ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครชอบรถโฟล์ค Classic Vintage บ้างครับ eg. Volk T1, T2(bay window), Beetle  (อ่าน 7440 ครั้ง)

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
พอดีจะมีโครงการรับ เจ้า Volk T2 มาอยู่ที่บ้าน เลยอยากหาเพื่อนๆพี่ๆที่ชอบเล่นรถแนวนี้ เผื่อได้ปรึกษา แต่งรถ กัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2011, 23:03:46 โดย Peth »

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: มีใครชอบรถโฟล์ค Classic Vintage บ้างครับ eg. Volk T1, T2(bay window), Bettle
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 16:42:34 »
Type 1 - เฉยๆ เห็นจนเบื่อ
Type 2 - งั้นๆ ไม่ค่อยชอบรถตู้
Type 3 - ชิลๆ ก็พอชอบบ้างนิดหน่อย
Type 4 - ไม่ไหวๆ ออกทะเลไปไกลมาก

แต่ Type 34 - กรี๊ด.. ชอบมากก~~...

โกรธจขกท.โทษฐานที่ทำให้ต่อม Karmann ghia ทำงานอีกครั้ง  :D

ออฟไลน์ Maximus

• Full Member
  • ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
Re: มีใครชอบรถโฟล์ค Classic Vintage บ้างครับ eg. Volk T1, T2(bay window), Bettle
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 17:10:43 »
Type2 T2 Deluxe อยู่กับที่บ้านเชียงใหม่มาสามสิบกว่าปีแล้วครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 17:27:24 »
KARMANN Ghia !!!!! สวยจริง

คันขาวนี่สุดยอดเลย เป็นรุ่นไฟเลี้ยวล่างใช่ไหมครับ(ดูจากไฟท้าย)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 17:36:36 »
Karmann

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 17:36:52 »
Ghia

ออฟไลน์ youngbear

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 17:59:15 »
 ;D ;D ;D..........hi, i own a '63 bug and still love this 49 years old type I.........we bought her brand new in 1963 for 56,000 bahts while retailling price in that year was 58,000 and any of MD doctor would getting 2,000 bahts discount........she driven us around Thailand to Trard, Nong Kai, Mae sord and gone to abroad down to Singapore...........til nowaday she reaching of 4th round on her odometer............just wanna sharing our love bug story to your folks whoever interesting on a classic VW bugs.

yogibear 8)

ออฟไลน์ Maximus

• ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 18:26:15 »
ใช่ครับเป็นไฟเลี้ยวล่าง ในสมัยนั้นญาติเอาหน้าวีเก่าๆไปเทรดมาครับ

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 19:42:09 »
ชอบครับ มี type 1 2 คัน 68 69 ครับ อยู่มาสามสิบกว่าปีแล้วเช่นกันครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 23:04:33 »
;D ;D ;D..........hi, i own a '63 bug and still love this 49 years old type I.........we bought her brand new in 1963 for 56,000 bahts while retailling price in that year was 58,000 and any of MD doctor would getting 2,000 bahts discount........she driven us around Thailand to Trard, Nong Kai, Mae sord and gone to abroad down to Singapore...........til nowaday she reaching of 4th round on her odometer............just wanna sharing our love bug story to your folks whoever interesting on a classic VW bugs.

yogibear 8)

Thanks Krub, Such an epic car, Buggy!

Re: มีใครชอบรถโฟล์ค Classic Vintage บ้างครับ eg. Volk T1, T2(bay window), Beetle
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 23:07:20 »
ขอบคุณทุกคนมากครับ ผมกำลังคิดว่า อยากทำให้ T2 แรงได้บ้าง ไปขยายลูกสูบ คาร์บูคู่ ใส่เทอร์โบ อะไรประมาณนี้บ้าง ไม่รู้ว่าจะทำได้สำเร็จอย่างไรเลยครับ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
Re: มีใครชอบรถโฟล์ค Classic Vintage บ้างครับ eg. Volk T1, T2(bay window), Beetle
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 08:26:50 »
ขอบคุณทุกคนมากครับ ผมกำลังคิดว่า อยากทำให้ T2 แรงได้บ้าง ไปขยายลูกสูบ คาร์บูคู่ ใส่เทอร์โบ อะไรประมาณนี้บ้าง ไม่รู้ว่าจะทำได้สำเร็จอย่างไรเลยครับ

หาเครื่อง 911Turbo ลงครับ ไม่ก็พวกซูบารุ EJ คอขาวคอแดง ว่าไป
แต่แปลงเยอะหน่อยนะ

อ้อ แถวๆมหาลัยฯผมตอนผมยังเรียน มีอยู๋คันนึงสีส้ม ลงเครื่อง SR20DET วิ่งกระฉูด ..
แต่งอย่าหักเลี้ยวแรงๆนะ :P

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 12:08:16 »

หาเครื่อง 911Turbo ลงครับ ไม่ก็พวกซูบารุ EJ คอขาวคอแดง ว่าไป
แต่แปลงเยอะหน่อยนะ

อ้อ แถวๆมหาลัยฯผมตอนผมยังเรียน มีอยู๋คันนึงสีส้ม ลงเครื่อง SR20DET วิ่งกระฉูด ..
แต่งอย่าหักเลี้ยวแรงๆนะ :P

นี่แหละครับอีกเรื่องที่กลัวคือช่วงล่างมันจะทำยังไง รับไหวไหม ปรับอย่างไรดี

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 15:59:25 »
ได้ยินมาว่า ถ้างบถึง ช่วงล่าง 930 แปลงใส่ได้ครับ  ::) ::)

แต่ก็ฟังเขามาอีกทีนะครับ ลองปรึกษาอู่โฟล์คใกล้บ้านดีกว่า
ไม่ก็ PM ไปหาคุณ Max. ถามหาเวปหรือคำแนะนำได้เลยครับ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 12:28:44 »
ขอบคุณครับ