ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่อง:โทรศัพท์รุ่นไหนบ้าง ที่ทนต่อการใช้การแบบ......ครับ  (อ่าน 7933 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
พี่คิดว่าโทรศัพท์รุ่นไหนที่ทนทาน แบบตกแล้วไม่ค่อยมีปัญหา เอาไปเปิด VDO ดู เปิดเพลงฟัง คุยโทรศัพท์ตอนอาบน้ำ ก็ไม่เจอปัญหา
หรือเทียบกับรถก็ประมาณ Toyota Corolla 3 ห่วงครับ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ริงโกะคงช่วยอะไรไม่มากนะคะ

แต่คิดว่า  เอาไปงานกินเจที่ภูเก็ตคงเริดอยู่ค่ะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
^
^
กำลังจะโพสพอดี โดนตัดหน้าซะละ ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

Siemens Mobile ครับทนที่สุดแล้ว ปัจจุบันยังเก็บไว้ ทั้งซัดลงพื้น  ตกทะเล  ทำมาหมดแล้ว  มันก็ยังฟังเพลง  ถ่ายVDO อะไรได้เหมือนเดิม  แต่มันโดน BenQ ซื้อไปแล้วไม่เหลือเค้าเดิมเลย  ปัจจุบันใช้ Sony Ericson W595 กับ Satino ทนมือทนตีนดีเหมือนกันแต่แพง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
nokia 65oo slide ครับ ตกน้ำแล้ว ตกพื้นสูงพอควร ทนมากๆๆๆ เครื่องเป็นสแตนเลส ครับบุบครับแต่ไม่เคยพังเลยอะครับ ทนจริงๆๆขอบ ยอมรับ และนับถือครับ

ใช้จนถึงทุกวันนี้ครับ คุ้ม

ออฟไลน์ Ruksadindan

โนเกียเคยทำรุ่นทนกระแทกทนน้ำ แต่ไม่นิยมมั้งครับสมัยนี้หาไม่ได้แล้ว

ออฟไลน์ nuttapatJazz

Siemens Mobile ครับทนที่สุดแล้ว ปัจจุบันยังเก็บไว้ ทั้งซัดลงพื้น  ตกทะเล  ทำมาหมดแล้ว  มันก็ยังฟังเพลง  ถ่ายVDO อะไรได้เหมือนเดิม  แต่มันโดน BenQ ซื้อไปแล้วไม่เหลือเค้าเดิมเลย  ปัจจุบันใช้ Sony Ericson W595 กับ Satino ทนมือทนตีนดีเหมือนกันแต่แพง

ผมเคยทำ Siemens C55 ตกน้ำตอนคุยๆอยู่ หยิบขึ้นมาอีกทีสายยังไม่หลุดเลย  ยี่ห้อนี้ทนสุดๆจริงๆ

เสียดายBenQหงาบไป แบรนด์ดีๆทำซะเจ๊งหมด เสียดายมากจริงๆ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ยกมืออีกคนว่า ซีเมนต์ ทนสมชื่อเลยค่ะ  เคยขับมอเตอร์ไซค์ลุยฝน นึกว่า แมลงสาปกลับชาติมาเกิด  อึดมาก..............

รองลงมา คือ 3310 ค่ะ อันนี้ทนจริงอะไรจริง  ปาหัวมา แล้วยังโทรออกได้

ส่วนอีกตัวที่อยากแนะนำค่ะ 5500 อันนี้ สุดๆค่ะ แต่อย่างว่า มือถือพวกนี้ มันก็ไม่ค่อยเห็นแล้วเหมือนกัน

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ CRO

nokia 65oo slide ครับ ตกน้ำแล้ว ตกพื้นสูงพอควร ทนมากๆๆๆ เครื่องเป็นสแตนเลส ครับบุบครับแต่ไม่เคยพังเลยอะครับ ทนจริงๆๆขอบ ยอมรับ และนับถือครับ

ใช้จนถึงทุกวันนี้ครับ คุ้ม

ยังใช้อยู่เหมือนกันครับ งิงิ

เอ่อแล้วตกลงว่า N8 นี้มันหมดปัญหากันรึยัง ?

ออฟไลน์ Northbridge

จะว่าไปก็คิดถึงมือถืออะไรที่มันดูแล้วง่ายๆ

อารมณ์ Nokia 5 series

หรือโมโตรุ่นที่มันทำมาเป็น Military grade

ของแบบนี้ มันคงทนกระแสสมาร์ทโฟนไม่ได้สินะครับ

ออฟไลน์ 6162002

ของโนเกียมีครับ ทำมาเฉพาะน่ะ (ไม่รู้รุ่นอะไร CHIP เอามาทดสอบ เทียบกับพวกกล้อง เอาฝังทราย จมน้ำ ราดน้ำอัดลม อะไรเยอะแยะ) ไม่ก็รุ่นเก่าๆ ยิ่งไม่ซับซ้อนยิ่งทนแหละครับ

ป.ล. ในคลิปนั่น อันกลางได้เปรียบครับ มันร้อนน้อยสุด *-*

ออฟไลน์ MoLee

apple สุกแล้ว  (แอบเสียดายนิดๆ)    3310   อึดจริง  iphone 2g  ก็อึดเหมือนกัน นะครับ    3310  ยังไม่เคยใช้  เกิดมา  หมดยุคพอดี  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011