ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ cx-30 มีแพลนปรับปรุงอุปกรณ์ไรอีกมั้ยครับ  (อ่าน 2733 ครั้ง)

ออฟไลน์ Toriotoroo

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ รบกวนปรึกษาครับ ตอนนี้มีแพลนซื้อรถเพิ่มครับ ใจอยากได้ Cx-30 มาก ชอบวัสดุต่างๆ รวมถึงได้โปรโมชั่นที่ดีมากๆ แต่ก็พยายามหาข่าวเพิ่มเติมครับ ว่าเร็วๆนี้
จะมีปรับปรุงอุปกรณ์อะไรอีกมั้ย ตอนนี้เบื้องต้นกะรอดูตอนมอเตอร์โชว์ตอนเมษาอีกทีครับ แต่ถ้าดูแล้วน่าจะไม่ได้มีการปรับปรุงอะไร ก็อาจจะออกรถตอนช่วงมีนานี้เลย เลยอยากลองสอบถาม
ทุกคนก่อนครับผม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
Re: ตอนนี้ cx-30 มีแพลนปรับปรุงอุปกรณ์ไรอีกมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2024, 13:43:42 »
ผมเพิ่งเลิกเป็นดีลเลอร์มาสด้าไปเมื่อ ต้นปีครับ

minor, major change ไม่มี plan เลยครับ

ส่วนปรับอุปกรณ์ รอหลังมอเตอร์โชว์อาจจะมีประกาศมา + สีพิเศษ วนไปง้องแง้งๆ ทั่วไปแหละครับ

เดือนเดียวเองผมว่ารอดีกว่าครับ

ออฟไลน์ apinui

Re: ตอนนี้ cx-30 มีแพลนปรับปรุงอุปกรณ์ไรอีกมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2024, 14:00:44 »
เดาว่า ไม่มีครับ ตอนนี้น่าจะขายด้วยส่วนลดไปก่อน ถ้าชอบลองไปเช็คตามโชว์รูมดูครับ ลด1แสนทุกรุ่นนะตอนนี้

ออฟไลน์ Magl

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2024, 15:15:14 »
ผมใช้อยู่ จริงๆติดอยู่ 2 อย่าง คือครูซไม่หยุดนิ่ง กับ จอกลางเล็กไป ถ้าปรับก็น่าใช้ขึ้น ไม่ติดเรื่องน้ำมัน เพราะใช้ฟลีตการด์  cx3 ยังปรับได้ cx30 จะไม่ปรับตามญี่ปุ่นเลยรึไง

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2024, 20:21:06 »
เปิดตัวครั้งแรกก่อน corolla cross อีกนะ แต่cross ปรับหน้าตาก่อนซะงั้น

ออฟไลน์ Y2k

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2024, 00:58:34 »
เดือนหน้า
- จอกลางใหญ่ขึ้น
- remote engine start
- wireless charger

ออฟไลน์ Y2k

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2024, 00:59:43 »
สวัสดีครับ รบกวนปรึกษาครับ ตอนนี้มีแพลนซื้อรถเพิ่มครับ ใจอยากได้ Cx-30 มาก ชอบวัสดุต่างๆ รวมถึงได้โปรโมชั่นที่ดีมากๆ แต่ก็พยายามหาข่าวเพิ่มเติมครับ ว่าเร็วๆนี้
จะมีปรับปรุงอุปกรณ์อะไรอีกมั้ย ตอนนี้เบื้องต้นกะรอดูตอนมอเตอร์โชว์ตอนเมษาอีกทีครับ แต่ถ้าดูแล้วน่าจะไม่ได้มีการปรับปรุงอะไร ก็อาจจะออกรถตอนช่วงมีนานี้เลย เลยอยากลองสอบถาม
ทุกคนก่อนครับผม ขอบคุณครับ
รถผลิตมานานยังครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2024, 15:46:39 »
ตามลูปก็ควรจะปรับได้แล้วล่ะครับ 2 ปีล่ะ
ในญี่ปุ่นได้ของมาใหม่เพียบตั้งนานแล้ว ทั้งจอกลางใหญ่ , Wireless CarPlay , Wireless Charger
แถมที่มีขายตอนนี้ก็ยังขาดแบบรุ่นน้องที่ปรับกันไปปีก่อนอย่าง SCBS รุ่นรองๆ , Stop&Go

เดี๋ยวรอดู motor show ครับ ถ้าไม่มีก็ซื้อเลย เพราะยังไงขุมพลังก็คงไม่ปรับใดๆ จนกว่าจะหมดอายุตลาดแล้วล่ะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX