ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำอู่เคาะ ปะผุ ทำสี ตัวถัง รถฮอนด้า แอคคอร์ด ไฟท้ายก้อนเดียวปี 1993  (อ่าน 1903 ครั้ง)

ออฟไลน์ skamaran

• Newbie
  • *
สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิก

ท่านใดรู้จักอู่ที่สามารถเคาะ ปะผุ ทำสี ตัวถัง ทั้งคัน งานดีๆ ราคาไม่แพง บ้างไหมครับ

ผมอยากซ่อมทั้งตัวถังที่เริ่มผุจากสนิม ยางขอบประตู และอื่นๆ ให้ออกมาเหมือนใหม่เท่าที่จะทำได้ครับ อยากเก็บคันนี้ไว้ในโรงจอดไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ต้องถามว่า จขกท. อยู่แถวไหนครับ แต่ถ้าให้ผมแนะนำนึกขึ้นมาได้ก็ " Shell Color เชลคัลเลอร์ "
อู่อยู่ คลองพระอุดม อำเภอลาดหลุมแก้ว ปทุมธานี ตอนไปแรกๆก็งงๆอยู่อู่อยู่ข้างทุ่งนา แต่อู่นี้ดีครับงานละเอียดดี
และรอค่อนข้างเยอะต้องจองคิว แต่เทียบกับสิ่งที่ได้ผมว่าคุ้มค่า ถ้าสนในลงไปหาเบอร์ในเพจติดต่อไปดูครับ

ออฟไลน์ IPK

• Newbie
  • *
ทำสีรุ่นท้าย 2 ก้อน ไปเมื่อปี 2020 ครับ
ลอกสีทั้งคัน (ยกเว้นหลังคา อันนี้ไม่ให้ทางอู่ลอกเองครับ) อยู่ที่ 40,000 บาท
โดยมีค่าอะไหล่อื่นๆ อีกเช่น กันชนหน้าหลังใหม่ไต้หวัน ไฟหรี่มือสอง(ของเดิมขาหัก) คิ้วโครเมียม 1 ชิ้น รวมๆ จบประมาณ 50,000 บาท

ทำที่อู่ A.D. Garage สุขุมวิท93 ครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
งานสีนี่เป็นผมหาอู่ใกล้บ้านดีกว่าครับ

ถ้าต้องเก็บงาน​ ประกอบไม่เรียบร้อย​ ได้วิ่งไปแก้ง่ายๆ

อู่สี​ ดูเอาที่มีห้องพ่น​ ห้องอบ​ นี่ก็มาตรฐาน​ผ่านเบื้องต้นล่ะครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ skamaran

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ CJ.

ต้องถามว่า จขกท. อยู่แถวไหนครับ แต่ถ้าให้ผมแนะนำนึกขึ้นมาได้ก็ " Shell Color เชลคัลเลอร์ "
อู่อยู่ คลองพระอุดม อำเภอลาดหลุมแก้ว ปทุมธานี ตอนไปแรกๆก็งงๆอยู่อู่อยู่ข้างทุ่งนา แต่อู่นี้ดีครับงานละเอียดดี
และรอค่อนข้างเยอะต้องจองคิว แต่เทียบกับสิ่งที่ได้ผมว่าคุ้มค่า ถ้าสนในลงไปหาเบอร์ในเพจติดต่อไปดูครับ

แนะนำที่นี่อีก 1 เสียงครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2015 Honda City SV
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Porsche 911 Carrera S
2024 Honda CR-V e:HEV RS

ออฟไลน์ redsun

ปัจจุบันผมยังเก็บรุ่นนี้ไว้อยู่ ผมใช้สลับกับ CRV
รุ่นนี้ขับใช้ได้นะครับ เกียร์ M/T เหมือนกันเลย  ::)

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

• Sr. Member
ปัจจุบันผมยังเก็บรุ่นนี้ไว้อยู่ ผมใช้สลับกับ CRV
รุ่นนี้ขับใช้ได้นะครับ เกียร์ M/T เหมือนกันเลย  ::)

เก็บเหมือนกันครับ แต่ไม่ได้ขับ 7-8 ปี จนเละหมดแล้ว  :'(

ออฟไลน์ redsun

เก็บเหมือนกันครับ แต่ไม่ได้ขับ 7-8 ปี จนเละหมดแล้ว  :'(
ยางคันผมก็เก่าแล้วครับ กะหาจังหวะดีๆจะเปลี่ยน
เมื่อไม่นานคนรู้จักเพิ่งขับ LEGACY VAN ไปต่างจังหวัดแล้วเกิดยางระเบิด ปีนเกาะ น่ากลัวมาก (แต่รอดมาได้)
ตอนนี้ผมขับย่องๆ ไปเรื่อยๆก่อน ไว้เปลี่ยนจะได้สบายใจขึ้น ขับ M/T เตี้ยๆ(กว่า CRV) เพลินๆ เปลี่ยนเกียร์เอง ได้อารมณ์จริงๆครับ