ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression : Chevrolet CRUZE //  (อ่าน 37335 ครั้ง)

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression : Chevrolet CRUZE //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 20:51:42 »
รูปสุดท้ายทั้งสองคนดูดีมากๆครับ
 ;D ;D ;D

แต่รถสวยดูดีกว่าครับ
 ;D ;D ;D

ว่าแต่ CRUZE จะมีชุดแต่งไหมครับ จำได้ว่าสมัย Optra ไม่มีอะไรแต่งเลยครับ

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression : Chevrolet CRUZE //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 21:24:15 »
 ;) เซอร์ไพรส์ จริง ๆ ด้วย ขอบคุณมากครับ เร็วดีจริง ๆ ครับ  ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 21:30:22 »
เดาไม่ผิดเลยจริงๆ ขอบคุณมากครับ พี่จิมมี่ สุดยอด

ออฟไลน์ prepense

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 21:44:32 »
จ๊ากก  ....
เซอร์ไพร์จริง ๆ
ขอบคุณมาก  ๆ คร๊าบบบ  :o :o

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 22:00:47 »
รูปสุดท้ายทั้งสองคนดูดีมากๆครับ
 ;D ;D ;D

แต่รถสวยดูดีกว่าครับ
 ;D ;D ;D

ว่าแต่ CRUZE จะมีชุดแต่งไหมครับ จำได้ว่าสมัย Optra ไม่มีอะไรแต่งเลยครับ

มีครับ 3 หมื่นกว่าๆ หรือ 3 หมื่นกลางๆ
กันชันหน้าใหม่ กันชนหลังใหม่ เสกิร์ตข้าง สปอยเล่อตูดเป็ด

ขอบคุณพี่จิมมี่มากๆ ครับ ได้อ่านกันฉับไวกันมากๆ เลย
แต่กลายเป็นว่าหากอยากเจอ Cruze แบบ Full Power ต้องรอกันไปถึง
ปลายปี 2011 ซะงั้น แผนการของผมคิดว่า ขั้นแรก ต้องซื้อ รุ่น 1.8 เีกียร์ธรรมดา
ใช้ไปก่อน เอาให้มันสะใจ หลังจากนั้นผ่านไป 1 ปี ค่อยส่งต่อให้ญาติหรือพี่น้องขับ
แล้วตัวเราก็ค่อยไปสอย Cruze Full Power All-new Diesel Engine ซะ ได้มาอีก
20 กว่าแรงม้า (รึเปล่า) ได้แรงสะใจไปเลย หุหุหุ แผนการนี้ไม่สงวนลิขสิทธิ์นะครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2010, 22:05:48 โดย ned »

ออฟไลน์ praphan

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 22:14:20 »
ขอบคุณครับ.....จะรอfull  review ครับ...hot..jing ..jing

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 22:16:03 »
พอไปลองเจ้า cruze มาแล้วผมเลยเกือบหลวมตัวจะขาย G8 ไปเอา cruze 2.0 LTZ ไงล่ะครับ โดนเบรคอันบะเริ่มจากบรรดาสมาชิกเลย หุหุ

ออฟไลน์ boyce

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 22:20:27 »
ขอบคุณมาก ๆ เช่นเคยครับ
...
แต่ดู ๆ แล้ว บางจุดยังไม่ค่อยทันสมัยนะผมว่า เช่น
- ที่ฉีดน้ำล้างกระจก (ไม่ค่อยชอบเป็นปุ่ม ๆ บนฝาเลย หลาย ๆ ยี่ห้อแอบซ่อนไว้เนียนดี)
- ปุ่มปลดล็อกประตู ....

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 22:55:18 »
จะบอกว่า

ถ้านับกันจริงๆแล้ว ตั้งแต่ตั้ง เว็บ Headlightmag.com ของเรากันมา

นี่คือ รีวิว แบบ First Impression ที่ใช้เวลาในการเอาขึ้นเว็บ เร็วที่สุด
เท่าที่เคยทำได้ในประวัติศาสตร์ คือ ขับเสร็จปุ๊บ ไม่ต้องถ่อสังขาร
กลับมาจากโรงานบ้านโพธิ์ เหมือน เมื่อคราว Camry Hybrid
ไม่ต้องห้อตะบึงกลับมาบ้าน เหมือนตอน งานเปิดตัว Nissan March

แถมที่เด็ดกว่านั้น นี่ก็อัพรีวิว กันต่อหน้าคนของเอเจนซี (ซึ่งก็เป็นเพื่อนเก่า
สมัยเรียน กรุงเทพคริสเตียน อีก) เขียนชม เขียนติ ก็เล่นกันตรงๆต่อหน้า
และ เขาก็ "ปล่อย" ให้ผมเขียนในสิ่งที่ผมคิดตั้งใจจะเขียน ไม่ห้ามสักคำ
แม้ใจของมัน จะอยากให้ผมเขียนเชียร์รถของมัน แต่ผมก็บอกแล้วว่า
ไม่มีคำว่าเชียร์ เขียนกันตามจริง ว่ากันตามตรง อย่างที่รถมันเป็น

แล้วมันก็เลยออกมาอย่างที่เห็น

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 22:56:32 »
เตะตาที่สุดก็รูปสุดท้ายนี่แหละครับ คุณจิมมี่เรียกพี่แต่ดูยังกับ PR สาวๆแน่ะ  ;D
คิดเหมือนกันเลยครับ แต่ไม่กล้าแสดงออก อิอิ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 23:04:32 »
จับเจ้าสีแดงมาใส่ชุดแต่ง RS นี้(ที่เมกาเค้าเรียกว่าชุดแต่ง RS)มันก็กลายเป็นรถที่โคดสวย

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 01:04:22 »
อ่านแล้วครับ เครื่องดีเซลดังไปไหนถูกต้องที่สุด

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 03:47:42 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ยิ่งดูๆไป ยิ่งอยากได้เจ้านี่ขึ้นทุกทีๆๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 06:46:23 »
จะบอกว่า

ถ้านับกันจริงๆแล้ว ตั้งแต่ตั้ง เว็บ Headlightmag.com ของเรากันมา

นี่คือ รีวิว แบบ First Impression ที่ใช้เวลาในการเอาขึ้นเว็บ เร็วที่สุด
เท่าที่เคยทำได้ในประวัติศาสตร์ คือ ขับเสร็จปุ๊บ ไม่ต้องถ่อสังขาร
กลับมาจากโรงานบ้านโพธิ์ เหมือน เมื่อคราว Camry Hybrid
ไม่ต้องห้อตะบึงกลับมาบ้าน เหมือนตอน งานเปิดตัว Nissan March

แถมที่เด็ดกว่านั้น นี่ก็อัพรีวิว กันต่อหน้าคนของเอเจนซี (ซึ่งก็เป็นเพื่อนเก่า
สมัยเรียน กรุงเทพคริสเตียน อีก) เขียนชม เขียนติ ก็เล่นกันตรงๆต่อหน้า
และ เขาก็ "ปล่อย" ให้ผมเขียนในสิ่งที่ผมคิดตั้งใจจะเขียน ไม่ห้ามสักคำ
แม้ใจของมัน จะอยากให้ผมเขียนเชียร์รถของมัน แต่ผมก็บอกแล้วว่า
ไม่มีคำว่าเชียร์ เขียนกันตามจริง ว่ากันตามตรง อย่างที่รถมันเป็น

แล้วมันก็เลยออกมาอย่างที่เห็น

เขาเรียกภาษานักเลงว่า "ถึงลูกถึงคนโว๊ยยยย" 5 5 5
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 08:42:12 »
เตะตาที่สุดก็รูปสุดท้ายนี่แหละครับ คุณจิมมี่เรียกพี่แต่ดูยังกับ PR สาวๆแน่ะ  ;D
คิดเหมือนกันเลยครับ แต่ไม่กล้าแสดงออก อิอิ

ใช่ๆ ดูดีมากมายครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Noise

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 09:50:12 »
สวยงามครับรุ่นนี้ GM ทำการบ้านมาดีมาก เมื่อเทียบกับ ค่ายรถญี่ปุ่น
อย่างฮอนด้า โตโยต้า Lexus ยุคนี้ที่นับวันออกแบบไปทางไหนก็ไม่รู้ -*-

*น้องจอยยังสวยไม่สร่างเลยฮิ ไม่เจอกันตั้งนาน เดี๋ยวนี้กลายเป็นเจ๊ใหญ่ Chev PR  ;) ฝีมือนะเนี่ย
สมัยเป็นเออีที่ลินตาส จอยกับเจี๊ยบสองพี่น้อง เค้ามีชื่อเล่นในหมู่ Creative ว่า Glow in the Dark คิดดู ^ ^  ;D ;D

ออฟไลน์ POPROCK

• Sr. Member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 10:21:09 »
ในช่วงสุดท้ายของรีวิว ที่บอกว่า

"และถ้าเปรียบเป็นคน ผมก็มองเห็นว่า Cruze เป็นชายหนุ่มในเมือง บุคลิก
กลางๆ และแอบสุดโต่งในบางเรื่อง เข้ากับผู้คนได้ง่าย และมีของดีอยู่ในตัวเอง

ปัญหาคือ เราจะอยู่กับชายหนุ่มคนนี้ ได้ นานไหม? เขาเป็นคนน่าคบหาระยะยาวแค่ไหน?
จะหันไปถามพี่จอย (คุณศศินันท์ ในรูปนี้) เชื่อเถอะ พี่จอย ตอบไม่ได้หรอก
พี่เค้า พาลจะหัวเราะก๊ากกกกกก ซะมากกว่า"
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

พี่เค้าหัวเราะ ทำไมครับ?
เพราะ
1.ยอมรับสภาพความเป็นจริงว่าศูนย์บริการน้อย+อะไหล่แพง+ไม่ทนทาน
หรือว่า
2.คอยดูต่อไปก็แล้วกัน GM จะขยายศูนย์ให้ดีขึ้นแน่นอน อะไหล่ไม่แพง

สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ Dr.Shank

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 10:46:20 »
ขอบคุณมากครับ ^^
..

ออฟไลน์ pzychox

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 11:43:21 »
ชุดแต่งที่เราเห็นๆกันอย่างไฟท้าย led คล้าย e-class ก็มีขายแล้วนะครับ
แต่ต้องนำเข้าจากเกาหลี

ออฟไลน์ piakpiak

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 13:34:20 »
คุณ Jimmy ครับ พอจะแย้มข้อมูลเรื่องเครื่องดีเซลตัวใหม่ได้มั้ยครับ ว่ามันดีขึ้นยังไง ในแง่เทคโนโล  :)ยีที่เปลี่ยนไป ความแรงที่เพิ่มขึ้น หรือความประหยัดที่มากยิ่งขึ้นครับ คือผมกำลังตัดสินใจจะจองแล้วครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 14:34:20 »
ขอบคุณมากครับสำหรับ Review สั้นๆ แต่ได้ใจความแบบนี้

ตจว. อย่างผมต้องรอวันที่ 16 กว่ารถจะมา  :'(
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 15:14:32 »
ชุดแต่งที่เราเห็นๆกันอย่างไฟท้าย led คล้าย e-class ก็มีขายแล้วนะครับ

โห้ท่าจะสวยครับ มีรูปไหมครับ

ออฟไลน์ pzychox

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 15:57:50 »

โห้ท่าจะสวยครับ มีรูปไหมครับ

ประมาณนี้อ่ะครับ

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 19:39:02 »
^
^
สวยกว่าของเดิมมากๆครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Gneisenau

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 22:42:13 »
 :o  ช่างเป็นรถอเมริกันที่ทำให้คอรถเยอรมันอย่างผมหวั่นไหวเป็นที่ยิ่ง ....อูยยยย   ;D

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 07:39:29 »
ขอบคุณมากครับสำหรับ First Impression ที่มาอย่างฉับไวขนาดนี้

มีจุดที่ต้องแก้ไขนิดนึงครับ

"...ผมอาจจะแอบใช้เวลากับ Cruze ในสนาม มากรอบกว่าคนอื่นๆเขาสักหน่อย ยิ่งขับไปหลายๆรอบ
ยิ่งจับอาการจนได้พบว่า เมื่ออยู่ในโค้ง อาการของ Vruze มีลักษณะที่คล้ายคลึง และชวนให้นึกถึง
Saab 9-3 รุ่นสุดท้ายที่มีขายในเมืองไทย อยู่ไม่น้อย..."

แล้วก็อาหารเจ...

"...คำถามก็คือ ในเมื่อผมเคยให้ความเห็นเอาไว้ว่า Optra เป็น อาหารเจ ที่มีคุณค่าทางสารอาหาร
และสมราคา แต่รสชาติ จืดชืดสนิท หังจากขับ Cruze เสร็จ เมื่อปี 2005 ดังนั้น แล้วถ้าจะเปรียบเจ้า
Cruze เป็นอาหารอะไรได้บ้าง?

ผมเคยให้ความเห็นเอาไว้ว่า Optra เป็น อาหารเจ ที่มีคุณค่าทางสารอาหาร และสมราคา
แต่รสชาติ จืดชืดสนิท หังจากขับ Cruze เสร็จ ผมเริ่มเกิดคำถามว่า แล้วถ้าจะเปรียบเจ้า
Cruze เป็นอาหารอะไรได้บ้าง?..."

ขอบคุณมากครับ

ปล. ตอนเห็น Cruze ครั้งแรก ก็แอบตื่นเต้นคว้ากล้องมาถ่ายรูปสักหน่อย เสียดายที่เป็นสีเงิน เลยไม่เด่นมากเท่าสีแดง อันเป็นสีโปรโมท แถมหลังจากที่เจอคันนั้นไม่นาน โฆษณา Dear Corolla ที่โชว์จุดเด่น Turn by Turn Navigation กับ Bluetooth เนี่ย โหมกระหน่ำเลย

ออฟไลน์ tozmania

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 13:40:58 »
ตัวแต่ง งามๆ

ตะแรกก็เห็นว่า "ไม่ขับๆ จนกว่าจะติดต่อมา"
ผมก็ว่าสงสัยไม่ได้อ่านซะล่ะมั้ง
ไปๆมาๆพลิกโผซะงั้น

ออฟไลน์ wut get real

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 20:02:35 »
สอบถามคุณจิมมี่หรือสมาชิกในเว็ปนะครับ ว่า
1.Cruze ไม่รองรับ E20 ใช่มั๊ยครับ
2.ราคายังไม่ได้ลดตามภาษี E20 ใช่มั๊ยครับ
3.แล้วทาง เชฟ จะทำให้เครื่องของ Cruze รองรับ E20 หรือป่าว
ปล.พอดีสนใจ Cruze มากๆลองนั่งแล้วนั่งสบายดีครับ คอนโซลกลางก็ทำได้สวยอีกด้วย
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ praphan

• **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 20:57:22 »
ขอถามหน่อยครับว่าฟอร์ดดีเซล  เครื่องดังมากไหมครับ

ออฟไลน์ jlsjfk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 11:44:54 »
อัตราส่วนกำลังอัดของเครื่อง ดีเซล  พิมพ์ผิดใช่มั๊ยครับ  ไม่น่าจะเป็น 9.5 : 1   น่าจะเป็น 19.5 :1  มากกว่า