ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความคิดเห็นของทุกท่านว่าถ้าคุณเป็นเศรษฐี.....  (อ่าน 13796 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sunnook

• Hero Member
คุณคิดว่า ถ้าคุณเป็นมหาเศรษฐีคนหนึ่ง อยากได้รถสปอร์ตยี่ห้อso7j'ที่เมื่อซื้อมาขับแล้ว

1. เท่ห์ แต่ดูไม่เป็นเพลย์บอย คนรอบข้างดูแล้วจะคิดว่าเราไม่ใช่คนเจ้าชู้

2. คนอื่นๆมองเราแล้วอุ่นใจว่าเราเป็นคนน่าเชื่อถือ น่าไว้ใจ ดูมีความรับผิดชอบ

คุณคิดว่ารถสปอร์ตแบรนไหนสามารถตอบโจทย์นี้ได้ดีที่สุดครับ นอกจาก Mercedes-Benz

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2011, 18:34:44 โดย Sunnook »

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Aston Martin ครับ ผมว่าดีไซน์มันดูสปอร์ตแบบสุขุมดี ดูอบอุ่น ไว้ใจได้ :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Monstruo

• Sr. Member
ผมว่า Porsche ครับ
ขอ Cayman S แล้วกัน แต่ถ้ารวยมากๆ จริงๆ ขอเป็น GT2  :P

ออฟไลน์ TTL

ผมขอ Aston Martin อีกเสียง ดูแล้วเป็นผู้ใหญ่น่าเชื่อถือไม่ใจร้่อน แต่มีความกระตือรือร้นในตัวครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

รวยขนาดไหนคร้าบ ถ้ามากถึงมากที่สู้ดดดดด ผมขอคันนี้แล้วกัน สุขุม เรียบร้อย ลุ่มลึกดี Bentley continental GT จ้าาาาาา

ออฟไลน์ Tonaka

ขอเป็นรถในฝันของผม ที่รับรองว่าเด่นไม่เหมือนใคร

Morgan Aeromax

阿蘇山

ออฟไลน์ YenChar

สำหรับผม
รอสปอร์ต ไม่จำเป็นต้องแรงที่สุด
แต่ขอให้มีความโดดเด่น เป็นตัวของตัวเอง
เครื่อง ต้อง N/A เท่านั้น
และราคา ต้องสมเหตุสมผลกับสิ่งที่ได้

370Z เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
XKR

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
ถ้าจะให้ตอบโจทย์ตามที่ถามจริงๆ ก็ต้องไม่ใช่รถสปอร์ตแล้วละครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
เอาแค่ Mercedes E Coupe ได้หรือเปล่าครับ
(กล้าใช้คำว่า "แค่" ฮ่าๆๆ)

ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ kritphakhin

Maserati GranTurismo S

ออฟไลน์ !LiLo!

ถ้า มันยังอยู่ผมจะถอยมันมาขับทันที Lexus SC430 ที่ร๊ากกกก

ไม่หรอกผมส่าหน้าตามันดูเรียยร้อยดี=_="(แต่แอบเปรี้ยวนิดๆนะ)
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
รถสปอร์ตดูแล้วไ่ม่เจ้าชู้..นึกไม่ออกครับ เพราะบุคลิกรถกับธรรมะรักเดียวใจเดียวมันดูห่างกันมาก
หายากเหมือนร้านอาหารอิตาเลียนดีๆ กินแล้วอร่อยเท่าโรงแรมห้าดาวแล้วราคาตกหัวละ 200 บาท

แต่ถ้าไม่เป็นรถสปอร์ตได้ไหม? เอาเป็นรถคูเป้ได้ไหม? ถ้าได้ ผมคิดว่า Volvo C70
กับ Toyota Soarer ตัวที่ยังไม่ใช่เปิดประทุน (ตัวเก่า) น่าจะเวิร์ค เพราะรถพวกนี้หน้าตา
ดูเป็นผู้ใหญ่มาก และไม่ใช่รถที่สาวๆเห็นแล้วจะเหลียวง่ายๆ

อีกรุ่นหนึ่งที่สาวไม่เหลียวแน่ แต่สปอร์ต และขับไม่ง่ายคือ Maserati Shamal
หรือ Maserati Ghibli Bi-Turbo
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ E-OOD

• Jr. Member
  • **
nissan  nx coupe ตอบโจทย์คุณได้ครับ  ไม่เชื่อถามคนเคยใช้ดูสิ

ออฟไลน์ BMTA

ถ้ายังงั้นคงต้องเป็น Xenatec คันนี้แล้วหละ

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ SP

ขอแค่ aston martin rapide ได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ตีวแพงๆ ก็มีหลายตัวที่ผมอยากได้

แต่ยังไงๆ ต้องมี GTR ก่อน คันอื่นคือตามมา
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Fly to dream

Ferrari นี่แหละครับเศรษฐีอยากสะสม 458,612
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
CRZ ครับ แต่ทำช่วงล่างดีๆ ดูเรียบร้อย และรักโลก รวยแบบมีเหตุผลครับ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Panamera Hybrid โลดครับ !!
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
ถ้า มันยังอยู่ผมจะถอยมันมาขับทันที Lexus SC430 ที่ร๊ากกกก

ไม่หรอกผมส่าหน้าตามันดูเรียยร้อยดี=_="(แต่แอบเปรี้ยวนิดๆนะ)

เห็นด้วยหลังจากเจอตัวเป็นๆ (น่าจะใช่นะ) เท่มากดูดีเป็นผู้ใหญ่

ออฟไลน์ Sunnook

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ตอนแรกนึกได้แต่ Aston อย่างเดียว

ตอนนี้พอรู้แล้วว่ามีแบรด์อะไรบ้าง

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
ขอเป็น Maserati GranCrabio  แล้วกันครับ สปอร์ตหรู เปิดกระทุนแต่รักเดียวใจเดียวคร๊าบ

ออฟไลน์ Diavolo

• **
Aston Martin ขับแล้วดูไม่เจ้าชู้งั้นเหรอครับ ผมว่าไม่นะ
007 ก็ขับ Aston Martin แล้วเจ้าชู้ปะล่ะ  ;D

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Maserati GranTurismo S

ตามนี้เลยครับ สุขุม แรง เท่ห์
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ prai

ถ้ารวยขนาดพันล้าน Bentley ครับ
แต่ถ้าประมาณระดับร้อยล้าน Lexus IS C ครับ
หรือไม่ก็ SC ก็สวยครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
อยากได้ Tesla Model S มาขับมากว่าแฮะ  ;D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Nut_K

ไม่ Porsche Panamera Hybrid ก็ Bentley Continental GT ครับ

ออฟไลน์ udis

"1. เท่ห์ แต่ดูไม่เป็นเพลย์บอย คนรอบข้างดูแล้วจะคิดว่าเราไม่ใช่คนเจ้าชู้"

นึกไม่ออกครับ รถ Sport ที่ให้อะไรแบบนั้น นึกแต่รถแสดงความเจ้าชู้ครับ "รถหัวงู" ต้องคันนี้เลยครับ

Mitsuoka Orochi

ออฟไลน์ Nanfa

• **
Honda Civic FD TypeR ไม่รู้ว่าจะสปอร์ตหรือเปล่านะครับ

แต่ว่าชอบ VTEC NA มันอยู่ในสายเลือด