ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทุกท่านในนี้ดีกว่า ถ้ามันอยู่ตรงหน้าของคุณ คุณจะดูหน้า หรือดูตูดมันคะ??  (อ่าน 5431 ครั้ง)

alzeto

• บุคคลทั่วไป
สมมตินะคะ มีรถยนต์ ที่อยู่ดีๆ จอดอยู่ข้างหน้า  เชื่อค่ะว่า คุณต้อง มองมันอยู่แล้ว แต่ คุณจะชอบมองหน้ารถ หรือมองตูดรถล่ะ??

ริงโกะชอบมองตูดรถมากกค่ะ (อย่าคิดลึก)  เพราะ ด้านท้ายดูมีรายละเอียด และมีสเน่ห์ มากมาย จริงๆ   และ ถ้ามาจอดอยูตรงหน้า ริงโกะจะพลาดไม่ได้ที่จะ นั่งยองๆ มองที่ตูดรถทุกทีค่ะ

แล้วทุกท่านในนี้ ชอบมองด้านไหนคะ?? หรือตำแหน่งอื่นก็ได้ค่ะลงยกมาค่ะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ผมชอบมองเส้นสายด้านข้างตัวรถครับ ชอบความลงตัวของเส้นแนวโค้งตั้งแต่ข้างหน้าลากไปจรดด้านหลัง ลามไปเอวลงสะดือแล้วจะเจอของดี เฮ้ยยยย

ตรึกโป๊ะ!!!
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

alzeto

เอ้อ มองหน้าเฉียงๆ ก็สวยนะคะ แต่สำหรับรถบางรุ่นเท่านั้นเองค่ะ

ริงโกะค่ะ

• Keep working by Johnie worker
ตัวอย่างที่เห็นได้ชัดคือ ตูดของซิตี้ไงริงโกะ มองตรงๆ ไม่เท่าไหร่ แต่ถ้ามองมุมเฉียง มันสวยโคตร
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
ชอบดูไฟหน้ากับไฟท้ายที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวอะครับ แบบมองปุ๊ปรู้เลยว่าเป็นรถรุ่นไหน แบรนด์ไหน ไม่ว่ากลางวัน/กลางคืน เช่นท้ายของบีเอ็ม เบนซ์ เทียน่า*-* ด้านหน้าก็พวกออดี้ บีเอ็ม เบนซ์ ฮ่าๆ เอกลักษณ์เฉพาะของรถชอบมากครับ

Re: ถามทุกท่านในนี้ดีกว่า ถ้ามันอยู่ตรงหŨ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 09:59:34 »
อีกรุ่้นที่ผมยกให้ความลงตัวทั้งคันเลยคือ Serie 5 F10 ครับ ลงตัวหมดเลยทั้งด้านหน้า ด้านหลัง เส้นสายด้านข้าง โอ้ววววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2010, 14:21:57 โดย last_dezember »

ออฟไลน์ devilwingzx

ชอบมากครับอันนั้น 5 5 5 5 เส้นสายลงตัวมาก ไฟหน้าไฟท้ายเวิคครับ*-*

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อืมม ดูตูดครับ เพราะถ้าเป็นรถที่ไม่รู้จัก อย่างน้อยเรายังเห็นชื่อรุ่นไง แล้วหลังจากนั้นค่อยเดินวนครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ apinui

ผมชอบมองคนขับครับ .......

ถ้ารถสวย หรือรถหรูๆ ถ้ามองจากด้านหลัง ผมก็จะเดากับเพื่อนหรือแฟน ว่า รถคันนี้ผู้หญิง หรือผู้ชายขับ คนแก่หรือคนหนุ่ม ..

เมื่อเดากันแล้ว ผมก็จะพยายามแซงไปดูหน้าเค้าให้ได้ครับ .... มันลุ้นกว่า ...

เคยเจอไหมล่ะครับ 350Z โมเต็มๆ พาร์ทรอบคัน สีดำด้านทั้งคัน พอขับไปดูหน้า กลายเป็นชายสูงอายุประมาณ 60-70 เป็นคนขับ ...

กับ กระบะ 4x4 แต่งแนวตลุยป่า ...แต่คนขับกลับเป็นนักศึกษาหน้าตาน่ารักโคตรๆ  .....

ผมเจอประจำครับ .....

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมดูหน้าครับ ชอบเก็บรายละเอียดด้านหน้ามากกว่า
เช่น พวกกระจัง ไฟหน้า

ออฟไลน์ kem

• Newbie
  • *
หลังจากเล่นเกมจีที5 แล้ว
ทำให้รู้ว่าผมชอบดูตูดรถครับ
(จับถ่ายรูปทีไรถ่ายแต่ด้านท้ายทุกที ;D)

ออฟไลน์ Newhang

ประกอบกันครับ รถหลายๆคันมันมีมุมสวยของเค้าอยู่ บางมุมเนี่ยดูไม่ดีเลย

ส่วนตัวมักชอบมองมุมสวยมากกว่า ตรงไหนสวยก็ดูตรงนัน้

ออฟไลน์ off_033

ชอบด้านหน้าที่สุดครับ

แต่เวลามองก็จะมองทั้งคัน

บางคันท้ายสวย บางคันหน้าสวย  รถบ้านๆที่ลงตัวทั้งคันผมว่า camry โฉมปัจจุบันนี่แหละ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
สำหรับผมผมชอบมองด้านหน้ารถครับ
แต่มีไม่กี่รุ่นที่ขอมองหลังรถมากกว่า อย่าง Vios โฉมปัจจุบัน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

สำหรับผมผมชอบมองด้านหน้ารถครับ
แต่มีไม่กี่รุ่นที่ขอมองหลังรถมากกว่า อย่าง Vios โฉมปัจจุบัน

มองด้านหลังไม่กลัวโดนลำแสงพิฆาตหรือน้อง

keanetona

เจ๊ดู Mythbuster ตอนล่าสุดรึยังครับ ที่เอา 928 มาตัดตัวถังแล้วเอาตูดรถอยู่ด้านหน้าแทน เพื่อทดสอบตำนานหลักอากาศพลศาสตร์ที่เขาว่า ท้ายรถจะมีแรงต้านอากาศน้อยกว่าด้านหน้า

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
คนที่ชอบรถ จะใช้สมองส่วนที่จดจำใบหน้าหมุษย์ มาจำรถครับ
ผมชอบทั้งสองด้าน มองไฟหน้า ไฟท้าย ว่ามันพยายามจะสื่อสารอะไรกับเราอยู่

เป็นผู้หญิงที่เซ็กซี่ หรือคุณน้าที่ดูอบอุ่น

ด้านข้างก็ชอบ แต่ชอบเวลารถวิ่งแล้วเรามองอยู่ข้างๆ ตามไปกับมัน
ไม่ชอบแค่ด้านเดียว ใต้ท้อง ...  ::)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ 6162002

มองทะเบียนรถแล้วเล่นเกม24 กับน้องครับ *-*

ออฟไลน์ chaiyathip

• Jr. Member
  • **
มองหน้าแล้วค่อยมองท้ายครับ แต่ถ้าไม่มองหน้า(คน)ก็เสียวๆครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

กลางวันผมชอบมองท้ายรถครับ  กลางคืนชอบมองหน้ารถ  โดยเฉพาะ E60 เปิดไฟหรี่ สวยจริงๆ เหยี่ยวชัดๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ raulowen