ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ Jim มีคน แถว Pt Rcd ถามหาอีกแล้วนี่ครับ  (อ่าน 7557 ครั้ง)

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
สมชื่อ คนดัง Pt Rcd จริงๆ   ;D ;D ;D
สงสัยไม่ค่อยแวะ  คนเลยคิดถึง  555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2009, 11:11:04 โดย gateaux »

ออฟไลน์ SUN-PS

Re: คุณ Jim มีคน แถว Pt ถามหาอีกแล้วนี่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 10:48:38 »
พันทิพเรียกหา
ยังดีกว่า C O L เรียกหานะครับ
ต้องไปล้างซวย555

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: คุณ Jim มีคน แถว Pt Rcd ถามหาอีกแล้วนี่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 14:44:35 »
กำลัง งง

ถามหาที่ไหนหรือครับ?

ขอรบกวนเล่ารายละเอียดนิดนึงครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2009, 14:50:14 โดย J!MMY »

Re: คุณ Jim มีคน แถว Pt Rcd ถามหาอีกแล้วนี่ครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 14:59:07 »
OK

ผมว่า ผมเจอแล้วละ!!

5555555 นึกว่าใคร ไอ้เจ้าต่อมหมั่นไส้อักเสบเรื้องรัง นี่เอง

คิคิ

ช่างเถอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2009, 19:09:42 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• Full Member
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 16:04:09 »
ว่าไปเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้เข้า PT Rcd เลย
เข้าแต่ PT GG หรือไม่ก็ HD Mag หรือไม่ก็ TWCC อิิอิอิ
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 17:47:30 »
ผมจะพูดความจริงอย่างหนึ่งให้ฟัง  ผมเป็นคนชอบเครื่องเสียงมาก ในสมัยก่อนมีเวลาฟังมาก จนปัจจุบันอยู่หน้าคอมมากขึ้นเลยคิดจะซื้อลำโพงคอมดีๆมากฟัง
ด้วยความที่ไม่ค่อยมีเวลาและอยู่ต่างจังหวัด ผมเลยไปฟังแบบลวกๆที่ paragon และซื้อกลับมา(จริงๆระหว่างลองคนขายก็บอกผมนะแต่ผมเลือกอันแพง)

ปรากฏว่า เสียงเวลาฟังเพลงมันช่างไม่ได้เรื่องอะไรเช่นนี้ผมว่าเบสบวม จนผมต้องเปิดคู่มือมาอ่านอย่างละเอียด อีกทั้งโทรไปถามที่บริษัทถึงความผิดปกติของลำโพงคู่นี้ แต่เค้าบอกว่านี่คือเรื่องปกติยังไงให้ผมลองยกไปเปรียบเทียบกับตัวที่ร้านดู

ลำโพงที่ผมพูดคือ Bose Companion5  ราคา26,750 บาท
ถ้ากรณีฟังเพลง ผมเคยใช้ boston ba790  และ ba 635 บอกได้เลยว่า boseตัวนี้ยังสู้ไม่ได้เลย
แต่ถ้ากรณีดูหนัง ดูconcert เล่นเกม บอกได้เลยว่าอย่าเอาอะไรมาเทียบbose com5 เพราะมันไร้ที่ติเลย มิติกว้างมากๆ

และที่ผมบอกว่าตอนไปฟังมีคนขายเค้าบอกผมว่า  ถ้าฟังเพลง companion3 ก็พอ  แต่มันต้องโทษผมสิ คือผมไปตีความว่าเค้าอยากให้เราประหยัดเล่นแค่นั้นก็พอ  แต่จริงๆแล้วมันคือcompanion3 ใช้technologyคนละแบบจึงฟังเพลงได้ดีกว่า

เลยอยากจะบอกว่า ของมันเป็นไปได้นะ  อีกอย่างผมว่าตัว boston ba790 แหลมก็สู้ba 635 ไม่ได้ด้วยสิ แต่เบสสู้ไม่ได้  ดังนั้นไม่ใช่ว่าแพงแล้วดีเสมอไป

ในเรื่องนี่ก็เหมือนกันนะ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 18:00:28 »
แฟนคลับพี่จิมมี่ตัวจริงมาแล้ว ;D
ลืมๆทำไม่รู้ไม่ชี้ไปก็ได้พี่ ปวดหัวเปล่าๆ

ออฟไลน์ Preceda2

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 19:36:15 »
กำลังอยากได้ companion3  ;D
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 20:42:37 »
TWCC คือ เวป ไรหว่าแฮะ.....เดาม่ายถูก :P

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 21:41:08 »
เอ....ผมก็ใช้ Companion5 ฟังเพลงกับ iMac อยู่ ผมก็ว่าเสียงมันดีมากๆเลยนะ (ยิ่งต่อกับทีวีดูหนังดู concert เสียงยิ่งดีขึ้นอีก)

อาจจะเป็นเพราะว่าผมเคยใช้แต่ลำโพงคอมธรรมดาๆตัวละพันกว่าๆมาตลอด - -"

พวกตัวป่วนเนี่ยช่างมันเถอะครับ ถือว่าเป็นเสียงหมูเสียงหมาที่บังเอิญลอยมาเข้าหู (แล้วก็ทะลุออกไป)

แต่พวกตัวป่วนนี่รู้สึกจะมีกันทุกห้อง ห้อง MBK ก็กำลังมีอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ zipboy

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 21:59:40 »
แวะไปดูต้นเรื่องมาล่ะ

แหม่ๆๆๆทำไปได้

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 22:14:35 »
เรื่องในมาบุญครอง ผมไม่รู้ว่าเป็นอย่างไร เพราะไมได้เข้าไปดู

แต่อยากจะบอกใครที่เดินเล่นแถวมาบุญครอง บ่อยๆ ว่า

สิ่งที่คุณเห็น ในห้องนั้น จากคนที่คุณคิดว่า ดี

มันอาจจะไม่ดีอย่างที่คุณคิด

และถ้าคุณได้รู้ความจริงอีกด้าน

อย่าตกใจนะครับ

เพราะมันเป็นเรื่อง.......ที่ว่ากันว่า จริง

ขอไม่ยุ่งเกี่ยวกับเรื่องในห้องนั้นครับ
เพราะลำพังตัวเองก็วุ่นพอแล้ว
แต่แค่อยากเตือนเอาไว้ว่า

สิ่งที่คุณเห็น ไม่ได้เป็นอย่างที่คุณเข้าใจ...

อยากบอกแค่เพียงว่า
หลายๆคน ที่ อยู่ในเนื้อเรื่อง ก็เป็นน้องๆ ที่ผมรู้จักกันทั้งนั้น
รู้สึกไม่ดี ที่เห็นน้องๆเราเอง มาทะเลาะผิดใจกันเอง

แต่ ผมอยากจะบอกว่า

1. สำหรับน้องคนหนึ่ง การอยู่เฉยๆ แม้ไม่ใช่ทางเลือกที่ดีนัก แต่ มันก็ยังดีกว่า ทางเลือกที่จะเปิดเกม

2. สำหรับน้องอีกคนหนึ่ง อยากบอกว่า ความจริงไปตรงมา ซื่อสัตย์ และจริงใจ จะทำให้เราเป็นที่รักของทุกคน
และจะทำให้เรา ยืนหยัดอยู่ในสังคมได้ มากกว่า การทำตัวเป็นแบบ สื่อมวลชนสมัยเก่า... 

แต่...ทั้งนี้ทั้งนั้น ผม คงทำได้แค่เตือน ทั้ง 2 ฝ่าย เพียงเท่านี้ และ ยืนดูอยู่ห่างๆ...
ทำได้แค่นั้นจริงๆ

ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2009, 22:17:23 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ ichamz

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 03:47:41 »
ผมเริ่มเบื่อห้อง R C D ตั้งแต่เจอกระทู้ ที่เกี่ยวกับ xenon และเค้าก้อจะด่าๆ บ่าน ๆ บลาๆๆๆ อยู่นั่นแหละ โดยที่ไม่ดูเลยว่าเค้าตั้งขึ้นมาเพื่อ ??

แค่เห็นหลอดไฟก้อบ่นละ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 05:06:56 »
ผมเองก็เบื่อนานแล้วละครับ

แต่ทำไงได้...

ในเมื่อ ตอนนี้ ก็เข้าไปดูที่นั่นเยอะพอสมควร

แต่สังเกตไหมว่า หลังๆคนตอบน้อยลง....

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 07:50:24 »
อิอิ  ผมก็ใช้com5 อยู่เหมือนกันครับ ซื้อมาใช้อยู่เมกามา8เดือนแระ  เด๋วเดือนหน้ากลับไทย ต้องใช้หม้อแปลงอีก จะดูซิว่าเสียงจะดีเหมือนเดิมหรือไม่ ยังกังวลอยู่ :-\

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 10:10:30 »
ผมเริ่มเบื่อห้อง R C D ตั้งแต่เจอกระทู้ ที่เกี่ยวกับ xenon และเค้าก้อจะด่าๆ บ่าน ๆ บลาๆๆๆ อยู่นั่นแหละ โดยที่ไม่ดูเลยว่าเค้าตั้งขึ้นมาเพื่อ ??

มันก้อพอๆ กับไฟตัดหมอกนั่นละครับ  อย่าให้ได้พูดขึ้นมา มียาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผมขับรถ ก้อไม่เห็นคนเปิดไฟตัดหมอกหน้า ส่วนใหญ่มันแยงตาตรงไหน โดยปกติมันก้อสว่างน้อยกว่าไฟหน้า ดวงก้อเล็กกว่า อยู่ก้อต่ำกว่า แล้วรำคาญไฟตัดหมอก ไม่ยักรำคาญไฟหน้าแหะ

ส่วน Xenon  น่ะมันไม่ใช่ปัญหา  ปัญหา อยู่ที่ไอ้พวกติดฟุ้ง แรงๆ เว่อร์ๆ น่ะ  เอาง่ายๆ  ติดแล้ว คุณเปิดจอดลงมาดูเลย  ดูกลางคืนนะ ไม่ใช่ดูกลางวัน
เอาเก้าอี้มานั่งห่างสักสิบเมตร  ถ้าคุณมองแล้วปกติ ก้อปกติ  ถ้ามองแล้วแรงแยงตาคุณ ก้อปรับปรุงซะ

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 10:52:41 »
ทุกวันนี้ก็เข้า rcd อยู่อ่าคับ
ไม่ค่อยมีอารมณ์ตอบกระทู้จริง ๆ อ่าคับ
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 13:23:40 »
เข้าไป อ่านผ่านๆ  แล้วก็ออกไป  มันหาเรื่องความสนใจได้ยากกว่าสมัยก่อน

เข้าเว็บ คลับ เลยจะง่ายกว่า
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 17:52:15 »
รัชดา ผมเข้าไปอ่านอย่างเดียวครับ ::)
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ ichamz

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 23:24:17 »

มันก้อพอๆ กับไฟตัดหมอกนั่นละครับ  อย่าให้ได้พูดขึ้นมา มียาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผมขับรถ ก้อไม่เห็นคนเปิดไฟตัดหมอกหน้า ส่วนใหญ่มันแยงตาตรงไหน โดยปกติมันก้อสว่างน้อยกว่าไฟหน้า ดวงก้อเล็กกว่า อยู่ก้อต่ำกว่า แล้วรำคาญไฟตัดหมอก ไม่ยักรำคาญไฟหน้าแหะ

ส่วน Xenon  น่ะมันไม่ใช่ปัญหา  ปัญหา อยู่ที่ไอ้พวกติดฟุ้ง แรงๆ เว่อร์ๆ น่ะ  เอาง่ายๆ  ติดแล้ว คุณเปิดจอดลงมาดูเลย  ดูกลางคืนนะ ไม่ใช่ดูกลางวัน
เอาเก้าอี้มานั่งห่างสักสิบเมตร  ถ้าคุณมองแล้วปกติ ก้อปกติ  ถ้ามองแล้วแรงแยงตาคุณ ก้อปรับปรุงซะ

ถูกต้องที่สุด ทุกวันนี้ เวลาเข้าไป เหมือนเจอพวกเด็กๆ เกรียนๆ ทั้งนั้นเลย เซ็งมากครับ

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 23:44:33 »

เรื่อง Xenon เป็นอะไรที่พูดไม่เคยจะจบหรอกคับ... ฮ่า ฮ่า ฮ่า

มีกระทู้นึง เค้าบอกจะไปเอา Xenon ออก ยังมาด่า กันเลย

ไร้สมองอ่าพวกนี้
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป