ผู้เขียน หัวข้อ: User [Mini] Review : Lexus LS460 ถึงไม่มีL ห้อยท้ายแต่ก็เริ่ดอยู่นะ!  (อ่าน 29067 ครั้ง)

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
  ขอสวัสดีพ่อแม่พี่น้องชาวHeadlightmagทุกท่านครับ ตังแต่อยู่เว็บนี้มาก็นั่งอ่านๆ ไปแต่ยังไม่ได้สมัคร User แต่ไปๆมาๆ ติดใจอย่างรุณแรง ก็เลยเอานะ!! สมัครโลด! ครั้งนี้ผมก็จะมาขอทำการร่ายยาวให้พวกพี่ๆน้องๆมานั่งชมกัน และรถที่เอามานั้นไม่ได้ก๊อปรูปชาวบ้านมาทำ แบบในเคสกรณีของเว็บต้องห้าม เพราะฉนั้นจะคิดว่าผมก๊อปมาก็ไม่ว่ากันแต่ แต่อย่าสร้างดราม่ากันเลยดีกว่า=_=" สำหรับรถที่จะนำมารีวิวนี้ ก็มาแบบ งง งงครับ คือพ่อผมเค้าอารมณ์อยากเปลี่ยนจากทรูเปอร์เป็นรถคันอื่นตอนแรกๆก็ไม่คิดอะไรมากคิดว่าเออ คงฟอร์จูนเนอร์หรือไม่ก็มิว7 หล่ะนาา! แต่ทว่า..................ในวันที่ 25 เดือน11 ปี 2553 ก็เป็นวันที่ ผมก็อึ้ง อึ้งกันทั้งบ้าน อึ้งจนแม่ผมสวดพ่อจนหูชา (เอ๊ะ!?) ที่มาของมันก็ เพื่อนของเค้าขายให้หน่ะครับ วิ่งไม่หนักสภาพรถเอี่ยมเวอร์

แต่ก็อย่างว่าครับ มันก็ได้กลายมาเป็น1ในสมาชิก แล้ว(แต่ที่จอดรถนี่รับประทานมากๆ) เอาหล่ะเริ่มร่ายยาวกันเลย

ขอเล่ากันสั้นๆเกี่ยวกับประวัติกันสักนิส (ขอขอบคุณ คุณจิมมี่ และวิกิพีเดี่ย(อาจจะมั่วบ้างแต่ก็ ไม่เป็นไรนะจ๊ะ) สำหรับข้อมูล)

สำหรับLexus LSนั้น ก็คือToyota Celsior ซึ่งเริ่มต้นผลิตมาตั้งแต่ปี1989 และถือเป็นรถหรูที่สุดในโตโยต้า(ถ้าไม่รวม เซนจูรี่นะครับ อันนั้นก็หรูเกิ๊นนน) สำหรับรุ่นที่ผมจะทำรีวิวในคราวนี้เป็นรุ่นที่4ครับ สำหรับรุ่นที่4นั้นนับว่า ทรวดทรงของมัน ดูอ้วนๆตันๆ ยังไงชอบกลแต่ผมกลับมองว่ามันชวนมองกว่าBenz S-Classอย่างบอกไม่ถูก แต่ของผมเป้นรุ่นLS460ธรรมดาครับ ไม่มีLแต่อย่างใดเพราะใช้ขับเอง และไว้ไปไหนมาไหนเป็นก๊ก  

สำหรับท่านที่สนใจตัวLS460L ท่านสามารถชมได้ที่บทความของพี่จิมมี่นะครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=468:-lexus-ls460-l-10-&catid=68:luxury&Itemid=87

และก็สุดท้ายขอโทษด้วยครับที่รูปห่วยแตกมาก (กล้องBBเป็นอะไรที่เือือมจริง= =)

เริ่มกันที่รูปโฉมภายนอกกันเลย

(ขออภัยด้วยครับพื้นที่จอดรถในบ้านค่อนข้างน้อย เลยทำให้ถ่ายแบบเต็มๆคันไม่ค่อยได้)

สำหรับรูปทรงนั้นผมคิดว่ามันดูดีเลยทีเดียวแหละ แลดูชวนมองแต่ในบางมุม มันก็ดูเป้นรถสปอร์ตซีดาน แต่บางมุมก็มองเป็นรถหรูขนาดใหญ่ แต่ที่แน่ๆ ผมคิดว่ามันทำได้ดีไม่แพ้BMW 7 seriesหรือไม่ก็ Mercedes Benz S classเลยด้วยซ้ำ  (แต่ทั้งนี้แล้ว มันยังแพ้ ป๋าจากัวร์อยู่นะ เห็นแล้วแบบอยากจะกรี๊ดด XJตัวปี2010 สุดยอดมากกก)

ขนาดของตัวถังก็ดั่งข้อมูลที่ได้จากแคตตาล็อกนะครับ

ความกว้างอยู่ที่ 1615mm
ความยาวอยู่ที่ 5030mm
ความยาวฐานล้อ 2970mm
และความสูงอยู่ที่ 1465mm ครับ

ถือว่าใหญ่เลยทีเดียว(แต่คงไม่เท่ารุ่นL   ;D)

เอาหล่ะเปิดไปแรดข้างในกัน!!

สำหรับภายในนั้นเล็กสัส เอ้ย!! Lexus สามารถทำได้แลดูดีมีชาติตละกูลอีกแล้วครับ(แน่หล่ะรถขนาดนี้ = =)

เมื่อเข้ามาท่านจะพบกับ แผงคอนโซน ที่เต็มไปด้วยปุ่ม และปุุ่่ม แต่ผมว่าค่อนข้างจัดเรียงได้แลดูงามตาดีเหมือนกันใช้งานง่ายดี อุปกรณ์ภายในมีมาให้ใช้สอยได้เยอะเลยทีเดียว

และหน้าปัดทึบๆ หน้าตา(เหมือนจะ)โง่ๆ แต่ถ้าเราStartเครื่องหล่ะก็มันจะแลดูดี๊ดี ถือว่ามองได้สบายตาในระดับนึง

เมื่อสตาร์ทปุ๊บ เริ่ดปั๊บ

จิ้มเลยสิฮร๊าาาาา~~~~! (แต่ถ้าKeycardไม่อยู่กะตัวก็จิ้มไม่ขึ้นนะฮร๊า~~~)

และแน่นอน ณ แผงคอนโซลนั้น  

เมื่อสตาร์ทเครื่องมาจะพบกับ ตรงLEXUSใหญ่ๆ จากนั้นก็เข้าโหมดปรับ แอร์กับเพลง และอื่นๆ

เครื่องเสียงผมชอบม๊ากมาก คุณภาพดีในระดับของมัน ผมได้ลองใส่แผ่นเพลงของLady gaga ขอบอกว่าซู๊ดดดยอด

อ้อมีแผงควบคุมเพลงที่เบาะหลังด้วยนะครับ

ต้องพูดนิดนึงว่าวัสดุภายในนั้นถือว่าทำได้ดูดีเลยทีเดียว ทำได้สมราคา(?)เหมือนกัน ครับ ผมค่อนข้างรู้สึกดีเมื่ออยู่หลังพวงมะลัยของมัน (โอ๊ะโอ)

ช่องเก็บของก็ ทำได้ดูดีทีเดียว (ป.ล.รถอาจจะดูว่างหน่อยนะครับ แต่ขวดน้ำนี่มีติดรถไว้เวลาวอนท์)

มาที่คอนโซลกลางกันบ้าง มีปุ่มอีกเช่นเคย คือ ปรับม่่านและอุณหภูมิเบาะ

ถัดจากแผงคอนโซล ก็มาที่ข้างประตูกันบ้าง รถคันนี้มีระบบจดจำตำแหน่ง เบาะนั่งครับ กับลายไม้ที่ เหมือนจะเป็นอุปกรณ์สามัญประจำรถของโลกใบนี้ไปแล้ว แต่ผมชอบสีลายไม้ของเทียน่ามากกว่านะ ??

มาที่ด้านหลังกันบ้าง สำหรับด้านหลังนั้น ผมว่า ทำได้กว้างเลยแหละ เพียงพอต่อการใช้งานแล้วและมันเหมาะที่จะเป็นรถที่ใช้ขับเองมากกว่ารุ่น LS460L

เริ่มที่แผงประตูก่อนเลย มีลำโพงให้2ตัวเอาไว้ระเบิดหู(?) หรือเวลา เครียดๆ ง่วงๆ ก็เปิดใ้ห้มันสนั่นไปเลย!! และถัดมาจะเจอกับแผงควบคุมกระจกและที่เขี่ยบุหรี่...............เอ่อ=_="

มาพร้อมแอร์หลัง ที่เหมือนจะมีเอาไว้เป่าขาและ........ไข่

พรมปู ที่แสนจะไฮโซววว แปะตราLexusหลา ผมอยากให้ลองถอดลองเท้าแล้วคุณจะสัมผัสความนุ่มละมุนตีน

แอร์ ที่ขอบประตูไม่รู้กลัวจะร้อนหรือยังไงกัน และไม่พอ! สำหรับสาวๆที่ชอบ ความงามเค้ามีกระจกพร้อมเติมไฟส่องเผื่อจะมีปัญหากับการแต่งหน้า และแอร์เอาไว้เป่าเผื่อหน้ามัน (เอ๊ะ แน่ใจหรอ??)

แผงควบคุมสารพัดประโยชน์ คุณจะเป็นดั่งพระเจ้าเมื่อมีมัน เพียงมือของท่านแตะลงไป คุณจะควบคุมตั้งแต่ แอร์ และเพลง หากไม่พอใจเบาะก็ปรับเอาซะ

เบาะนั่งด้านหลังกว้างสบาย ไม่มีอะไรให้รกหูรกตา

ช่องเก็บของอีกแล้วครับ

ม่านด้านหลัง กันสไนเปอร์ไม่ได้แต่ก็กันคนมอง+แสงได้ละกัน

แล้วก็ สคัพเพลตLexus กลัวเจ้าของรถลืมแบรนด์ครับ

ไฟอ่านแผนที่ด้านหลัง พร้อมลำโพง(?)

มาที่เครื่องยนต์กันมั่งนะครับ

สำหรับรุ่นนี้ ได้ขนายความจุเป็น4.6ลิตร จากเดิม4.3ลิตร 8สูบ 32วาล์ว VVT-IE
ให้พละกำลังสูงถึง 380 แรงม้า (PS) ที่ 6,400 รอบ/นาที
และให้แรงบิดสูงสุด 493 นิวตันเมตร (50.23 กก.-ม.) ที่ 4,100 รอบ/นาที

ที่ใส่น้ำมันเครื่อง มีฝาปิดแลดูเรียบร้อยและไฮโซววมาก!

พ่วงด้วยเกียร์อัตโนมัต8จังหว่ะ(เอิ่ม..........)

ผมขออนุญาตินำข้อมูลของคุณจิมมี่มาลงเลยแล้วกันนะครับ

เกียร์ 1....................4.596
เกียร์ 2....................2.724
เกียร์ 3....................1.863
เกียร์ 4....................1.464
เกียร์ 5....................1.231
เกียร์ 6....................1.000
เกียร์ 7....................0.824
เกียร์ 8....................0.685
เกียร์ถอยหลัง...........2.176
อัตราทดเฟืองท้าย.....2.937

อัตราการซดน้ำมันนั้นผมได้ประมาณ 10โล/ลิตรครับ ถือว่าตัวเลขสวยมากในรถระดับV8
แต่ผมเท่าที่ผมลองขับดูสักหน่อย ก็ ประทับใจดีเหมือนกันครับ ห้องโดยสารถือว่าเก็บเสียงได้ดีและที่สำคัญ เป็นรถที่ให้ความสำคัญกับตูดผู้ขับมากครับ! ผมไม่ค่อยมีปัญหาด้านการนั่งเสียเท่าไหร และบอกตรงๆว่า ผมชอบมันยิ่งกว่าS classเสียอีก(โอเคยอมรับว่าลำเอียง แต่ผมไม่ค่อยประทับใจในหลายๆอย่างของS calssครับ)

สำหรับตัวอุปกรณ์ความปลอดภัย นั้นก็มีมามากมายอาธิABS และระบบควบคุมการทรงตัว และอีกมากถ้าต้องการศึกษาเชิญที่กระทู้ของคุณจิมมี่ ด้านบนได้เลยครับ^^

ส่วนล้อที่ได้มานั้นเป็น18 นิ้ว x 7.5 J สวมด้วยยางDunlop 235/50R18

สรุป! ตัวรถหน่ะเริ่ด แต่ค่าน้ำมันหน่ะไม่ ฉันอยากจะเซย์กู๊ดบายมันตรงนี้เลยแหละ!!! ช่วงล่างเอาใจคนแก่ แต่แลดูไม่สบอารมณ์วัยรุ่น(หรอ? แต่ไอ้คนพิมพ์ชอบนะ?) รถในราคานี้ ระดับนี้ ต้องเป็นประเภทที่ชอบของแปลกแล้วแหละครับ ซึ่งคุณต้องไม่เทิดทูลดาวสามแฉกหรือใบพัดฟ้าขาวอีกต่อไป และ คุณอาจจะอยากขับมันเองมากกว่านั่งงอมืองอเท้าอยู่เบาะหลัง ผมคิดว่าLS460 เป็นคำตอบให้คุณได้ โดยไม่ต้องเหลียวมองLS460L เพราะอันนั้นคุณอาจจะต้องนั่งแต่ข้างหลัง(?) และถ้าคุณอยากจะหารถที่ มีการจัดวางปุ่มให้แลดูงามตาใช้งานง่าย ผมว่าคันนี้ก็อาจเป็นอีก1ตัวเลือกที่ดี  ขอจบการแพล่มเพียงเท่านี้ ขอบพระคุณครับ

ป.ล.1 ถ้าผิดคำไหนขออภัยด้วยครับ จะรีบแก้โดยด่วน

ป.ล.2 ผมอาจจะรีวิวไม่ละเอียดนะครับ และอาจจะสั้นไปสักหน่อย และ ผมมือใหม่(มาก)ครับ และจะพยายามพัฒนาต่อไป

ป.ล.3 ขอบคุณครับ ;D

================================================================
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2010, 14:55:53 โดย Stradale »
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: User [Mini] Review : Lexus LS460 ถึงไม่มีL ห้อยท้ายแต่ก็เริ่ดอยู่นะ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 23:50:33 »
มาครั้งแรกก้อเจ๋งแล้วครับ สั้นๆได้ใจความดีครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: User [Mini] Review : Lexus LS460 ถึงไม่มีL ห้อยท้ายแต่ก็เริ่ดอยู่นะ!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 01:02:11 »
อะไรจะโขคดีปานนั้นอยู่ๆได้นั่ง LS460 เลย  ได้มาราคาเท่าไหร่ครับ  อิจฉาๆๆๆ ;D ;D ;D

รีวิวดีครับครั้งแรกก็แบบนี้หละ ผมก็รีวิวครั้งแรก มั่วเลย อิอิ ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 01:18:41 »
ขอบคุณครับ อ่านไปก็ได้ข้อมูลดีครับ เหมือนทบทวนของพี่จิมมี่ที่เคยอ่านตอนนู้นน ฮ่าๆ แล้วได้มาเท่าไหร่หรือครับ

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 01:21:04 »
ชมแล้ว ตาร้อนๆๆๆ

อยากทราบราคา จัง 
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 01:23:39 »
หาล้อขอบ 22 มาลงเลยครับ อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Aun Noi

• Full Member
  • aAuN
    • http://www.oknation.net/blog/lifecar
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 09:10:25 »
เข้ามาอืึ้งตอนเช้าครับ

รถสวยมาก

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 09:13:59 »
ขอบคุณครับ สั้นไปหน่อย
ถ้าเอาออกมาหา location สวยๆ ถ่าย น่าจะดีขึ้นไม่น้อย

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 09:21:53 »
ขอบคุณครับ

รีวิวครั้งแรก ถือว่าดีแล้วครับ อาจจะลงลึกไปในอุปกรณ์อำนวยความสะดวกต่างๆ (ซึ่งผมเข้าใจดีว่า มันเยอะมากจนร่ายไม่ถูกเลยทีเดียว) ก็จะดียิ่งขึ้นครับ

อย่างไรก็ตามรีวิวนี้ก็กระชับ อ่านง่ายดีครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 09:47:08 »
ขอบคุณมากครับ

1. ดีแล้วครับไม่ใส่ประวัติมากมาย และใส่เหตุผลที่ว่าทำไมถึงมาอยู่ในบ้านของ จขกท ได้
2. อุปกรณ์อำนวยความสะดวก พยายามถ่าย ให้ทุกชิ้นอยู่ในภาพเดียวกันจะดีกว่าครับ เพราะอุปกรณ์เยอะไปหน่อย
3. อย่างที่ลูกแก้ว ว่าไว้ครับ หาโอกาสเอารถออกมาถ่ายนอกบ้าน จะทให้รถสวยกว่านี้ได้อีก

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 09:50:01 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TTL

Re: User [Mini] Review : Lexus LS460 ถึงไม่มีL ห้อยท้ายแต่ก็เริ่ดอยู่Ũ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 10:17:21 »
ขอบคุณมากครับ ไม่คิดว่าตื่นมาจะได้อ่านLS 460 เลย  ;D

ป.ล.แล้วได้มาราคาเท่าไรอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2010, 10:21:59 โดย toon_thanarit »

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 10:29:37 »
สุดยอดมากๆ ครับ อิจฉามากเลย

เดาว่าเพื่อนพ่อคงลดราคาให้เหลือกราคาประมาณ 4-5 ล้าน รึเปล่า

และนั่นก็เป็นราคาที่ซื้อ Fortuner ได้ 3-4 คัน คุณแม่ก็เลยสวยยับทั้งคืนรึเปล่า อิอิอิ

ออฟไลน์ gugnoidea

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 10:30:44 »
ขอบคุณครับ

รีวิวครั้งแรก ถือว่าดีแล้วครับ อาจจะลงลึกไปในอุปกรณ์อำนวยความสะดวกต่างๆ (ซึ่งผมเข้าใจดีว่า มันเยอะมากจนร่ายไม่ถูกเลยทีเดียว) ก็จะดียิ่งขึ้นครับ

อย่างไรก็ตามรีวิวนี้ก็กระชับ อ่านง่ายดีครับ
อยากดูรีวิว ซี่รีย์ ห้าจัง

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 10:32:19 »
ถึงเป็นตัวธรรมดายังไฮโซได้อีก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 11:13:10 »
 ขออภัยที่ตอบช้าครับ^^

ก็ขอขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านสำหรับคำติชมครับ ;D และผมจะพยายามขึ้นไปอีก

ส่วนราคา ของคันนี้อยู่ที่6ล้านกว่าครับ (และนี่คือสาเหตุที่แม่ผมสวดพ่อจนเละ) แต่ไม่แน่ใจว่าเค้าตกลงกันยังไงกับเพื่อนเรื่องการจ่ายเงิน  แต่ที่แน่ๆ พอแม่ผมลองเข้าไปนั่งแล้ว ดันเกิดอารมณ์ติดใจ ผมว่ามันนั่งกันไป4คนสบายๆเลยแหละ(ผมให้5เลยอ่ะ!!)
ตัวรถนั้นวิ่งมา6พันกว่าโลครับ และเจ้าของเดิมเค้าเหมือนจะติดใจรสชาติของToyota Crown มากกว่าเจ้านี่ (แอบน่าสงสาร)

Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 11:44:31 »
ขอบคุณครับ

อยากดูรีวิว ซี่รีย์ ห้าจัง

:) ไม่น่าจะนานแล้วล่ะครับ กำลังเขียนเนื้อเรื่องอยู่ครับ รูปถ่ายอาจจะต้องมีช่วงหิมะตกซักหน่อย อิอิ

ออฟไลน์ Paully

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 12:08:55 »
น่าจะพิมพ์ผิดรึเปล่าครับ หรือว่าเป็นความกว้างภายใน

จากกระทู้รีวิวของคุณJimmy
กว้าง 1,875 มิลลิเมตร

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 12:12:10 »
น่าจะพิมพ์ผิดรึเปล่าครับ หรือว่าเป็นความกว้างภายใน

จากกระทู้รีวิวของคุณJimmy
กว้าง 1,875 มิลลิเมตร
อืมมม ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับเพราะที่ผมเอามาลงนี่ดูจากในแคตตาล๊อคหน่ะครับ ถ้าผิดก็ขออภัยด้วยครับขะรีบแก้ให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2010, 12:15:22 โดย Stradale »

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 12:20:59 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ

สั้นๆได้ใจความดีครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 13:06:20 »
ขอบคุณครับ สั้นๆ ได้ใจความ เรื่องค่าน้ำมันอย่างน้อยก็น่าจะประหยัดกว่าทรูเปอร์นะครับ

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 14:35:28 »
บอกตรงๆ  ผมไม่เคยนั่งเบาะคู่หน้าของรถคันไหนสบายกว่าคันนี้

ออฟไลน์ okcomputer

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 18:53:05 »
เมื่อเช้าพออ่านรีวิวได้ไม่นาน

ออกไปธุระ ขับรถขึ้นทางด่วน เจอรุ่นนี้ทันทีเลยครับ

หรูมากครับ ตามที่จขกทบอกไว้เลยครับ ไม่แพ้ซีรีย์7 หรือเบนซ์เลย
ดูดีใช้ได้เลย คันใหญ่อลัง

ออฟไลน์ aodadd

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 19:24:08 »
ขอบคุณด้วยครับ ชอบมาก

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 21:20:32 »
Altis  ถ่ายคู่กับ LS460 นี้ contrast กันมากมายครับ 555. เหลือเชื่อที่จอดในบ้านเดียวกันได้^^ ทำไมS320CDI บ้านผมได้เต็มที่แค่ 13 โลลิตรเองแหะ เครื่องV8 ตัวนี้น่าสนใจแหะ555  ขอบคุณสำหรับ review ครับผม

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 21:41:34 »
บอกได้คำเดียวว่า Altisบ้านผม จากที่เฉิดฉายกลายเป็นดับไปในบัดดล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2010, 21:43:54 โดย Stradale »

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 18:54:01 »
ว้าวว สวยจังเลยครับ ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 16:25:20 »
เมื่อเช้าพออ่านรีวิวได้ไม่นาน

ออกไปธุระ ขับรถขึ้นทางด่วน เจอรุ่นนี้ทันทีเลยครับ

หรูมากครับ ตามที่จขกทบอกไว้เลยครับ ไม่แพ้ซีรีย์7 หรือเบนซ์เลย
ดูดีใช้ได้เลย คันใหญ่อลัง

ถ้าความนั่งสบายนี่ ชนะเลยล่ะครับ แต่ยังไม่นับ F01 นะ

บอกได้คำเดียวว่า Altisบ้านผม จากที่เฉิดฉายกลายเป็นดับไปในบัดดล
ลองเอาไปสลับกับ IS200 ดีไหมครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 17:27:35 »
ขอบคุณมากครับสำหรับ Review
ดูดีมีราศีจริงเลย  :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ VET51

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 14:18:49 »
รอชมภาพที่ถ่ายนอกบ้าน ด้วยกล้องดีสักตัว แสงสวยๆ

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ