ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรำคาญโฆษณา fino บ้างครับ  (อ่าน 9788 ครั้ง)

ออฟไลน์ rincivil

• Jr. Member
  • **
มีใครรำคาญโฆษณา fino บ้างครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 11:22:21 »
ผมรู้สึกว่ามันน่าจะทำได้ดีกว่านี้อะ
ทำไมถึงชอบ ฟีโน่ แล้วก็......ตอบ.....
ให้คุณจิมมี่ทำน่าจะดูดีกว่านี้มากๆๆๆๆ ^_^ จริงๆ

(ขออนุญาต แก้ชื่อกระทู้จากคำว่า ลำคาญ ที่เขียนผิดนะครับ - J!MMY)

ขอบคุณ คุณจิมมี่ นะครับที่แก้ให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2010, 17:18:08 โดย rincivil »

ออฟไลน์ potter

• Newbie
  • *
Re: มีใครลำคาญโฆษณา fino บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 11:36:35 »
รำคาญ ครับ มิใช่ ลำคาญ รณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องครับ  :D

ออฟไลน์ maxibon

• Newbie
  • *
Re: มีใครลำคาญโฆษณา fino บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 11:50:34 »
เหมือนกัน

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: มีใครรำคาญโฆษณา fino บ้างครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 12:49:03 »
ผมครับ โคตรรำคาญโฆษณามอเตอร์ไซค์ของยามาฮ่าเลย

MIO ก็อัดแต่คำว่า "แรง" กับ "ไดอะซิล"

โฆษณาที่ผมยังไม่เก็ทไอเดียก็ หมากฝรั่ง wrigley 5 ที่ทำไมจะต้องเข้าไปนั่งในลูกกลมๆ มันสื่อถึงอะไร ?????

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
Re: มีใครรำคาญโฆษณา fino บ้างครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 12:50:06 »
ผมชอบของบางคนนะ บางคนก็เฉยๆ บางคนก็แนวดี เท่ดี
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 13:11:42 »
ผมก้เหมือนกันครับ มอไซยามาฮ่าเนี่ย โดยเฉพาะ ฟีโน่ มีโอ แต่งเต็มยศเนี่ย โครตรำคาญ เสียงท่อก้หนวกหู แต่งตัวรถลายบ้าอะไรก้หม่ายรู้ เดิมๆยังดูดีกว่าอีก เฮ้ย~~  :( :-\
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ i-din

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 13:38:33 »
ชอบโฆษณา แต่ไมได้ชอบตัวรถอ่ะ มันแนวดีอ่ะคับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 14:05:04 »
ผมมองว่าการตลาดชุดนี้นี้ล้มเหลวครับไม่สามารถสื่อออกมาในงานชิ้นเดียวได้ว่าฟีโน่มีบุคลิกเด่นชัดเป็นยังไง รู้ว่าเจาะกลุ่มวัยรุ่นแต่วัยรุ่นยังไงอ่ะ? มีหลายตัวมากเกินความจำเป้นเสียเงินจ้างพรีเซ็นเตอร์เยอะแยะโดยใช่เหตุมั่วซํวไปหมด อันที่จ้างโตดน่เดอะสตาล่าสุดนี่ก็แปลกๆครับ เอามาเล่นมุขนักเลงหรือจะเอา...สักคันไหมไม่ชวนให้น่าดูเลย ดูถ่อยมากกว่าน่ารักอ่ะครับ  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 14:06:45 »
ผมชอบนะชุดนี้ ชอบมากด้วย คิดได้เจ๋งดี
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ MetroMiner

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 14:10:53 »
น้องมีนน่ารัก  ;D  ;D  ;D
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 14:13:13 »
รำคาญที่มันมาบ่อยเกินครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 14:16:33 »
ผมรำคาญโฆษณา ยาสีฟันเซนโซดาย มากกว่าครับ

ดูไร้กึ๋นยังไงไม่รู้ เงียบๆ ให้คนมาพูดบื้อๆ ดนตรีประกอบก็ไม่มี
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 14:45:38 »
ผมมองว่าการตลาดชุดนี้นี้ล้มเหลวครับไม่สามารถสื่อออกมาในงานชิ้นเดียวได้ว่าฟีโน่มีบุคลิกเด่นชัดเป็นยังไง รู้ว่าเจาะกลุ่มวัยรุ่นแต่วัยรุ่นยังไงอ่ะ? มีหลายตัวมากเกินความจำเป้นเสียเงินจ้างพรีเซ็นเตอร์เยอะแยะโดยใช่เหตุมั่วซํวไปหมด อันที่จ้างโตดน่เดอะสตาล่าสุดนี่ก็แปลกๆครับ เอามาเล่นมุขนักเลงหรือจะเอา...สักคันไหมไม่ชวนให้น่าดูเลย ดูถ่อยมากกว่าน่ารักอ่ะครับ  :P

ผมว่า หลายคนรู้ว่า Fino เป็นรถยังไงแล้วมากกว่าครับ

งานโฆษณาชุดนี้เหมือนตอกย้ำความมั่นใจของพลพรรครัก Fino ภายใต้คู่แข่งที่แข็งแกร่งมากครับ

ออฟไลน์ demo2

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 15:17:11 »
ก็ดีออกครับ ไม่ได้รำคาผญอะไร

ออฟไลน์ 1212312121

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 15:48:47 »
ผมว่าแนวดีออก ไม่ต้องคิดไรมากดี

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 15:56:14 »
อืมๆถ้าเอาไว้ตอกย้ำความมั่นใจผมก็ยังมองว่ามันเยอะเกินไปอยู่ดีอ่ะครับ ถ้าอยู่ในช่วงย้ำ brand awareness น่าจะทำให้ชัดเจนไปเลยอย่าง MK ที่เน้นกินเพื่อสุขภาพหรือไม่ก็ฟูจิที่มาจับเรื่องความสัมพันธ์อบอุ่นน่าจะดีกว่า เค้าอย่างอันที่ให้ใครนะที่เคยแสดงหนังเรื่องเพื่อนสนิทที่มาพูดว่า"ก็มันมีอะไรที่ดีกว่านี้ไหมล่ะ"เนี่ยมันทำให้ผมคิดในใจว่าถ้าผมจะซื้อมอเตอไซค์ไปตลาดสักคันกรูเอาฮอนด้า PCX ดีกว่าดูใหญ่โตมั่นคงบึกบึนกว่าฟีโน่เยอะ คำว่าดีมันจำกัดความให้ทุกคนคิดเหมือนกันหมดไม่ได้ พาลทำให้นึกถึงคำพูดของจิมมี่ที่ว่าการตลาดหรือโฆษณาไม่ควรทำให้มันโอ้อวดมากไปเพราะไม่เข้ากับสังคมไทยเหมือนตอนสติ๊กเกอร์ทีด้าอ่ะ ผมว่าการโอ้อวดถ้ามันไม่จี้จุดที่ทำให้คนดูชอบได้แล้วมันจะกลายเป็นเกลียดไปเลย อย่างผมที่รู้สึกว่ามันก็คือมอเตอไซรุ่นหนึ่งมาพูดเป็นนัยว่าดีที่สุดนี่เห้นแล้วรู้สึกไม่ชอบใจน่ะครับ  :o
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ sodium

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 15:56:43 »
แค่เค้าทำให้คุณรำคาญได้ เค้าก็ประสบความสำเร็จแล้วครับ

เห็นไหม ตอนนี้ ในหัวคุณ มีแต่ Fino

ออฟไลน์ maair

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 16:04:51 »
ผมรำคาญ Mio มากกว่าครับ ชอบมาโฆษณาคั่นฟุตบอลรายการต่าง ๆ

มีโอร้อยยี่ห้า แรงงงงง เพราะมีไดอะซิล

ผมว่าเค้าก็ประสบความสำเร็จนะครับ ขนาดผมที่ไม่ชอบโฆษณายังโดนฝังข้อมูลนี้ไว้ในหัวเลยครับ..... :-X

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 16:16:25 »
 ;D ;D รำคาญทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับมอเตอร์ไซร์เนี่ย  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 16:35:40 »
ผมชอบ โฆษณานี้ เวอร์ชั่น ณเดช  กับ ซันนี่ มากครับ
ของ ณเดช ผมแทบจะ download เก็บไว้เลย แต่ผมไม่ได้
เบี่ยงเบนนะ ผมว่าเด็กคนนี้ ดูเจ๋งมาก แล้วก็ดู creative ดี

ส่วนของ โตโน่ ผมว่ามันก็ดูถ่อย แต่พอดูใน Adintrend โอ้โห
คนเข้าไปดูตั้ง 200,000 คลิ๊ก เลยต้องปรับสายตา กลับมา
พิจารณาใหม่ อืม มันก็ดูจริงใจดี

คนที่ผมไม่ชอบ คือ พลอย หอวัง ทั้งๆ ที่ผมชอบเค้ามากตอน
เป็น project H แต่เหมือนกับว่า creative ของ โฆษณาเอง
ยังดึงบุคลิกโดนๆ ของ พลอย ออกมาไม่ได้ เลยดูเหมือน
ทำแบบผ่านไปทีแบบนั้น แต่ก็นั่นหล่ะ อาจจะผิดที่พลอยก็ได้
เพราะว่า ตั้งแต่ พลอยมาแนวติสท์ ผมไม่เคยเห็นสเน่ห์ของเธอ
เลย สู้ คริส ที่ดูแนวบ้านๆ แต่มีสเน่ห์อย่างร้ายกาจก็ไม่ได้ พลอย
ดูเหมือน เด็กมีปัญหาที่จบจากโรงเรียนนานาชาิติยังไงไม่รู้ ในขณะ
ที่คริสดู bright มาก

นอกนั้น เวอร์ชั่นอื่น ผมดู ผ่านๆ ไม่สนใจ แต่ถ้าสนใจขึ้นมาอาจจะ
รู้สึกรำคาญก็ได้

Kardas

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 16:37:35 »
ส่วนตัวชอบอันนี้ครับดูแล้วอมยิ้มทุกที
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 16:43:02 »
ผมชอบมอเตอร์ไซด์นะครับ เพราะเคยเป็นวัยรุ่นแบบนี้มาก่อน
ตอนนี้อยากได้ Ninja 250R แต่ราคามันปวดใจ ปวดตับ จริงๆ 147,500 บาท
เอิ้กๆ แถมแฟนไม่ชอบมอเตอร์ไซด์อีก 555 จบกัน

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 18:35:28 »
โฆษณาฟีโนยังไม่ค่อยรู้สึกอะไรมากนัก.   แต่รำคาญ ตัวรถเสียมากกว่า  เหตุผลประมาณว่าทำไมเกลียดvigo

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 18:38:50 »
ตั้งแต่ผมลองดูๆ ไม่เคยเห็นมีอันไหนบอกเหตุผลที่รักจักรยานยนต์รุ่นนี้และข้อดีจุดเด่นจริงๆของมันได้สักอย่างครับ  >:( >:(

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 19:22:11 »
เพราะมันเยอะ ทำให้ผู้ชมจดและจำ
อาจจะดูเหมือนรำคาญทำอะไรไม่คิด
แต่เขาประสบความสำเร็จในแง่ทำให้ผู้คนจดจำครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 19:24:22 »
เค้าไม่ต้องบอกจุดเด่นอะไรครับ เพราะ Fino มันฮิตอยู่แล้ว
โฆษณาตัวนี้ จุดประสงค์เพื่อให้ดูเท่ๆ และดูยิ่งใหญ่เพราะใช้
ดาราเพียบ ถ้าไม่เข้าใจตรงนี้ ก็แปลว่าไม่เข้าใจ concept ของ
ตัวมันเอง โทษโฆษณาไม่ได้ ต้องโทษตัวเองมากกว่า

keanetona

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 19:56:33 »
โฆษณาฟีโนยังไม่ค่อยรู้สึกอะไรมากนัก.   แต่รำคาญ ตัวรถเสียมากกว่า  เหตุผลประมาณว่าทำไมเกลียดvigo

รถมันก็ไม่มีอะไรหรอกครับ แต่คนขี่ต่างหาก แถวๆออฟฟิศผมแวนท์กันเพียบ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 20:23:31 »
โฆษณามันก็ดูเข้ากับสินค้าดีนะ   ผมว่าDialคุณแม่ ยังน่ารำคาญกว่าีอีก

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 20:29:43 »
มันก็ดูเพลินๆดีนะครับ

แต่ถ้าจะรำคาญก็คือ มันมาบ่อยเกิน - -

ออฟไลน์ itmylife

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 20:54:00 »
เค้าไม่ต้องบอกจุดเด่นอะไรครับ เพราะ Fino มันฮิตอยู่แล้ว
โฆษณาตัวนี้ จุดประสงค์เพื่อให้ดูเท่ๆ และดูยิ่งใหญ่เพราะใช้
ดาราเพียบ ถ้าไม่เข้าใจตรงนี้ ก็แปลว่าไม่เข้าใจ concept ของ
ตัวมันเอง โทษโฆษณาไม่ได้ ต้องโทษตัวเองมากกว่า
+1 เห็นด้วยครับบบบ