ผู้เขียน หัวข้อ: -/-/-/- โดนแล้วมาดูกัน กับใบสั่งจากกรมตำรวจที่ขับรถผ่าไฟแดง -/-/-/-  (อ่าน 14575 ครั้ง)

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
วันนี้เมื่อตอนเช้าตื่นลงมาแม่ก็มาคุยด้วย
บอกว่า เนี่ย มีจดหมายมา เป็นรูปรถถูกถ่ายเพราะผ่าไฟแดง
ที่สี่แยกบ้านม้า ตั้งแต่เมื่อ 18 เมษายน นู้น
ตอนเวลาประมาณ สามทุ่มครึ่ง

คนที่ขับผ่าไม่ใช่ผมนะครับ แต่เป็น พี่ชายผมตะหาก
โดนเลย 500 บาท

เรามาดูหน้าตาของจดหมายที่ส่งมาที่บ้านกันดีกว่า
จะมีทั้งหมด 3 ภาพนะครับ
-ภาพแรกบนสุด จะเป็นภาพก่อนการกระทำผิด
ช่วงเวลาที่ผ่านเส้นหยุดภายหลังสัญญาณไฟแดงแล้ว 0.75 วินาที เวลา 21.33.36 น.

-ภาพที่สองถัดมา เป็นภาพขณะกระทำผิด
ช่วงเวลาที่ผ่านเส้นหยุดภายหลังสัญญาณไฟแดงแล้ว 2.10 วินาที เวลา 21.33.37 น.

และภาพสุดท้าย เป็นภาพถ่ายทะเบียนยานพาหนะ
ช่วงเวลาที่ผ่านเส้นหยุดภายหลังสัญญาณไฟแดงแล้ว 1.03 วินาที เวลา 21.33.36 น.

ข้อมูลและรายละเอียดประกอบการทำผิด
ชื่อทางแยก : บ้านม้า (ฮี้กั่บๆ)   วันที่ 18 เม.ย. 2552
ช่องจราจรที่ : 1 ความเร็ว 45 กม./ชม.
ช่วงสัญญาณไฟเหลือ 3.00 วินาที

ก็เลยนำมาให้ดูกันครับ
ถ้าเกิดเวลานั้นพี่ชายผมเหยียบไปซัก 80 ก็คงไม่โดน เพราะมันเบรคไม่ทัน ว่ามะ??

แต่ดูไปดูมาภาพรถที่ถ่ายตอนกลางคืนก็สวยเหมือนกันเนาะ อิอิ
แต่แพงจริงอะไรจริง

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ต่อไปก็รอลุ้นใบแยกพระราม 9 ใช่ป้ะ  ;D ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
^
^
^
5555555555555555555555

ออฟไลน์ BnN

ตรงนั้นแยก อสมท.
เช็คแล้วไม่มีกล้องโว่ย

ไม่ว่าจะมีกล้องหรือไม่มีกล้อง

ก็ มิควรฝ่านะจ้ะ คุณน้อง

แม้ว่าจะเป็นรายการ "คาบลูกคาบดอก" ก็ตาม

(แต่ ถ้าคาบกันขนาดนี้ กดเต็มตรีนสถานเดียว เหอๆๆ)

ออฟไลน์ BnN

ก็ไม่ได้อยากจะผ่า
แต่ถ้าเกิดว่าเบรคหัวทิ่มแล้วมีรายการทิ่มตูดกันขึ้นมาใครจะรับผิดชอบล่ะ

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
ถ้าเจอกล้องดักความเร็วในขณะที่เรามาเร็วเกินที่จะชลอให้อยู่ในเกณฑ์ มีคนแนะนำผมว่าให้กดมิดคันเร่งเพื่อ เมื่อทางกรมตำรวจส่งใบประกาศมาเราจะได้นำไปเคลือบแล้วติดผนังบ้าน โชว์ว่า รถเราวิ่งได้เร็วสุดได้เท่านี้ ^^!

ออฟไลน์ The Coup Channel

อ้าวเฮ้ย ซวยแล้วอะ

ขนาด 18 เมษายังเพิ่งส่งมาตอนนี้เลยหรอ

แล้วฉันจะโดนบ้างมั้ยเนี่ย
คาบลูกคาบดอกคาบบบจนถึงหลานถึงเหลน
หลายต่อหลายสี่แยก

ฟักเอ๊ย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
แม่กรูโดนตั้งนานแล้ว
และเป็นคนแรกในตระกูลที่มีรายการใบสั่งตามส่งมาถึงบ้าน

ใบเสร็จหลังชำระค่าปรับ เพิ่งมาเมื่อ2อาทิตย์ก่อนนี่เอง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
ของผมลุ้นอยู่ครับ ... ว่าต่อทะเบียนครั้งหน้า จะเจอเบิ้ล แยกบ้านแขกหรือเปล่า

ฝ่าไฟเหลืองไปสองที T_T รู้สึกว่าจะโดนด้วยนะ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
สงสัยต้องระวังไว้แล้ว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
ถ้าเป็นรถ Test Drive ที่พี่ๆเอามาทดสอบกัน

แล้วเจอใบสั่งแบบนี้ไป

เค้าจะมาตามเรียกเก็บเงินกับพี่ๆและทีมงาน headlightmag.com หรือเปล่าครับเนี่ย

สงสัยจัง???
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ YenChar

ดูจากเวลาที่ควรหยุด
กับเวลาที่ฝ่า

ขอโทดนะครับ เวลาแค่ไม่กี่วิ จะเบรกทันได้ยังไง

ถ้าเบรกขึ้นมาโดนชนท้าย ก็แย่
หรือถ้าเบรกแล้วไปค้างกลางลำอยู่กลางแยกก็ไม่ใช่เรื่อง

สุดวิสัยครับ

ออฟไลน์ Papiruz

• Jr. Member
  • **
เป็นบุญตาครับ อยู่บ้านนอก เอ๊ยต่างจังหวัด ไม่มีกับเค้าหรอกครับ

ถ้าเป็นรถ Test Drive ที่พี่ๆเอามาทดสอบกัน

แล้วเจอใบสั่งแบบนี้ไป

เค้าจะมาตามเรียกเก็บเงินกับพี่ๆและทีมงาน headlightmag.com หรือเปล่าครับเนี่ย

สงสัยจัง???

จากเท่าที่ถามกับบริษัทรถยนต์ กรณีแบบนั้น

ทางตำรวจก็จะส่งไปยัง บริษัทรถยนต์ ครับ ในกรณี เป็นป้ายขาว และบริษัทรถยนต์ จะเป็นคนจัดการเคลียร์ ครับ

แต่ถ้าป้ายแดง ก็คงจะต้องถามหาว่า ป้ายแดงนั้น ตอนนี้อยู่ที่บริษัทใด หรือใคร ก็จะส่งไปตามที่อยู่นั้นครับ

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
รับทราบครับพี่จิมมี่
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ถ้าเจอกล้องดักความเร็วในขณะที่เรามาเร็วเกินที่จะชลอให้อยู่ในเกณฑ์ มีคนแนะนำผมว่าให้กดมิดคันเร่งเพื่อ เมื่อทางกรมตำรวจส่งใบประกาศมาเราจะได้นำไปเคลือบแล้วติดผนังบ้าน โชว์ว่า รถเราวิ่งได้เร็วสุดได้เท่านี้ ^^!

ไอเดียเข้าท่า แต่ระวังโดนเหมือนผมนะ.....

หลายปีมากๆแล้วนะ ตอนนั้นเจ้า Saab 9000CD ยังอยู่ ไปธุระกับเพื่อน แล้วเพื่อนนั่งมาด้วยไง เลยโชว์พาว เพราะมันชอบถาม รถผมแรงมั๊ย
พอขึ้นโทลเวย์ได้ก็กดเลย ขณะกำลังวิ่งเลนขวาสุด ความเร็วอยู่ที่ 200-210 ก็สงสัยว่าเฮ๊ยทำไมรถขวาไม่มีเลยหว่า วิ่งเลนกลางกันหมด
ยังไม่ทันจะหายสงสัยก็ถึงบางอ้อ เพราะดันมีลิงตะคุ่มๆ ถือปืนตรวจจับความเร็วอยู่บริเวณเกาะกลางถนนนั่นแหละ เบรกสิครับท่าน....ชะลอลงมาเหลือ 180
คิดในใจแม่งยังไงก็โดนแน่..... พอขับถึงด่านก็แน่นอนครับ โดนโบก

"เจ้านาย....ขับรถเร็วเกินกฎหมายกำหนด ขอดูใบขับขี่ด้วยครับ...."

ก็เปิดประตูเดินออกไปคุยเลย ถามว่า เร็วกว่ายังไง ผมวิ่งตามกฎจราจร...มั่วไปเรื่อย มันบอกว่า วิ่งมา 140 กิโลเมตรต่อชั่วโมง
ผมเลยถามกลับเลย แน่ใจนะ ? ผมว่าไม่ถูกต้องนะ (คิดในใจกูวิ่งมา 180 โว๊ย....) มันบอกว่า ดูจากใบที่จุดสแกนส่งมา....แต่ผมไม่เห็นหลักฐานนะ

เอาหล่ะ พี่ช่วยหน่อยได้มั๊ย มันบอกว่าไปจ่ายที่ สน.เอง....ซวยไปครับ ทั้งโดนปรับ และตัดแต้ม ยึดใบขับขี่ โดนทัณฑ์บนอีกปีหนึ่ง....ห้ามซ้ำกระทงเดิม

ที่เซ็งกว่านั้น ตอนไปจ่ายค่าปรับ ไอ้คนข้างหน้าก็ข้อหาเดียวกันมันโดน 800 พอคิวผมแม่งเอา 1,000 นึงไม่ลดเลย ผมก็ถามว่า พี่ตำรวจ
ทำไมคนก่อนหน้าคิดค่าปรับแค่ 800 มันก็มองหน้าแล้วบอกว่า ก็คุณขับรถยุโรปนี่ ก็คิดแพงหน่อย.....

ได้ใจกูมากเลยเมิงงงงงงงง
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
โห ขับรถยุโรปคิดแพงกว่าเลยหรอ บ้าจริง  >:(
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V