ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Sunny (Neo) อีก 2 เวอร์ชั่นในตะวันออกกลางครับ  (อ่าน 13880 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
งานนี้ถือว่าเป็นแซยิดยิ่งกว่า Escape Lancer ของแท้เลยครับ

บางประเทศนั้นก็ยังขายตัวถัง N16 แต่ใช้ชื่อเยอะมากมาย ทั้ง Sentra,Sunny
(คงมีแต่บ้านเราละมั้ง ที่ Sunny N16 แทนด้วย Tiida)

มาดูทั้ง 2 แบบกันเถอะครับ

เวอร์ชั่นธรรมดา

งานนี้นิสสันทำให้แก่ได้อีก (จากเดิมที่แก่อยู่แล้ว) โดยเปลี่ยนภายนอก (เว้นด้านข้าง)
แต่เมื่อพิจารณาดีๆแล้ว นั่นมัน SM3 ที่เกาหลีนี่นา!!! (รุ่นเดียวกันนะครับ)

งานนี้เรียกว่ส ขอนับถือในการ MC ครั้งนี้เลยทีเดียว

คอนโซลนั้น คนละเรื่องเลยทีเดียว (ไม่แปลกหรอก เพราะยกรุ่นนั้นมาแปะตรา Nissan)
แต่ดูความเป็นผู้ใหญ่แล้ว รุ่นนี้กินขาด เพราะคอนโซลลายไม้นั้น เผลอๆเหมือนจะกัดลายได้งามมาก
(โปรดสังเกต รุ่นนี้มี 2 DIN ให้มาแล้ว)

ข่าวร้ายคือ ที่ตะวันออกกลางมีแต่เครื่อง 1.6 เท่านั้นครับ
(ใครที่เคยขับอยู่จะรู้พิษสงของมัน (ไม่ใช่ความแรงนะ))
ที่มา : nissan-almasaoodautomobiles
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
อีกเวอร์ชั่นหนึ่ง มีชื่อว่า Sunny Classic

แม้ว่าชื่อจะ Classic แต่กระจัง กันชนนั้นมันโฉบเฉี่ยวเกินคำว่า Calssic ไปแล้ว - -'
ดูๆไปกระจังนึกถึง Teana J32 อยู่ไม่น้อย

ด้านท้ายนั้นไม่ไหวจริงๆ แบบเก่าดูดีกว่าตั้งเยอะ

คอนโซลนั้นไม่ต่างจาก Neo แตว่ามีจุดดูดีมาอีกแล้ว

- วิทยุ 2 DIN แถมฟังก์ชั่นเหมือนใน Tiida เป๊ะ
- แผงควบคุมแอร์ที่ดูดีกว่าแบบเตาแก๊สมากกกกกกกก

แน่นอนว่ายังใช้เครื่อง 1.6 อยู่ครับ

ที่มา Nissan Official UAE
(ปล.บางประเทศยังขาย B13 จนถึงทุกวันนี้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2011, 23:38:19 โดย Iwata Kana GC »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: Nissan Sunny (Neo) อีก 2 เวอร์ชั่นในตะวันออกกลางครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 13:54:27 »
รูปแรกให้อารม volk  passat มากๆเลยครับ 555

ทำไปได้นิสสัน  ;D ;D เหมือนรถจีนเลยอะ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: Nissan Sunny (Neo) อีก 2 เวอร์ชั่นในตะวันออกกลางครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 14:29:16 »
คันเดียวกับในเกม raycity เลยนิ 555 คันแรกอ่ะ

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 14:36:28 »

คันแรกมัน Samsung Sm3 นิ

2012 ALMERA  1.2E M/T

GreenG

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 14:47:07 »
ชอบ sunny classic ครับ สวยดี :D

Chariot

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 15:14:36 »
มาดูนิสสันในอเมริกาใต้มั้ยครับ

นิสสัน สู่รู้ (Tsuru)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 15:21:20 »
หน้ารถ Nissan สู่รู้

เหมือนดั้งจมูก ไมค์ (วงกอล์ฟ ไมค์) ยังไงไม่รู้นะ

อิอิ

ออฟไลน์ Nawin

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 15:35:24 »
ในไทยก็มีสั่งไฟหน้ากับกระจังของสู่รู้จากเม็กซิโกมาใส่คู่กับกันชน SUNNY B13 GTS ของญี่ปุ่นเหมือนกันครับ

(รูปแทน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2011, 15:37:54 โดย Nawin »

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 16:07:19 »
เวอร์ชั่นแรก เอ่อ Nissan นี่เขากะเน้นลูกค้าวัยกลางคนจนถึงอาวุโสกันลูกเดียวเลยใช่มั้ยครับ แก่ขนาดนี้
แต่แอบชอบคอนโซลกลางนะ อาจจะเหลี่ยมจัดไปนิด แต่ดูมี Detail น่าใช้ดี  ;D
ส่วนเวอร์ชั่น 2 นี่ยอมรับเลยครับว่า ตั้งแต่ผมดูรถที่ขายแซยิดกันมาแต่ละรุ่น มีเจ้านี่แหละที่หน้าตาเปลี่ยนจากของเดิมไปแล้วดูดีขึ้น
(แต่ผมว่ายังคง concpet แก่เหมือนเดิม) ชอบครับ ตอนยังมีขยอยู่ทำไมไม่ minor เยอะๆ แบบนี้เลยหว่าาาา
ส่วน B13 โอ้ววว ยังมีขายอยู่หรอครับเนี่ย จำได้ว่าออกก่อนผมจะเกิดซะอีก จนตอนนี้จะเลือกตั้งได้แล้ว...
สู่รู้ เอ้ออ ไฟหน้าสวยดีครับ น่าเอามา DIY ลงรถตัวเอง  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 16:25:54 »
ในไทยก็มีสั่งไฟหน้ากับกระจังของสู่รู้จากเม็กซิโกมาใส่คู่กับกันชน SUNNY B13 GTS ของญี่ปุ่นเหมือนกันครับ

(รูปแทน)

สวยๆๆ
H.

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 18:21:25 »
อยากได้ภายในเวอร์ชั่นSM3 เอามาใส่Neoที่บ้านมากกกกก

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 19:52:00 »
แอร์ ออโต้!!! วิทยุ 2 Din

มาแล้ว!!!

กิฟ๊ : เปิดเวปหาอะไหล่จากตะวันออกกลาง แล้วจับมายัดใส่ซันนี่ที่บ้าน ด่วน!

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• Sr. Member
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 20:11:06 »
sunny neo 1.6 ก็ไม่ได้อืดเว่อร์ครับ 0-100 ประมาณ 14 วินาทีเอง
เกียร์ 1 เร่งดี แต่เกียร์ 2 - 3 ถือว่าอืดไปหน่อย ขึ้นช้า

งานนี้ nissan คุ้มเลยแหละครับ ลากขายยาว
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 22:45:13 »
เฮ้อ เห็นแล้วก็ยังรู้สึกว่ารถอะไรมันจะสวยได้ปานนี้หนอ อยากให้ Sylphy G11 มาขายในไทยจัง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 12:20:28 »
ตายยากจริงๆรุ่นนี้
กับเครื่อง1.6 ที่แสนจะ....จริง แถมยังกินเก่งอีกด้วยไม่ว่าจะ LPG หรือ น้ำมัน เหตุเพราะเคยใช้มาแล้วเข็ดจริง  ;D