ผู้เขียน หัวข้อ: ืnissan sport concept นี่ใช่ต้นแบบของ tiida หรือเปล่าครับ  (อ่าน 6298 ครั้ง)

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
ผมว่าหน้าตามันคล้าย ๆ กัน ถ้าใช่ทำไมไม่ทำให้ tiida ดูโฉบเฉี่ยวเหมือนตัว nissan sport concept ล่ะครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Re: ืnissan sport concept นี่ใช่ต้นแบบของ tiida หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 17:47:38 »
โอ้โห ชัดเลยครับ Tida ชัดๆ เฮ้ยยย แล้วเห็นแบบนี้ชักจะหวั่นๆ กับเจ้า L12F แล้วสิ

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Re: ืnissan sport concept นี่ใช่ต้นแบบของ tiida หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 17:59:04 »
Sport Concept นี่เป็นรถต้นแบบของ Tiida โฉมปัจจุบันครับ
เคยเอามาโชว์ใน Motor Show ปี 49 ก่อนที่ในปีเดียวกัน Tiida จะเปิดตัว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ takzakub

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 19:30:14 »
ภาพนี้มันออกมานานมากๆ แล้วจริงๆครับ  นานจนลืมไปแล้วครับ

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 19:36:17 »
โอ้ยปวดใจ L12F ของกระผมจะโดนยำเป็นยังไงต่อไปเนี่ย - -*

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 20:21:11 »
เคยคิดเหมือนกันครับ ว่า ทำไมมันไม่ทำให้สวยเหมือน concept ที่ออกมาก่อนหน้า
แต่ความจริงแล้ว

Tiida ผลิตได้ก่อนในตลาดโลก

แล้ว

Sport Concept เพิ่งมาทำและแสดงโชว์ทีหลังครับ
ซึ่งมัน debut ในงาน  2005 New York International Auto Show

ในขณะที่ Tiida เริ่มผลิตกันตั้งแต่ 2004 ครับ

ออฟไลน์ mr.newton

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 21:10:09 »
Nissan C-Note ต้นแบบเจ้า tiida ตัวจริง
โชว์ตั้งแต่ปี 2003  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 21:17:38 »
เหมือนสุดๆไปเลยครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 21:38:05 »
ล้ำมากเลยนะตัวนี้ ดูอวกาศจริงๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 23:20:34 »
หึหึหึหึหึ

จะเหลือเหรอคร้าบ คุณน้องเป้....นิสสัน ที่รัก เขาจะยำรถ Ellure (ขออ่านว่า ไอ้รั่ว) ออกมาให้แก่ไม่เหลือความเป็สปอร์ตแน่ๆ ชัวร์ป้าด

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 23:23:06 »
หึหึหึหึหึ

จะเหลือเหรอคร้าบ คุณน้องเป้....นิสสัน ที่รัก เขาจะยำรถ Ellure (ขออ่านว่า ไอ้รั่ว) ออกมาให้แก่ไม่เหลือความเป็สปอร์ตแน่ๆ ชัวร์ป้าด

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
คงเป็นได้แค่ไอ้ติ๋มจากญี่ปุ่นรึเปล่าครับพี่จิมมี่?

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 23:58:51 »
หึหึหึหึหึ

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด สงสัยคงต้องถอดใจ ซะแล้ว หันมามอง cruzy ดีกว่า
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 10:50:24 »
ผมถึงได้เป็นห่วงไงครับ นิสสันไม่ต้องทำรถต้นแบบออกมาล้ำมากนักหรอกถ้าตัวผลิตจริงมันแตกต่างมากขนาดนี้ คนดูจะเสียความรุ้สึกจนพาลไม่อยากซื้อเสียเปล่า  :-\

น่าจะมีใครกล้าผลิตชุดแต่งที่ใส่แล้วออกมาเหมือนกับตัวต้นแบบนะครับ รับรองว่าขายโครมครามในบ้านเราแน่นอน  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 11:17:55 »
ที่แท้มันคือชุดแต่งของ ทีด้า นี่เอง

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 23:53:42 »
หึหึหึหึหึ

แหม ไม่แก่ก็ไม่ใช่ Nissan สิคร้าบ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!