ผู้เขียน หัวข้อ: // All NEW Honda Civic 11th Gen เบนซิน 1.5 เทอร์โบ เตรียมเปิดตัวในไทย กรกฎาคม //  (อ่าน 11572 ครั้ง)

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
ตัว 1.5T เดิม เริ่มที่ราคา 1.1 ล้าน, 1.5T RS 1.2 ล้าน

ตัวใหม่มันถ้าใส่ 1.5T จะมา 9 แสนได้ไงละนั่น ผิดวิสัย Honda มากเลย

ถ้าใส่ออพชั่นทุกอย่างแบบ1.8e แค่เปลี่ยนเครื่อง อาจจะพอ949,000ก็ได้ครับ  ::)

คิดเหมือนกันครับ ถ้า 1.5 Turbo กดราคาต่ำล้านได้ ออพชั่นก็จะประมาณ 1.8E ตอนนี้เลย
เบาะผ้า , คนขับปรับมือ , จอเครื่องเสียงเล็ก , จอไมล์เล็ก , แอร์ออโต้โซนเดียว (เผลอๆ จะไม่มี Heater ด้วย) , ล้อ 16" , ยังไม่ให้ไฟตัดหมอก
แต่ก็คงจะใจดีให้ไฟหน้า LED เปิดปิด Auto , กล้องถอยหลัง มาให้อยู่
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

PKS8

• บุคคลทั่วไป
สวยครับ เปิดตัวเร็วพร้อมราคา หันไปมองค่ายจีน ยังรำมวยจีนอยู่

ออฟไลน์ GOBBS

สงสัย honda
รถยอดขายทรงๆ ขายได้ไม่เยอะแล้วอย่าง HRV ไม่รีบขายตัวใหม่
รถที่ยอดขายดีมาก และรุ่นเก่าคน(ไทย)ยังชมว่าสวยกว่ารุ่นใหม่ กลับรีบเอามาขาย หรือว่าจะให้ไทยเป็นฐานผลิตส่งออก เลยเร่งขายก่อน
...........
อยากได้รุ่นไม่บ้าพลัง แต่ประหยัดน้ำมัน ไม่ไฮบริดจะมีไหม สายเน้นประหยัดจะได้มีทางเลือกมั่ง ม้าสัก 140-150 พอแล้ว
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
รถสวยๆอย่าง ฟิตไม่เอามาขาย  ดันเอารถหน้าโบราณมาขายอีก
civic มันขายดีอยู่แล้ว เค้าจะเอา fitมาเพื่ออะไรล่ะครับ แล้วหน้าตามันก็ไม่ได้โบราณเว่อร์ขนาดนั้น พิมแต่ละทีนี่ คันไหนก็ไม่ชอบ55555 สงสัยต้องผลิตรถเองละล่ะครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
สงสัย honda
รถยอดขายทรงๆ ขายได้ไม่เยอะแล้วอย่าง HRV ไม่รีบขายตัวใหม่
รถที่ยอดขายดีมาก และรุ่นเก่าคน(ไทย)ยังชมว่าสวยกว่ารุ่นใหม่ กลับรีบเอามาขาย หรือว่าจะให้ไทยเป็นฐานผลิตส่งออก เลยเร่งขายก่อน
...........
อยากได้รุ่นไม่บ้าพลัง แต่ประหยัดน้ำมัน ไม่ไฮบริดจะมีไหม สายเน้นประหยัดจะได้มีทางเลือกมั่ง ม้าสัก 140-150 พอแล้ว
HRV อ่ะครับ มันผลิตคนละที่กับ civic ชิ้นส่วนบางอย่างก็ใช้ร่วมกันไม่ได้ ดังนั้น civic เปิดตัวก่อนมันก็ถูกแล้วครับ มันวิ่งมาหลายเดือนแล้ว ขณะที่ hrv ยังไม่เห็นวิ่งเลย
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ dht_tubes

อ้างจาก: Automotive Innovations link=topic=79983.msg1401216#msg1401216 date=

civic มันขายดีอยู่แล้ว เค้าจะเอา fitมาเพื่ออะไรล่ะครับ แล้วหน้าตามันก็ไม่ได้โบราณเว่อร์ขนาดนั้น พิมแต่ละทีนี่ คันไหนก็ไม่ชอบ55555 สงสัยต้องผลิตรถเองละล่ะครับ

5555 มีคนคิดเหมือนกันแฮะ

ออฟไลน์ Sazabi

• Full Member
เปิดตัวก็ 3 รุ่นย่อยล่ะครับ ตัวล่าง Option โล้นๆ ตัวกลางไม่แน่ใจ ตัวท็อปจัดเต็ม ตามด้วย e:HEV และ HB ในปีหน้า

ออฟไลน์ AkE

รถสวยๆอย่าง ฟิตไม่เอามาขาย  ดันเอารถหน้าโบราณมาขายอีก
555555 ไปเห็น fit ที่ tokyo motorshow ให้มันอยู่บ้านมันอะดีละ โคดยุ่น ถึงจะชอบไปเที่ยว แต่ไม่อินอะHrv ใหม่นี่ก้พอกันครับ

ออฟไลน์ bennieT8

• Sr. Member
สวยดีครับ  คงกวาดยอดได้เหมือนเดิม

ออฟไลน์ AkE

สงสัย honda
...........
เคยสงสัยคล้ายผม และใช่ครับเหตุผลหลัง ไทยเป็นฐานหลักของแถวนี้เลยมาเร็ว อีกอย่าง hrv

ใหม่ที่จะมาปลายปีนี้ ยึกยักครับ ตอนแรกไม่รู้จะเอาไงกันแน่ ก้ออกมาแบบนี้ล่ะครับ ส่วนเครื่องไม่บ้าพลัง

ไม่ไฮบริด ไม่มีละครับ civic

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
City  HEV   มาดันราคาตัวล่าง Civic อยู่แล้วครับ   

984,000   เป็นคำตอบสุดท้ายของ Civic เริ่มต้นครับ 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ TeletubbiesWithGuns

• Jr. Member
  • **
ผมเดาเล่นๆ นะ

1.5T E: 9.89, option เหมือนกันกับ 1.8E
1.5T EL: 1.109
1.5T RS: 1.259

'21 BMW 330Li (Mom's ride, my "daily)
' ? (COMING SOONer or later idk)

ออฟไลน์ CJ.

รอชมราคาเลยครับว่าจะเป็นอย่างไร ดีไม่ดีรุ่นล่างสุด ถ้าราคาสวย ออปชันไม่เหี้ยนเกินไป น่าจะถูกใจสายโม

555555 ไปเห็น fit ที่ tokyo motorshow ให้มันอยู่บ้านมันอะดีละ โคดยุ่น ถึงจะชอบไปเที่ยว แต่ไม่อินอะHrv ใหม่นี่ก้พอกันครับ

เห็นด้วย ผมก็ชอบ Fit ใหม่มากกว่า City hatch นะครับ ดูน่ารักดี และ jdm มากๆ
แต่คือสำหรับ Civic นี่ไม่มีเหตุผลใดๆ เลยที่จะไม่เอามาขายนะ แค่ชื่อมันก็ขายตัวเองได้อยู่แล้ว
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Sazabi

สงสัย honda
...........

ฐานผลิตส่งออกน่ะใช่ครับสำหรับ CIVIC ใหม่ไทยกลายเป็น 1 ใน 5 ฐานผลิต CIVIC ของโลก และเป็นฐานใหญ่อันดับ 3 รองจากอเมริกาและจีน แถมยังผลิตชิ้นส่วน CKD ส่งญี่ปุ่นด้วยดังนั้นเมื่อมันขายในประเทศกลุ่ม 1 ด้วยมันก็ต้องเร่งเปิดตัวเร็วตามกลุ่มนี้

ในขณะที่ HR-V ใหม่มันแบ่งโมเดลกันขายระหว่างกลุ่ม 1 และ 2 ไปแล้ว แม้ไทยจะอยู่กลุ่มเดียวกับญี่ปุ่นเหมือนกันแต่ในกรณีของ HR-V นั้นญี่ปุ่นผลิตมากกว่าไทยจึงไม่จำเป็นต้องพึ่งชิ้นส่วนจากไทย กลับกันไทยต้องเป็น Leader ส่งชิ้นส่วนให้โรงงานอื่นในภูมิภาคนี้มันก็เลยต้องเปิดตัวแบบเกาะกลุ่มกันใน ASEAN จะได้เตรียมความพร้อมไปด้วยกัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เครื่องสหกรณ์ฮอนด้ามาเรื่อยๆ เหลือCRV HRV

PVOTTA27

• บุคคลทั่วไป
ไม่มี 1.8 ให้เลือกแล้วใช่มั้ยครับในรุ่นนี้

ออฟไลน์ Activehybrid

899  ได้ป่ะ

ออฟไลน์ whoami

Honda ไม่เคยขายของถูก

เริ่ม 9.9 แสนก็จองข้ามปีแล้ว จะขายถูกทำไม

ตัวท็อป 1.29 ehev 1.39

ออฟไลน์ Terng

ถ้ามาแถวๆราคาเดิม ฝังกลบ altis ไปเลย
ผมรู้สึกว่า อัลติสสวยกว่าครับ แค่ ตามสไตล์โตโยต้าชอบใช้เครื่องโบราณและดันไฮบริด
R18A นี่ก็ไม่แพ้กันนะครับ 555
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Arm

ถ้ามาแถวๆราคาเดิม ฝังกลบ altis ไปเลย
ผมรู้สึกว่า อัลติสสวยกว่าครับ แค่ ตามสไตล์โตโยต้าชอบใช้เครื่องโบราณและดันไฮบริด

ตอนนี้ฮอนเครื่องบางตัวแอบโบราณกว่าโตนะครับ ;D
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Staples

เป็นหนึ่งค่ายที่ไม่ทำให้แฟนๆ ต้องรอนานจริงๆ

ขนาดเป็นเจ้าตลาด ยังเอาใจขนาดนี้ ผิดกับเจ้าเล็ก ที่ไม่ค่อยตอบสนองอะไรลูกค้าเลย

ออฟไลน์ deertesla

ส่วนที่โบราณนี่คือไฟหน้ากรัจังหน้าครับ ย้อนกลับไปยุคแอคคอร์ดตาเพชร  skyline r34 ได้เลยครับ ท้ายกับหน้าไม่เข้ากันอย่างแรก ชอบอย่างเดียวคือชื่องแอร์กับจอเครื่องเสียง

ออฟไลน์ SM.

ยอดอันดับ 1 ยาวๆ ไป

ผมยังคิดไม่ออก ใครจะมาล้มแชมป์ c-seg ได้

ออฟไลน์ ไทบ้าน

วางเครื่องเทอร์โบถือว่ามาถูกทางกว่าไฮบริดแน่นอนครับ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ headcutterz

ผมขอแทงสวนว่า ตัวเริ่มต้นได้เครื่อง eHEV น่าจะพอกดราคาให้อยู่แถวเก้าแสนปลายได้  เพราะยังไงก็ต้องทำยอดให้ได้ตามข้อตกลง boi ส่วน 1.5 t น่าจะอยู่ในรุ่น top

ออฟไลน์ Salmon

เป็นหนึ่งค่ายที่ไม่ทำให้แฟนๆ ต้องรอนานจริงๆ

ขนาดเป็นเจ้าตลาด ยังเอาใจขนาดนี้ ผิดกับเจ้าเล็ก ที่ไม่ค่อยตอบสนองอะไรลูกค้าเลย

เจ็บจี้ดโดนใจ สงสัยค่ายเล็กค่ายนั้นไม่ขายรถ คงรอขายโรงงานทีเดียวเลยครับ อิอิ

ออฟไลน์ Teera

เรื่อง สวย ไมสวยนี้ นานาจิตตัง
ผมว่า สวยกว่าเดิมฮะ
ทั้งภายนอก และ ภายใน

ส่วนราคา ตัวล่าง แพงกว่า City ตัว Top
และ  ถ้าสาย Top ควรรอ RS Ver Hatchback ท่อคู่ ออกกลาง จะ มะ มากกกก

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ตัว EL ถ้าเกินล้าน ผมคงเชียร์แฟนให้ไป CAMRY ดีกว่า

ออฟไลน์ NoTTi_Boy

• Newbie
  • *
ส่วนที่โบราณนี่คือไฟหน้ากรัจังหน้าครับ ย้อนกลับไปยุคแอคคอร์ดตาเพชร  skyline r34 ได้เลยครับ ท้ายกับหน้าไม่เข้ากันอย่างแรก ชอบอย่างเดียวคือชื่องแอร์กับจอเครื่องเสียง

ผมว่า Trend ตอนนี้มันจะกลับไปเป็นรถยุค 90 คือเตี้ย แบน ราบ หน้าทรงลิ่ม

ก็เลยทำให้มีพื้นที่ออกแบบไฟหน้าเหลือแค่นััน ได้ไฟทรงตาตี่

ส่วนงานออกแบบภายในแนว minimal คือแผงคอนโซลแดชบอร์ดเตี้ย โล่งๆ คลีนๆ ทัศนวิสัยดี ผมก็ว่าเหมือนยุค 90 อีกนั่นแหละ  8)

ออฟไลน์ toffyearn

• Sr. Member
รู้สึกว่าภายนอกดูสุขุม เรียบร้อยมากขึ้น แต่ภายในกลับดูเก๋ สะดุดตาว่าเดิมคับ