ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆดูโฆษณามาสด้า BT-50 แล้วรู้สึกยังไงคับ ผมช๊อบชอบ  (อ่าน 8447 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ดูกี่ทีก็ขำอะ แต่รุ้สึกว่าเค้าดึงจุดเด่นของรถออกมาโชว์ได้ดีมากๆ ทีมของมาสด้าเค้าทำได้ดีจริงๆ

ขนาดแฟนผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถ ดูแล้วยังรู้เลยว่า โฆษณาเค้าตั้งใจจะบอกว่า ช่วงล่างเค้าดีจริงๆนะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
มันออกแนวรายการญี่ปุ่นอย่างแรง!!
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ SP

ก็อปี้เกมโชว์ดีดีนี่เอง แต่ก็สื่ออกมาได้ดีนะครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมก็ชอบนะครับ ดูแล้วมันฮาดี สื่อสารออกมาได้ดีด้วย

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
ยอดมนุษย์ DE-S  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ishida

ผมก็ชอบมากเลยครับ ดู ๆ ไปก็ตลกดี สื่อได้ตรงมาก
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ timmz

• Newbie
  • *
ตอนดูครั้งแรก ผมขำก๊ากเลยทีเดียว  ;D

ออฟไลน์ YenChar

ใช้แล้ว รวย!!

ได้ผลกว่าครับ

ยอมรับว่าชอบ
และอยากใช้ BT50มากๆครับ
สวย ทน แรงดี ช่วงล่างดี

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ผมว่าเป็นโฆษณาที่สื่อออกมาได้ตรงจุด ตรงประเด็นดี และสื่อถึงตัวรถได้ง่ายๆ เลย ไม่ต้องคิดอะไรซับซ้อน
แต่... มันไม่สื่อให้เป็นที่จำได้ของผู้คนครับ
เหมือนพยายามจะสื่อว่า รถคันนี้มันมีดี แต่คนจะรู้ว่ารถมันมีดีได้ในเวลาแค่ 15 วินาที แล้วก็ลืม ผมว่านะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไม่ชอบเลย เมื่อเทียบกับโฆษณาตัวอื่นๆ ของ Mazda จากผลงานของทีม JWT (นำโดยพี่ตาม)

มันตลก และไม่ได้ชวนรู้สึกว่า อยากเป็นเจ้าของรถคันเนี้ย

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ผมมองว่า มาโฆษณาตลกๆ กับรถยนต์

มันจะดูไม่น่าซื้อเอาเนี่ยซิครับ

โฆษณาที่ดึงข้อดีของรถที่ดีที่สุดของรถยนต์ที่ผมคิดนะครับ

Nissan Tiida ไอ้ที่ลิฟท์แคบลงๆๆๆ ชอบมากเลย
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ timmz

• Newbie
  • *
สำหรับผม เจอโฆษณานี้เข้าไป ก็ค่อนข้างฝังหัวนะครับว่าถ้าช่วงล่างดีกว่ายี่ห้ออื่น ต้องรุ่นนี้เลย

อาจเพราะผมเบื่อๆ แนวใช้แล้วรวย มากๆ ก็ได้นะ

ไม่ชอบเลย เมื่อเทียบกับโฆษณาตัวอื่นๆ ของ Mazda จากผลงานของทีม JWT (นำโดยพี่ตาม)

มันตลก และไม่ได้ชวนรู้สึกว่า อยากเป็นเจ้าของรถคันเนี้ย

จะว่าไปก็จริงของพี่แฮะ อิอิ

ที่ผมชอบเพราะว่ามันตลกดีอะครับ

ออฟไลน์ aquaranos

• Newbie
  • *

เห็นด้วยอย่างแรงครับ ดูแป้กๆยังไงไม่รูสิ  ;)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ผมฮาไอ้คนที่เล่นเป็นคนโฆษก อ่ะครับ 555555
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ pianopop

• Jr. Member
  • **
แต่มันก็เป็นอย่างที่โฆษณาไว้เลยนะ

ออฟไลน์ Fly to dream

มันตลกมากๆเลย อิอิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Lookkaew

เพิ่งบ่นกะคนที่บ้านว่าโฆษณานี้ทำได้ บ้านๆ มาก ผมว่าตัวขับหนีมังกรสวยกว่าอะ

ออฟไลน์ LimitedEdition

พี่ตาม ไม่ได้เป็นแกนนำซะหน่อย
เดี๋ยวก็โดนหรอก พี่จิ๋มหมี ค้าบ

อีกอย่าง ถ้าเราคิดดีดี มันอาจจะไม่ใช่โฆษณาชิ้นเอก แต่ในตลาดกลุ่มผู้ใช้รถกระบะเมืองไทยแล้ว
ผมคิดว่าโฆษณาลักษณะนี้ สื่อสารได้ดีที่สุดกับกลุ่มเป้าหมายโดยตรง
ดูอย่างโฆษณา D-Max, Vigo ได้ว่าเค้าสื่อออกมายังไง มีอะไรก็พูดกันตรงตรง เข้าใจง่าย
เอาว่าคนที่ไม่ได้รู้เรื่องเทคนิคมาก ไม่ได้สนใจเรื่องรถ และไม่ได้เข้าใจภาษาอังกฤษก็สามารถรู้ว่ามันคืออะไร
ผมเลยคิดว่า น่าจะลองดูว่ามันจะ "ถูกทาง" กว่าแบบเดิมเดิมรึเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2011, 02:00:00 โดย Nuay@Protege »

ผมลองถามที่บ้านดูว่าได้ดูโฆษณาที่มันเอาคนมาทำเป็น แชสซี รถหรือเปล่า พ่อกับแม่บอกว่าได้ดู ของ มาสด้าใช่ไหม

แต่พอผมถามว่าจำโฆษณาที่มีกระบะขับหนีมังกรได้ไหม พ่อบอกว่าจำได้ แต่รถยี่ห้ออะไรไม่รุ้ว่ะ

สงสัยแบบเก่ามันไม่เป็นที่น่าจดจำมั้งครับ อันใหม่มันดูแล้วขำ คนส่วนใหญ่ก็เลยอาจจะสนใจว่าเอ๊ะ ยี่ห้ออะไรทำออกมาเนี่ย

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
ผมว่า ไม่ใช่มังกรนะเท่าที่จำได้เป็นพญานาค นะครับ
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2011, 09:21:56 โดย Abitan »
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
เป็น Ad ที่ยกจุดอ่อนเจ้าตลาดจริงๆครับ  ;D

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

พี่ตามเคยบอกว่า

ที่ต้องทำโฆษณาแบบนี้เพราะมันเป็นข้อจำกัดบางอย่างของกฎหมายโฆษณาบ้านเราครับ