ผู้เขียน หัวข้อ: จัดหนัก ประชดรัก mirage (SWiFT Eco car unofficial )  (อ่าน 17770 ครั้ง)

ออฟไลน์ boymoreubon

• Jr. Member
  • **
จัดหนัก ประชดรัก mirage (SWiFT Eco car unofficial )
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 04:55:11 »
มาดูโฉมหน้า  อีโค่คาร์ ของ ซูซูกิกันบ้าง มันมีชื่อว่า สวิฟท์ (ตามข่าวนะ)
ดูกันหน่อยว่าพอจะสู้แบรนด์ที่ขายกันไปก่อนได้หรือเปล่า

• **
Re: จัดหนัก ประชดรัก mirage (SWiFT Eco car unofficial )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 04:58:53 »
หน้าตาอาจจะประมาณนี้ หรืออย่างน้อยคงไม่น่าผิดหวังได้เท่ามิ...

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
Re: จัดหนัก ประชดรัก mirage (SWiFT Eco car unofficial )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 07:20:03 »
ถ้าราคาไม่แรงผมว่าพอได้น่ะ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 07:24:40 »
 :( คือ นี้มันตัว 3d. sport น่ะ ครับ

มันคนละตัวกับทีจะมาไทยนะครับ

ที่จะขายน่ะ 5d น่ะครับ ไม่สวยเหมือน 3d แน่นอน

ไง จะทำอะไรดูข้อมูลนิดน่ะครับ :-\

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 07:39:49 »
ตัวที่มาขึ้นโรงประกอบที่ระยองบ้านเรายังไงก็ไม่ใช่ต้วในรูปหรอกครับ swift sport ถึงมีก็คงส่งออกไปยุโรบ

โฉมภายนอกภาพก็เคยหลุดให้เห็นแว๊บๆในเวปนี้มานานแล้วครับ รูปโฉมไม่เปลี่ยนไปจากตัวที่ขายอยู่ปัจจุบันเท่าไหร่

;D ;D

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:00:23 »
เสียดาย น่าจะเอามาขายในประเทศไทยจัง
ส่วนตัวชอบรถ 3 ประตูครับ

ปล.เคยใช้ CIVIC 3 ประตู มีความสุขมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:09:44 โดย redsun »

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:04:38 »
ถ้าตัวนี้ราคาไม่ Eco แน่ๆครับ แต่งมาซะเต็ม!

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:07:48 »
จับตัว 5 ประตูมาใส่กันชนหน้าตัวนี้ ก็สวยแล้ว

ออฟไลน์ SakdRetro

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:20:53 »
แอบดีใจที่เห็น 2 ปต. ถึงไม่ใช่อีโค ก็สวยครับคันนี้
Fortuner 2.7 BMC LPG
Datsun 720 4x4
Datsun 120Y หัวใจจะวาย

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:38:13 »
ชนะ ขาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

สวยมากกกกๆๆๆ ครับ

ออฟไลน์ boneman_ktl

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:11:27 »
อยากรอตัวนี้ ขอแบบsportเลยครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:23:24 »
ตัวนี้ Swift Sport คิดว่าถ้าเป็นรุ่น Eco ไม่ใช่แบบนี้แน่ๆครับ..
อย่างน้อยล้อแม็กก็ไม่ใหญ่แบบนี้ด้วย ขนาดตัวขายปัจจุบันยังได้ล้อเล็กเลย
อย่าเพิ่งไปคาดหวังมาก เหมือนมิราจหรือบริโอน่ะครับ
ที่ตัวต้นแบบทำออกมาได้ดีทีเดียว แต่ตัวขายกลับคนละเรื่องเลย..  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:25:26 โดย pladaek »
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:45:39 »
ตัวใหม่5dภายนอกมันก็คล้ายๆตัวปัจจุบันนะครับดูจากรูป

แต่ภายในนี่สวยขึ้นเป็นล้านเท่า

ออฟไลน์ pamungkas

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:50:58 »
อยากได้อ่ะ ถ้ามีตังค์จะซื้อตัวอีโคคาร์แล้วมาแต่งแบบนี้อ่ะ

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 10:25:57 »
:( คือ นี้มันตัว 3d. sport น่ะ ครับ

ที่จะขายน่ะ 5d น่ะครับ ไม่สวยเหมือน 3d แน่นอน

ไง จะทำอะไรดูข้อมูลนิดน่ะครับ :-\
เอ่อ จะถามว่าอ่านที่ผมโพสลงหรือยังครับ ผมก้อบอกว่าหน้าตาประมาณนี้ มันผิดตรงไหน ผมก้อไม่ได้ว่าคันนี้สักหน่อย ขอโทษนะครับที่ทำให้บรรยากาศเสีย ผมคิดว่า ตัวนี้น่าจะเป็นต้นแบบ เอาไว้แต่งเฉยๆ ไม่มีไร

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 10:30:08 »
ตัวนี้อาจจะใช่ก้อได้ อาจจะนะครับ ผมไม่ได้หาข้อมูล แต่ผมอยากให้มันเป็นอย่างนี้เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ gunzaa2004

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 10:38:22 »

เอ่อ จะถามว่าอ่านที่ผมโพสลงหรือยังครับ ผมก้อบอกว่าหน้าตาประมาณนี้ มันผิดตรงไหน ผมก้อไม่ได้ว่าคันนี้สักหน่อย ขอโทษนะครับที่ทำให้บรรยากาศเสีย ผมคิดว่า ตัวนี้น่าจะเป็นต้นแบบ เอาไว้แต่งเฉยๆ ไม่มีไร

อย่าไปคิดมากครับ  เรามีน้ำใจ  คำพูดก็บอกตรงๆเเล้ว ว่าอาจจะ  ไม่ได้ฟันธง

ออฟไลน์ BlueBoat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 11:27:37 »
เอ่อ ขอโทษนะครับ ผมก็อ่านประมานว่าอาจจะนะครับ ไม่ได้ฟันธง ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ทำผิดมากขนาดนี้เลยหรอครับ
ใจเย็น ๆ ครับ คนไทยด้วยกัน อย่าทำให้เสียบรรยากาศเลย

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 11:36:50 »
เอาน่า...อย่าผิดใจกันเลยนะครับ

ผมว่าคุณ NineKlao ไม่ได้ตั้งใจจะว่าแรงแรงหรอก แต่คำพูดผ่านตัวอักษรบางทีมันก็ตีความกันผิดโทนได้ครับ
ส่วนท่าน จขกท. ก็ไม่ผิดอะไรหรอกครับ แค่หัวข้อกระทู้อาจจะทำให้บางทีเราตีความไปได้ว่าเป็นตัวจริงถ้าอ่านเร็วเร็ว

กลับมาคุยเรื่อง Swift ใหม่กันต่อนะครับ

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 11:50:40 »
กลบกลิ่นมาม่า กลับมาคุยเรื่องรถกันต่อๆๆ   ;D

ผมสงสัยมานานแล้ว ว่ารถที่ขึ้นไลน์ประกอบในบ้านเรา เช่นMZ2, Fiesta และSwiftที่ตำลังจะตามมา
การประกอบรถทั้งสองแบบ คือ3d,5d ทำให้ต้นทุนเพิ่มจนไม่คุ้มทุนหรือว่าอย่างไรครับ
หรือว่าศึกษาการตลาดมาแล้วไม่คุ้มที่จะประกอบขาย?

.-_-.

ออฟไลน์ OsSn

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 11:57:52 »

นึกว่า Audi TT ฉบับ มินิๆ (หมายถึง เล็กๆ นะครับ)

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 12:34:21 »
กลบกลิ่นมาม่า กลับมาคุยเรื่องรถกันต่อๆๆ   ;D

ผมสงสัยมานานแล้ว ว่ารถที่ขึ้นไลน์ประกอบในบ้านเรา เช่นMZ2, Fiesta และSwiftที่ตำลังจะตามมา
การประกอบรถทั้งสองแบบ คือ3d,5d ทำให้ต้นทุนเพิ่มจนไม่คุ้มทุนหรือว่าอย่างไรครับ
หรือว่าศึกษาการตลาดมาแล้วไม่คุ้มที่จะประกอบขาย?

.-_-.

เรื่องประตู เค้าศึกษามาครับว่าคนไทยชอบรถที่มี4,5ประตูมากกว่า และถ้าทำรถคูเป้ออกมาจะขายได้น้อย ไม่คุ้ม

แต่ก็น่าสงสัยเหมือนกันว่าแล้วcivic3dทำไมขายดี คงเพราะถูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2011, 20:27:30 โดย shando »

ออฟไลน์ Brownie_Guy

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 13:00:26 »
สวยมาก จัดไป มาขายเมื่อไร จะไปลองสัมผัสก็แล้วกัน

ออฟไลน์ thawa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 13:24:50 »
เอาน่า...อย่าผิดใจกันเลยนะครับ

ผมว่าคุณ NineKlao ไม่ได้ตั้งใจจะว่าแรงแรงหรอก แต่คำพูดผ่านตัวอักษรบางทีมันก็ตีความกันผิดโทนได้ครับ
ส่วนท่าน จขกท. ก็ไม่ผิดอะไรหรอกครับ แค่หัวข้อกระทู้อาจจะทำให้บางทีเราตีความไปได้ว่าเป็นตัวจริงถ้าอ่านเร็วเร็ว

กลับมาคุยเรื่อง Swift ใหม่กันต่อนะครับ
[/quo
ตอบแบบนี้ใครก็ว่าแรงไม่อยากตอบก็ไม่ต้องตอบสิครับ ผิดถูกอย่างไรน่าจะแนะนำที่ถูกให้แล้วมาแชร์ความถูกต้องกัน
ไม่ใช่...................ใครตอบแบบนี้มันน่าเบื่อครับหลายกระทู้ละ
ขอบคุณคุณมากนะที่เป็นกรรมการให้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 13:35:38 »
ตัวใหม่จะประมาณนี้ครับ ปรับลดไม่เกิน 80 %  และจากคำพูดของคุณจิมมี่ที่ใบ้ว่า " นี่คือว่าที่รถ Eco car ที่ดีที่สุด )

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 13:38:32 »
ต่อเนื่อง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 13:39:24 »
นี่ขนาดครับ

"ห้ามนำรูปใดๆจาก Pantip.com มาโพสต์ที่เว็บของเราเป็นอันขาดครับ
กรุณาอ่านกฎของเว็บด้วยครับ ที่ทราบ เพราะชื่อไฟล์หนะชัดเจนอยู่ ว่าเป็นเลขกระทู้ของพันทิบครับ" <---J!MMY
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2011, 23:46:03 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 14:18:58 »
หลังจาก Mirage เผยแพร่ภาพให้เห็นไปหมดแล้ว

ผมว่า Swift  นี่ลอยลำเข้ารอบชิงมาเลย

Pic : โฉมอินเดีย เบาะหลังพับ 60:40 ไม่ได้ คาดว่าจะเป็นออฟชั่นบังคับของ Eco Car

ออฟไลน์ Mr.P

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 16:56:36 »
ถ้ารูปโฉมนี้
Suzuki ชนะขาดครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 20:00:17 »

ขอโทษน่ะครับที่อาจแรงไปหน่อย.

แต่กลัวว่าเอาข้อมูลมาบอกกันผิดๆมันจะไม่ดีน่ะครับ

ส่วนหัวข้ออ่านแล้วครับเลยต้องบอกตามจริงครับ ไม่ว่ากันน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2011, 20:04:10 โดย NineKlao »