ผู้เขียน หัวข้อ: vios minor change ครับ เอารูปจากกระทู้ล่างมาแก้ไขนิด + คำถาม  (อ่าน 6711 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ครับ  ไม่รู้เนียนพอไหมครับ บอณุญาติ ด้วยนะครับ  ถ้าผิดก็ลบได้นะครับ

และขอถามว่า ทำไมไฟที่รถเมืองนอกมันมีทับทิมข้างมาให้แล้วไทยตัดออกอะครับ

เช่น ไฟส้มตรงมุม vios มันสะท้อนแสงได้นิ

รถรุ่นอื่นๆด้วย ด้านข้าง ทับทิมหายไปไหน  ทีอยู่ในตัวโคม

แล้วทำไมรถแต่ละรุ่น ให้ทับทิมสะท้อนแสงน้อย อะครับ

ตัวล่างแบบgt
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2009, 21:36:11 โดย nine959 »

ออฟไลน์ Ruksadindan

เดาว่า S Ltd เอาไฟซีน่อนออกตามยาริสครับ

ออฟไลน์ ☺????☺

• Sr. Member
สวย++++

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
งามครับ :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ YenChar

สวยครับ
ลงตัวดีแล้ว

ยิ่งสีขาวยิ่งสวยครับ

แต่บ่นหน่อยนึง
ผมใช้รุ่นนี้อยู่  เวลาเปลี่ยนกระโปรงหน้าดำ มันดูไม่เต็มแผ่นยังไงไม่รู้ ด้านหน้ามาเกยขึ้นเหมือนปากนกแก้วเรยอ่ะ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
กระจังหน้าเอาที่คาดออกแล้วกลายเป็น มาสด้า3 ทันที

ฝากระโปรงไม่สวยอย่างแรงตาม คห. บนครับ น่าตีมือคนออกแบบจริงๆ

ลองฝึก selection ใน PS ให้เนียนกว่านี้หน่อยครับ

สีขาว-ไฟส้ม-ล้อดำ ไอเดียดีครับ แต่งแล้วดูดี ไม่รก มีธีมชัดเจน ไม่แว้นซ์  ;D

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
ด้านหน้า สวยจังครับ ลงตัวมาก 

แต่ผม ข้องใจกับด้านหลังนะ  ผมไม่ชอบด้านหลังของ วิออส อะครับ   มันออกแนว  ท้ายแคบๆ เล็ก  ถ้ามองรวมๆ หัวโตท้ายเล็ก
เหมือนจงจัยให้ท้ายของมันแคบลง ยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
จะว่าไป เมื่อไหร่จะมี Minor Change หรือ Model Change เหรอคับ สำหรับน้องอ้วนกลมคันนี้??

ออฟไลน์ JIRATH

แจ่มครับ

เออเนาะผมสังเกตุตั้งนานละ รถที่อยู่เมกา มีไฟมุมส้มอยู่ทุกคัน แต่เมืองไทยไม่ค่อยมี
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ปรับโฉมปีหน้านิดหน่อยครับ กระจังหน้าแบบตะแกรง กระจกมองข้างใหม่พร้อมไฟเลี้ยว เบาะลายใหม่ น่าจะมีแอร์ ออโต้นะ ไฟท้ายปรับลายละเอียดนิดหน่อย จากนั้น2ปีก้อจะmodelchange ครับ