ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเล่นๆ ครับ สมมุติถ้าขับรถ แล้วจู่ๆ มีเด็กแว๊นซ์ขี่มอไซด์ขับผ่าน แล้วโชว์นิ้วกลางให้ เป  (อ่าน 8964 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
5555 ผมถามเอาฮานะครับ จะตอบกวนก็ได้ จริงจังก็ได้

เป็นผมคงดูอารมณ์ ณ ตอนนั้นก่อนครับ ถ้าอารมณ์ดี ก็ปล่อยมันไป แต่ถ้าตอนนั้นโมโหอยู่

อาจจะมีขับเฉี่ยวให้กลิ้ง แล้วถ้เป็นพวกท่านล่ะครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ผมก้อคงปล่อยพวกเขาไป(เพราะใครทำอะไรไว้ เขาก็ย่อมได้เช่นนั่นครับ)
สักวันพวกนั่นก็คงโดนแบบเราบ้างอะครับ ;D

ออฟไลน์ LimitedEdition

อารมณ์ขึ้นง่ายจังครับ

เตือนสติตัวเองไว้ อย่าไปยุ่งกับพวกนี้
มีแต่เรื่องไม่ดีจะตามมา ปล่อยได้ก็ปล่อยไป คนพวกนี้สักวันก็จะเรียนรู้ไปเอง

ออฟไลน์ Ome-WB

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
อารมณ์ขึ้นง่ายจังครับ

เตือนสติตัวเองไว้ อย่าไปยุ่งกับพวกนี้
มีแต่เรื่องไม่ดีจะตามมา ปล่อยได้ก็ปล่อยไป คนพวกนี้สักวันก็จะเรียนรู้ไปเอง

อ้อเคสนี้ผมยังไม่เคยโดนครับผม ผมเพียงแต่ถลมความครับ อิอิ

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ MoLee

คิดสะว่า ปล่อยหมาบ้าไป1ตัว ให้มันไปตายเองที่อื่น :(

แล้วก็แผ่เมตตาให้ พร้อมกับขอพระพุทธพระธรรม. ว่า ชาตินี้ชาติหน้าอย่าได้เจอกันอีกเลย!

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
เมื่อก่อนคงเดือดและไล่กลับแน่ตายเป็นตาย

แต่วันนี้มีลูกแล้ว เห็นนิ้วกลางเป็นหนึ่งใน10นิ้วเท่านั้นเองครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
คิดซะว่า "ไม่เห็นโลงศพ ไม่หลั่งน้ำตา" สักวันหนึ่งมันจะคิดออกเองครับและมานั่งเสียใจกับการกระทำของมันในวันนั้น

ออฟไลน์ udis

คิดซะว่า "เด็กรุ่นเดียวกันเค้าทักทายมา"
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Newhang

ถ้าเค้าไม่ได้ทำอะไรเรา แค่ขับผ่านแล้วชู ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรอยู่แล้ว อาจจะนึกขำๆหรือว่าก็ไปตามปากที่เรามี แค่นั้นอย่าอื่นคงไม่มีอะไร ;D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
จะทำอย่างไรถ้าเขาให้นิ้วมา

ก็ของมันไม่ใช่ของของเรา

ก็คืนเขาไปซิ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Fly to dream

แว๊นมันกลางคืนใช่มั้ยครับ  ผมจะลงไปถอดป้ายทะเบียนออก  และค่อยกลับไปเอาให้ล้ม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Eddy5659

แว๊นมันกลางคืนใช่มั้ยครับ  ผมจะลงไปถอดป้ายทะเบียนออก  และค่อยกลับไปเอาให้ล้ม

ชอบๆๆๆๆๆๆ 

ถ้าเป็นเมื่อสองปีที่แล้ว ผมคงไล่เหยียบมันไปแล้ว

ตอนนี้คง เอาคืนให้มันไป เอาไปฝากคนที่บ้านมัน

แต่หากผมมีลูก คงหันไปดูลูก แล้วปล่อยให้มันไปมีอันตรายจากการกระทำของคนอื่นต่อไป อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Ome-WB

• **
ลงไปจัดการมันด้วยศิลปะการป้องกันตัวแบบนี้ครับ

;D

ออฟไลน์ BOATY

• Newbie
  • *
หยิบปืน .........................................................................ฉีดน้ำยิงมันเลย ปิ้วๆๆๆ
ขออภัย มือใหม่ :3

ออฟไลน์ Ruksadindan

จากประสบการณ์ นานหน่อยแล้วล่ะ เคยเจอวีออสควายๆ สีดำ ทำนิ้วกลางให้ครับ แล้วมันก็ขับไปแต่ผมติดเลนเลี้ยวขวา เลยไม่ได้ทำอะไรครับ

Chariot

ถ้าอารมณ์ดี - ปล่อยมันไป ชิว..ฟังเพลงต่อ

ถ้าอารมณ์ปกติ - ปล่อยมันไป สนใจเรื่องอื่นดีกว่า

ถ้าอารมณ์รีบๆ - ปล่อยมันไป มันไม่ตัดหน้าเราก็พอ

ถ้าอารมณ์โกรธ - ปาดให้กลิ้ง ลงไปหักนิ้วกลางมัน เอากากบาททุบให้กระดูกนิ้วละเอียดพองาม

ซึ่งส่วนใหญ่ขับรถไม่ค่อยโกรธใครหรอกนะ..  :)

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
ลองมองจากมุมมองของน้องเหลนดูครับ

1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

HIGHSEA

ปล่อยเขาไปที่ชอบๆเถอะครับ อย่าไปใส่ใจเลย
เดี๋ยวก็เจอเนื้อคู่เข้าสักวันเองแหละ

ออฟไลน์ !LiLo!

ลองมองจากมุมมองของน้องเหลนดูครับ

อุโฮ๊ะ ทีวีเบลอ เบลอ เห็นแล้วคิดถึง>///<

อ่ะเข้าเรื่อง ปกติไม่เคยเจอ แต่ถ้าเอาเข้าจริงๆ มันคงได้เป็นนายแบบกล้องแน่ๆ ถ่ายรูปไป ตีไข่ใส่ฟอง แจ้งตำรวจ ครุกเคล้าให้เข้ากัน พร้อมเสริฟลงบันทึกประจำวัน ใบสั่งไปแปะหน้าบ้าน เสริฟร้อนๆจากเครื่องปรินท์ ไม่อยากชน อารมณ์เสียดายรถ 555

Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออนไลน์ MyName

• I'm............................
ปล่อยๆ ไปครับ (มีด่าก่อน 1 ชุดเล็ก) ก่อนจะคิดได้ว่า เดี๋ยวสักวันเขาก็ไม่มีโอกาสไปทำอย่างนี้กับใครอีก
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ itmylife

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
จะทำอย่างไรถ้าเขาให้นิ้วมา

ก็ของมันไม่ใช่ของของเรา

ก็คืนเขาไปซิ
เห็นด้วยเลยครับ 555

ออฟไลน์ 2k

สันนิฐานว่าคงไปเจออะไรจากคันอื่นมาแล้วแจกให้ผิดคนก็ปล่อยเค้าไป แต่ถ้าถึงขนาดตอแยมาถีบประตูแล้วหนีผมก็จะตามไปกะจังหวะให้พอดีแล้วเบียดให้ล้มเอาให้ตอนคนขี่คอนซ้อนถึงพื้นปะทะกับเสาไฟ ป้ายรถเมล์ หรือตอหม้อพอดี............ตามหลักแล้ววัตถุที่พุ่งมาด้วยความเร็วสูงเมื่อกระแทกกับวัตุทึบตันไม่กระจายแรงกระแทกแล้วสาหัสหรือแตกโพละครับ   :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ apinui

สำหรับผม ขึ้นอยู่กับว่า เราอยู่กับใคร และ ขับรถคันไหนอยู่

ถ้าขับ D-max แล้วผมอยู่คนเดียวหรืออยู่กับเพื่อน .... ก็ถึงไหนถึงกันครับ ตามให้ถึงที่สุด เบียดได้เบียดครับ

แต่ถ้าอยู่กับ แฟน ก็คงเฉย (นอกจากแฟนจะบอกเราว่า จัดมันเลยพี่) เท่านั้นก็อาจจะลุยครับ ....

แต่ถ้าขับ mazda3 ก็คงต้องปล่อยทุกกรณีครับ รถมันบอบบางอะ ...อะไหล่รอนาน ไม่อยากให้ช้ำ ....อิอิ

ออฟไลน์ printpi

• **
ปล่อยไปเลยค่ะ เจอแบบนี้
ภาวนาอย่างเดียว เวลามันหันมายกนิ้วใส่เรา แล้วพอหันกลับ
ก็ชนรถบรรทุก ไม่ก็ให้มันทำตัวเองเสียหลักคว่ำไปเลยค่ะ มันจะได้กลับบ้านเก่าชาติที่แล้วมันไปสักที
แต่ถ้ามันยังไม่กลับ เราก็ไปจอบเทียบข้างตรงที่มันกองอยู่อะ แล้วก็ยกนิ้วคืนไป

แต่เป็นนิ้วโป้งแทน แสดงความยินดีกับมันไปที่นรกยังไม่รับ พร้อมกับยิ้มควบคู่ไปด้วย
จากนั้นก็ ขับรถต่อไปปล่อยมันตามมีตามเกิด

เบาๆ

ออฟไลน์ vellcap

ออฟไลน์ Ruksadindan

จะว่าไปรุ่นน้องผมก็เพิ่งเจออะไรแบบนี้มาเมื่อวานเองแหละครับ มันมึนเลย

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
สำหรับผม คงปล่อยพวกนี้ไป...ไปที่ชอบที่ชอบของเค้า โมโหทำอะไรเค้าไปเดี๋ยวเรียกพวกมาแล้วจะงานเข้าตัวเอง ปล่อยๆไปดีกว่า
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ทฤษฏี โชว์ Dark Mode และฆ่ามัน
ปฏิบัติ ฝากไว้ก่อน เดี๋ยวเอาคืน(ถึงเลือด!!)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ