ผู้เขียน หัวข้อ: Cityขายดีขนาดนั้นเลยหรือครับ  (อ่าน 5558 ครั้ง)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
Cityขายดีขนาดนั้นเลยหรือครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 22:24:44 »
พอดีไปจองcityมา  เซลล์บอกว่า ต้องรออีกสามเดือน  ประมาณ เดือนมีนาคม  รุ่น V(as) at สีเงิน  มันขายดีขนาดนั้นเลยหรอครับ  แล้ว  เซลล์บอกว่าจะมีรุ่นพิเศษออกมาด้วยเป็นสีขาวมุก เพิ่มออฟชั่นขึ้นมาอีก
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: Cityขายดีขนาดนั้นเลยหรือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 22:31:28 »
ขายดีตั้งแต่ออกมาแล้วครับ 8,800 คันในเดือนแรก
แต่รุ่นพิเศษคงไม่น่ามีแล้วนะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: Cityขายดีขนาดนั้นเลยหรือครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 22:35:20 »
อยากได้เร็วอย่าคิดมากครับ ขอเค้าเอารถโชว์ในศูนย์ไปเลย ไม่งั้นตระเวณตามศูนย์ ตจว.ดูครับ พวก city เนี่ยเห็นสั่งมากองกันพอสมควรเลย เพราะมันขายได้ชัวร์ๆครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 22:58:47 »
ผมจองที่ชลบุรีครับมันใกล้บ้านดี
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ BOMBAY

• Jr. Member
  • **
  • "HONDA FAMILY"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 23:41:40 »
ทำไมนานจังครับ ผมจองแค่เดือนเดียวเอง เป็นตัวโมเดลปี 2011 ท๊อปขาวครับ จองกลางเดือนตุลาคม รถมาวันที่ 12 พฤศจิกายน ฤกษ์รับรถ 19 พฤศจิกายน ครับ ที่สุวรรณภูมิฮอนด้า ครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 01:13:11 »
8,800 คันในเดือนแรกคือ

ยอดจองครับ ไม่ใช่ยอดขาย

ออฟไลน์ vantipz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 01:37:42 »
สีขาวมุก+ออฟชั่นเสริม ทำไมเซลล์ผมไม่บอกอย่างนี้เลยแฮะ -*- มีรายละเอียดอักไหมครับ ถ้าเพิ่มครูสคอนโทรลนี่แจ่มเลย(ขอเหอะๆๆ T  T)
ดีนะที่ยังไม่ได้จอง

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 10:19:31 »
ได้ยินข่าวมาแว่วๆเหมือนกันว่าจะมีรุ่นพิเศษสีขาวมุก ภายในสีดำ หน้าปัดดิจิตอล คันเร่งแบบสปอร์ต เพิ่มประมาณ 40k
ทำเฉพาะรุ่น V เหมือนตัว wise edition

ออฟไลน์ DF-SLB

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 10:26:54 »
น่าสนใจๆ คงต้องเข้าไปดู Review ของ คุณ  Jimmy อย่างละเอียดอีกที  กำลังจะออก cruze ตัว top แต่ กังวลนิดหน่อย เพราะอาจจะทำให้เป็นบรรทัดฐาน ของตัวเองในอนาคต และอาจจะเกินความจำเป็นต่อตัวเองเกินไป (เริ่มจะปวดหัวตุ๊บๆแล้วเนี้ย)

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 14:37:53 »
ทำไมนานจังครับ ผมจองแค่เดือนเดียวเอง เป็นตัวโมเดลปี 2011 ท๊อปขาวครับ จองกลางเดือนตุลาคม รถมาวันที่ 12 พฤศจิกายน ฤกษ์รับรถ 19 พฤศจิกายน ครับ ที่สุวรรณภูมิฮอนด้า ครับ

เซลล์บอกว่ามีแต่สีขาวครับที่ได้เดือนม.ค  แต่ผมจะเอาสีเงินนองท๊อปต้องรอไปถึง มีนาโน๊น  เพราะว่ากุมภาเค้าไม่ผลิตครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 22:25:21 »
สีขาวมุก+ออฟชั่นเสริม ทำไมเซลล์ผมไม่บอกอย่างนี้เลยแฮะ -*- มีรายละเอียดอักไหมครับ ถ้าเพิ่มครูสคอนโทรลนี่แจ่มเลย(ขอเหอะๆๆ T  T)

เพิ่มครูซคอนโทรล ไปติดเอาข้างนอก ราคาไม่เกิน 1000 ครับ
ในคลับแจ๊ซเขาติดกันหลายคันแล้วด้วย CITY ก็ติดได้เหมือนกันครับ..

นี่เป็นข้อดีของฮอนด้าที่ของเล่นมักจะมีมาให้เลือกเล่น และหาง่ายกว่าหลายๆค่ายครับ
-------------------------------------------------------------------------

CITY ที่บ้านผมก็รอประมาณ สองเดือนเหมือนกันครับ..
แต่เมื่อเดือนที่แล้ว เอารถเข้าศูนย์ฮอนด้าชัยภูมิ มีจอดโชว์อยู่คันนึง เป็นรุ่นเกียร์ธรรมดา สีเทา
ถ้าทำไฟแนนซ์ผ่าน ก็เอารถไปได้เลย  ;)
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 23:02:12 »

เพิ่มครูซคอนโทรล ไปติดเอาข้างนอก ราคาไม่เกิน 1000 ครับ
ในคลับแจ๊ซเขาติดกันหลายคันแล้วด้วย CITY ก็ติดได้เหมือนกันครับ..

นี่เป็นข้อดีของฮอนด้าที่ของเล่นมักจะมีมาให้เลือกเล่น และหาง่ายกว่าหลายๆค่ายครับ
-------------------------------------------------------------------------

CITY ที่บ้านผมก็รอประมาณ สองเดือนเหมือนกันครับ..
แต่เมื่อเดือนที่แล้ว เอารถเข้าศูนย์ฮอนด้าชัยภูมิ มีจอดโชว์อยู่คันนึง เป็นรุ่นเกียร์ธรรมดา สีเทา
ถ้าทำไฟแนนซ์ผ่าน ก็เอารถไปได้เลย  ;)

City ติด cruise ได้ แต่ใช้ไม่ได้ ECU ไม่รองรับ  มีไว้ติดหลอกให้สวยงาม

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 17:36:47 »

City ติด cruise ได้ แต่ใช้ไม่ได้ ECU ไม่รองรับ  มีไว้ติดหลอกให้สวยงาม
ซะงั้นเลย.. ขอบคุณมากครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 17:44:55 »
ได้ยินข่าวมาแว่วๆเหมือนกันว่าจะมีรุ่นพิเศษสีขาวมุก ภายในสีดำ หน้าปัดดิจิตอล คันเร่งแบบสปอร์ต เพิ่มประมาณ 40k
ทำเฉพาะรุ่น V เหมือนตัว wise edition
40,000 นี่แพงเหมือนกันนะครับเนี่ย?