจัดหนึ่งตัว ผมเคยเอาเค้าไว้ทายรถหลังจากที่เค้าโดนแท็กซ๊ชนบนถนนวิภาวดี ยังไม่ทันถึงมือหมอเกษตรเค้าสิ้นใจเสียก่อนท้ายรถผมนี่แหละ ทุกวันนี้ใส่บาตรให้เค้ามีกินมีใช้ในโลกหน้าบ่อยๆ รถผมเลยมี 136 แรงม้ากับอีกหนึ่งแรงหมา  ;D

5555555 ผมอ่านไป มาฮาตรงนี้เลยครับ - - 136 แรงม้า กับอีกหนึ่งแรงหมา 5555 ทำไปได้

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 16:22:09 »

พระที่คุณพ่อคุณแม่ให้มา
ผ้ายันที่คุณย่าให้มา
พระที่แม่ยายให้
พระที่เพื่อนให้
รูปแฟนอีก1รูป

ที่สำคัญ

มีรูปน้องออส "เละ" อยู่1รูป

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 16:31:21 »
มีไม่กี่สิบองค์หรอก  ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 16:35:52 »
มีองค์ยูไล กับยันต์อะไรสักอย่าง แค่นี้ละครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 17:22:39 »
รถของผมไม่มีเลย มีแต่พระที่ แขวนกับตัว

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 17:28:21 »
ครับเป็นหนึ่งแรงหมาที่ขลังมากๆเพราะเค้าจะคอยเตือนผมตลอดเวลาไม่ให้ขับรถเร็วหรือบ้าบิ่นจนเกินงาม หยุดให้ผมระวังรอบข้างเพื่อว่าจะได้ไม่ทำผิดพลาดเหมือนกับสิ่งที่เกิดขึ้นกับเค้า จะได้ไม่พรากชีวิตของใครๆโดยไม่ได้เจตนา  :) 
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 17:29:18 »
ของผมมีหลวงพ่อโสธรครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 17:50:39 »
มีคำภีร์ไบเบิ้ลครับ อิอิ นับถือคริสต์

และก็อีกอย่างนึงที่ขลังกว่าครับ คือคนนั่งข้างๆ ผมเรียกว่าระบบล็อคความเร็วอัตโนมัติ ระบบนี้จะทำงานด้วยเสียงก่อน ถ้าไม่ฟัง จะทำงานด้วยมือ -*-

จะขับเร็วได้ก็ต่อเมื่อระบบนี้เข้าสู่ sleep mode ครับ 5555+ ตอนนี้ยังหาวิธี shut down ไม่ได้ซะที ฮ่าๆๆ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 17:58:45 »
ไม่มีเลยครับ ทำดี คิดดี ขับรถมีน้ำใจ เป็นของขลังติดตัวครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ onimaru

• Newbie
  • *
    • etude
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 18:08:11 »
มีอยู่เหมือนกันครับ เป็นทั้งผ้ายันต์กันภัย และหลวงปู่ทวดอ่ะครับ กันไว้ก่อน แต่เหนือสิ่งอื่นใด อ่ะครับ ขับรถอย่างมีสติ ถ้าขาดสติ พระคงคุ้มครองเราไม่ได้หรอกครับ

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 18:08:38 »
มีบ้างครับนิดๆหน่อยๆ ให้อุ่นใจ

ออฟไลน์ Lammerison

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 18:54:41 »
มีแต่หลวงพ่อ สติ

กับ หลวงปู่ ไม่ประมาท ครับ

ออฟไลน์ nuvut9

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 19:20:13 »
ผมไม่มีสักอย่างเลยครับ วันรับรถก็ไปคนเดียวไม่มีเลิศ
วัดก็ยังไม่เข้าเลยครับ จะ 4 เดือนล่ะคงไม่เข้าล่ะครับ
มีสติเวลาขับผมว่าปลอดภัยสุดครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 20:23:15 »
ไม่มีเลยครับ กลัวนะเวลาได้ยินเรื่องราวพวก คนบูชานั่นนี่ในรถแล้ว มีคนมาเห็นอะไรบางอย่างนั่งเฝ้าอยู่ในรถ

สำหรับ บ้านที่อยู่อาศัย ก็ควรมีห้องพระ มีสิ่งศํกดิ์สิทธิ์เป็นเรื่องปกติ แต่สำหรับรถสุดที่รักของผม จะไม่ีให้
มีอะไรอยู่บนคอนโซล หรือตรงไหนในรถเด็ดขาด และไม่ได้ไหว้แม่ย่านางเพราะกลัวผีทุกชนิด ไม่ว่าจะมาดีหรือ
ไม่ดีกับเรา ส่วนตัวถือคติว่า รถมีวิ่งกันอยู่ทั่วโลก รถบ้านอื่นเมืองอื่น ไม่ได้แขวนพระ ไม่ได้ไหว้แม่ย่านาง ยังไม่เห็น
มีอะไรเลย การมีสติ ความไม่ประมาท ตามคำสอนขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าดีที่สุด ถ้าทำดีที่สุดแล้ว ยังไม่รอดอีก
ก็ทำใจก็แล้วกัน 555 แต่ขับรถมาเกือบสิบปี ไม่เคยเฉียด หรือเฉี่ยวชนเลยซักครั้ง ก็ถือเลยถือว่า สติเราสำคัญที่สุด
ก็แล้วกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2010, 21:37:05 โดย ned »

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 20:52:45 »
มีพระที่พ่อวางไว้ในช่องเก็บของ เวลาผมขับก็ปล่อยไว้ไม่ได้ไปยุ่งอะไรครับ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 21:44:56 »

และก็อีกอย่างนึงที่ขลังกว่าครับ คือคนนั่งข้างๆ ผมเรียกว่าระบบล็อคความเร็วอัตโนมัติ ระบบนี้จะทำงานด้วยเสียงก่อน ถ้าไม่ฟัง จะทำงานด้วยมือ -*-

ของผม แถมPARK SENSOR ด้วย อยู่ซะห่าง ร้องยังกะชนแล้ว   ขับเกิน 160 ก็จะมี้สียงเตือนค่อยๆดังมาจากข้างหลัง สักพักถ้ายังไปต่อ หูแตกครับ มีวีนแน่นอน 555+

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 22:01:38 »
ของผมก้ พระ 25ศตวรรษ กะสายสิญ ครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Duke of Austria

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 22:47:15 »
ของผมมีเยอะพอควรครับ มีทั้ง

หลวงพ่อเปิ่น
หลวงปู่ทวด
ท้าวจตุคามรามเทพ (พระเทวราชโพธิสัตว์ จตุคามรามเทพ พังพระกาฬ)
แล้วก็ยันต์แปดทิศ

แต่สิ่งที่สำคัญยิ่งกว่านั้นคือสติและความระมัดระวัง ถ้าหากเราขาดสิ่งนี้แล้ว ต่อให้มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์มากมายแค่ไหนก็ช่วยไม่ได้มาก มันต้องขึ้นอยู่กับตัวเราด้วยครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 00:03:35 »
ของรถผมก็พอมีบ้างครับ ก็มีพระที่ศรัทธาของพ่อ (แต่องค์ไหนเป็นองค์ไหนอันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 08:50:56 »
มีผ้ายัีนต์ที่แฟนซื้อให้ แล้วก็มีองค์พ่อวิษณุกรรม(สายช่าง)ไว้บูชา
ส่วนเรื่องเจิมรถนี่เจิมเองเลยครับ หลังจากใช้มาเกือบ4ปีไม่ได้เจิม
ฝากระโปรงยังงออยู่เลย ;D

ออฟไลน์ DF-SLB

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 18:29:42 »
ไม่มีเลยครับ กลัวนะเวลาได้ยินเรื่องราวพวก คนบูชานั่นนี่ในรถแล้ว มีคนมาเห็นอะไรบางอย่างนั่งเฝ้าอยู่ในรถ

สำหรับ บ้านที่อยู่อาศัย ก็ควรมีห้องพระ มีสิ่งศํกดิ์สิทธิ์เป็นเรื่องปกติ แต่สำหรับรถสุดที่รักของผม จะไม่ีให้
มีอะไรอยู่บนคอนโซล หรือตรงไหนในรถเด็ดขาด และไม่ได้ไหว้แม่ย่านางเพราะกลัวผีทุกชนิด ไม่ว่าจะมาดีหรือ
ไม่ดีกับเรา ส่วนตัวถือคติว่า รถมีวิ่งกันอยู่ทั่วโลก รถบ้านอื่นเมืองอื่น ไม่ได้แขวนพระ ไม่ได้ไหว้แม่ย่านาง ยังไม่เห็น
มีอะไรเลย การมีสติ ความไม่ประมาท ตามคำสอนขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าดีที่สุด ถ้าทำดีที่สุดแล้ว ยังไม่รอดอีก
ก็ทำใจก็แล้วกัน 555 แต่ขับรถมาเกือบสิบปี ไม่เคยเฉียด หรือเฉี่ยวชนเลยซักครั้ง ก็ถือเลยถือว่า สติเราสำคัญที่สุด
ก็แล้วกัน

ผมเข้าข่าย ไม่ลบหลู่  พอดีเข้ามาหาว่าใคร ออกรถตามฤกษ์หรือ ไม่ออกมั้ง ในเว็บเกี่ยวกับเรื่องนี้ออกให้ออกได้เฉพาะวัน จันทร์ กับวันศุกร์เท่านั้น (หรือเปล่า)  

รถมาวันพุธ  ต้องรอ 2 วันเลยเหรอ หรือว่าฤกษ์นี้จะมีผลต่อเฉพาะคนไทยเท่านั้น คนต่างประเทศที่ออกรถ ในวันห้ามออกรถ ชีวิตเค้าจะแย่ไหมนะ

ใครตอบเรื่องนี้ได้บ้างครับ

ปล.  "กลัวนะเวลาได้ยินเรื่องราวพวก คนบูชานั่นนี่ในรถแล้ว มีคนมาเห็นอะไรบางอย่างนั่งเฝ้าอยู่ในรถ" มันน่ากลัวอยู่เหมือนกันนะครับ