ผู้เขียน หัวข้อ: Honda มีสิทธิ์นำ CR-Z เข้าไทยมั้ยครับ  (อ่าน 6974 ครั้ง)

ออฟไลน์ benze

• Newbie
  • *
Honda มีสิทธิ์นำ CR-Z เข้าไทยมั้ยครับ
« เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 10:08:22 »
คาดว่ากี่ % ครับ แต่ถ้านำเข้าราคาเปิดตัวจะเท่าไหร่ครับ

ตอนนี้ของ เกรย์ราคาเท่าไหร่ มีใครมีรายละเอียดบ้างมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
Re: Honda มีสิทธิ์นำ CR-Z เข้าไทยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 10:34:17 »
ดูในกูเกิ่ล มีเกรย์นำเข้ามา ราคาอยู่ที่ 2.29-2.49 ล้านบาทครับ
ราคาขนาดนี้ Lexus CT200h น่าสนใจกว่านะ ราคาเริ่มต้นประมาณเท่าๆ กันเลย
ได้หรู ได้หรู  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: Honda มีสิทธิ์นำ CR-Z เข้าไทยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 10:50:40 »
เอ๋

ข้าพเจ้าก็ทำรีวิวเอาไว้แล้วนี่นา

ดูในเว็บหลัก ไปที่ REVIEW ลากเมาส์ ไปที่ Review By J!MMY ลากไปที่หมวด Sports & Specialty

เดี๋ยวก็เจอครับ รีวิวอยู่ในนั้น

Honda Automobile Thailand คงจะไม่นำรถรุ่นนี้เข้ามาขายเองแน่ๆ
ดังนั้น เสร็จเกรย์ เอาไปกินเรียบร้อย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 11:07:06 »
เอ๋

ข้าพเจ้าก็ทำรีวิวเอาไว้แล้วนี่นา

ดูในเว็บหลัก ไปที่ REVIEW ลากเมาส์ ไปที่ Review By J!MMY ลากไปที่หมวด Sports & Specialty

เดี๋ยวก็เจอครับ รีวิวอยู่ในนั้น

Honda Automobile Thailand คงจะไม่นำรถรุ่นนี้เข้ามาขายเองแน่ๆ
ดังนั้น เสร็จเกรย์ เอาไปกินเรียบร้อย

อิอิอิ ใช่ครับ ถ้าอ่านแล้วจะได้คำตอบชัดเจนมากถึงมากที่สุดเลย  ;D

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 12:28:00 »
ดูใน Option Thailand แล้วของแต่งที่กำลังผลิตเยอะมากๆๆๆ ครับ

แต่สังเกตุ ช่วงล่างทุกสำนัก เอาออกเปลี่ยนใหม่หมด ไม่มีใครใช้ของเดิมเลย

แต่อ่านๆ แล้ว น่าสนใจ GTR V.2011 มากเลย แรงขึ้น ประหยัดขึ้น สะอาดขึ้น และแพงขึ้นด้วย

ไม่รู้ว่า Nissan Thailand จะกล้าเอามาขายแข่งกับเจ้าอื่นๆ เปล่า

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 13:00:09 »
ดูใน Option Thailand แล้วของแต่งที่กำลังผลิตเยอะมากๆๆๆ ครับ

แต่สังเกตุ ช่วงล่างทุกสำนัก เอาออกเปลี่ยนใหม่หมด ไม่มีใครใช้ของเดิมเลย

แต่อ่านๆ แล้ว น่าสนใจ GTR V.2011 มากเลย แรงขึ้น ประหยัดขึ้น สะอาดขึ้น และแพงขึ้นด้วย

ไม่รู้ว่า Nissan Thailand จะกล้าเอามาขายแข่งกับเจ้าอื่นๆ เปล่า

GTR ท่าจะยากมั้งครับ  :)

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 13:26:33 »
โอ่ยย CT200h ราคาทางการยังไม่ออกมากันเลย
ไอ้ที่เริ่มต้น 2.2 ล้านบาท อาจจะไม่แถมวิทยุให้ก็ได้ (555 ล้อเล่นนะ)
กว่าจะได้ออพชั่นครบๆ อาจมีเหวี่ยงไปถึง 2.8 ล้าน

แต่ CR-Z ชอบตรงทรงคูเป้ นั่งสองคน ไม่ชอบรถที่นั่งได้หลายๆคนอะ 555555

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 16:50:30 »
ผมว่าคงไม่มีโอกาสที่จะเอามาหรอกครับ เอามาก็คงขายลำบากมาก

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 17:18:24 »
ผมคิดว่าคนไทยไม่นิยมสปอร์ตคูเป้นะครับ เอามาขายก็คงได้แป้กอย่างหนักน่าดู

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 20:56:31 »
แฮ่ะๆ ผมก็แอบสนใจ CT200H นะ ^^"

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 21:12:57 »
ถ้าเอาinsightเข้ามาน่าจะพอขายได้มากกว่านะ
(แต่ก้คงแป้กอยู่ดี)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 21:28:58 »
ถ้าเอาเข้ามาแล้วทำราคาให้เหมาะสมอย่างแท้จริงมันก็จะเป็นฮอนด้าสามประตูที่น่าสนใจทีเดียวนะครับ

แต่ถ้าราคานี้ CT200h ดีกว่า

ออฟไลน์ benze

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 08:55:42 »
ถ้าเอามาแล้วทำราคาสักล้านต้นๆ ก็น่าจะขายได้รึเปล่าครับ ?(ประกอบในประเทศ)
ผมว่ารถสปอต3ประตูคนไทยนิยมนะครับ ติดแต่ราคามันสูงเกินเอื้อม ดูอย่าง civic 3dr สิ ราคาได้ใจคนไทย

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 11:46:42 »
ถ้าเอามาแล้วทำราคาสักล้านต้นๆ ก็น่าจะขายได้รึเปล่าครับ ?(ประกอบในประเทศ)
ผมว่ารถสปอต3ประตูคนไทยนิยมนะครับ ติดแต่ราคามันสูงเกินเอื้อม ดูอย่าง civic 3dr สิ ราคาได้ใจคนไทย

ไม่ต้องใส่อะไรมาซักอย่าง ไม่ต้องมีระบบ Hybrid ขอให้ขับได้พอ แบบ Civic 3Dr
และตั้งราคามาเท่าๆ Eco car หรือ B car ทั่วไป
รับรองยอดขายกระฉูด เหมือนสมัย Civic 3Dr น่ะแหล่ะ อิอิอิ

รถ 3 ประตูน่ะคนไทยชอบ แต่ต้องถูกๆ นะ ไม่งั้นคนทั่วๆ ไปจะรู้สึกไม่คุ้ม