ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหลังคาของ Tida มันเตี้ยกว่านี้นิดนึง คิดว่ามันจะสวยขึ้นไม๊ครับ  (อ่าน 6606 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ตัวห้าประตูนะครับ ทีมงาน PS ลองจัดให้หน่อยได้ไม๊ครับ

ผมคิดว่ามันอาจจะสวยขึ้นเป็นกองเลยก็ได้
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เทรนด์รถยุคใหม่เนื้อที่กระจกต้องน้อยลง

Tiida B12D ตัวใหม่เตี้ยลงพอควรเลยนะครับ

• Keep working by Johnie worker
เทรนด์รถยุคใหม่เนื้อที่กระจกต้องน้อยลง

Tiida B12D ตัวใหม่เตี้ยลงพอควรเลยนะครับ

ใช่เลยพี่ เจ้านี่มันดูเพรียวขึ้นจริงๆ

ส่วนตัวปัจจุบันนี้ผมลองจินตนาการดูแล้ว ผมว่ าถ้าหลังคามันเตี้ยกว่านี้รถมันต้องออกมาดูดีแน่ๆ เลย ไฟหน้า กะ ไฟท้ายมันลงตัวอยู่แล้วด้วย

ไม่รู้จะมีใครใจดีจัด photoshop หลังให้ชมซักนิสสสส อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

keanetona

• บุคคลทั่วไป

ลองรับชมครับ

เทียบกับต้นฉบับ
http://img.get1car.com/nissan/3626/2004-nissan-tiida-1280x960-image-12.jpg
รูปค่อนข้างใหญ่ เลยขอลงแต่ลิงก์นะครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ถูกต้องครับ ตามที่คุณ Homy ว่า  ;D

ลองรับชมครับ

เทียบกับต้นฉบับ
http://img.get1car.com/nissan/3626/2004-nissan-tiida-1280x960-image-12.jpg
รูปค่อนข้างใหญ่ เลยขอลงแต่ลิงก์นะครับ

ว้าวววว สวยขึ้นจม พี่ครับขอเตี้ยอีกหน่อยได้ไม๊ครับ อิอิ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ลองๆๆๆครับเปลี่ยนไฟหน้า กระจังด้วยๆๆ

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
น่าจะมาแบบนี้ตั้งแต่แรก

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ลองๆๆๆครับเปลี่ยนไฟหน้า กระจังด้วยๆๆ

ถ้ามาอย่างที่ Photoshop นี้นะครับ ขายดีระเบิดไปนานแย้ววว
จริงๆ นะ Golf ก็ golf เหอะ  ;D

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ขออำนาจPS จงคงอยู่ตลอดไป
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ถ้าเตี้ยลง พื้นที่โดยสารก็น้อยลงสิครับ

ยังไงผมก็ยังเชียร์ Tiida โฉมปัจจุบัน เรื่องการจัดการห้องโดยสารนี่แหละครับ ผมว่ารถรุ่นนี้มันดูเป็นรถใช้งานดีครับ

Suzuki ทำไมไม่เอา SX-4 Sedan เข้ามาหนอ เฮ้อ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Eddy5659

เฮ้ยๆ นี่เป็นครั้งแรกเลยที่ผมว่า Tida สวย

ส่ง PS ชุดนี้ไปไห้ Nissan ดู เผื่อจะเปลี่ยนใหม่

ว่าแต่มีใครใช้ CS5 ยังครับ ดีไหม กำลังหาของ Mac Os 10.6 ใช้ Illustrator มาได้พักแล้ว ยังไม่โดนเลย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ถ้าเตี้ยลง พื้นที่โดยสารก็น้อยลงสิครับ

ยังไงผมก็ยังเชียร์ Tiida โฉมปัจจุบัน เรื่องการจัดการห้องโดยสารนี่แหละครับ ผมว่ารถรุ่นนี้มันดูเป็นรถใช้งานดีครับ

Suzuki ทำไมไม่เอา SX-4 Sedan เข้ามาหนอ เฮ้อ

ถ้าเตี้ยลงไม่กี่มิล และยกเบาะต่ำลงนิดนึงก็ไม่มีปัญหาแน่ๆ  เพราะยังไงฐานล้อก็ต้องขยายออกไปอีกครับ

โชคดีว่า แนวคิดของ Tiida ตัวใหม่ก็ยังคงรักษาคุณภาพและความกว้างขวางห้องโดยสารเช่นเคย

ออฟไลน์ delete

ขออำนาจPS จงคงอยู่ตลอดไป

ลากช่วงท้ายให้ยาวขึ้นอีกนิด เอามาแข่งกับวิชได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ผมใช้ cs5 ครับ ก็ใช้ๆยากนิดหน่อยสำหรับคนที่ไม่เคยแต่มี อะไรเด็ดๆเยอะเลยครับๆ ลองดุครับดีครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ผมใช้ cs5 ครับ ก็ใช้ๆยากนิดหน่อยสำหรับคนที่ไม่เคยแต่มี อะไรเด็ดๆเยอะเลยครับๆ ลองดุครับดีครับ

ไม่รู้ว่าที่ แหลมทอง จะมียัง สงสัยต้องไปเดินซักหน่อย อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

keanetona

เฮ้ยๆ นี่เป็นครั้งแรกเลยที่ผมว่า Tida สวย

ส่ง PS ชุดนี้ไปไห้ Nissan ดู เผื่อจะเปลี่ยนใหม่

ว่าแต่มีใครใช้ CS5 ยังครับ ดีไหม กำลังหาของ Mac Os 10.6 ใช้ Illustrator มาได้พักแล้ว ยังไม่โดนเลย

ผมลงทั้ง CS2 และ CS5 ครับ แต่ชอบใช้ CS2 มากกว่า

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ดูดีขึ้นเยอะเลยนะเนี่ย

Chariot

กระทู้เก่าๆ ก็มียำ Latio เอาไว้ด้วย ลองเข้าไปชมดูครับ

*/*/*/ เจ้า(แรกของ)โลก.. NISSAN TIIDA Latio "Minorchange" (by CS3) \*\*\*

ออฟไลน์ praphan

• Jr. Member
  • **
แจ่มขึ้นนะ....อืม

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
CS 5 ง่ายกว่า Cs อีกครับ อีกอย่างกินทรัพยากรณ์เครื่องกระจาย  :D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้