ผู้เขียน หัวข้อ: +++ คลิป Fiesta ส่งท้าย ใครรอดูเกียร์ M/T เชิญครับ +++  (อ่าน 8368 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
มาแล้ว

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Re: +++ คลิป Fiesta ส่งท้าย ใครรอดูเกียร์ M/T เชิญครับ +++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 21:54:24 »
นั่งดูไป อ่านหนังสือสอบไปด้วย 555

ขอบคุณพี่แพนนะครับ

ออฟไลน์ mkuski

• Full Member
Re: +++ คลิป Fiesta ส่งท้าย ใครรอดูเกียร์ M/T เชิญครับ +++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 22:14:19 »
แรง จิง กินน้ำมัน ตามแรง แรง ดูไป มีสาระเรื่องเพลงด้วยอิอิ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 22:28:14 »
เดี๋ยวว่างๆ จะไปดูครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 22:30:42 »
ขอบคุณครับ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 22:43:55 »
ดูได้คลิปเดียว แถมไม่จบอีกตะหาก จะต้องไปนอนก่อน พรุ่งนี้ไปไล่สอบค้าง
เดี๋ยวกลับมาจะมาดูต่อครับผม ขอบคุณมากครับ  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ wic3350

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 22:52:24 »
นั่งดูไปเตรียมสไลด์พรีเซ้นงานวิจัยไปด้วย หายเครียดเลย  ;D

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 22:55:50 »
เจ้า 1.4 นี่ผมว่ามันแอบแรงต้นนะครับ แม้ความเร็วปลายจะตันๆแต่ช่วง 0-100 นี่
บอกตรงๆว่ารู้สึกว่ามันไปด้วยกันกับตัว 1.6 ห้าประตูคันที่ผมขับเลยแหละ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 00:02:13 »
ช่วงล่างดีแบบ 1.6 อัตราเร่ง 0-100 ดีใกล้เคียง 1.6
โอ้ย อยากได้อีกแล้ว Fiesta Sedan อยากได้จริงๆ นะครับ
แต่อยากให้ QC ดูนิ่งๆ ก่อน ไหนจะศูนย์อีก เพื่อนผมไม่เอา
Fiesta เพราะเรื่องศูนย์นี่แหล่ะ อย่างศูนย์ Mazda นี่ ถือเป็น
ขั้นต่ำสุดที่มันจะรับได้ ดังนั้นรถดีๆ อย่าง Fiesta/Swift มันก็เลย
ตัดออกไปจากตัวเลือก หันไปมอง Jazz เหมือนเดิม

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 00:04:02 »
คุยกันตลกดี มีสาระครับ สนุกมากครับ ขอบคุณมากครับสำหรับวีดิโอ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 00:13:51 »
คลิปต่อไป อยากได้อะไรกัน

ตามแผนตอนแรกจะเป็น Altis 1.8
แต่หรือว่า..จะอยากดูคลิป MTM Audi S3 กันก่อน

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 00:28:18 »

แต่หรือว่า..จะอยากดูคลิป MTM Audi S3 กันก่อน

1เสียงให้ S3 ครับ  8)

ออฟไลน์ praphan

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 00:41:42 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 00:57:30 »
ตอบแบบ ไม่คิดครับ MTM S3
ขอบคุณมากครับผม

ว่าใครสักคนสงเคราะห์ข้อมูลผมที่ เหอะ ผม งง เกี่ยว รหัสรุ่นของ audi

เช่น ตัวนำหน้าอ่ะครับ ว่า เห็นมี A,S,RS,Q แค่นี้มั้งครับ แต่ละตัวมันหมายความว่าอะไรครับ

ผมพอเข้าใจด้วยตัวเอง ว่า ถ้า ขึ้นต้นด้วย S จะเป็นขับเคลื่อน 4 ล้อ ไม่รุ้ว่าเข้าใจถูกไหม ใครทราบรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 03:37:05 »
ขอบคุณสำหรับคลิปครับผม

เห็นแล้วแอบทึ่งว่าเครื่อง 1400 มันจะขยันได้ใจแบบนี้ กินน้ำมันนิดหน่อยก็ ok นะ

ตอบแบบ ไม่คิดครับ MTM S3
ขอบคุณมากครับผม

ว่าใครสักคนสงเคราะห์ข้อมูลผมที่ เหอะ ผม งง เกี่ยว รหัสรุ่นของ audi

เช่น ตัวนำหน้าอ่ะครับ ว่า เห็นมี A,S,RS,Q แค่นี้มั้งครับ แต่ละตัวมันหมายความว่าอะไรครับ

ผมพอเข้าใจด้วยตัวเอง ว่า ถ้า ขึ้นต้นด้วย S จะเป็นขับเคลื่อน 4 ล้อ ไม่รุ้ว่าเข้าใจถูกไหม ใครทราบรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

เรื่องรหัสรุ่น Audi เป็นแบบนี้ครับ

A- รถรุ่นปกติธรรมดาๆในไลน์ครับโดยจะมี A1 A3 A4 A5 A7 A8 ไม่ว่าจะเป็นรถแบบไหนก็ตามทั้งซีดาน Hatchback คูเป้ อนุกรมมันจะประมาณนี้

S- รหัสที่แรงกว่าปกติ โดยใช้รถรหัส A มาปรับแต่ง เช่น S3 เป็นต้น คล้ายๆ Honda civic Type-R ครับ

RS- รหัสที่แรงกว่ารหัส S ครับเช่น RS4 เป็นต้น รหัสนี้จะแรงสุดๆจากโรงงานแล้วละครับ

Q- รหัสเฉพาะะกลุ่ม SUV ของค่ายนี้ครับ เช่น Q5 Q7 เป็นต้น
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ dancing Q

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 07:04:04 »
ไหลตายเลยยยยยยยยย

เฮ้ย!!!!!!!!!!        ไม่ใช่ 5555555

ไหลตามเลยยยยยยยยยยยยย

ssssssssssssss.     3333333333333333. ครับ

รีบพิมไปหน่อย สงสัย s3 เข้าสิง 5555555
 สมาชิกใหม่ครับ

1เสียงให้ S3 ครับ  8)

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 08:52:42 »
Mazda 2 sedan ผมก็ชอบเหมือนกับคุณแพนนะครับ
มันเป็น Hatchback ต่อตูดก็จริง แต่มันมีลักษณะเป็นท้ายที่โอบร่าง
Hatchback อีกที ดูเหมือนแนวๆ ประมาณท้ายของ peugeot เป็นทรง
ที่ทำให้รถดูสปอร์ต ทั้งๆ ที่หน้าเท่าเดิม แต่ท้ายยาวขึ้น และเมื่อมองข้าง
หลังไม่ว่าจะตรงหรือเฉียง มันสวยในตัวของมันเอง

ส่วนข้อด้อยของ Fiesta sedan คือด้านท้ายรูปแบบมันวางไม่ค่อยสวย
และสู้ท้ายของ 2 ไม่ได้ แต่ผมชอบมุมองด้านข้างของ Fiesta sedan มาก
มุมมองด้านข้างมันทำได้ใกล้เคียง Verve sedan concetp ใช้ได้เลย และ
เป็นรถที่มองด้านข้างแล้วสวย เช่นเดียวกับ Prius ที่มองด้านข้างตรงๆ จะสวย
Fiesta Hatchback ยอมรับเลยว่าสวยทุกด้านทุกมุมจริงๆ แต่ เนื่องจากใจมันยอม
ให้กับด้านข้างของ Fiesta sedan ไปแล้วอย่างหมดใจ เลยส่วนตัวคิดว่า ถ้าจะซื้อ
Fiesta ก็คงเป็นรุ่งเก๋งนี่แหล่ะ และเกียร์ธรรมดานี่ก็น่าสนใจจริงๆ อย่างที่คิดไว้
ขอบคุณ การถ่ายทำการทดสอบในครั้งนี้มากครับ

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 09:14:26 »
ดูจบแระ  และก็รอดู S3 กับ Altis 1.8 ต่อด้วย 2.0 ต่อ

รอชมๆ

ออฟไลน์ maru

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 10:25:11 »
ดูจบแล้วค่ะ ชอบหัวเกียร์และการชีพเกียร์มากเลย  แต่รออ่านfull review ไม่ไหว ตอนนี้ซื้อ1.6 s มาขับแล้วอิอิ ชอบช่วงล่าง พวงมาลัยมาก และเครื่องเสียงมาก(ถ้าเทียบกับcityไม่รู้อันไหนดีกว่า) แต่ก็แอบทะเลาะกับเกียร์ออโต้อยู่บ่อยๆ โดยรวมก็ชอบค่ะ ถ้าอัพfirmware  เกียร์เร็วๆก็ดีนะค่ะ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 11:30:13 »
ดูจบแล้วค่ะ ชอบหัวเกียร์และการชีพเกียร์มากเลย  แต่รออ่านfull review ไม่ไหว ตอนนี้ซื้อ1.6 s มาขับแล้วอิอิ ชอบช่วงล่าง พวงมาลัยมาก และเครื่องเสียงมาก(ถ้าเทียบกับcityไม่รู้อันไหนดีกว่า) แต่ก็แอบทะเลาะกับเกียร์ออโต้อยู่บ่อยๆ โดยรวมก็ชอบค่ะ ถ้าอัพfirmware  เกียร์เร็วๆก็ดีนะค่ะ

ลองไปฟังเสียงลำโพงซิตี้ดูครับ แล้วจะรักเฟียสต้าขึ้นเยอะ

ถ้าให้คะแนนเต็ม 10 ซิตี้ผมให้แค่ 5 เฟียสต้าผมให้ 9 โดยเฉพาะที่ความเร็วสูงๆ

เสียงลำโพงของซิตี้จะหึ่งๆและบวมๆ ดึ๊บมาแล้วมันไม่ยอมหายไปเสียงมันจะหึ่งอยู่ในรถนั่นแหละ ฟังแล้วผมไม่ชอบหนวกหู ส่วนใหญ่ที่ผมขับซิตี้ ผมจะปิดเพลงขับมากกว่า ถ้าเปิดก็จะฟังแค่วิทยุอะครับ

ปิดเสียงขับจนเจอปัญหารถนี่แหละ ตอนนี้กำลังเข้าศูนย์อยู่ ฮิๆ

ออฟไลน์ maair

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 11:30:39 »
ส่วนตัวก็รู้สึกชอบกับรูปลักษณ์ของ Mazda2 นะครับ แ่ต่ทุกครั้งที่ผมเข้าไปนั่งในที่นั่งคนขับ(ทุกครั้ง) หัวเข่าก็จะไปโขกกับโป่งคันเกียร์ทุกทีเลย ไม่รู้จะทำโป่งหาพระแสงอะไร  >:(

ผมว่าคงมีอีกหลายคนที่คิดเหมือนผม ตัด Mazda2 ออกจากตัวเลือก เนื่องจากโป่งตรงเกียร์นี่แหละครับ

ป.ล. เข้าไปนั่งทุกครั้ง โขกทุกครั้งจริง ๆ ครับ สาบานได้ (หรือผมไม่ระวังเองนะ แต่นั่งคันอื่นมันไม่โขกนะ)

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 14:51:52 »
     ขอบคุณนะครับ รถน่าใช้มาก ผมชอบเกียร์ธรรมดาซะด้วย
 โชคดีที่บ้านอยู่ใกล้ศูนย์ลำลูกกา
แต่สมาชิกในบ้านเริ่มเยอะ นั่งกันไหวปะเนี่ย ? สำหรับ 4 คน
'19 Honda Civic EL

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 16:18:30 »
เดี๋ยวกำลังจะดูนะจ้ะ ตั้งใจจะเปิดดูตอนวิ่งออกกำลังกายเลยครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 17:52:37 »
ส่วนตัวก็รู้สึกชอบกับรูปลักษณ์ของ Mazda2 นะครับ แ่ต่ทุกครั้งที่ผมเข้าไปนั่งในที่นั่งคนขับ(ทุกครั้ง) หัวเข่าก็จะไปโขกกับโป่งคันเกียร์ทุกทีเลย ไม่รู้จะทำโป่งหาพระแสงอะไร  >:(

ผมว่าคงมีอีกหลายคนที่คิดเหมือนผม ตัด Mazda2 ออกจากตัวเลือก เนื่องจากโป่งตรงเกียร์นี่แหละครับ

ป.ล. เข้าไปนั่งทุกครั้ง โขกทุกครั้งจริง ๆ ครับ สาบานได้ (หรือผมไม่ระวังเองนะ แต่นั่งคันอื่นมันไม่โขกนะ)

ไม่ได้คิดไปเองหรอกครับ น่าจะเป็นกันแทบทุกคน ทุกคันแหล่ะ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 19:46:01 »
ดูหมดแล้วครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคลิป แต่ที่อยากดูสุดๆ ต้องS3 ครับ อยากดูมากๆ ;D

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 20:06:45 »
ขอบคุณครับบ ;D

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 20:07:41 »
แพลนซื้อรถใหม่ปีหน้าก็เลือกไม่ยากแล้วละ  ;D

เพราะเกียร์ธรรมดา เป็นสิ่งที่ผมอยากได้มาก
(แม้่จะขับในเมือง)  

แต่แอบเสียดายที่เฟียตต้าไม่มี ๕ประตู เกียร์ธรรมดา  

ไม่งั้นเลือกง่ายกว่านี้เยอะ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ newzbaba

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 22:48:28 »
เรียนสอบถามครับ
เพื่อนผมกำลังจะถอย fiesta 1.4 เกีย ออโต้ กับ city 1.5 ออโต้

วัดกันที่อัตราเร่ง 0-140 ตัวไหนน่าสนใจกว่าเหรอครับ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 22:57:42 »
City แบบไม่ต้องสืบ

ออฟไลน์ raulowen

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 21:51:03 »
ขับสนุกพอตัว แดกเกินตัวไปหน่อย ;D