ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการขอตรวจค้นรถ ของตำรวจ  (อ่าน 7700 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
เรื่องการขอตรวจค้นรถ ของตำรวจ
« เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 09:35:57 »
คือผมรู้มาว่าตอนนี้ตำรวจเข้มงวดในการตรวจหาอาวุธกันมากๆ

ในเว็บฟอร์จูนเนอร์คลับก็โดนกันหลายคน

ผมเลยอยากรู้ว่า พี่ๆสมาชิกมีวิธีดูยังไงว่าจะปลอดภัยจริงๆ ไม่มีการยัดยา

ต้องยอมรับว่าปัจจุบันตำรวจมีทั้งดีและไม่ดี

การค้นรถที ก็ใช้ตำรวจไม่ต่ำกว่าสองคน หรือหลายๆคนช่วยกันค้น

ถ้าขับรถไปคนเดียวไม่มีทางมองได้ทุกคนแน่นอน ว่าใครค้นอะไรตรงไหน ทำอะไรกับรถเรา

อีกอย่างที่อยากทราบคือ สามารถอ้างข้อกฏหมายข้อใดที่จะปฏิเสธการตรวจค้นได้ไหมครับ

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
Re: เรื่องการขอตรวจค้นรถ ของตำรวจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 09:39:34 »
น่าจะยากครับ   

รอผู้รู้มาตอบครับ  :)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: เรื่องการขอตรวจค้นรถ ของตำรวจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 10:32:15 »
ปฏิเสธการตรวจค้นจะทำให้เราถูกตั้งข้อสังเกตว่ามีการปิดบังสิ่งของได้ครับ

เป็นผม ผมให้ตรวจ แต่ผมจะบอกว่าให้เจ้าหน้าที่ทำการเข้าตรวจได้ 1 คน โดยมีผมยืนดูอยู่ตลอดเวลา
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 11:04:01 »
ปฏิเสธการตรวจค้นจะทำให้เราถูกตั้งข้อสังเกตว่ามีการปิดบังสิ่งของได้ครับ

เป็นผม ผมให้ตรวจ แต่ผมจะบอกว่าให้เจ้าหน้าที่ทำการเข้าตรวจได้ 1 คน โดยมีผมยืนดูอยู่ตลอดเวลา

เห็นด้วยครับ
ถ้าโอกาสไหนฝ่ายโดนค้นเป็นโจร ก็คงมีวิธีเอาเปรียบตำรวจ
ถ้าโอกาสไหนฝ่ายค้นเป็นโจร มันก็จะหาโอกาสยัดยา
แต่ถ้าโอกาสไหน เป็นโจรทั้งคู่ก็ขอให้มันตายตกตามกันไปครับ

ดังนั้นเป็นคนดีก็ป้องกันตัวได้แบบที่พี่แพนบอกนั่นแหละ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 12:39:58 »
ถ้ามือถือถ่าย vdo ได้ เปิดถ่ายขณะตรวจค้นด้วยนะครับ

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 13:40:29 »
กลายเป็นว่า ทุกวันนี้ ประชาชน มองตำรวจเป็นโจร ไว้ใจไม่ได้ กันซะเยอะนะครับ .....

แต่ก็อย่างว่า มันเรื่องจริงทั้งนั้น ....

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 15:39:42 »
เป็นผมก็คงจะทำเหมือนพี่แพนครับ คนเดียวพอ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 16:51:41 »
โอ้วววเลือกปฏิบัติแต้น้อ ฟอร์จูนเนอร์เป็นข่าวเลยเข้มแต่กับฟอร์จูนเนอร์ในช่วงนี้  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 17:04:24 »
คนที่เดินทางไกลบ่อยๆอย่างผมโดนบ่อยให้ทำดังนี้

1.ให้ค้นได้คนเดียว
2.ถ้ามันอยากคนหลายคนบอกให้มันถอดเสื้อ
3.ถ่ายวิดีโอ
4.ให้ค้นทีละจุด

การทำแบบนี้มันอาจจะรำคาญจนไม่ค้นก็มี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 17:06:53 »

+1 ครับ
พี่แพน อย่าลืมถ่าย Video ด้วยล่ะ และให้ตำรวจใส่เสื้อที่ไม่ปกปิดมิดชิด จะได้ไม่สามารถซุกซ่อนยาได้

และอีกอย่าง ถ้าเป็นไปได้นะ อยากให้มีกฎหมายควบคุมไฟ Xenon จะได้ไม่ติดกันมาก รบกวนชาวบ้าน

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 21:09:39 »
ยัดยาเหรอครับ ดูตอน นศ จุฬาโดนยัดยาเมื่อ 3-4 ปีที่แล้วสิ
แต่ก็นะ ใครมันจะโชคดีเหมือนน้องคนนั้นได้ทุกคน  ??? :-\