ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามครับว่าคุณ JIMMYเคยเป็นสมาชิกหรือทำงานเพลงอยู่กับวง Monotone ใช่หรือไม่ครับ  (อ่าน 9974 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขออนุญาตถามคุณJIMMY นะครับว่าเคยทำงานกับวงโมโนโทนหรือไม่ครับ

ผมได้ยินงานเพลงวงนี้ตั้งแต่สมัยยังเอาะๆ(ตอนนี้แก่แล้ว) เพราะหลายๆเพลงครับ

ขออภัยในความขี้สงสัยของผมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ใช่ครับ

แต่สงสัยว่า รู้ได้อย่างไร จำได้ด้วยหรือ?

ออฟไลน์ avisrm

• Full Member
  • Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
ถ้าจำไม่ผิดคงมาจากตอน Review Honda City สีแดง Habanero ของพี่จิมเองหรือเปล่าครับ?

ตอนพี่พูดถึงเรื่องเครื่องเสียงที่เวป C O ... น่ะครับ???

"ในฐานะของคนที่เคยทำเพลง เคยขลุกอยู่กับห้องบันทึกเสียงมาบ้างนิดหน่อย
ในสมัยยังทำเพลงอยู่กับผองเพื่อนกลุ่ม Monotone Group เมื่อราวๆ 5 ปีมาแล้ว
ก็คงต้องตอบว่า ภาพรวมคือเสียงดี เพราะผมยังพอจะจำได้ว่า เสียงแท้
ของเครื่องดนตรี แต่ละชิ้น ตอนเล่นสดในห้องบันทึกเสียง มันเป็นยังไง
ผมจึงใช้วิธีวัดแบบคร่าวๆ ขึ้นมาจากหน่วยความจำในสมองว่าเสียงที่ชุดเครื่องเสียง
บรรเลงออกมานั้น ใกล้เคียงกับเสียงจริงของเครืองดนตรีชิ้นนั้นๆมากน้อยแค่ไหน
และแต่ละเพลงที่แนะนำในนี้ ผมค่อนข้างมั่นใจว่า มันเป็นอัลบั้มหรือเพลง ที่ไพเราะมากพอ
ให้คุณๆลองไปหาฟังกันดู"

ถ้าไม่เหมาะสม ช่วยลบหรือตักเตือนผมด้วยนะครับ
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

เออ แหะ

ผมลืมสนิทเลยว่าเคยเขียน 

แหะๆ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ saturday

• Newbie
  • *
โมโนโทน ผมเคยมีเป็นเทปด้วยครับ แต่หายไปเรียบร้อยแล้ว นับถือครับ :)

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
รู้สึกเหมือนจะมีซีดีนะ.....เดี๋ยวไปลองเช็คอีกรอบก่อน ;D
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
พี่จิมมี่อยู่หลายวงการนะเนี่ย
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Taezaa

• Newbie
  • *
ผมมี CD หายากมากต้องสั่งร้านเอาครับ เพราะมากๆครับ แต่ไม่รู้มาก่อนว่าพี่J!MMYร่วมทำด้วย

ออฟไลน์ P1K1

• Newbie
  • *
เมื่อก่อนชอบมากเลยครับวงนี้

"เลิฟ อีส โคเคน เลิฟอีส ไลค์ คอมมิตเม้น"
อัลบั้มปกแดงๆหลายปีมาและ :D

โมโนโทน สำหรับผมแล้ว ความทรงจำเก่าๆ อยู่ในนั้นพอสมควรครับ

- เป็นวงที่ให้กำเนิด น้องเบน ชลาทิศ เข้าสู่วงการ (ก่อนที่ คุณบอยด์ โกสิยพงษ์ จะมาดึงตัวไป)
- เป็นวงที่ให้กำเนิด น้องเค้ก B5 เพื่อนน้องเบน เข้าวงการด้วยเช่นกัน (ก่อนที่คนข้างบนนี้ ก็มาดึงตัวไปอีก)
- เป็นวงที่เกิดขึ้น เพราะความฝัน ของ โทนี่ กับผองเพื่อน
- เป็นวงที่ทำให้ผมได้รู้จัก วงการเพลง บ้านเรา เยอะขึ้นเอาเรื่องเลยทีเดียว
- และ ทำให้ผมคิดได้ว่า ผมควรจะอยู่ใน "เกาะส่วนตัว" ของผมกับผองเพื่อนดีๆ อีกกลุ่มที่คบหาอยู่นี้ แบบนี้ ดีกว่า ^_^

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ไปดูปกมาแล้ว ผมน่าจะมีแผ่นยุคหลังมากกว่าเพราะเป็นแผ่นที่ผลิตราวๆปี 2004

MONOTONY Jazzinlove & his brotherhood
MONOTONE Love Jistory
Yai Monotone Heaven Day Afternoon

แล้วก็มีแผ่นของค่ายแบล็คชิพอีกหลายแผ่นเลยหล่ะครับ ไม่ทันปกแดงแฮะ.....ตอนนั้นสงสัยฟังโมเดิร์น ด๊อก อยู่ 5 5 5

ปัจจุบัน เพลงดีๆ แนวๆ หาฟังยากเหลือเกิน.....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ไปดูปกมาแล้ว ผมน่าจะมีแผ่นยุคหลังมากกว่าเพราะเป็นแผ่นที่ผลิตราวๆปี 2004

MONOTONY Jazzinlove & his brotherhood
MONOTONE Love Jistory
Yai Monotone Heaven Day Afternoon

แล้วก็มีแผ่นของค่ายแบล็คชิพอีกหลายแผ่นเลยหล่ะครับ ไม่ทันปกแดงแฮะ.....ตอนนั้นสงสัยฟังโมเดิร์น ด๊อก อยู่ 5 5 5

ปัจจุบัน เพลงดีๆ แนวๆ หาฟังยากเหลือเกิน.....

โมโนโทนเพลงเพราะหลายๆเพลงครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ผมไม่ค่อยชอบฟังเพลงครับ แต่เคยได้ยินเพลงของ Monotone อยู่เพลงนึง ชอบมากครับ
เดี๋ยวขอกลับไปค้นเนื้อเพลงที่เคยจดไว้ก่อนนะครับ แล้วจะมาถามว่าเพลงอะไร
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

Love is a suffer, Love is pain, Love is a cocain, Love is all commitment

ชอบ CD ปกแดง ;D

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
ผมทราบว่าพี่จิมเคยอยู่ monotone ก็เพราะใน hi5 ของพี่นั้นแหละครับ มีรูปตอนขึ้นเวทีร้องด้วย  เห็นว่าพี่จิมแต่งเพลงเป็นด้วยครับ เก่งจริงๆ ^^

ออฟไลน์ patchara

• Newbie
  • *

^
^
^

ยังไงเนี่ย เฉลยทีครับผม งงๆ