ผู้เขียน หัวข้อ: /// ขอแถลงกรณี ฟีม รัฐภาคย์ ประสบอุบัติเหตุ หน่อยนะครับ ///  (อ่าน 9766 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Coup Channel

• Hero Member
ก่อนอื่นต้องขอบอกว่า ด้วยความที่ส่วนตัวเป็นเพื่อนกับลูกสาวคุณอารักษ์ พรประภา และเคยเจอฟีมเป็นการส่วนตัวบ้าง
เมื่อวันก่อนเลยได้มีโอกาสได้คุยกับคุณอารักษ์เกี่ยวกับกรณีนี้

ขอประกาศตรงนี้เลยว่า ฟีมไม่ได้เป็นคนขับมอเตอร์ไซค์คันนั้นครับ

เรื่องนี้นัยยะแฝงมีอยู่ พูดง่ายๆเลยก็คือ เรื่องของเงิน ..​...​ (บอกแค่นี้ กลัวโดนหมายศาล 555)

..

ง่ายดีใช่ไหมละครับ การลงข่าวสมัยนี้

ฟังตอนแรกแล้วอึ้งมากๆ

อึ้งกว่าตรงที่ มีคนเชื่อด้วยว่าฟีมเป็นคนขับมอเตอร์ไซค์ยามาฮ่าคันนั้น

เรื่องขนหัวลุก ลี้ลับ เกี่ยวกับเรื่องนี้ก็มี แต่ไม่อยากเล่าอ้ะ ขนลุก

เฮ้อ ผมเห็นว่าตอนนี้ฟีมโดนมรสุมอย่างหนัก
ไม่นึกว่าบางสำนักข่าว จะทำอะไรแบบนี้ .. หากินจากวิกฤต

เลยอยากจะขอให้อย่างน้อย ชาว Headlightmag ได้เห็นความจริงว่าเป็นอย่างไร
ล่าสุดอาการของฟีม รัฐภาคย์ ดีขึ้นแล้วครับ รับฟังคำสั่งได้แล้ว สั่งให้ชูสองนิ้วก็ทำได้ : )

ฝากมาบอกแค่นี้แหละครับ

ขอบคุณมากฮะ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ขอบคุณที่พี่ตอยด์มาชี้แจงความจริงนะครับ
เดี๋ยวนี้วงการข่าวมีแต่ใส่สีตีไข่กัน ไม่ไหวจริงๆ :(

ออฟไลน์ Fly to dream

นักข่าวเลวๆเยอะชิบ :P :P :P
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
อยากรู้รายละเอียดจัง เบื่ออ่านข่าวเหมือนกัน
บางทีข่าวมันตรงข้ามกับความจริงเลย
ที่บอกได้เพราะเรื่องที่เรารู้ดี กับที่ลงในข่าวมันไปคนละทางจริงๆ

ต้องบอกว่า พลังของน้ำหมึก(หรือจะเรียกพลังของแป้นพิมพ์ดีหว่า)มันมากจริงๆครับ

ยังไงปลอดภัยก็ดีแล้ว ขอให้หายไวๆครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ก่อนอื่น ดีใจ ที่ฟีมกลับมาปกติแล้ว

ต่อมา พี่เข้าใจมาตลอดอยู่แล้วว่า ฟีม ไม่ได้เป็นคนขี่ยามาฮ่า คันเกิดเหตุ

แต่ เบื้องหลังเรื่องนี้ ชอบกลๆ

ออฟไลน์ The Coup Channel

หลังไมค์นะจ๊ะ

ออฟไลน์ !LiLo!

อยากรู้ด้วยเหมือนกันครับ พอจะหลังไมค์ได้ไหมเอ่ยครับพี่
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
ยินดีด้วยครับ ที่พี่ฟีมมีอาการดีขึ้น
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ prai

อยากรู้เหมือนกัน หลังไมล์บ้างได้มั้ยครับ
เพราะข่าวแต่ล่ะที่ไม่ค่อยจะเหมือนกันเลย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ดูท่าจะมีอะไรตุๆแล้วไงละ

ยินดีกับฟิมที่อาการดีขึ้น

แต่ข้องใจว่ามีอะไรกันแน่....
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

;D ;D ;D หลังไมค์ ด้วยคนคร้าบ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

เท่าที่ทราบมา เขาก็เป็นคนซ้อนนั่นล่ะครับ
แล้วได้ใส่หมวกนิรภัยแน่นอนใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

อยากรู้อ่าขอหลังไมค์ได้ป่ะคับ แต่ก่อนก็เคยร่วมแข่งรถด้วยกันอยู่อ่า

ออฟไลน์ ichamz

ขอด้วยได้ป่าวครับ

ออฟไลน์ 6162002

ด้วยคนสิครับงั้น แหะๆ

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
ขอความกรุณาหลังไมค์ให้ผมด้วยอีกคนครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ซ่อนเงื่อนขนาดนี้เลยหรอเนี่ย

แต่น้องฟิล์ม ปลอดภัยแข็งแรงก็ดีแล้วครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

ตามข่าวจาก TV เห็นบอกว่า เพื่อนเป็นคนขับ เสียชีวิตในที่เกิดเหตุ ส่วนฟีมซ้อนท้าย

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
อยากรู้โด้ยยยยยยย ค๊าบบบบบ ขอหลังไมค์โตยเจ้า
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ SP

เปิด the coup ตอนพิเศษไปเลย  ;D ;D ;D ;D
แต่คงไม่ดีเท่าไร งั้นขอหลังไมค์ดีกว่า

ออฟไลน์ Sman

อยากรู้บ้างหลังไมค์หน่อยน่ะ

ออฟไลน์ iamapisit

• Jr. Member
  • **
อยากรู้บ้างหลังไมค์หน่อยครับ

ออฟไลน์ avisrm

• Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
มันเกิดอะไรขึ้นหรือครับ??

...ขอหลังไมค์ด้วยนะครับ ^  ^
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ Satanic za'

ขอทราบหลังไมค์ด้วยคร้าบ พอดีผมก็อยู่ชลบุรีเหมือนกัน อยากรู้ว่าเกิดอะไรขึ้น

ที่ฟังๆมา บางคนก็บอกว่าฟิล์มขับ บางคนก็บอกว่าไม่มีเรื่องผู้หญิงเสื้อขาว(เพราะไปกัน 2 คนคนนึงเสียชีวิต คนนึงบาดเจ็บ แล้วใครเป้นคนให้ข่าวว่าเห็นล่ะ) บางคนก็บอกว่าไม่เชื่อว่าออกไปกินนมตอนตี4 อะไรทำนองเนี้ย ผมก็เลยอยากรู้ความจริงเหมือนกันว่ามันยังไงกันแน่

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
ขอหลังไมค์ด้วยอีกคนคร๊าบ

ถ้ามีอะไรมากกว่านั้นห็ต้องตามต่อ ขอให้ฟีมหายไวๆ กลับมาแข่งได้อีกครับ
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Yojinboh!!

ขอหลังไมค์ด้วยคนจ้า คุณ TOYD ผมว่าเเล้วเรื่องนี้มันเเหม่งๆ เพราะฟิล์มเป็นนักเเข่งรถ น่าจะ เซฟตัวเองมากกว่านี้นะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pzychox

• Newbie
  • *
คงไม่เป็นการรบกวนนะครับถ้าจะขอหลังไมค์ด้วยอีกคน

ออฟไลน์ CRO

ดีแล้วครับที่ฟีมดีขึ้นไม่เป็นอะไรมาก ตุๆนี่อยากรู้เหมือกัน  ;D
ถ้าไม่รบกวนมากขอหลังไมย์ด้วยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ IZAMUFINV

• Jr. Member
  • **
  • CITY 97 ===> NEW CITY 2009
ติดตามผลงานมานาน

ขอหลังไมค์ด้วยคัรบ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ข่าวนี่ก็เหลือเกินจริงๆ หากินบนความทุกข์ของคนอื่น (ผมพูดถูกมั้ยอ่ะ)
แต่ทว่า แค่อุบัติเหตุนี่มันก็มีเบื้องหลังกันด้วยหรอ ชักอยากจะรู้แล้วล่ะ ???

แต่ไม่ต้องหลังไมค์มาหาผมนะครับ ดูท่าทางแค่ข้างบนก็ไม่รู้ว่าจะไมค์ไปหมดรึเปล่านั่น  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX