ผู้เขียน หัวข้อ: ผมทำตามที่พี่จิบมี่บอกทุกอย่างแล้ว แต่ก็ยัง !!!!!!!!!!!!  (อ่าน 15423 ครั้ง)

ออฟไลน์ heropopeye

• Jr. Member
  • **
Re: ผมทำตามที่พี่จิบมี่บอกทุกอย่างแล้ว แต่ก็ยัง !!!!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 23:02:17 »
ผมไม่ค่อยกล้าพูดไรมาก เดี๋ยวนี้ปืนมันหาง่าย เรามี เขาก็มี อันตรายทั้งนั้น ใจเย็นดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
Re: ผมทำตามที่พี่จิบมี่บอกทุกอย่างแล้ว แต่ก็ยัง !!!!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 23:51:49 »
ใจเย็นๆ แล้วมีความสุขกว่านะ

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 01:46:21 »
ผมไม่ใจเย็นพอที่จะมารอแซงโดยการ กระพริบไฟ เปิดไฟเลี้ยวขาว หรือว่าบีบแตร  เพราะมันอาจก่อให้เกิดอันตรายอย่างอื่นได้ง่าย ทางใหนโล่งก็ไปเถอะครับ  สบายใจและปลอดภัยกว่าเยอะ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 17:10:52 »
ผมว่าถ้าอยู่ในกรุงเทพผมจะไม่วันตบไฟสูงใส่หรือ respond ยังไงก็ตามใส่หรอกคับเพราะเห็นข่าวประจำ มันแจกลูกปืนให้เลยคับ ผมไม่เอาชีวิตไปเสี่ยงหรอกคับ ผมยินดีที่จะแซงซ้ายไปซะให้คุณท่านไปตามวิถีของท่านเอง อย่างผมอยู่ต่างจังหวัด ใช้ถนนสายแพร่-น่าน เป็นประจำ ส่วนมากไม่ค่อยเจอนะคับแบบนี้ นานน้านนนนนนนนน เจอที ถ้าเจอผมก็จะตามประกบห่างๆ ซักพักพวกเขาก็ชิดซ้ายให้เองแต่ถ้าไม่ชิดซักทีผมเองก็จะหักออกซ้ายไปเองคับ ส่วนมากขับรถต่างจังหวัดจะไม่ค่อยเจอพวกบ้าบิ่นมากนักคับ :)

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 17:36:05 »
ระวังเจอพวกเลือดร้อนนะครับ มันไม่คุ้ม
เห็นข่าวชักปืนขู่มั่ง ยิืงมั่ง บ่อยอยู่นะครับ

ถ้ามีคนขวาสุดขับที่ 120  แล้วผมมาเกินกว่านั้น
ผมไม่กล้ายิงไฟใส่ เพราะถือว่าเขาก็เร็วพอสม
ควรแล้ว   

ที่ทำประจำคือสอดส่ายสายตาหาว่ามีช่องไปหรือไม่
แล้วค่อยแซงไป แบบนี้มันปลอดภัยกว่าเยอะ

เห็นด้วยครับ ถ้าเค้ามา 110 ขึ้นก็ถือว่าเร็วระดับนึงละ เป็นผมหาทางแซงดีกว่า