ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว First Impression Mitsubishi LANCER EX /*-*/  (อ่าน 48335 ครั้ง)

Dr.slum

• บุคคลทั่วไป
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว First Impression Mitsubishi LANCER EX /*-*/
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:25:44 »
2.0 2.0 2.0 2.0 2.0

บาดใจจริงๆ

ลงตัวหมด ถ้าจะให้ดีมี vsa แนบมาให้ด้วยก็คงดี

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว First Impression Mitsubishi LANCER EX /*-*/
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:33:47 »
นี่เป็นตัวนำ้เข้าหรือป่าวครับ วัสดุเลยดี ถ้าผลิตที่ไทยจะแย่ลงไหมครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:35:30 »
ตอนนี้ชักอยากไปทดลองขับแล้วล่ะรีวิวได้เยี่ยมมากครับ เห็นรูปแล้วน้ำลายจะไหล มันสวยและperfectยิ่งเป็นช่วงล่างที่นิ่มนวลด้วยยิ่งชอบใหญ่และนี่หล่ะที่ผมจะขับมันไปมหาลัยกับที่ทำงานเลยล่ะครับ
เรียงลำดับความชอบรถระดับกึ่งกลาง
1.lancer ex
2.civic fd
3.corolla altis 2.0
4.focus
5.mazda3
ที่ผมเรียงลำดับมาทั้งหมดนี้พี่ๆชอบเหมือนผมหรือป่าวครับ
ออ งานเปิดตัวอย่างเป็นทางการเริ่มวันไหนครับจะได้ไปลองด้วย
ปล.แหมนี่ถ้าพี่ยอมขายaltisเก่าไปก้อคงจะดี

ออฟไลน์ Vick

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:52:00 »
รีวิว first impression ของพี่จิมมีก็เหมือน full review ของเว็บเจ้าอื่นๆ ผมไปดูรีวิวต่างประเทศก็สรุปให้นิดเดียวเอง พี่จิมมีเป็นคนทุ่มเทกับงานจริงๆ ขอชื่นชมพี่ครับ เห็นกรวยล้มเป็นแถวเลยในภาพล่างๆ สงสัยทีมงานทุกค่ายเล่นเหยียบกันมันเลย

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:55:59 »
น้อง 3 รีบเปลี่ยนโฉมหนีเร็วววววววววววว เหอะ ๆ  ไอ้ฉลามมันมาแล้ววววววววววววววว

ออฟไลน์ dispong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 13:08:00 »
คุณจิมมี่ครับ แค่ First Impression ก็มันส์หยดย้อยแล้วครับ ว่าแต่ตอนออกจากสนามบินแล้วควบเจ้าวาฬน้อยกลับเข้าเมือง ความรู้สึกเป็นยังไงบ้างครับ ผมว่าคันเร่งคงจะรู้สึกหนัก ๆ เท้ากว่าตอนเหยียบจาก TMB ขึ้นโทลล์เวย์ไปดอนเมืองนะครับ?

ออฟไลน์ sakano

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 13:22:18 »

อ่านแล้วเครียด...ต้องหักห้ามใจ

ท่องไว้ว่า หนี้เก่ายังไม่หมดเล้ยยย  :'(

ออฟไลน์ windwingz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 13:31:15 »
การโยนตัวของรถนั้น ก็ไม่ได้เกิดข้นเยอะแยะมากมาย ไปกว่าปกติที่มันควรจะเป็น
การซับแรงสะเทือน ของทั้งรุ่น 2.0 และ 1.8 ทำได้ดีมากจนน่าพึงพอใจ

คำว่าขึ้นเขียนผิดครับ  ;D  อ่านแล้วอยากได้ ;D ;D

ออฟไลน์ SteP_Up

• Newbie
  • *
  • ?????????? ????????????????????????
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 13:35:01 »
อยากลองสัมผัสความรู้สึกแรกแบบนี้บ้างจัง
น่าอิจฉาสุดๆ ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 13:56:51 »
วันอาทิตย์ ที่ผ่านมา ผมได้ไปงาน ของ กระทรวงพลังงาน ที่ พารากอน

ผมไปเห็น รุ่น lancer 1.8 gls Limited ครับ แล้วลองสัมผัสดู มีข้อติ คือ การเข้าออกประตูหลังนั้น เหมือนกับอย่างกับ คุณ JIMMY บอก ทำให้ผมรู้สึกเหมือนกับการเข้า-ออก ของ Lexus IS เลยครับ

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับ ประตูหลัง ทำไม น้ำเบากว่า ประตูหน้า พอสมควร อ่ะครับ

ทำให้ผม ไม่ค่อนมั่นใจว่า มีกานเหล็กอยู่ในประตูหลังหรือเปล่า คือทำให้ผมไม่มั่นใจความปลอดภัย เมื่อมีการชนข้าง อ่ะครับ

มีข้อสอบถามเกี่ยวกับระบบ VSC ของ lancer EX ว่า จำเป็นต้องมีระบบนี้ไหม เมื่อคู่แข่งเขามีกันแล้ว อ่ะครับ แล้วระบบดังกล่าวช่วยทำให้การหน้าดื้อ ของ รถจะน้อยลงหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

เอ่อ จริงครับที่ว่ามีปัญหาทางเข้าด้านหลังเหมือน IS250 แต่ผมว่าไม่เลวร้ายขนาดนั้นแหะ
เพราะ อย่างน้อย หัวผมยังผลุบเข้าผลุบออกได้ โดยไม่เหวี่ยงไปโดนเสาคานหลังคาอะไรเลยหนะครับ

เรื่อง ระบบควบคุมเสถียรภาพนี่ คอมเมนต์ไปแล้วละครับว่า ใส่มาซะทีเหอะ
แม้มันจะทำให้รถแพงขึ้นเป็น 1,050,000 บาท ผมว่าลูกค้าจำนวนไม่น้อยน่าจะยังจะแฮปปี้กว่า

เรื่องพิมพ์ผิด เดี๋ยวตามล้างตามเช็ดให้ในภายหลังครับ ขอบคุณมากครับ

ถ้าจะติด ตัดต้นทุนด้วยความ "ใจดีและรับผิดชอบความปลอดภัย" ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Tonpai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 14:06:20 »
สอบถาม พี่ Jimmy หน่อยครับ ว่าเกียร์ตัวนี้มันมีลักษณะเปลี่ยนอัตราทดไปเรื่อยๆ แบบ Teana เพราะเห็นว่าไม่แจ้งอัตราทดแต่ละเกียร์

แล้วในโหมด S มันจะล็อคอัตราทดไว้ใช่ไหมครับ แล้วมันให้ความรู้สึกดึงคล้ายเกียร์ของ Ford TDCi หรือเปล่าครับ ตัวนั้นเคยไปทดลองขับให้ความรู้สึกเหมือนขับเกียร์ธรรมดาเลย

อีกอย่างหนึ่ง เคยไปลองนั่ง LANCER EX ที่พารากอนเมื่อวันอาทิตย์ รู้สึกแผงประตูให้อารมณ์เหมือนอยู่ในกรอบพลาสติกมากๆเลย พี่ Jimmy เป็นบ้างหรือเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 14:07:57 »
รีวิวได้แจ่มแจ๋วมากเลยครับ

ขอบคุณครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ sas001

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 14:09:33 »
ข้อมูล ดีมากเลยครับ

น่าสนใจมากเลยที่เดียว แต่..............
................................................
........................................
.............................
ยังไม่เงินซื้ออยู่ดี 555+

Dr.slum

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 14:22:45 »
รู้สึกว่าพี่จิมมี่ไม่ได้ลอง S Mode นะคับ

แต่ผมได้มีโอกาศลอง ก็รู้สึกประทับใจนะคับ กับ +/-

ในช่วงลดเกียร์ต่ำลง ให้ความรู้สึกดึงใช้ได้ดีทีเดียว ในช่วงจังหวะก่อนเข้าโค้งแล้วลดเกียร์ลง

สามารถลดความเร็วลงได้เยอะเลยทีเดียว และ ไม่เสียจังหวะในการออกตัว

แต่ก็ยังคงมีอาการรอรอบนิดๆให้เห็นอยู่บ้างคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2009, 14:25:04 โดย Dr.slum »

ออฟไลน์ tsmart

• **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 14:28:32 »
พี่jimmyครับ ตอนทดสอบจริงเครื่อง 1.8 มีแผนจะวัดอัตราเชื่อเพลิง E85 เทียบกับ เบนซิน มั๊ยครับ รู้ว่าคงยุ่งยากน่าดูแต่ถ้าทำได้คงเยี่ยมเลย  :)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 14:44:52 »
เหมือนว่าพี่ J!MMY จะไม่ได้ลอง Shift เกียร์นะครับนี่  เวลามันน้อยขนาดนั้นเลยหรอนี่ =,=

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 15:11:31 »
อยากรู้คร่าวๆว่ามันเงียบรึเปล่า ถ้าเทียบกับตัวอื่น

ออฟไลน์ yoyoland

• Full Member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 15:27:00 »
ขอบคุณครับ สำหรับ first impression ดีๆ   

Dr.slum

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 15:57:00 »
เงียบใช้ได้เลยทีเดียวแหละ

ขนาดขอบ 18" ยังซับแรงจากพื้นถนนดีเลย

บอกแล้วว่า New Lancer ตัวนี้ มิตซู เค้าตั้งใจทำรถจริง

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 16:47:29 »
ได้อ่านตั้งแต่เมื่อคืนแล้วครับ และขอบอกว่า อยากสัมผัสตัวเป็นๆ แล้วครับ
หวังว่าคงจะได้ใจผมไปไม่น้อย

รักมิตซู ชอบมิตซู ใช้มิตซูครับผม ;D ;D

ปล. ข้อความผิดครับ
"เราอาจคุ้นเคยกันกับการ ลากรอบ แล้วตัดเปลี่ยนเกียร์กัน แล้วต้องมาไล่รอบกันใหม่
แต่ เกียร์ CVT นั้น เราแค่เหยียบคันเร่ง แช่ขึ้นไปเลย อยกาให้รถมันพุ่งไปแค่ไหน
พุ่งไปหยุดที่ความเร็วเท่าใด ก็เหยียบเข้าไป เพียงแค่นั้น ที่เหลือ เดี๋ยวรถ จะจัดการให้คุณเอง"
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Preceda2

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 17:02:20 »
Impreza 2.0 m/t
Civic 2.0
Lancer 2.0

เอาไรดีหว่า อยากได้หมดเยย  ;D
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 17:13:09 »
นาทีนี้ มิตซูมาแรงจริงๆ

Review เยี่ยมครับ ขนาดมีเวลานิดเดียวเองนะเนี่ย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ NoProb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 19:06:49 »
แปลกใจว่าทำไม ไม่เอาเบรคมือไว้ด้านขวา เมืองนอกพวงมาลัยซ้ายยังอยู่ด้านซ้ายเลย สงสัยลดต้นทุน

ออฟไลน์ bungy

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 20:21:25 »
ถามอีกครับ สนใจ lancer

ผมมีความรู้สึกว่า น้ำหนักประตูหลัง เบากว่า น้ำหนักประตูหน้า

คุณ JIMMY มีความรู้สึกอย่างนั้นหรือเปล่า หรือผมคิดไปเองครับ

แล้ว วัสดุในการประกอบ เป็นยังไงบ้างครับ ดีกว่า ยี่ห้อหรือเปล่าครับ ตามความรู้สึก อ่ะครับ

ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ Ohmmypp

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 20:41:45 »
ถามหน่อยครับ ดูจากรูป รุ่นเบาะผ้านั้น เบาะหน้าเนี่ย ดูปีกเบาะมันเล็กๆ  ก็เลยสงสัยว่าจะนั่งสบายเหมือนเบาะหนังมั้ยครัย
JC TU #54

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 21:06:32 »
แปลกใจว่าทำไม ไม่เอาเบรคมือไว้ด้านขวา เมืองนอกพวงมาลัยซ้ายยังอยู่ด้านซ้ายเลย สงสัยลดต้นทุน

น่าจะทำไว้ตรงกลางแบบ TOYOTA AURIS นะครับ  ได้ทั้ง๒ฝั่งเลย

ออฟไลน์ Lovely_Car

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 22:10:28 »
สวยครับ แต่ดูสูงไปหน่อยน่าจะโหลดมาอีกนิดนึง

ส่วนภายใน ออกแบบได้ดีครับ

ออฟไลน์ rompo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 22:23:14 »
รีวิวได้สุดยอดเช่นเคยครับ  ติดตามมานานแล้วแต่เพิ่งจะสมัครสมาชิกครับ  ผมกำลังจะไปทดสอบวันอาทิตย์นี้ครับ
กำลังเล็ง  Lancer EX 2.0 GT กับ Teana 2.0 XL ครับ  ได้อ่านรีวิวคุณจิมมี่แล้ว  ลังเลอย่างแรงงงงง
ใจเอนเอียงมาทางมิตซูมากกว่าครับ  เพราะคันที่ใช้อยู่ก็เป็น Cedia ครับ  ถ้าได้ไปทดลองขับแล้วจะขอมา
แสดงความคิดเห็นเพิ่มเติมนะครับ 

ออฟไลน์ Qvixote

• **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 00:13:29 »
ไม่เข้าใจว่าทำไมเครื่อง 1.8 จึงเป็น FFV แต่ 2.0 ไม่ใช่ครับ  :-[
ถ้า 2.0 เป็น FFV ด้วย ผมว่ามันจะ perfect มากเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ MAXQ

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 01:30:22 »
เริ่มอยากได้แล้วนะเนี่ย.....เฮ้อสงสัยต้องขายน้อง hon ซะแล้ว