ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข้อมูลมาเพิ่มเติมเกี่ยวกับการรับประกันของ xc40 c40 single motor  (อ่าน 2539 ครั้ง)

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
อย่างที่ประกาศก่อนหน้านี้ว่า xc40 c40 single motor จะมีแค่การรับประกันตัวรถ 3ปี และช่วยเหลือฉุกเฉิน1ปี

ต่างกับตัวdual motorที่มีประกันคุณภาพตัวรถ 5 ปี ฟรีค่าบำรุงรักษา นาน 5 ปี,บริการช่วยเหลือฉุกเฉิน 24 ชั่วโมง นาน 5 ปี, wall box, ป.1 3ปี

อย่างไรก็ตามผมไปถามเซลล์เพิ่มเติมมา สรุปได้ว่า

ถ้าอยากได้ฟรีค่าบำรุงรักษา นาน 5 ปี,บริการช่วยเหลือฉุกเฉิน นาน 5 ปี ในตัวsigle motor คุณก็แค่จ่ายเพิ่ม 40,000บาท

หรือ ถ้าอยากได้ประกันคุณภาพตัวรถเพิ่มเป็น 5 ปี ฟรีค่าบำรุงรักษา นาน 5 ปี,บริการช่วยเหลือฉุกเฉิน นาน 5 ปี คุณก็แค่จ่ายเพิ่ม 80,000บาท

ส่วนwall box ซื้อเพิ่มได้ในราคา40,0000

ถ้ารวมประกันชั้น1 3ปี ปีละ 40,000 ก็เท่ากับจ่าย80,000+40,000+40,000*3=240,000 จะได้ของแถมทุกอย่างเท่าตัวdual motor

โดยรวมแล้วผมว่าราคาsingle motordก็ยังถูกกว่าราวๆ460,000 ยังไงก็คุ้มกว่ามากอยู่ดี

ออนไลน์ Stp

ราคารวมเพิ่มประกันก็ถือว่าเชิญชวนเข้าโชว์รูม Volvo อยู่ดี  ::)
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ saran_1st

• Full Member
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ในส่วนของแบตเตอรี่นี่ ระยะเวลาประกันเท่ากับประกันตัวรถ หรือเปล่าครับ
'95 Subaru Impreza EJ20 auto
'95 Subaru Legacy EJ25
'01 Subaru Impreza Bugeye GDB
'19 Subaru Levorg 1.6 GT-S

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าประกันยืนปีละ 40,000 ไม่ขึ้นไปมากกว่านี้ ราคานี้คุ้มจริงครับ

ถ้าคุ้มกว่านี้คง Model Y แต่ก็ต้องจ่ายพวกประกันเองเหมือนกัน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Myprecious

แล้วอย่าง xc40 dual motor เข้าเช็คระยะค่าใช้จ่ายต่อครั้งเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ axister

โอ้วคุ้มมากเลยครับ ถ้าไม่ซีเรื่องขนาดผมแอบมองว่าขับดีกว่า Y นะตัวนี้

แล้วอย่าง xc40 dual motor เข้าเช็คระยะค่าใช้จ่ายต่อครั้งเท่าไหร่ครับ

ไม่ได้เก็บรูปไว้แต่ของผม xc40 3หมื่นโลเหมือนจะ 7 พันครับ ขายรถไปแล้วให้ใบเสร็จเค้าไปด้วย

มีแต่ของสิ้นเปลืองพวกใบปัดน้ำฝนไส้กรองฟอกอากาศ ค่าบริการบลาๆ อย่างละ 1-3 พันแล้วแต่รายการ แต่อยู่ใน vpsp ฟรีครับ

ออฟไลน์ เหวินซิ่ว

• Jr. Member
  • **
ประกันเราจ่ายปีต่อปีได้ไหมครับ มองว่าปีถัดไปน่าจะถูกลงกว่าเหมาจ่ายราคาเดียว

ออฟไลน์ Myprecious

โอ้วคุ้มมากเลยครับ ถ้าไม่ซีเรื่องขนาดผมแอบมองว่าขับดีกว่า Y นะตัวนี้

ไม่ได้เก็บรูปไว้แต่ของผม xc40 3หมื่นโลเหมือนจะ 7 พันครับ ขายรถไปแล้วให้ใบเสร็จเค้าไปด้วย

มีแต่ของสิ้นเปลืองพวกใบปัดน้ำฝนไส้กรองฟอกอากาศ ค่าบริการบลาๆ อย่างละ 1-3 พันแล้วแต่รายการ แต่อยู่ใน vpsp ฟรีครับ

ขอบคุณครับ กำลังคำนวนว่าถ้าค่าดูแลตามระยะไม่สูงมาก เพิ่ม vpsp อาจไม่คุ้มน่ะครับ พอดีกำลังตัดสินใจรถไฟฟ้า แต่คงยังไม่ใช่ช่วงนี้เพราะมีแผนจะย้ายบ้าน รอย้ายแล้วทำมิเตอร์ไฟหลังใหม่ทีเดียวเลย

ออฟไลน์ shando

ถ้าประกันยืนปีละ 40,000 ไม่ขึ้นไปมากกว่านี้ ราคานี้คุ้มจริงครับ

ถ้าคุ้มกว่านี้คง Model Y แต่ก็ต้องจ่ายพวกประกันเองเหมือนกัน

ประกันชั้น1นี่ผมอ้างอิงมาจากโฆษณาของLMGในFBนะครับ ของจริงถูกหรือแพงกว่านี้ไม่ทราบ

แต่คิดว่าไม่น่าแพงก็นี้เพราะโฆษณาที่ผมเห็นเป็นประกันของตัวdual motorราคา2.7ล้าน เพราะฉะนั้นตัวsingle motorราคา2ล้านก็ควรถูกกว่า

ออฟไลน์ wolfpack

ผมมองว่าพอเป็นรถไฟฟ้าล้วน VPSP น่าจะไม่คุ้มแบบรถน้ำมัน เพราะแทบจะไม่ต้อง service ตามระยะเลย แต่ตัว warranty นี่สิสำคัญ ยิ่งนาวได้ยิ่งดี

ออฟไลน์ SM.

ผมก็คิดว่าการับประกันซื้อเพิ่มได้ครับ ตัว extended warranty มีขายอยู่แล้ว