ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง การตบแต่ง ฮุนได H1 รุ่น Executive  (อ่าน 5872 ครั้ง)

ออฟไลน์ Atheptecha

• Newbie
  • *
ขอถามเรื่อง การตบแต่ง ฮุนได H1 รุ่น Executive
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 10:57:16 »
ขออนุญาตสอบถามเพื่อนสมาชิกครับว่า
1) ถ้าเราจะขอเปลี่ยน เบาะที่นั่งคนขับ, เบาะด้านข้างคนขับ และเบาะที่นั่งแถวที่ 2 เป็นเบาะไฟฟ้าได้หรือเปล่า? ต้องเพิ่มอีกเท่าไรครับ
2) ถ้าเราจะเพิ่มประตูทั้งสองข้าง และประตูท้าย เป็นแบบระบบไฟฟ้าได้หรือเปล่าครับ
    ทั้งสองรายการ ถ้าทำได้ ทำที่ไหน ที่ศูนย์ฮุนไดมีเปลี่ยนหรือเปล่าครับ หรือต้องเปลี่ยนร้านประดับยนต์ ที่ไหนครับ ราคาบานละเท่าไรครับ
    พอดีรู้สึกสนใจในตัวรถครับ แต่อยากได้สิ่งอำนวยความสะดวกเพิ่มขึ้นอีกครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ เพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจครับ

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
Re: ขอถามเรื่อง การตบแต่ง ฮุนได H1 รุ่น Executive
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 11:13:04 »
ขอตอบข้อ 2 นะครับ เพราะเคยถามที่โชว์รูมตรงตากสินมา
ศูนย์จะไม่รับทำประตูไฟฟ้าครับ ต้องไปทำเองตามร้านประดับยนต์
ส่วนร้านไหนก็ตอบไม่ได้ครับเพราะไม่เคยทำ แต่ผมเคยเห็นมีหลายร้านลงในหนังสือนักเลงรถอ่ะครับ
ลองเปิดดูนะครับ :)

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: ขอถามเรื่อง การตบแต่ง ฮุนได H1 รุ่น Executive
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 14:00:51 »
ขออนุญาตสอบถามเพื่อนสมาชิกครับว่า
1) ถ้าเราจะขอเปลี่ยน เบาะที่นั่งคนขับ, เบาะด้านข้างคนขับ และเบาะที่นั่งแถวที่ 2 เป็นเบาะไฟฟ้าได้หรือเปล่า? ต้องเพิ่มอีกเท่าไรครับ
2) ถ้าเราจะเพิ่มประตูทั้งสองข้าง และประตูท้าย เป็นแบบระบบไฟฟ้าได้หรือเปล่าครับ
    ทั้งสองรายการ ถ้าทำได้ ทำที่ไหน ที่ศูนย์ฮุนไดมีเปลี่ยนหรือเปล่าครับ หรือต้องเปลี่ยนร้านประดับยนต์ ที่ไหนครับ ราคาบานละเท่าไรครับ
    พอดีรู้สึกสนใจในตัวรถครับ แต่อยากได้สิ่งอำนวยความสะดวกเพิ่มขึ้นอีกครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ เพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจครับ

1.  เอาที่ละอันน่ะ เบาะคนขับ เปลี่ยนได้ครับ แต่จะไปเอาของรุ่นไหนละครับ  บอกได้แต่ ผมชอบ ตัว VIP มากกว่า ตัว ปกติครับ

เบาะด้านข้างคนขับ เป็นแมนน่วล เท่าที่เห็น  ลองดูเบาะ Honda CRV มาเทียบดูครับ นั่งท่าคล้ายๆกัน แต่ CRV ปรับไฟฟ้า ครับ

เบาะแถวที่2 ,3,  จะเป็นแบบ สามที่นั่ง ที่นั่งสั้นๆ เอาออกเปลี่ยนเป็น VIP สองที่นั่งแทนได้  ส่วน แถวที่ 4 ใช้ของเดิม แต่ทำปรับคว่ำได้ เอนได้
จะนั่งสบายครับ อ่อ ทำรางคู่ ยาว จะสะดวก ให้การ ปรับเลื่อนกว่า เดิมครับ แล้วถ้าลื้อแล้วก็ บุกันเสียงไปพร้อมกันเลยครับ คจ.ประมาณ สี่ถึงห้าหมื่นครับ

2. ประตูส่วนใหญ่ จะเอาไปติดตัวดูดไฟฟ้าของ อัลพาส ของมือสอง สองหมื่นกว่าบาท มือหนึ่ง ห้าหมื่นกว่าบาท
แนะนำติดแค่ประตูด้านซ้ายครับ ประหยัดกว่า เอามือสองก็พอ ทั้งหมด ศูนย์ไม่รับทำ แต่เขาคงแนะนำให้ไปทำไใด้ ครับ

ลองดูศูนย์รัตนาฯ ครับ