ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูล E-250 CGI Coupe VS 525d เพิ่มเติมหน่อยครับ ชักเริ่มสนใจแล้ว  (อ่าน 20225 ครั้ง)

ออฟไลน์ vantipz

• Sr. Member
พอดีช่วงนี้อยู่ในช่วงควานหารถคันต่อไปทดแทนคันเดิมที่โดนอัดเละขายซากไปแล้วครับ ควานมา 6 เดือนแล้วยังตัดสินใจไม่ได้เลยครับ
มาถึงตอนนี้ธุรกิจที่ทำอยู่เริ่มเข้าที่และไปได้ดีกว่าเมื่อก่อน จึงเริ่มหันมามองสิ่งที่ตัวเองไฝ่ฝันมาตลอดครับ 

ข้อมูลสำหรับซื้อรถครั้งนี้มีดังนี้ครับ
- กำหนดการซื้อรถประมาณกลาง-ปลายปี 2011
- งบไม่เกิน 5 ล้าน เพิ่มได้นิดหน่อย (กะดาวน์สักสอง-สามล้านครับ)
- ยังไม่แต่งงาน แต่มีแฟน(น่ารัก ;D) ใช้ชีวิตตัวคนเดียวส่วนใหญ่ในกทม. ไม่ค่อยมีเพื่อน(เพราะเพื่อนไม่คบ ;D)
- อยากให้ดูภูมิฐาน เพราะต้องไปหาลูกค้าบริษัทใหญ่ๆบ่อยครั้ง
- ผมเพิ่ง 28 เมื่อมกราที่ผ่านมา
- เครื่องเบนซินขอเติมนอกเหนือจาก เบนซิน 95 ได้(เพราะแถวที่ผมอยู่ไม่มีปั๊มไหนมีเบนซิน 95 เลย มีแต่ 91)
- บ้านพ่อแม่มีรถใช้อยู่แล้ว คันนี้จึงเป็นคันที่สองของผมเองคนเดียว
- แรงได้ ซิ่งได้เมื่อใจต้องการ 0-180 สนุกๆก็เพียงพอ ไม่กล้าเกิน 200 เท่าไร
- ซื้อป้ายแดงผ่านดีลเลอร์ของแต่ละค่ายโดยตรง (เท่าที่ดู ทาง MB ไม่นำ E-class Coupe เครื่อง 2.2ดีเซลมาจำหน่ายเลยตกไป ปล.ถ้าผมพลาดไปแจ้งด้วยครับ)

มาถึงคำถามครับ

ตามหัวกระทู้ผมสนใจอยู่ 2 คันที่คิดไม่ตก อยากได้คันนึงแต่ก็เสียดายอีกคันนึง คันแรก E-Class 250CGI AVANTGARDE Coupé Sports AMG เครื่อง 1.8เบนซิน(ไม่ชอบตัว 4 ประตูมันดูแก่ไป) อีกคันก็ BMW 525d F10 เครื่อง 3000ดีเซล

1. เครื่องยนต์-ประเด็นใหญ่ๆคือส่วนตัวผมนั้นชอบเครื่องดีเซลมากๆเพราะแรงบิดมันได้ใจจริงๆ แม้แรงม้าทั้งสองคันเท่าๆกันแต่ 525d มาเร็วกว่ามากบวกกับแรงบิดขนาด 400+ ผมอยากรู้จริงๆว่าสองคันนี้ถ้ามาเจอกันใครจะนำใครจะตาม

2. ภายใน-โดยรวมแล้วชอบสไตร์ BMW มากกว่าโดยเฉพาะส่วนของคันเกียร์ดูไฮเทคมากๆ แถม 8สปีดอีกต่างหาก ของ E-Class จะดูแก่ๆหน่อยน่าจะแนวคลาสสิกทางนั้น พวงมาลัยให้ E-class ไป สวยดี 525d จะดูแก่สลับกันแทน

3. ภายนอก-โดน E-class Coupe สุดๆ ถ้าสองคันนี้ขับมาพร้อมกัน ผมว่าคนส่วนใหญ่น่าจะมอง E 250 Coupe AG ก่อนแล้วค่อยหันมามอง 525d ทีหลัง ซึ่งผมกลัวว่า 525d คนจะมองมันใหญ่เกินไปสำหรับคนที่ใช้ชีวิตหนึ่ง-สองคนในเมืองหรือเปล่า

ณ ตอนนี้ใจผมเอนไปทาง E 250 coupe มากกว่า 525d อยู่ประมาณ 100:95 ด้วยความเสียดายเครื่องดีเซล กับโอกาสที่คนจะมานั่งกับผมเกิน 4 คนขึ้นไป  แต่ด้วยเรื่องราคาที่ E 250 นั้นสูงกว่า 525d อยู่หลายแสนก็ทำให้ลำบากในการตัดสินใจที่จะซื้อรถดีๆสักคันมาขับอยู่เหมือนกัน
อีกทั้งการที่ E Class จะมีกำหนด Minor Change ในปี 2012 ตามที่คุณ Jimmy ได้เขียนไว้ในบทความ ก็ทำให้ใจแป้วได้เหมือนกันเพราะจะให้รอไม่มีรถใช้ไปอีกหลายเดือนก็กะไรอยู่

ทุกท่านมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
ถ้าให้เลือก2ตัวเลือกนี้ผมคงไปทางF10อ่ะครับ เพราะชอบBMWอยู่มาก่อนแล้ว

แต่ถ้าในระดับนี้ผมอยากได้Jaguar XFนะครับ(เติมE20ได้นะ  ;D) แต่ราคาก็พุ่งขึ้นไป6ล้านนู่น

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถ้าให้พูดตามตรงหลังจากที่ลองขับมาแล้วทั้งสองคัน 525d เป็นรถที่จะตอบสนอง
ความต้องการรอบด้านได้ดีกว่ามากครับ

ในด้านอัตราเร่ง แรงบิดมันสูงจริง แต่แรงม้าก็เท่ากับ E250 พอลงมาวิ่งกันจริงๆ
ผมคิดว่า BMW ได้ดีที่การออกตัวและพลังสำรองพร้อมใช้ที่มากกว่า แต่ E250
ก็ไม่ใ่ช่กระจอก สำหรับคนที่ขับรถธรรมดา พลังมันพอสำหรับแรดไปบนถนน
เมืองไทยได้สบายแล้ว

ส่วน E250 นั้นในความเห็นผมคิดว่ามันดึงดูดคนด้วยรูปทรงจริงๆ
ผมคิดว่า F10 เหมือนกับรถธรรมดาๆจืดๆ แต่ E Coupe นั้นมีลักษณะ
ความเป็นรถต้นแบบปนอยู่มากกว่า มีความโดดเด่นมากกว่าและประสบความ
สำเร็จในการคงเอกลักษณ์ไปพร้อมกับความทันสมัยมากกว่า

แต่ในด้านอื่นที่นอกเหนือจากเครื่องและดีไซน์ ผมยังมีข้อกังขากับมัน
ไม่ว่าจะเป็นหลังคาที่สุ้มเสียงฟังดูสังกะสีไปไหมสำหรับรถราคาระดับนี้
และช่วงล่างซึ่งพูดไปก็ไม่มีใครเชื่อว่า E250CGI Coupe Elegance วิ่ง
180 นิ่งสู้ 300CE W124 ไม่ได้ ไม่มีใครเชื่อ นอกจากคนที่ได้ลองขับมาแล้ว
หรือเป็นเจ้าของรถทั้งสองรุ่นพร้อมกัน

พื้นที่ภายในก็..เหมาะกับคนไซส์ปกติ เพราะแผงประตูเบียดไหล่เหลือเกิน
ส่วน F10 ลงไปนั่งแล้วสบาย แต่การเข้าออกรถมันยาก จนสงสัยว่า
รถยาว 4.9 เมตรมีปัญญาทำได้ดีสุดแค่นี้เองหรือ

แต่ท้ายสุด เมื่อชีวิตต้องลงไปอยู่หลังพวงมาลัย และขับรถไปไหนมาไหน
ไกลๆ ผมพบว่า F10 นี่ล่ะเป็นเพื่อนนักเดินทางที่ดีกว่า แต่ถ้าเอาเรื่องเท่ห์กินใจ
มันต้อง E Coupe
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ kritphakhin

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

เงื่อนไขทุกข้อมันตรงกับ E250cgi หมดเลยครับ แต่มาติดตรงข้อที่ว่า "ต้องไปหาลูกค้าบริษัทใหญ่ๆ" นี่ล่ะครับที่ E250cgi ไม่น่าจะเหมาะ

ผมเลยคิดว่าน่าจะเอา 525d ครับ เหมาะสำหรับใช้ติดต่อธุรกิจมากกว่า ธุรกิจน่าจะเป็นสิ่งสำคัญลำดับต้นๆนะครับเพราะมันสร้างเงินสร้างทองทั้งนั้นถ้าภาพลักษณ์คุณดูดี เป็น First Impression ที่ดีในสายตาลูกค้านะครับ

แล้วเมื่อธุรกิจเติบโตขึ้นเรื่อยๆ มีความมั่นคงและยั่งยืนแล้ว ค่อยไปซื้อรถสปอร์ตมาใช้อีกคันยังไม่สายครับ

ออฟไลน์ beerrl

ระยะยาว E250 น่าจะดีกว่า เพราะ ยี้ห้อ benz และราคาขายต่อดีกว่า
แต่ เนื่องจากว่าตอนนี้ e-class ไม่ว่าจะเป็น sedan coupe พวก gray market เอามาขายราคาต่ำกว่า benz thailand เยอะมากครับ
มือสองคงราคาไม่สูงอย่างที่คิดละ

และตอนนี้ ราคาน้ำมันมีแนวโน้มสูงขึ้นเรื่อยๆๆ และ เมืองไทย ราคาน้ำมัน diesel ยังไงก็ถูกกว่า เบนซิน
รถ diesel ได้เปรียบแน่นอนครับ

ถ้าเป็นผม เลือก BMW F10 แน่นอนครับ ขอแค่ 520d ก็พอแล้วครับ ประหยัดเงินที่ซื้อ ประหยัดเงินเติมน้ำมัน
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ลงความเห็น F10 เป็นส่วนใหญ่เลย คงต้องไปสัมผัสตัวจริงอีกทีครับ เพราะเคยแต่ไปลูบๆคลำๆ E250
ขอถามอีกข้อครับ พอดีดูในเวบไซต์ของ BMW ในส่วนของ 5 Siries F10 ที่ขายในไทยไม่มีล้อแมกซ์ 18 นิ้ว แบบในภาพหัวกระทู้เหรอครับ
สั่งพิเศษจะได้หรือเปล่าเพราะชอบแมกซ์ลายนั้นมากครับ

สำหรับผมแล้ว การได้ซื้อคันใดคันหนึ่งตามตัวเลือกคงไม่ผิดหวังอะไรเพราะต่างรักต่างชอบกันคนละแบบ เพียงแต่มันตัดสินใจยากจริงๆ  :-\
ทำไมไม่ทำ F10 Coupe มั่งนะ

-- Jaguar XF นั้นคนไทยชาวบ้านส่วนใหญ่ไม่ค่อยรู้จักรถยี่ห้อนี้เท่าที่ควร ซึ่งทางบ้านผมก็คงไม่เห็นด้วยเท่าไรหากจะออกจริงๆ อีกทั้งราคาสูงเกินไป(ถ้า 6 ล้าน :D)

^
^^
อ้าวเพิ่งเข้าไปดูใหม่ มีแมกซ์ลายนี้นี่นา -*- ปล่อยไก่เสียแล้วเรา

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
525d ตอนนี้จอดอยู่ในบ้านครับ

อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง 16.7 กิโลเมตร/ลิตร
และตั้งแต่เติมน้ำมันเต็มถัง มาจนถึงตอนนี้ 2 วันผ่านไป ผมวิ่งไป 420 กิโลเมตรกว่าๆแล้ว
และเข็มน้ำมันเพิ่งจะเริ่มหล่นจากระดับครึ่งถังไปนิดเดียว เท่านั้นเอง

มีแนวโน้มว่า น้ำมันถังนึง แล่นได้น่าจะมี 700 กิโลเมตร แน่ๆ เพราะกับรถคันนี้
ผมขับค่อนข้างเร็ว พอสมควร ในช่วง 100 - 160 แทบจะตลอด

อัตราเร่ง 0 -100 มี 7 วินาที กลางๆ ค่อนปลาย ในโหมด Normal แต่ถ้าโหมด Sport Plus จะเร็๋วขึ้นอีก 0.4 วินาที
80 - 120 Normal ได้ 6 วินาที แต่ พอเป็น Sport Plus มี 5 วินาทีกว่าๆ มาให้เห็น ท็อปสปีด 245 กิโลเมตร/ชั่วโมง
หลัง 220 ไปแล้ว ขึ้นช้ามากๆ  ผิดกับ 530d

ออฟไลน์ Fly to dream

อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง 16.7 กิโลเมตร/ลิตร
และตั้งแต่เติมน้ำมันเต็มถัง มาจนถึงตอนนี้ 2 วันผ่านไป ผมวิ่งไป 420 กิโลเมตรกว่าๆแล้ว
และเข็มน้ำมันเพิ่งจะเริ่มหล่นจากระดับครึ่งถังไปนิดเดียว เท่านั้นเอง

มีแนวโน้มว่า น้ำมันถังนึง แล่นได้น่าจะมี 700 กิโลเมตร แน่ๆ เพราะกับรถคันนี้
ผมขับค่อนข้างเร็ว พอสมควร ในช่วง 100 - 160 แทบจะตลอด

อัตราเร่ง 0 -100 มี 7 วินาที กลางๆ ค่อนปลาย ในโหมด Normal แต่ถ้าโหมด Sport Plus จะเร็๋วขึ้นอีก 0.4 วินาที
80 - 120 Normal ได้ 6 วินาที แต่ พอเป็น Sport Plus มี 5 วินาทีกว่าๆ มาให้เห็น ท็อปสปีด 245 กิโลเมตร/ชั่วโมง
หลัง 220 ไปแล้ว ขึ้นช้ามากๆ  ผิดกับ 530d

เซอร์ไพร์อีกแล้ว ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ได้อ่านความเห็นจากคุณ Commander Cheng ก็รู้สึกดีกับ F10 มากแล้ว
เจอคุณ Jimmy เข้าไปแทบอยากไปนอนรอโชว์รูมเปิดเลย ขอบคุณมากครับ

คิดว่าคงเป็นเจ้า F10 ไป 90% แล้วครับ เพราะภายใน 4-8 เดือนต่อจากนี้ไม่น่ามีรถใหม่ๆในคลาสนี้เข้ามาเขย่าหัวใจผมเล่นแน่ๆ

แต่คงรออ่าน Full Review จากคุณ Jimmy ก่อนค่อยตัดสินใจอีก 10% ที่เหลือ ขอเป็นกำลังใจให้อย่างสูงสำหรับรีวิวเจ้าคันนี้ครับ

----------------------------------------

ขอถามคุณ Jimmy อีกข้อครับ ตัว 525d ที่จอดอยู่ที่บ้านตอนนี้แมกซ์ลายเดียวกับในภาพนี้หรือเปล่าครับ จะได้ไม่ต้องเตรียมเงินไปลงแมกซ์ใหม่เพิ่มเติม

ขอบคุณ Headlightmag มากครับ

ออฟไลน์ neung23

ผมล่ะอยากสละเจ้า 39 ไปสัมผัส f10 ซักรอบจริงๆเลยครับ พี่ๆ  :o :o :o :o :o :o

ขับเจ้า39 มานานๆ ได้ซัก2ปี หลังพ่อโยนมาให้ หลงรักแล้วครับ แม๊ค่าดูแลปีนึงทะลุแสน แต่รักมากเลยครับ ขับมันมาก เว้นเรื่องเดียวเครื่องเสียงห่วยแก้ด้วยเบสบ็อกซ์

แต่ไปลอง bmw ก่อนครับ ติตรงไหนว่ากัน ถ้าชอบขับรภจริงๆ bmw เป็น พาหนะที่ดีมากแล้วครับ + ซ่อมฟรี5ปี คุ้มสุดคุ้มแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 02:19:50 โดย teerapote »
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ได้อ่านความเห็นจากคุณ Commander Cheng ก็รู้สึกดีกับ F10 มากแล้ว
เจอคุณ Jimmy เข้าไปแทบอยากไปนอนรอโชว์รูมเปิดเลย ขอบคุณมากครับ

คิดว่าคงเป็นเจ้า F10 ไป 90% แล้วครับ เพราะภายใน 4-8 เดือนต่อจากนี้ไม่น่ามีรถใหม่ๆในคลาสนี้เข้ามาเขย่าหัวใจผมเล่นแน่ๆ

แต่คงรออ่าน Full Review จากคุณ Jimmy ก่อนค่อยตัดสินใจอีก 10% ที่เหลือ ขอเป็นกำลังใจให้อย่างสูงสำหรับรีวิวเจ้าคันนี้ครับ

----------------------------------------

ขอถามคุณ Jimmy อีกข้อครับ ตัว 525d ที่จอดอยู่ที่บ้านตอนนี้แมกซ์ลายเดียวกับในภาพนี้หรือเปล่าครับ จะได้ไม่ต้องเตรียมเงินไปลงแมกซ์ใหม่เพิ่มเติม

ขอบคุณ Headlightmag มากครับ

ไม่น่าเหมือนในรูปครับ แน่ๆหลังคาไม่มีรู แน่นอน

ล้อไม่น่าใช่แบบนี้ครับ เพราะในรูปมัน 19'
2011 Prius

อ้าว 19 เหรอครับ ถ้า 19 คงไม่เล่นแล้วล่ะครับ ขับกลับขอนแก่นบ่อยๆถนนไม่ดีเอาเสียเลย กลัวแมกซ์จะดุ้งไปก่อน

อ้าว 19 เหรอครับ ถ้า 19 คงไม่เล่นแล้วล่ะครับ ขับกลับขอนแก่นบ่อยๆถนนไม่ดีเอาเสียเลย กลัวแมกซ์จะดุ้งไปก่อน

ถ้าไม่ขับล้างผลาญชิวๆแล้วคับ

ยางไม่ใช่พวกแก้มบ้างซะหน่อย

แต่ขับแบบผม ล้อเดิมๆขอบ17 ดุ้งทุก2เดือนแล้วคับ

ถ้าขับปรกติ สบายๆคับ แต่เด้ง+เปลี่ยนยางทีอาจจะเหงื่อตก นิดนึง  ;D
2011 Prius

คันในรูปมันลงใน bmwsociety นานแล้วหนิครับ ออพชั่นมาแบบเต็มสูบ

ประตูดูด

มูนรูฟ

ล้อ19

คีย์เลส

ฯลฯ

นำเข้าโดย Maniax ในเว็บ bmwsociety / ผมไม่ได้อะไรนะครับ ยังขับ39เก่าๆอยู่เลย แค่ผมท่องเว็บผ่านเห็น

2011 Prius

อ้าวเหรอครับ พอดีไปหาใน google เจอภาพนี้มาไม่มีลายน้ำใดๆ เลยคิดว่าภาพของเมืองนอกเสียอีก
ขออภัยท่านเจ้าของภาพที่ว่าด้วยครับผม

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
ถ้าอยากเท่ห์ขึ้นนะครับ ลองติดต่อขอเพิ่มชุด M-Sport รับรอง งามเริ่ด แต่เห็นบอกว่าห่วงเรื่องยาง 19 นิ้ว แต่ที่ผ่านมา ถ้าขับปกติ ไม่มีปัญหาหรอกครับ (แต่ตอนนี้ ดันไปเฉี่ยวขอบฟุตบาธน่ะสิ ฮือๆ เป็นรอยเลย  :'( แพงด้วยสิ)

ออฟไลน์ bungy

• Full Member

525d เป้นลายลักษณะนี้ครับ แต่เป็นขอบ 18 นิ้วครับ

ออฟไลน์ i-ice

ออฟไลน์ prai

ถ้าเป็นในตัวเลือก ดูเหมือนว่า F10 จะเหมาะสุด
แต่ถ้านอกจากตัวเลือกมันก็มีนะครับ ที่ดูพอจะนึกออก

- Volkswagen Passat CC
- Audi A5 Sportback

แต่สองคันนี้ต้องสั่งนำเข้ามาเอง ราคาน่าจะอยู่ที่ประมาณ 3 ล้านบาทไทยค่อนปลายๆ หน่อย
สำหรับเครื่อง 2.0 ฟลูออฟชั่น

แต่เจ้าของกระทู้ชอบ F10 ก็ F10 เถอะครับ ผมแค่เพิ่มตัวเลือกให้สับสนเล่นเฉยๆ 5555

ออฟไลน์ sirisak_ac118

F10 ครับ  ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป

ประหยัดน้ำมันมากครับ ประหยัดกว่า 320d อีกนะ ว้าวๆ งั้นผมเชียร์คันนี้ให้ แหละครับ ได้คันใหญ่แล้วก็หรูหราด้วยครับ

ออฟไลน์ Nut_K

ถ้าเอามาเสริมภาพลักษณ์ก็ F10 เถอะครับ

E250 CGI Coupe' AMG มันวัยรุ่นไปนิด

ออฟไลน์ JIRATH

F10 ครับ ผมว่าล้อ 19 ไม่นามีปัญหาหรอกนะครับ ของผมล้อ 20 ล่อไปหลายหลุมแล้วล่ะครับ

ตัวนี้น่าขับมากกกกกกกกกก อยากได้มาก แต่เกินงบครับ เลยได้แค่ Passat CC
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

BMW F10 525d ของเพื่อนพ่อแต่ได้ป้ายขาวแล้วเร็วจริง ^^ วันก่อนมาที่บ้านจอดข้าง E250 CGI AV ของผมพอดีเลยอ้า    ขนาดก็พอๆกันเลยอะนะ
เบาะด้านหน้าBenz นั่งสบายกว่าครับแต่ผมตัวใหญ่อะนะ  ^^   ส่วนถ้าตัวเล็ก BMW น่าจะดีกว่ามั้งเพราะดูมันโอบมากกว่า เลยถ้าตัวใหญ่อาจจะอึดอัดได้บ้าง เพราะ Benz มันจะโปร่งๆ นั่งระยะไกลอาจดีกว่า   ส่วนด้านหลัง Benz กินแหลกครับ  Legroom มากกว่าประมาณครึ่งคืบมือครับ ประมาณ 2-3นิ้วได้   ตัวเบาะจะเทไปด้านหลังมากกว่าBMW  แล้วแต่คนชอบครับ   แต่ไม่ได้ขับอ้าเสียดาย ^^   

แต่ที่ฮาคือ  ก่อนเพื่อนพ่อผมจะกลับบ้านประมาณบ่ายๆ  สัญญาณกันขโมยBMWเกิดดังขึ้น แล้วก็ท้ายรถเปิดเองได้ - -"    สงสัยร้อนจนสัญญาณกันขโมยดังขึ้น   รู้สึกเหมือนปัญหาเดียวกับตัวก่อนหน้านี้เลยอะ ??      เพื่อนพ่อผมบอกว่าเค้าต้องเอาไปเข้าศูนย์แล้วเพราะเป็นมา 2-3 รอบแล้ว 0_O"  น่ากลัวนะอาการนี้ สงสัยเป็นเฉพาะคันมั้งครับ ^^

พอดีได้เข้าไปอ่านรีวิวจากคุณ Best_Vorakit อีกที แล้วเพิ่งเห็นขนาดยาง ตอนแรกผมคิดว่าขอบ 19 ต้องใส่กับยางขนาด ***/40/19 เสียอีก ถ้า 40 ไม่ไหวครับคันเก่าผมดุ้งไปสองรอบ ถ้า 245/45/19 นี่รู้สึกว่าจะขับสบายขึ้นมาหน่อยคงพอรูดไหว แต่ไม่สบายกระเป๋าแทน  :'(

คุณ varit7530 เมื่อวานก็ไปดูเจ้า E-Class 4 ประตู กับตัว Coupe เค้ามาโชว์ตัวในห้าง สองคันนี้ผมขอเลือกตัว Coupe ครับ มันงามกว่าจริงๆ T T ส่วนอาการที่ว่านี้น่ากลัวนะครับเกิดวิ่งอยู่แล้วท้ายเปิดเองของปลิวกระจายนี่ไม่อยากคิด หวังว่าทาง BMW จะแก้ปัญหาได้เร็ววันนะครับ

Passat CC เคยเห็นเด็ก Inter มหิดลขับมาจอดใกล้ก็เดินดูไปซะรอบคัน เหมือนได้พบ Rare Item บนท้องถนนเลย แต่ตอนนั้นตังค์ไม่มีครับ แหะๆ
Audi ตอนนี้ผมสนใจเจ้า Q7 ตัวเดียวเลยครับ ผมว่ามันเป็นรถที่ออกแบบได้ดีมากๆคันนึงเลย แต่ราคาก็แรงพอสมควร

ถ้าถามว่าถ้ามีเงินมากกว่าที่คิดไว้จะอยากได้คันไหน สุดท้ายที่สุดที่ผมคิดไว้ก็ PORSCHE CAYENNE นั่นเลยครับ แต่คงไม่กล้าซื้อ :-\

มอเตอร์โชว์ครั้งนี้คงจะได้ไปสัมผัสตัวจริงหลายๆคัน ไปมาหลายปีหลายครั้งไม่เคยกล้าเข้าไปเหยียบบูธรถหรูๆเลย กลัวเค้าไล่ออกมา ;D ครั้งนี้คงต้องลองไปแหยมดูบ้างแล้ว
หวังว่าคงไม่มีอะไรเปลี่ยนไปจากเจ้า F10 นะ :D

ออฟไลน์ bank9999

• Newbie
  • *
ผมก็เชียร์F10นะ ขับE60อยู่ ยังไงก้ชอบ BMW คับ ขับดีกว่า MB เห็นๆ

ออฟไลน์ neuro

E250 cgi coupe AMG  รถในฝันเลยนะนั่น ผบทบ.ไม่อนุมัติ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
แม็ก 19 " ผมใส่ยาง 245/40R19 ครับ ดุงไปแล้ว แต่เป็นเพราะยางครับ  ใช้ Hoonkook V12 ครับ

ก็เลยจัดใหม่ ไปคบ Michilin Pilot Sport 3 เบอร์เดียวกัน แต่แพงกว่าเส้นละ สี่พัน ครับ

ไม่มีออกอาการอีกเลย และเสียงเบากว่าด้วย เอาไป ชึ้น เชียงราย แม่สาย ดอยแม่สลอง เชียงใม่ ปาย แม่ฮองสอน อุตรดิส พิษณุโลง เขาค้อ สระบุรี สวนผึ้ง

ลงใต้ภูเก็ต นครฯ หาดใหญ่ ระนอง ไปชล ระยอง  ปราจีบุรี ตราด สระแก้ว ขาด 3 จว. ชายแดนใต้ เท่านั้น ที่ไม่ได้ไปครับ ล้อไม่มีปัญหาอีกเลยครับ

แค่ ดูลมยางไม่น้อยกว่า 38 ก็พอครับ ห้ามต่ำกว่า 34 น่ะ แค่นี้ก็ไม่ดุงครับ