ผู้เขียน หัวข้อ: โฆษณา Toyota Ethios ที่อินเดียครับ  (อ่าน 5596 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
โฆษณา Toyota Ethios ที่อินเดียครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 10:56:04 »

บ้านเราดูอลัง(เว้นตัวรถ) แต่อินเดียมันธรรมดาไปซะงั้น
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
Re: โฆษณา Toyota Ethios ที่อินเดียครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 12:17:06 »
รถอินเดียนี่ พรีเซนต์เข้าเกียร์ นึกว่ารถกระบะนะคะ

เหมือนรถเกาหลีสมัยก่อนเลย ที่เน้น ภายใน เป็นรถเกียร์ธรรมดา

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ SP

Re: โฆษณา Toyota Ethios ที่อินเดียครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 13:28:31 »
หน้ามันโค้งเกินไป มาไทยคงขายไม่ออก

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 13:48:50 »
เอ่อออ พรีเซนเตอร์ หาดีกว่านี้ไม่ได้แล้วหรอครับ
เห็นตอนเข้าเกียร์แล้วคิดเหมือนเจ๊ริงโกะเลยครับ Feel กระบะชัดๆ

แต่จะว่าไป วินาทีที่ 40 ผมกลับเห็นว่ารถมันสวยจังเลยครับ  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Gateau_BKK

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 14:49:21 »
อย่าดูถูกพรีเซนเตอร์ไปนะครับ
เขาคือ A. R. Rahman คนที่แต่งเพลงประกอบทั้งหมดในหนัง Slumdog Millionaire ได้รางวัลOscarด้วย
ถึงหนเาตาไม่ผ่าน แต่เขาก็เป็นหนึ่งในฮีโร่ของอินเดียนะคับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 15:56:51 »
เหมาะสมทั้งตัวรถ พรีเซนเตอร์ และประเทศที่ขาย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 16:22:54 »
อย่าดูถูกพรีเซนเตอร์ไปนะครับ
เขาคือ A. R. Rahman คนที่แต่งเพลงประกอบทั้งหมดในหนัง Slumdog Millionaire ได้รางวัลOscarด้วย
ถึงหนเาตาไม่ผ่าน แต่เขาก็เป็นหนึ่งในฮีโร่ของอินเดียนะคับ

ตามนั้นครับ อย่ามองกันเพียงใช่ใบหน้าครับ

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 17:11:43 »
รถไม่สวย พรีเซ็นเตอร์ก้โห ไปขุดมาจากกรุไหนเนี่ย ???
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 19:25:03 »
ผมว่า ทำได้ดูดีทีเดียว(ฉากเปิดตัว กับองค์ประกอบหลักๆ ทำได้ดี) แต่ตอนเข้าเกียร์ อืมเข้าใจว่ารถเกียร์ธรรมดา แต่ว่า..........เหมือน ขายกระบะเลยยังไงแฮะ 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2010, 20:03:58 โดย Stradale »
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Nooker

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 19:39:49 »
ไม่สวยเลย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 22:18:39 »
แจ้งข่าวนิด

New Vitz/Yaris เปิดตัววันที่ 22 เดือนนี้ที่ญี่ปุ่นจ้า
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 22:34:30 »
ไปอยู่มาเกือบครึ่งเดือนครับ
ผมว่าขายได้ชัวร์ เค้าชอบหน้าตาอย่างงี้แหละ

อย่างไรก็ดี TATA เต็มถนนครับ
เห็นถนนบ้านเราเป็นอย่างนี้
บ้านเค้าเนี่ย น้องๆทางเกวียนเลยครับ
ไม่เว้นแม้แต่ DELHI ครับ  ;D
: )

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 08:20:08 »
มั่นใจคนอินเดียเกิน 1 ล้านคนบอกว่ามันเป็นรถที่ไม่สวยเลยครับ
หลังจากที่ ร่อนๆ อยู่ในเวปอินเดียมาพอสมควร (เท่าที่จะทำได้อะนะ)

เพียงแต่ที่อินเดีย ถึงเค้าจะรู้ว่าไม่สวย แต่เค้าเลือกการใช้งาน และราคา
เป็นหลัก อย่าเข้าใจผิดคิดว่าเค้ายังคงไม่ค่อยมี style หรือเชยจัดเหมือนใน
อดีต ปัจจุบันดีขึ้นเยอะ แต่ยังคงเน้นการใช้งาน กับความประหยัดอยู่ครับ

แต่ Toyota จะทำรถให้ดูประหยัดและดูดีไปเลยไม่ได้เหรอ เหมือนตอน
Soluna Vios หรือเป็นเพราะว่า ถ้า Etios ดูดีเกินไป จะทำให้ยอดขายรถ
ที่มีราคาสูงกว่าแย่ลง (คิดว่าเป็นไปได้เหมือนกัน)

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 13:44:02 »
อิอิ แน่นอนครับ มากกว่าล้านแน่ๆที่ไม่ชอบ และผมก็ไม่ค่อยเห็น Toyota
เพราะเค้ามีมากกว่าพันล้านคน ที่ยังไม่สำรวจอีก
แต่ MARUTI SUZUKI SWIF นี่ เป็นดวงใจ

ผมไม่ค่อยเห็นเก๋ง Toyota นะ โชว์รูมที่ Luknow Agra Delhi
นี่มีน้อยมากๆ เท่าที่เห็นอะไรที่ไม่ใช่ทาทาหรือมหินทรา ก็จะเป็น ซูซุกิ ครองเมือง
ได้คุยกับคนอินเดียเรื่องรถ
เค้าไม่ชอบ TATA เท่าไหร่ แต่เท่าที่ซื้อเพราะความคุ้มค่าและเรื่องบำรุงรักษา
ส่วนรถที่เค้าอยากได้และเอื้อมถึง ก็เป็นรถญี่ปุ่นแบบ WAGON R เนี่ยแหละครับ

ซับซ้อนมากๆครับ ตลาดรถที่อินเดีย
แต่ออกรถใหม่อะไรไป สามวันก็เก่าหมด
ถนนเน่าเหลือเกิน
: )

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 13:53:53 »
อิอิ แน่นอนครับ มากกว่าล้านแน่ๆที่ไม่ชอบ และผมก็ไม่ค่อยเห็น Toyota
เพราะเค้ามีมากกว่าพันล้านคน ที่ยังไม่สำรวจอีก
แต่ MARUTI SUZUKI SWIF นี่ เป็นดวงใจ

ผมไม่ค่อยเห็นเก๋ง Toyota นะ โชว์รูมที่ Luknow Agra Delhi
นี่มีน้อยมากๆ เท่าที่เห็นอะไรที่ไม่ใช่ทาทาหรือมหินทรา ก็จะเป็น ซูซุกิ ครองเมือง
ได้คุยกับคนอินเดียเรื่องรถ
เค้าไม่ชอบ TATA เท่าไหร่ แต่เท่าที่ซื้อเพราะความคุ้มค่าและเรื่องบำรุงรักษา
ส่วนรถที่เค้าอยากได้และเอื้อมถึง ก็เป็นรถญี่ปุ่นแบบ WAGON R เนี่ยแหละครับ

ซับซ้อนมากๆครับ ตลาดรถที่อินเดีย
แต่ออกรถใหม่อะไรไป สามวันก็เก่าหมด
ถนนเน่าเหลือเกิน
Toyota ที่อินเดียมีน้อยรุ่นให้เลือกครับมีแค่ Innova,Altis,Camry,Fortuner,Innova,Ethios,LC 200,LC Prado แค่นี้
นอกจากนี้ Nissan มีแค่ Teana,X-Trail,Micra แค่นี้ครับ