ผู้เขียน หัวข้อ: อ่าว โดนเลย -*-  (อ่าน 9101 ครั้ง)

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
อ่าว โดนเลย -*-
« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 08:30:57 »
ตอนเช้าเพิ่งตื่นนอนก็เปิดคอมดูพันทิปตามปกติ คลิกเข้าไปกระทู้นี้

V7848777 /*-*/*-*/*-*/ User's VOICE : รีวิว รถคุณ โดยคุณ เพื่อทุกคน /*-*/*-*/*-*/ [รถ-ประดับยนต์] JIMMY (1 - 11 พ.ค. 52 06:02)

ปรากฎว่าเข้าไปแล้ว กลายเป็น

พันทิปมีกฎชัดเจน ไม่ให้โปรโมทเว็บ หรือแม้แต่ Bloggang ผ่านทางกระทู้ครับ ไม่สามารถมีอนุญาตให้สมาชิกบางท่านได้ เพราะจะกลายเป็นสองมาตรฐาน

จาก.. PANTIP.COM     

(หมายเหตุ แก้ไขโดย จิมมี่ : กระทู้นี้ โดนลบไปแล้ว ทั้ง 2 กระทู้ที่เป็นปัญหา)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2009, 19:08:11 โดย J!MMY »
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ gateaux

Re: อ่าว โดนเลย -*-
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 09:03:26 »
ก้อ ไม่เป็นไรนี่ครับ 
สมาชิกที่ โน่นเค้าก้อพิจารณากันเอาเอง ว่าที่คนดูแลเวปทำ สมาชิกเสียประโยชน์ หรือได้ประโยชน์

สำหรับผม ชิวๆ  เพราะผมเข้าสองที่อยู่แล้ว 555

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 10:32:18 »
สำหรับผม ผมรู้ url web นี้อยู่แล้ว รอดตัวไปครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 12:34:31 »
โอเค อันนี้ แสดงว่า พี่พจน์ เล่นเอง

ก็ โอเคครับ
ในเมื่อเขาปิดช่องทางไป ก็ไม่ว่าอะไรกัน

เพราะ ถามว่า เขาข่ายของเขาไหม ก็เข้าข่ายจริงๆละ

งั้น ต่อไปนี้

สมมติว่า ขอประกาศว่า "ห้ามทุกคน เอาอะไรจากพันทิบ มาโพสต์ที่ Headlightmag เลยโดยเด็ดขาด"

เอาแบนี้เลยแล้วกัน ดีไหม? สนุกดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2009, 13:36:40 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 13:18:47 »
ปกติก็ไม่อยากจะเข้าอยู่แล้ว ยิ่งหลังๆอำนาจมืดมันแรงมาก  มากจนมองเห็นตัวเลยด้วยซ้ำ

ไม่ต้องสนใจหรอกครับ

ยังไง ฝากคนดูแลด้วย ให้ word list ให้ google หาเจอด้วยจะดีมาก

ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 13:38:39 »
และเนื่องจากในกระทู้นั้น มีผู้ที่สมัครสมาชิกกับเว็บของเราบางคนไปเกี่ยวข้อง
และสร้างความไม่พอใจให้ผม

ผมขอแบนสมาชิกท่านนั้น ออกจากเว็บไซต์ โดยไม่มีการเตือน ก็แล้วกันครับ

ในเมื่อ เขามีสิทธิ์ มองว่า เขาจะทำแบบนั้นกับผม

ผมก็มองว่า ผมมีสิทธิ์จะทำแบบนี้กับเขาเช่นกัน

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 14:11:02 »
จริงๆ แล้ว ความในอย่าเอาออก ความนอกอย่าเอาเข้าดีที่สุดครับ

ให้ mod ท่านอื่นๆดูแลดีกว่า การที่ admin จะไปจัดการเลย มันไม่ควรเท่าไหร่ นี่ข้อเสนอแนะนะ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 14:26:22 »
ขอบคุณครับพี่

ผมอึดอัดใจกับเรื่องไร้สาระนี่ แม้ไม่มาก แต่ก็ไม่น้อยเหมือนกัน

ที่ผ่านมา แค่ เราจะเตือน คุณ Cowboy_Tum กับน้อง Prem เรื่องโพสต์รูปการเมือง
แม้ใครจะไม่คิดมาก แต่ผม คิดหนัก ผมไม่อยากให้ใครมาบาดหมางขุ่นเคืองใจใดๆเพราะเว็บเรา
ผมไม่อยากให้ใครไม่พอใจในสิ่งที่เราทำ ทุกวันนี้ ที่ทำงานหนัก อดตาหลับขับตานอนอยู่นี้
นอกเหนือจากจะเพื่อตัวเอง เพื่อเว็บแล้ว ก็เพื่อคุณๆ ที่เข้ามาอ่านนั่นละครับ

แต่ ถ้าในเมื่อ พิจารณาการกระทำแล้ว เห็นว่า มันมีโอกาสที่จะเกิดความขัดแย้งขึ้นมา
ก็ต้องสมควรทำ

เพราะ เอาง่ายๆ ด้วย Logic ง่ายๆ

คนเราหนะ ถ้าไม่คิดจ้องจะหาเรื่อง แล้วจะทำเช่นนั้นทำไม?
คนทั่วไป ที่ไม่ค่อยได้เข้ามาข้องแวะอะไรกับเว็บเรา ทำไมจู่ๆ เกิดอยากจะเข้ามาล็อกอิน
ด้วยชื่อของเขา ในเวลานี้ เวลาที่เขา เพิ่งจะด่าอ้อมๆ ผมไปหมาดๆ ในอีกเว็บหนึ่ง?

และ การที่คิดจะเข้ามาล็อกอินนั้น ด้วยวิธีคิดแบบนั้น
เป็นผม ผมก็ต้องระวังไว้ก่อนละครับ ว่า เขาอาจนำพาเรื่องไม่เป็นเรื่อง
เข้ามาที่นี่ได้

ดังนั้น ผมเลือกตัดไฟแต่ต้นลมกันไปเลย นั่นดูจะดีที่สุด

ผมคิดแบบนี้ ครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 14:35:32 »
ผมยังงงอยู่เลย  เกิดอะไรกันขึ้นครับ เข้ามาอ่านแล้วงง

แต่เท่าที่ผมเข้าใจนะ  ผมว่าการที่2webเป็นอิสระหรือเชื่อมโยงไม่มีส่วนกับผมนะ
ผมความความดีของเว็บไม่ได้อยู่ที่ปริมาณ แต่อยู่ที่แกนสารมากกว่า
ยังไงเป็นกำลังใจให้ทีมงานครับ

ออฟไลน์ ??????????? ???????

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 16:32:06 »
อย่าโกรธกันนะ ถ้าไม่รักไม่บอก

ความจริงก็อยากจะบอกนานแล้ว เรื่องเอาแต่ ลิงค์ ไปแปะไว้น่ะครับ (บางอันก็มีเนื้อหา พร้อมลิงค์ ถ้าจำไม่ผิด)
บางที กดไปดู เวปนู๊น อ่าววว มีแต่ลิงค์จะแปะไว้ทำไม ไม่มีเนื้อหา มันก็ชัดเจนว่า เราดึงคนทางฝั่งนู๊นมา
ไม่ได้มีการบังคับอะไรหรอก มารยาทไง เป็นไหม มีลิงค์ เราก็ตาม ๆ มาอะไรแบบนั้น เพราะอยากรู้ว่ามีอะไรบ้าง
ซึ่งดูแล้วก็ไม่ค่อยสมควรเท่าไหร่ หมายถึงมารยาทขั้นพื้นฐานน่ะครับ ถ้าลงเนื้อหาด้วย พร้อมลิงค์ เหมือนเรา
เอาข่าวสารไปแปะไว้ มันก็ชัดเจนว่าเราประชาสัมพันธ์ พร้อมแหล่งที่มา แต่เท่าที่เห็นแปะแต่หัวข้อ พร้อมลิงค์
ให้ตามมา เป็นผม ผมก็ดูแปลก ๆ นิด ๆ เหมือนกันนะ

ยังไง ถ้าไม่พอใจก็ขออภัยด้วย อันนี้ก็อยากบอกก่อนเป็นเรื่องวันนี้ แต่ไม่มีโอกาส

ขอบคุณครับ
+++???????????????????? ????????????????????+++

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 16:43:38 »
ไม่ได้เป็นสมาชิกอีกที่หนึ่งแอบ งง แต่เข้ามาติดตามครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 17:46:53 »
โอเค จิ๊บ

ถ้าคิดเช่นนั้น ไมเป็นไร

เพราะ ตอนเราไปโพสต์ เราไม่ได้คิดอะไรมากขนาดนั้น

และขอบคุณมากที่แชร์ อีกความคิดเห็นหนึ่งให้อ่านกันครับ

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 17:57:52 »
ใจเย็นๆ นะครับทุกคน

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 18:04:02 »
ผมสรุปง่ายๆ ไม่ต้องคิดนาน

เค้า "กันท่า" ครับ

- ทีแนะนำเว็บบอร์ดในกลุ่ม pantown ไม่เห็นแบน
- ทีแนะนำเว็บบอร์ด/คลับของรุ่นรถ ไม่เห็นแบน
- ทีแนะนำเว็บไซต์ของสำนักข่าว / บอร์ดของสื่ออื่น ไม่เห็นแบน

จะมีโดนแบนก็เว็บเดียว เว็บนี้นั่นแหละ

อย่าไปคิดมากเลย เค้าเองเค้าก็ลงทุนโดยการโฆษณาลงตามนิตยสารรถนะ (เคยเห็น)
เค้าคงไม่พอใจเท่าไหร่ หากมีเว็บอื่น จะไปตั้งกระทู้เพื่อโฆษณาเว็บนั้น ในเว็บของเค้า

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 18:32:58 »
ทางใคร ทางมันครับ
   จบ  THE END

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 19:07:15 »
ต่อไปนี้ ผมจะแบนพันทิบ บ้างละ!

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 19:59:01 »
ตรรกะของผมนะ

ดูอย่างบอร์ดรถที่ต่างๆดูครับ ยกตัวอย่าง RCW บอร์ดอะไรไม่รู้เต็มไปหมด เวปอะไรไม่รู้เต็มไปหมด ไม่เคยเห็นเขาแบนอะไรกันสักอย่าง ทุกอย่างโอเพ่น
ใครพูดจาไม่ดี เฮงซวย แอดมินแทบไม่ต้องมายุ่ง เพราะสังคมจะเป็นคนจัดการเอง ผมเชื่อว่า RCW ไม่ได้เล็กไปกว่าพันทิพย์ เผลอๆใหญ่กว่าด้วย
ในแง่ของ คุณภาพและปริมาณของคนที่ใช้รถ เล่นรถ ทำไมเขาถึงไม่เห็นต้องมามายด์เรื่องเล็กๆ เช่นเวปเกิดใหม่ ที่เป็นเวปรถเหมือนกัน....เผลอๆโปรโมตให้ด้วยซ้ำไปนะครับ มีกิจกรรมดีๆ พี่เก่งก็เอาขึ้นบอร์ดไว้ให้คนอื่นได้เห็น

เพราะเขาไม่ต้องมาคิดมากเรื่องเรตติ้ง ไม่ต้องมาคิดมากเรื่องสมาชิก เรื่องใครดีกว่าใคร ใครเด่นกว่าใคร

ผมว่าเราต้องมองข้ามช๊อตว่า ใครเด่นใครดังกว่าใครออกไปก่อน หรือใครแน่กว่าใครออกไปก่อน และมองว่า "เราทำเวปเพื่ออะไร?"
มากกว่า "เราทำเวปเพราะต้องการอะไร?"

ถ้าตอบได้ว่าเราทำเวป เพื่อ.....เป็นแหล่งข้อมูลข่าวสารให้ทุกคนได้เข้ามาศึกษาหาความรู้ และเพราะเราชอบในสิ่งที่เราทำแล้ว...ก็ไม่เห็นต้องคิดมากครับ
เป็นผู้ให้อย่างเดียวครับ แล้วสังคมจะยอมให้เราเป็นผู้รับเอง

จิมมี่ครับ เป็นภูเขาทองมันยากนะ ถ้าหมาจะมาเยี่ยวรดบ้างก็ช่างมันเหอะครับ มันก็แค่หมาตัวหนึ่ง  ;D
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 20:20:44 »
ขอบคุณมากนะอาร์ต

ที่ผ่านมา เราดันมีคอนเซพท์ว่า เรไม่ใช่ภูเขาทองให้หมามันเยี่ยวรดอ่ะดิ

เอิ๊กๆๆ

แต่ในเมื่อ มีบ้านของเราเองแล้ว ก็คงต้องเป็นเช่นนั้นแล้วละ
ขอบคุณมากๆสำหรับข้อคิดดีๆ และกำลังใจดีๆที่มีให้ตลอดมาเน่อ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 21:28:47 »
เขาแบนทำไม

รู้สึกพักหลังๆ pantip มันห่วยลงเรื่อยๆครับ

ไม่ค่อยมีสาระอะไรเท่าไรครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 22:35:05 »

ความจริงก็อยากจะบอกนานแล้ว เรื่องเอาแต่ ลิงค์ ไปแปะไว้น่ะครับ (บางอันก็มีเนื้อหา พร้อมลิงค์ ถ้าจำไม่ผิด)
บางที กดไปดู เวปนู๊น อ่าววว มีแต่ลิงค์จะแปะไว้ทำไม ไม่มีเนื้อหา มันก็ชัดเจนว่า เราดึงคนทางฝั่งนู๊นมา
ไม่ได้มีการบังคับอะไรหรอก มารยาทไง เป็นไหม มีลิงค์ เราก็ตาม ๆ มาอะไรแบบนั้น เพราะอยากรู้ว่ามีอะไรบ้าง
ซึ่งดูแล้วก็ไม่ค่อยสมควรเท่าไหร่ หมายถึงมารยาทขั้นพื้นฐานน่ะครับ ถ้าลงเนื้อหาด้วย พร้อมลิงค์ เหมือนเรา
เอาข่าวสารไปแปะไว้ มันก็ชัดเจนว่าเราประชาสัมพันธ์ พร้อมแหล่งที่มา แต่เท่าที่เห็นแปะแต่หัวข้อ พร้อมลิงค์
ให้ตามมา เป็นผม ผมก็ดูแปลก ๆ นิด ๆ เหมือนกันนะ

ยังไง ถ้าไม่พอใจก็ขออภัยด้วย อันนี้ก็อยากบอกก่อนเป็นเรื่องวันนี้ แต่ไม่มีโอกาส

ขอบคุณครับ

ด้วยความเคารพในความเห็นครับ

แต่ ผมไม่เห็นด้วยกับประเด็นนี้ครับ  เพราะ Pt เป็น webboard เสรี  ซึ่งแต่ไหนมา ก้อมีการโพส อ้างอิงไปถึง website ต่างๆ อยู่แล้ว

ซึ่งนอกจาก website ที่เป็นองค์กรไม่หวังผลกำไร ก้อแทบไม่มีเวปไหนสามารถอ้างได้ ว่าไม่ได้ทำเพื่อการพานิชย์

ดังนั้น ถ้า Pt แบน การ links มาที่นี่ Pt ก้อต้องแบน การ links ทุกที่ครับ รวมไป ถึง youtube,google เช่นกัน  เพราะนั่นคือการโปรโมทเวป

youtube , google เช่นกัน   (อย่าเอา links ขยะ โฆษณาขายของมาปนครับ มันคนละเรื่อง)

ถ้าใคร คิดว่า ตรรกกะข้อนี้ผิด การ links มาที่นี่ แตกต่างจาก ที่อื่น ต่างจาก youtube , google ก้อบอกมาได้ครับ แต่หาหลักฐานมาด้วยว่า

google และ youtube ไม่ได้ผลประโยชน์จากการมีคนคลิ๊กผ่าน website เค้า 

แต่ถ้า ตรรกกะนี้ถูกต้อง คุณก้อคงรู้ว่า ใครกำลัง double standard อยู่ และ ใครกันแน่ที่ควรพิจารณาตัวเอง 

สิบกว่าปีที่แล้ว คุณอยู่ตรงไหนครับ  สิบกว่าปีก่อน คุณอยากให้คนอื่นมองเห็นคุณ  สิบปีให้หลัง คุณเอามือปิดตาไม่ให้คนเห็นเวปอื่นแล้วหรือ อำนาจนี่น่ากลัวนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2009, 22:37:53 โดย gateaux »

ออฟไลน์ ??????????? ???????

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 22:42:52 »

ขอบคุณครับ

ด้วยความเคารพในความเห็นครับ
  แต่ ผมไม่เห็นด้วยกับประเด็นนี้ครับ  เพราะ Pt เป็น webboard เสรี  ซึ่งแต่ไหนมา ก้อมีการโพส อ้างอิงไปถึง website ต่างๆ อยู่แล้ว
ซึ่งนอกจาก website ที่เป็นองค์กรไม่หวังผลกำไร ก้อแทบไม่มีเวปไหนสามารถอ้างได้ ว่าไม่ได้ทำเพื่อการพานิชย์
  ดังนั้น ถ้า Pt แบน การ links มาที่นี่ Pt ก้อต้องแบน การ links ทุกที่ครับ รวมไป ถึง youtube เช่นกัน  เพราะนั่นคือการโปรโมทเวป
youtube , google เช่นกัน อย่าเอา links ขยะ โฆษณาขายของมาปนครับ มันคละเรื่อง

ถ้าใคร คิดว่า ตรรกกะข้อนี้ผิด การ links มาที่นี่ แตกต่างจาก ที่อื่น ต่างจาก youtube , google ก้อบอกมาได้ครับ แต่หาหลักฐานมาด้วยว่า
google และ youtube ไม่ได้ผลประโยชน์จากการมีคนคลิ๊กผ่าน website เค้า 

แต่ถ้า ตรรกกะนี้ถูกต้อง คุณก้อคงรู้ว่า ใครกำลัง double standard อยู่ และ ใครกันแน่ที่ควรพิจารณาตัวเอง 

สิบกว่าปีที่แล้ว คุณอยู่ตรงไหนครับ  สิบกว่าปีก่อน คุณอยากให้คนอื่นมองเห็นคุณ  สิบปีให้หลัง คุณเอามือปิดตาไม่ให้คนเห็นเวปอื่นแล้วหรือครับ

ไม่แย้งอะไรทั้งนั้น บังเอิญ ประจักษ์แล้วเมื่อเย็นนี้ อีกอย่างมองคนละมุม ขี้เกียจอธิบาย เอาเป็นว่า เข้าไปแปะลิงค์มาอย่างเดียว เหมาะไหม แค่นี้แหล่ะ จริงอยู่ถ้ามีข่าวสารด้วย ก็ดูไม่น่าเกลียด ยังไงซะ บ้านเค้าไม่ใช่บ้านเรา กฏก็มี อย่าคิดว่า เสรี แล้วจะ เสรีแบบไม่มีเงื่อนไขสิ ตรรกกะ ของคุณ ลองคิดดูใหม่นะ

ด้วยความเคารพ ความเห็นนี้อาจจะไม่โดนใจใคร แต่มองต่างมุมจริง ๆ

ขอบคุณครับ
+++???????????????????? ????????????????????+++

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 23:03:10 »
อาร์ตโว้ย

วันหลังหาข้าวกินกันแถวๆโซนเราเหอะ J!MMY ก็ด้วยนะ
คงต้องสุมหัวกันคุยแบบพวกบ้ารถทำเว็บจริงๆกันแล้วล่ะ

รอดไม่รอดไม่รู้ รู้แต่กรูอยากแดรก ชัยข้าวต้ม
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 23:12:09 »
ไม่แย้งอะไรทั้งนั้น บังเอิญ ประจักษ์แล้วเมื่อเย็นนี้ อีกอย่างมองคนละมุม ขี้เกียจอธิบาย เอาเป็นว่า เข้าไปแปะลิงค์มาอย่างเดียว เหมาะไหม แค่นี้แหล่ะ จริงอยู่ถ้ามีข่าวสารด้วย ก็ดูไม่น่าเกลียด ยังไงซะ บ้านเค้าไม่ใช่บ้านเรา กฏก็มี อย่าคิดว่า เสรี แล้วจะ เสรีแบบไม่มีเงื่อนไขสิ ตรรกกะ ของคุณ ลองคิดดูใหม่นะ

ด้วยความเคารพ ความเห็นนี้อาจจะไม่โดนใจใคร แต่มองต่างมุมจริง ๆ

ขอบคุณครับ

[/quote]

ถ้า กฏคือ กฏ   คำว่า น่าเกลียด หรือ ไม่น่าเกลียด  ก้อตัดทิ้งไปได้เลยครับ  หรือ คุณจะบอกว่า อันนั้นผิด แต่ไม่น่าเกลียด  อีกอันผิดแต่น่าเกลียด

คำว่า น่าเกลียด หรือไม่น่าเกลียด นี่ละครับ คือ ต้นตำรับของคำว่า  สองมาตรฐาน

ลูกชาวบ้านเล่นซน หนวกหูน่ารำคาญ  ลูกหลานเราเล่นบ้าง ตามประสาเด็ก น่ารัก  ใช่มั้ยครับ

คำว่า เสรี ของผม อยู่ภายใต้กฏระเบียบเสมอครับ ผมเป็นคนชอบทำตามกฏครับ ผมไม่มีปัญหาอะไรกับกฏข้อนั้น

แต่กำลังพูดถึงการบังคับใช้อยู่ครับ

ผมไม่ได้พูดถึง การผ่อนปรนให้เวปนี้ แต่ผมพูดถึง การบังคับใช้ให้หมด ตามระเบียบที่กล่าวอ้าง   กฏระเบียบที่ไม่บังคับใช้อย่างเสมอภาค มีแต่สร้างปัญหาครับ ไม่ใช่แก้ปัญหา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2009, 23:17:44 โดย gateaux »

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 14:40:43 »
ขอบคุณมากนะอาร์ต
ที่ผ่านมา เราดันมีคอนเซพท์ว่า เรไม่ใช่ภูเขาทองให้หมามันเยี่ยวรดอ่ะดิ

เอิ๊กๆๆ

แต่ในเมื่อ มีบ้านของเราเองแล้ว ก็คงต้องเป็นเช่นนั้นแล้วละ
ขอบคุณมากๆสำหรับข้อคิดดีๆ และกำลังใจดีๆที่มีให้ตลอดมาเน่อ

งั้นเดี๋ยวผมเดินไปเตะหมาให้ละกัน ชอบอยู่แล้วเตะหมา ด่าคนแก่ รังแกเด็ก 5 5 5

อาร์ตโว้ย

วันหลังหาข้าวกินกันแถวๆโซนเราเหอะ J!MMY ก็ด้วยนะ
คงต้องสุมหัวกันคุยแบบพวกบ้ารถทำเว็บจริงๆกันแล้วล่ะ

รอดไม่รอดไม่รู้ รู้แต่กรูอยากแดรก ชัยข้าวต้ม

นัดมาๆ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ K20A

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 15:56:35 »
ผมว่าสาเหตุน่าจะมาจากประเด็นของท่านนี้ครับ

http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=847.0

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 17:08:32 »
คือ เรื่องของเรื่องหนะ มาจากว่า ผมไปโพสต์ คอลัมน์ใหม่ของเรา บนเว็บนั้น
ก็โดนลบ พี่ Night Angel ก็ช่วยเข้าไปตั้งให้ ในระหว่างที่ผมไม่รู้เรื่องเลย มัวแต่นอนสลบอยู่บนเตียง

จากนั้น ก็มีรายการตามมา

และ PIPPO ก็เข้ามาผสมโรง
ต่อให้เจตนาจะบอกว่า ตำหนิ คุณ Night Angel แต่สำนวนที่ผมอ่าน
คนอื่นจะเข้าใจว่ามันไม่ใช่ แต่ผมกลับอ่านแล้ว คิดว่า มัน ใช่

ผมลบเมมเบอร์ของเขาออกไป จากเว็บของผม
เขาเอะใจ มาล็อกอิน เจอว่าผมลบไปแล้ว
ก็เลย เอาไปกวนบาทาต่อในนั้น

แต่กระทู้ทั้งหมดตอนนี้โดนลบไปแล้ว

คิดว่า เมื่อวาน พันทิบ คงหัวปั่นเรื่องผมไปนิดนึง

แต่ไม่เป็นไร เพราะจากนี้ คงไม่มีเช่นนั้นอีกแล้ว

ผมยังรักพี่วันฉัตรเหมือนเดิม...ผมรู้ว่า พี่วันฉัตรเป็นคนดี และจริงใจเสมอมา ไม่เคยเปลี่ยนเลย ตลอด 10 ปี

แต่คนอื่น...ผมไม่แน่ใจ