ผู้เขียน หัวข้อ: ++Toyota Yaris Modelchange เปิดตัวแล้วนะครับ คนไทยหมดสิทธิ์+++  (อ่าน 10773 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ดูแล้วเหมือนจะเน้นเรื่องภายในห้องโดยสารกับอัตราสิ้นเปลืองมากพอดูเลยครับ
สำหรับ Yaris โฉมใหม่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2184:-toyota-yaris-modelchange--&catid=84:new-cars-worldwide&Itemid=55

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member
Re: ++Toyota Yaris Modelchange เปิดตัวแล้วนะครับ คนไทยหมดสิทธิ์+++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 18:31:26 »
 >:( >:(

ออฟไลน์ JC vihicle

• Jr. Member
  • **
Re: ++Toyota Yaris Modelchange เปิดตัวแล้วนะครับ คนไทยหมดสิทธิ์+++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 18:39:47 »
 ??? แล้วเราจะได้เห็นเป็นรถนำเข้าจากเหล่า grey หรือเปล่า

แค่อยากเห็น

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 18:41:00 »
Vios ตัวต่อไปหน้าตาคงคล้ายแบบนี้แน่ๆ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ FlavorWheel

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 18:42:53 »
บรรทัดสุดท้ายก่อนจะจากลากันเราต้องขอย้ำกันอีกทีว่า Toyota Yaris Modelchange จะไม่มาเมืองไทยแน่นอน เพราะ Toyota คาดหวังกับ Vios โฉมใหม่และรถยนต์อีโคคาร์แฮทช์แบค 5 ประตูที่จำเป็นต้องพัฒนาใหม่หมดจดอย่างมาก Toyota จึงเล็งเห็นแล้วว่า Yaris ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องลุยรถแฮทช์แบค 5 ประตูอีกต่อไป เพราะแค่นี้ยอดขาย Toyota Vios ก็ถล่มทลายจนไม่มีคู่แข่งหน้าไหนจะเทียบเคียงได้

ก็นั่นนะซิ สมัย NCP42R ก่อนไมเนอร์เชนจ์ ได้เดือนละ 4000 คันยังว่ามากมายแล้วเลย

เดือน ตุลา 53 วิออส กวาดไป  7000 กว่าคัน

โอ้แม่เจ้า
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 18:47:05 »
Vios ยอดขายถล่ม ถล่มที่ว่านี่โดนCityถล่มหรือเปล่า?? =_=" ล้อเล่นหน่ะคร๊าบบบ

เห้อออ อีบทสวยโดนใจกลับไม่มาไทย จำไว้!!!!!
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 19:10:29 »
ผมว่าคอนโซลหน้ามันเหมือนไปลอกดีไซน์แจ๊สตัวเก่ามาเลย

ออฟไลน์ devilwingzx

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 19:11:38 »
คิกดเหมือนผมเลยมันเหมือนมีกลิ่นไอแจสอยู่- -* แต่ตัวใหม่ยอมรับลงตัวกว่าตัวเก่ามากครับ

ออฟไลน์ chaiyathip

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 19:20:42 »
ไม่เข้าไทย เห้อเจริญ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 19:36:51 »
ยาริส จะมีชะตากรรมเหมือน WISH สินะ

ที่ต้องหลีกทางให้อินโนวา สู้ว่า เอาอินโนวาขายแต่ในอินโดอย่างเดียว แล้วเอาวิชใหม่มาตื้บสเปซแวกอนดีกว่า หรือไม่งั้นก็โชว์พาวประกอบ well! fire! มันซะเลย

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 19:41:57 »
เซ็งจิต ดันใช้ตัวเก่าอยู่ ใหม่ก็ไม่มา
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ 1212312121

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 20:01:48 »
วีออส ตัวต่อไป คงแบบประมาณนี้ คล้ายๆตัว etios ป่าวนะ แต่ผมว่าตัวนี้สวยเฉี่ยวกว่าเดิมมากเลย แต่ไม่เข้าไทยนี่สิ เฮ้อออออ

ออฟไลน์ NOTTO

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 20:11:38 »
สวย คม ชอบ แต่งขึ้นแน่ๆ แต่ไม่มาก็ดีแล้ว เดี๋ยวปวดใจ อิอิ น้องเฟี๊ยสตี้ยังไม่ได้ผ่อนซักงวดเลย

alzeto

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 20:30:04 »

อีกแล้ว???  นี่ แสดงว่า คุณภาพชีวิต ในเรื่องความสูงของคนสมัยใหม่ มันตายตัวแล้วใช่ไหมคะ?? แบาะรถถึง ออกแบบหมอนตาย  แบบนี้  ทำไมไม่แบบยืดหมอนหัวบ้างคะ?? อย่าบอกนะว่าเลียบนแบบ Etios  เซงค่ะ

แต่ก็พูดอย่างนั้นอย่างนี้เถอะ รถสวยๆ บ้านเราซวยไม่ได้ขายทุกทีเลยน่า.......

ริงโกะค่ะ

Edit:ว้ายยยยย  พิมพ์ หมอนผิดค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2010, 20:43:51 โดย 椎名林檎 »

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 20:33:32 »
อีกแล้วไม่เข้าไทยตามเคย.........

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 20:34:14 »

อีกแล้ว???  นี่ แสดงว่า คุณภาพชีวิต ในเรื่องความสูงของคนสมัยใหม่ มันตายตัวแล้วใช่ไหมคะ?? แบาะรถถึง ออกแบบหมอยตาย  แบบนี้  ทำไมไม่แบบยืดหมอยหัวบ้างคะ?? อย่าบอกนะว่าเลียบนแบบ Etios  เซงค่ะ

แต่ก็พูดอย่างนั้นอย่างนี้เถอะ รถสวยๆ บ้านเราซวยไม่ได้ขายทุกทีเลยน่า.......

ริงโกะค่ะ

จักรยาน WIN
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

methus zaa

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 20:39:32 »
เจ๊ริงโกะ เรื่องหมอยอะไรนี่เค้าไม่พูดกันนะครับ มันไม่สุภาพ

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 20:56:08 »
สวยดีลงตัว แต่ไม่มาไทย ไปหิ้วเอามาจากมาเลได้รึเปล่า :/

keanetona

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 21:10:32 »
สวยดีลงตัว แต่ไม่มาไทย ไปหิ้วเอามาจากมาเลได้รึเปล่า :/

ลองเป่าหู ETON หรือ เกรย์รายอื่นๆดูสิครับ เผื่อเขาบ้าจี้เอาเข้ามาขาย

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 21:15:10 »
ผมว่ามันดูขัดๆกันนิดนึงที่ของนอกสวยเฉี่ยว แต่ข้างในผู้หญิงไปนิดนึง
มีใครคิดเหมือนผมบ้าง ?

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 21:19:20 »
วานเขียนจดหมายไปหาคุณวิเชียร์แห่ง TMT ว่า
"พี่เอาเข้ามาขายเถอะ ผมเห็นยาริสกร่อยแล้วมันรู้สึกทำไมโตโยต้าอ่อนแอยังงี้หว่ะ
อันไหนขายไม่ดีทิ้ง รถสวยๆแต่ไม่เข้า ลองอีกสักตั้ง ทำการตลาดดีๆ
รับรองล้มน้อง 2 กะ แจ็ส ได้แน่นอน"
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

methus zaa

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 21:37:14 »
เห็นด้วยเลย เอาเค้ามาขายเหอะ รถที่ไม่ดีขยันขายกันจัง ยี่ห้ออื่นเค้ามีไม่กี่รุ่นคุณก้อเล่นซะเป็นสิบรุ่น เอาออกไปบ้างเหอะ เช่น avanza อะไรอย่างงี้อ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2010, 22:02:46 โดย TAN f10 »

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 21:40:39 »
นี่ไม่เอามาเอง หรือบริษัทแม่ไม่ให้เอามา
ถ้าไม่เอามาเอง ผมว่าคุณคิดผิดอย่ามากแล้วล่ะ

คุณจะปล่อยให้ แจ้ส เฟีสต้า สอง กวาดยอดขายไปหมดทำไม
เอามายังไง หน้าตาแบบนี้ ยี่ห้อนี้ คุณได้ยอดขายมากกว่าหรือเทียบเท่าวีออสปัจจุบันแน่นอน

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 22:14:42 »
อยากได้ก็ต้องรอเกรย์ลูกเดียวงานนี้
อยากเป็นเศรษฐีจัง อย่าน้อยผมก็เคยใช้ Yaris
อยากได้ขับ gen ถัดไปของมันจังเลย

หวังว่า
Vios จะสวยกว่านี้อีกเยอะ ----> ก็จะ Happy ไม่เสียดายเท่าไหร่
Eco car จะสวยกว่าเยอะ ----> อันนี้ ไม่รู้ Toyota จะกล้ารึเปล่า ทำรุ่นเล็กสุด ให้กลายเป็นโคตรสวย เพราะเป็นฝ่ายมาทีหลัง
และไม่จำเป็นต้องยอมออกแบบไม่สวยเพื่อหลีกทางให้ Yaris เรื่องความสวยอีกต่อไป

แต่ยังไงก็ดี รู้สึก กลุ้มๆ พิกล พักนี้  :-\

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 22:22:25 »
น่าจะมาไทยซะหน่อยนะเนี่ย แต่อย่างว่าเดี๋ยวมันจะมาแย่งยอดอีโคคาร์
ก็ยอมๆหน่อยละกัน

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 22:27:48 »
มีทั้งหมดถึง 17 สี พระเจ้าช่วย ไม่อยากเชื่อ  :o โว้ววว

http://toyota.jp/vitz/003_p_001/exterior/bodycolor/index.html

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 22:27:58 »
พูดไม่ออกกับการตลาดของเจ้าตลาดไทย
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 22:34:03 »
มีทั้งหมดถึง 17 สี พระเจ้าช่วย ไม่อยากเชื่อ  :o โว้ววว

http://toyota.jp/vitz/003_p_001/exterior/bodycolor/index.html
เลือกกันตาแฉะเลยนะเนี่ย *0*

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 22:41:56 »
ปุ่มดำๆ ไ้ว้กดเปิดประตูไม่มีแล้ว (smart entry) แต่เป็นขีดๆ อะไรซักอย่างแทน โอ้ new แฮะ

methus zaa

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 22:43:50 »
เหมือนบีเอ็มเลย