ผู้เขียน หัวข้อ: Prince William กับราชินี ในฉบับการ์ตูนครับ  (อ่าน 7390 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Prince William กับราชินี ในฉบับการ์ตูนครับ
« เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 15:27:33 »

ไม่แน่ใจว่าพิกซาร์จะใส่ตัวละครนี้ลงไปในเรื่อง CARS จริงๆหรือไม่ สำหรับเจ้าชายวิลเลียม ที่ชื่อในการ์ตูนว่า Wheeliam พร้อมกับราชินีอลิซาเบธ

ทั้งคู่ในมาในฉลองพระองค์ Bentley Continental และ Rolls-Royce Phantom

พร้อมทั้งทหารและประชาชนชาวอังกฤษ

ชอบทหารแลนด์ โรเวอร์อ่ะ คาแรกเตอร์ตรงมากกกๆๆๆ....  ;D ;D

CARS 2 จะออกฉายอเมริการับซัมเมอร์ 24 มิถุนายนครับ ส่วนบ้านเราก็คงต้องรอปิดเทอมเล็กเดือนตุลาคมตามเคย

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
Re: Prince William กับราชินี ในฉบับการ์ตูนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 15:30:04 »
ชอบทหารด้วย    น่าร๊ากกอะ (นึกถึงเสียงโก๊ะตี๋ ;D)
07 mazda 3

alzeto

Re: Prince William กับราชินี ในฉบับการ์ตูนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 15:56:14 »
กริีดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

อยากดูมากค่ะ....

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 16:02:28 »
ชอบทหารมากๆ อีกเสียงครับ
แต่ในเรื่องอย่าปล่อยให้ดริฟเชียวล่ะ  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 17:54:29 »
เล่นของสูงอย่างนี้จะดีเร้อ

ท่านไม่ใช่ราชวงศ์ของเราหรือของเมกา แต่คิดว่าควรได้รับความเคารพนะครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 18:11:51 »
ผมว่า ราชวงศ์อังกิด คง ไม่ซีเรียสไรเหมือนไทยหรืออื่นๆมั้งครับ หนังยังทำออกมาแล้วเลย อะครับ  ;D

ออฟไลน์ Yeahyeahs

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 19:10:24 »
วัฒนธรรมต่างกันครับ ผมคิดว่าไม่มีปัญหาหรอก

เมื่อวานในพระราชพิธีฯยังมีป้าย Marry Me Harry เลย

ลองคิดว่าถ้าเปลี่ยนชื่อจาก Harry เป็นราชวงศ์ของไทยจะเรื่องใหญ่ขนาดไหน

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 19:19:30 »
ตึ้ง ตึ้ง ตึ่งงงงง ว่าว

(เพลงสะเก็ดข่าวอ่ะครับ)

อยากได้ Continental GT Supersport จัง ;D ;D

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 19:33:22 »

ท่านไม่ใช่ราชวงศ์ของเราหรือของเมกา แต่คิดว่าควรได้รับความเคารพนะครับ

ต่างประเทศเขาไม่ถือหรอกครับ เห็นเขาไปสร้างหนังล้อเลียนเยอะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2011, 20:07:13 โดย เฮียหลี »

ออฟไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 21:45:58 »
หมวกทหารสูงใหญ่ได้ใจมาก เหอะๆ  ;D

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 22:19:43 »

ลองไปหาหนังเรื่อง The Queen มาดูครับ เป็นหนังที่วิพากษ์วิจารย์การวางตัวของ queen elizabeth ที่ 2 ที่นิ่งเฉยจนเกินไปกับการจากไปของเจ้าหญิงไดอาน่า

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 09:28:19 »

คือว่า บ้านเขาเหมือนเป็น Superstar ที่มีผลต่อวิสัยทัศน์ประเทศครับ วิจารณ์ได้ ติเตียนได้
(ก่อนวันแต่งของเจ้าชายวิลเลี่ยมยังโดนม็อบล้อมรถเลย)

มิสเตอร์บีนยังเคยเล่นมุขอยากตัดผมทรงเดียวกับฟ้าชายชาร์ลเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2011, 09:50:48 โดย Codename - H »
H.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 15:20:21 »
กระทู้นี้ ควงรอยู่ในหมวด Relax room มากกว่านะครับ ฝากด้วยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 20:38:25 »
กระทู้นี้ ควงรอยู่ในหมวด Relax room มากกว่านะครับ ฝากด้วยครับ
เชื่อว่าการจั่วหัวกระทู้ก็มีผลนะครับ
หากชื่อกระทู้เป็น รถดัดแปลงการ์ตูน อาจจะต่างกันก็ได้

ออฟไลน์ SaLaPaoMan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 08:34:17 »
ไม่มีที่ไหนเหมือนเมืองไทยหรอกครับ
เอะอะหมิ่นๆ พูด วิจาร ทำอะไรไม่ได้ทั้งนั้น
เมืองนอกจะล้อเล่น หรือวิจาร หรือพูด ลงข่าว ล้อเลียน อะไรก็ได้ทั้งนั้น
ถึงเค้าจะเป็นถึงราชวง แต่เค้าก็เป็นคนๆนึง สิทธิในการใช้ชีวิตเหมือนมนุษย์ธรรมดาเท่าๆกันทุกคน
แตกต่างจากเมืองไทยมากครับ

Chariot

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 13:52:05 »
ไม่มีที่ไหนเหมือนเมืองไทยหรอกครับ
เอะอะหมิ่นๆ พูด วิจาร ทำอะไรไม่ได้ทั้งนั้น
เมืองนอกจะล้อเล่น หรือวิจาร หรือพูด ลงข่าว ล้อเลียน อะไรก็ได้ทั้งนั้น
ถึงเค้าจะเป็นถึงราชวง แต่เค้าก็เป็นคนๆนึง สิทธิในการใช้ชีวิตเหมือนมนุษย์ธรรมดาเท่าๆกันทุกคน

ถ้ายังแยกแยะวัฒนธรรมไม่ออก ก็อยู่เงียบๆเถอะ

วัฒนธรรมของใครของมัน จะเอามาเทียบกันไม่ได้หรอก

กรุณาแก้ไขข้อความด้วยนะครับ ก่อนที่มันจะดราม่าไปมากกว่านี้

ออฟไลน์ SaLaPaoMan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 17:24:06 »

ถ้ายังแยกแยะวัฒนธรรมไม่ออก ก็อยู่เงียบๆเถอะ

วัฒนธรรมของใครของมัน จะเอามาเทียบกันไม่ได้หรอก

กรุณาแก้ไขข้อความด้วยนะครับ ก่อนที่มันจะดราม่าไปมากกว่านี้

ก็เข้าใจว่าวัฒนธรรมมันไม่เหมือนกัน
แต่ทำไมถึงจะเปรียบเทียบไม่ได้ล่ะครับ
ประเทศเราเองก็เอาต้นแบบมาจากเค้า(อังกฤษ) ประชาธิปไตยโดยมีระบอบกษัตริย์เป็นประมุขอีกทีนึง เคยรู้รึเปล่า?
อย่าอวดฉลาดหน่อยเลย เหมือนคุณบอกว่า รถยนต์เยอรมันห้ามไปเปรียบเทียบกับญี่ปุ่นเพราะมันผลิตคนละที่?
hTC กับ samsung เทียบกันไม่ได้เพราะผลิตคนละที่คนละบริษัท?? ชไมเคิล เทียบกับ ชิลาเวิต ไม่ได้เพราะ เกิดคนละประเทศ ???

ปิดกั้นเสรีภาพทางความคิด เกินไปรึเปล่าครับ?
มีสมองไว้คิดนะครับ ไม่ได้เอาไว้กั้นหู
คนไทยมันเป็นอย่างนี้กันเยอะ เห็นคนส่วนมากเฮโลไปทางไหน มันก็ไปตามเค้า
ขาดการวิเคราะห์และการใช้เหตุผล ด้วยสติปัญญาของตัวเอง เพราะกลัวตัวเองจะไม่เหมือนคนอื่น(กลัวเป็นแกะดำ) ประเทศมันถึงได้ย่ำอยู่กับที่อย่างนี้ไง

methus zaa

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 17:33:12 »
พอสักทีเถอะครับ ขอร้องล่ะ อย่ามาดราม่าเลย คุณ salapaoman ครับ หยุดนะครับแล้วก็หยุดว่าคนอื่นได้แล้วครับ

Chariot

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 18:51:42 »
ผมขอร้องสมาชิกทุกท่านที่คิดจะพิมพ์ตอบกระทุ้นี้ต่อไป กรุณาหยุดพูดถึงเรื่องสถาบันมหากษัตริย์นะครับ ก่อนที่เรื่องจะบานปลายมากกว่านี้

เพราะคนบางคน เมื่อเลือกที่จะเชื่ออะไรแล้ว เราพูดไปก็ไม่มีประโยชน์ พาลจะทะเลาะกันเปล่าๆ

ปล่อยให้คนบ้าพล่ามไปเอง ถ้าเราไปยุ่งด้วย ก็คงกลายเป็นคนประเภทเดียวกันนะครับ

กฎของบอร์ดเขียนไว้ชัดแล้ว แล้วแต่วิจารณญาณของผู้ดูแลเว็บบอร์ดตัดสินครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 22:14:41 »
เตือนครั้งที่ 1 คุณ SaLaPaoMan

ข้อหา "ผิดกฎของบอร์ด ซึ่งว่าด้วยเรื่องของ การพาดพิงถึงสถาบัน"

กรุณาอย่ามาทำตัวแบบนี้ในบอร์ดของเรา
อยากวิจารณ์อะไร เชิญไปที่เว็บไซต์ของกลุ่มพวกคุณ

ผมรักในหลวง รักมากด้วย และไม่ต้องการให้ใครมาจาบจ้วง

อีกอย่างนึง ที่นี่ เป็นบอร์ดรถยนต์
เราอยู่กันอย่างสงบ มานานแล้ว
เราคิดเห็นต่างกันทางการเมือง นั่นไม่ใช่เรื่องแปลก
แต่ถ้าเมื่อไหร่ ที่ใครคิดจะเอาเรื่องนี้ขึ้นมาก่อความแตกแยกในบอร์ดของเรา

จะเสื้อสีไหน จะเหลือง จะแดง จะเทา จะสีอะไรก็ตาม

ผมจะปฏิบัติตามกฎที่เราทีมเว็บได้ตั้งไว้ โดยเสมอเหมือนเท่าเทียมกัน ไม่มีการแบ่งแยกใดๆทั้งสิ้น!!

ขอความกรุณาอย่า สร้างปัญหาให้เรา

ขอบคุณ