ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเล่นๆ เอาฟอร์จูนเนอร์ไปแลกกับ e46 318i se มันคุ้มไม๊ครับ  (อ่าน 6590 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
บีเอ็มเป็นของผู้ใหญ่ท่านนึงครับ ที่ผมรู้จัก รถแกสภาพนี้สุดไปเลยครับ ไม่เคยชนเลยก็ว่าได้
รถแกเป็นตัวไมเนอร์แล้วครับ แต่ผมไม่ได้ถามแกว่ารถปีอะไร

ผมก็แกล้งถามแกไปครับว่าสนใจปล่อยไม๊ ผมจะรับมาดูแลเอง แกถามผมกลับว่ารถผมซื้อมาเมื่อไหร่
รถผมประมาณ 4 เดือนได้ แกถามต่่อแล้วรถมีครูซรึเปล่า เพราะแกใช้บ่อยเวลาเดินทาง

ผมบอกไปว่ามีครับ แกก็บอกมาว่า งั้นไม่ขายแต่แลกกันไม๊ล่ะ ผมบอกได้ครับ แต่เอาไปผ่อนต่อนะ 5555
แกบอก งั้นแกใช้บีเอ็มเหมือนเดิมดีกว่า

ทั้งหมดนี้เราพูดหยอกกันเฉยๆ ครับ แกคงไม๊ขายหรอก เพราะเป็นรถของลูกชายแก ลูกแกเสียได้สี่ปีกว่าแล้วครับ
แต่ว่า มันเป็นคำถามที่ผมเอามาคิดเล่นๆ ครับ เพราะผมคลั่งไคล่บีเอ็มอยู่มาก 555 แต่คงไม่มีกำลังเอื้อมป้ายแดง

คุณคิดว่ามันคุ้มหรือไม๊ครับ เอาจูนไม่กี่เดือนไปแลกกับบีมเมอร์ที่อายุเกือบจะสิบปีแต่สภาพยังกับเพิ่งผ่านมาสามปี
อ๊ากกกก
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เป็นผม ไม่เอานะ
ถ้าเป็น 530IA E39 ล่ะไม่แน่ ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ TnP_PKt

ในแง่ของฟิลลิ่งการขับขี่คุ้มแน่นอนคร้าบ แต่ในแง่ของค่าซ่อมแล้วก็ราคาขายต่อตัวครายตัวมาน

• Keep working by Johnie worker
ในแง่ของฟิลลิ่งการขับขี่คุ้มแน่นอนคร้าบ แต่ในแง่ของค่าซ่อมแล้วก็ราคาขายต่อตัวครายตัวมาน

555 เป็นแทนจะยอมแลกป่าว
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
318IASE 2002 ผมขายไป 620000 เองครับ

คิดดูเองล่ะกันว่าคุ้มมั้ย

ของเสียก็ตามอายุนะครับ แม้จะดูแลดีแค่ไหน ที่สำคัญคือ สมอง ABS กับเครื่องหลวม

ออฟไลน์ TnP_PKt

เป็นผม ผมรู้สึกว่าน่าจะเสียเปรียบถ้าแลกกันเฉยๆนะ ในอดีตประมาณ 10 ปีที่แล้วมั้งครับจำไม่ค่อยได้แฮะพ่อผมเคยใช้ E30 ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรหรอกแต่รู้ว่าค่อนข้างจะซ่อมตอนมันเก่าๆแล้วอะคร้าบ แต่ถ้ารักและชอบใน BMW แล้วก็คิดว่าในชีวิตน่าจะต้องได้ขับซักวันก็แลกเลยคร้าบบบ รถสภาพดีไม่ได้หากันได้ง่ายๆ(กรณีนี้สภาพดีซะด้วย) ซึ่งผมเป็นอย่างหลังซะด้วยซิ ได้ขับรถที่ชอบซ่อมแพงก็ไม่เป็นไรไม่เข้าศูนย์เป็นพอครับ(ยกเว้นไม่มีช่างที่ถนัดนะ)

ออฟไลน์ CRO

520 เลยคุณเป้ วันนี้ผมพึ่งเจอตรงเลยโค้งคอเอนไปหน่อย ซิ่งซิกแซกไปมาและหายไปอย่างไว

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
318i ถ้าเป็นตัวไฟยกที่ Minor แล้วไม่น่าเล่นครับ เครื่องตัวนี้ไม่เสถียรซักเท่าไร
สู้ตัวเก่าไม่ได้ ถ้าเป็น 323 ค่อยน่าสนใจหน่อย

เรื่องราคาขายต่ออย่าไปสนใจเลยครับ คุณไม่ได้ซื้อป้ายแดง ถ้าคะเนแล้วว่าซ่อมไหวก็จัดเลยครับ
คนซื้อป้ายแดงเขารับส่วนต่างที่ราคาตกไว้หลังอานแล้ว คุณซื้อ BM มือสองมาใช้แล้ว 2-3 ปีขายต่อ
คุณขาดทุนไม่ต่างจากซื้อจูนหรือรถญี่ปุ่นราคาล้านขึ้นป้ายแดงมาใช้แล้วขายต่อหรอกครับ

520 เลยคุณเป้ วันนี้ผมพึ่งเจอตรงเลยโค้งคอเอนไปหน่อย ซิ่งซิกแซกไปมาและหายไปอย่างไว

บร๊ะเจ้า โค้งนั้นผมยอมแพ้จริงๆ ครับ ถ้าผมได้ขับบีมเมอร์ ยังไง๊ยังไง ก็ไม่ซิ่งครับ 555

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
ไม่คุ้ม ราคามือสอง ฟอร์จูนเนอร์เเพงกว่า e46
ค่าซ่อมบำรุงe46ก็เเพงกว่า

ออฟไลน์ CRO

บร๊ะเจ้า โค้งนั้นผมยอมแพ้จริงๆ ครับ ถ้าผมได้ขับบีมเมอร์ ยังไง๊ยังไง ก็ไม่ซิ่งครับ 555

โค้งนั้นก็ไม่เอาด้วยคนครับ เคยเจอคลานออกมาจากรถก็ยังเคย  :-\

ออฟไลน์ prai

ถ้า E46 ไม่เอา ถ้า E90 มีลังเล

ถ้า E46 ไม่เอา ถ้า E90 มีลังเล

ถ้าเป็น e90 ผมจะรีบโทรหาป๋าผมเลยล่ะครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เหมือนจะคุ้มนะ แต่ก็ไม่คุ้ม
เพราะอนาคตเราไม่รู้ว่าจะมีค่าอะไรต่อมิอะไรตามมาอีกบ้าง
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
เก็บฟอร์จูนเนอร์ไว้เถอะครับ
อิอิ ;D

ออฟไลน์ beeday

รักแล้วก็จัดครับ...เข้ามาบิ้ว เพราะใช้ 318i ตัวนี้อยู่ครับ มามะ เป็นเพื่อนกัน :D

ออฟไลน์ !LiLo!

ในความคิดผมแลดูคุ้มแต่ไม่คุ้มครับ

เพราะผมว่าตัวนี้ได้ยินเสียงลืมเสียงเล่าอ้างเรื่องความจุดจิก ชนิดอาร์ทตัวแม่ยังอาย แต่ไม่รู้ว่าเป็นทุกคันหรือเปล่า
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"