ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า Hyundai Grand STAREX VIP คุ้มค่าหรือไม่ครับ  (อ่าน 14799 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมก็คุ้มค่าดีนะครับ จริงอยู่ราคามัน 1,898,000 บาท แพงกว่ารุ่นสูงสุดของ H-1 ประมาณ 4 แสน แต่ผมว่าที่ดีคือไม่ต้องไปแต่งอะไรเพิ่มอีกและเบาะดูแล้วน่าจะนั่งสบาย คล้ายๆ Alphard 3.5Q ซึ่งราคาคันละ 4.4 ล้านบาท แพงกว่ากันเยอะมากๆ

ขอแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับเพื่อนๆครับ :D

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: คิดว่า Hyundai Grand STAREX VIP คุ้มค่าหรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 17:23:10 »
ตอบแบบขำขำกันละกันนะเต้

มองในแง่มุมของพี่ พี่คิดว่า H-1 เป็นรถที่คุ้มเงินมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว แต่ย้ำนะว่า
ไอ้คำว่าคุ้มเนี่ยพี่พูดเพื่อตัวเอง ไม่ได้เผื่อคนอื่น เพราะเจ้าของเว็บเขาบอกอยู่แล้วว่าคุ้มไม่คุ้มน่ะคนซื้อตัดสินใจเอง

ที่ว่าคุ้มเพราะอะไร? อัตราเร่งไม่น่าเกลียด กินน้ำมันสมเหตุผล ช่วงล่างโอเค สิ่งเดียวที่
มันขาดไปก็คือภาพพจน์ทางสังคมเท่านั้น แล้วก็..อยากได้หน้าตาที่ดูสมาร์ทกว่านี้ ตอนนี้มันออกจะ
วัยรุ่นไปหน่อยในส่วนของด้านหน้ารถ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ PAN

Re: คิดว่า Hyundai Grand STAREX VIP คุ้มค่าหรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 17:33:19 »
อันนี้ผมเคยลองถามเซลล์ขายรถ เขาคนนี้ดีมาก เขาบอกว่าเนี้ย ถ้าไม่เอาตัวนี้แต่เอาตัวท็อปธรรมดา แต่งให้เหมือนตัว VIP เปี๊ยบๆเลย ราคาออกมาเท่าไหร่จำไม่ได้ถูกกว่ากัน 300000กว่าบาทมั้งครับ ผมว่าทำแบบนี้คุ้มกว่าประหยัดเงินไปหลายบาทเลย ลองถามๆเซลขายรถดูนะครับ จำไม่ได้ว่าคุณคนนนี้ชื่ออะไร

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 18:44:27 »
ราคานี้ผมว่าคุ้มครับ คุ้มมาตั้งแต่ตัวธรรมดาแล้วคร้บ

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 19:56:00 »
เอาตัวรองทอปไปทำเป็นเบาะ VIP
คุณต้องเปลี่ยนป้ายทะเบียนรถด้วยนะครับ
เพราะต้องถอดเบาะออก  จากป้ายฟ้า เป็น ป้ายดำ
ซึ่งหมายถึงภาษีประจำปีแพงขึ้น

และ ในความถูกต้อง คุณต้องเสียภาษีนำเข้าเพิ่มด้วย อีกประมาณ 2-3 แสน มั้ง

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 23:55:42 »
ถ้าคิดว่า มันคือ H-1 แต่งภายในดีๆ อย่างนึง ผมว่าคุ้มนะ
แค่จอ TV ก็กินขาดแล้ว ใหญ่กว่า TV ห้องกินข้าวที่บ้านอีก  :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 02:22:01 »
เอาตัวรองทอปไปทำเป็นเบาะ VIP
คุณต้องเปลี่ยนป้ายทะเบียนรถด้วยนะครับ
เพราะต้องถอดเบาะออก  จากป้ายฟ้า เป็น ป้ายดำ
ซึ่งหมายถึงภาษีประจำปีแพงขึ้น

และ ในความถูกต้อง คุณต้องเสียภาษีนำเข้าเพิ่มด้วย อีกประมาณ 2-3 แสน มั้ง

แต่เมื่อวันที่ 30 ธค. ที่ผ่านมา ผมตามหลัง Hyundai H-1 Grand Starex ป้ายฟ้าอยู่นะครับ

เจ้าของDeluxe อาจจะไปเปลี่ยน อักษรท้ายรถเองก็ได้
(แต่ที่เห็นมี กรอบป้ายทะเบียนหลัง และ ลายตกแต่กรอบไฟท้ายที่แตกต่างจาก Delux)

ปล.ผมก็ เล็งๆ รุ่นนนี้อยู่ครับ อยากได้ Deluxe แล้วถ้ามีเครื่อง 2.4 petrol จาก Hyudai iLoad ใน ออสซี่ แล้ว ตัดสินใจไม่ยากเลยครับ (ติดแก๊สโลด)
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 20:29:39 »
เออแล้วช่วงล่างมันปรับให้นิ่มขึ้นตามจำนวนที่นั่งเบาะด้วยมัยน่า คงจะต้องเซตใหม่มาด้วยมั้ง สปริง,โช๊ค  อย่ามองแค่เปลี่ยนแต่เบาะ