ผู้เขียน หัวข้อ: กลัวรถโดนขูด อะครับ  (อ่าน 18506 ครั้ง)

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
Re: กลัวรถโดนขูด อะครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 22:51:03 »
ขอบคุณครับ สำหรับทุกความคิดเห็น

ขับรถไม่เร็วน่ะครับ และระวังตลอดด้วย

ใครรู้จัก ฟิล์ม ยี่ห้อชัวร์ ไหมครับ  ดีไหมอะครับ

จขกท. ซื้อรถ 0 ไหนอ่ะครับ ( ถ้าจำไม่ผิด อยู่ จ.เดียวกัน ) ,,, ถ้าเป็น Honda ผมติด 3M ครับ ,,, toyota ติด V-kool ยี่ห้ออื่นไม่รู้ว่ามี ยี่ห้ออะไรบ้าง

ศูนย์ ที่เลยโลตัสไปนิดนึงอะครับ                   จใขอนแก่น

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 22:59:26 »
ขอบคุณครับ สำหรับทุกความคิดเห็น

ขับรถไม่เร็วน่ะครับ และระวังตลอดด้วย

ใครรู้จัก ฟิล์ม ยี่ห้อชัวร์ ไหมครับ  ดีไหมอะครับ

จขกท. ซื้อรถ 0 ไหนอ่ะครับ ( ถ้าจำไม่ผิด อยู่ จ.เดียวกัน ) ,,, ถ้าเป็น Honda ผมติด 3M ครับ ,,, toyota ติด V-kool ยี่ห้ออื่นไม่รู้ว่ามี ยี่ห้ออะไรบ้าง

ศูนย์ ที่เลยโลตัสไปนิดนึงอะครับ                   จใขอนแก่น

โหย ,,, แก่นนคร จะไปจอดที่ไหนอ่ะเนี้ย กลัวจอดข้างทางแล้วจะโดนซิวเอา ,, ผมเคยไปสอบ excellent fair เอารถเข้าไปแก่นนครคนเยอะมากกกกกกกกกกกกก ,,, ราชามอเตอร์ เค้าไม่แถมอะไรเลยใช่ป่ะครับ อิอิ ,,, ผมซื้อที่นั่นเหมือนกัน ,,, ถ้าเป็นฟิล์ม เอา lamina หรือ 3M ดีกว่าครับ ค่อนข้างน่าไว้ใจ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 23:00:16 »
ระยะทางแค่ 2 กิโลเมตร แต่ไม่ได้ผ่าน ถ.มิตรภาพ ไม่ต้องขับรถไปดีกว่าครับ แต่ถ้าผ่านมิตรภาพก็....แล้วแต่การพิจารณาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 23:15:10 โดย vellcap »

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 23:02:21 »
โรงเรียนมีที่จอดให้ไหมครับ  ถ้ามีให้ก็ไม่ค่อยน่าเป็นห่วง

ของผมจอดใน รร ครับ เป็น รร ในมหาวิทยาลัย เลยไม่ค่อยมีคนนอกเข้ามามากเท่าไหร่ครับ

แต่ยังไงทำชั้น 1 ไว้ ก็อุ่นใจครับ

พี่ เรา รร แก่นนคร อะครับ

ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ  ครูเฝ้าหน้า รร เลวมาก ซื้อของกินจาก หน้า รร เข้า รร ก็ยึด  ซื้อของในเซเว่นก้ไม่ได้
ผมยาวก็ไม่ให้เข้า รร ไปตัดก่อนถึงมาเข้ามันยังด่าว่า   พูดก็ไม่เพราะเลย

แถมเพื่อนขอ ออกจาก รร วันตรุษจีน มันยังด่าว่า พ่อแม่ก็ลาวจะไปทำไม  แบบเกลียดมันมาก    ชื่อ ธงชัย 

ครูที่ดุ ก็มีทุก รร นะครับ แต่นี่แบบว่าเกรียนมาก

ที่น้องว่ามาเนี่ยผมว่าปกตินะครับ
- ผมยาวเนี่ยรุ่นผมเนี่ยอาจารย์จับไถมันเดี๋ยวนั้นเลย แต่ผมไม่เคยโดน  
- เรื่องขอออกนอกโรงเรียนก็ให้ผู้ปกครองมารับสิครับ ถ้าไม่มีผู้ปกครองมารับไม่มีครูคนไหนเค้าปล่อยนร.หรอกครับ ขนาดแม่ผมเป็นครูอยู่โรงเรียนเดียวกันผมจะออกไปไหนยังต้องทำหนังสืออนุญาตเลย
- ส่วนเรื่องรถระยะทางแค่ 2กิโล ไปเองไม่ได้เลยเหรอครับ ผมห่างจากโรงเรียน 5โลยังนั่งรถเมล์ไปเรียนเลยครับ รถพึ่งได้ใช้ตอนปี2เพราะมีขับขี่ก่อนหน้ารถไม่เคยได้จับเลยครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 23:06:57 »
คือพี่ๆในนี้เค้าเตือนด้วยความหวังดีนะรวมทั้งพี่ด้วย จะเชื่อไม่เชื่อ อยู่ที่ตัวไอซ์เองจะตัดสินใจนะ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 23:24:49 »
ตามที่แทนพูดครับ ทุกคนในนี้เขาเป็นห่วงน้อง
แต่จะตัดสินใจอย่างไร ก็ขึ้นอยู่กับตัวน้องครับ :)

wildstocks

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 01:29:37 »
กลัวเค้าจะไม่รู้จักคำว่าลำบากจัง

ด้วยความปรารถนาจากลุงแก่ๆ

FACPL

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 06:44:28 »
โรงเรียนมีที่จอดให้ไหมครับ  ถ้ามีให้ก็ไม่ค่อยน่าเป็นห่วง

ของผมจอดใน รร ครับ เป็น รร ในมหาวิทยาลัย เลยไม่ค่อยมีคนนอกเข้ามามากเท่าไหร่ครับ

แต่ยังไงทำชั้น 1 ไว้ ก็อุ่นใจครับ

ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ  ครูเฝ้าหน้า รร เลวมาก ซื้อของกินจาก หน้า รร เข้า รร ก็ยึด  ซื้อของในเซเว่นก้ไม่ได้
ผมยาวก็ไม่ให้เข้า รร ไปตัดก่อนถึงมาเข้ามันยังด่าว่า   พูดก็ไม่เพราะเลย

แถมเพื่อนขอ ออกจาก รร วันตรุษจีน มันยังด่าว่า พ่อแม่ก็ลาวจะไปทำไม  แบบเกลียดมันมาก    ชื่อ ธงชัย 

ครูที่ดุ ก็มีทุก รร นะครับ แต่นี่แบบว่าเกรียนมาก

ผมก็ศิษย์เก่าแก่นนครครับ

ติงหน่อยนะ ความคิดกับคุณครูแบบนี้  เลวนะครับ    อาจารย์ฝ่ายปกครอง หรือ อาจารย์ฝ่ายบริหาร ก็ครูนะครับ  ถึงเค้าเงินรายรับจะน้อยกว่าครอบครัวคุณ แต่ก็  ระมัดระวังหน่อยนะครับ 

คุณยังเด็กอยู่มากครับ  ทั้งในเรื่องความคิดและการควบคุมตัวเอง ที่จะแสดงออกในที่สาธารณะ     แบบนี้ผมคิดว่า   นั่งสาย 8 ไปโรงเรียนเถอะครับ   ไม่ได้ดูถูกนะครับ  แต่นั่งสาย 8 ไปลงหน้าโรงเรียนเถอะ 

แล้วตั้งใจเรียนซะ  มัวแต่ไปกังวลเรื่องรถไม่เป็นอันเรียนพอดี  ขอนแก่นเมืองเล็กๆ ยังจะขับรถยนต์ไปก็ เกินไปนะครับ  เข้าใจครับว่าอยากโก้  อยากหรูอวดเพื่อน  อยากให้สาวๆสนใจ  ไม่ต้องปฏิเสธก็พอทราบครับ      เรียนให้เต็มที่ซะนะครับ  ให้เข้ามหาลัยดีๆ คณะที่ตัวเองชอบได้    มีความรับผิดชอบที่สูงกว่านี้   แล้วค่อยซื้อรถให้ที่บ้านเค้าซื้อให้ขับซะนะครับ  ก็ยังไม่สายครับ

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:47:56 »
แปลกใจมากที่หลายคนในนี้บอกให้ ขับระวังๆแล้วกัน ให้ผู้ปกครองนั่งไปด้วย นู่นนี่ สรุปคือให้เขาขับได้แต่ระวังๆ
ทีกรณีที่ผู้หญิงขับชนรถตู้คนตาย กลับไปด่าเขาแหลกลาน ด่าจนถึงผู้ปกครองปล่อยให้เด็กไม่มีใบขับขี่ขับรถได้ไง ด่าไปถึงโคตรเหง้าศักราช ต้องยึดรถ ต้องติดคุก ฯลฯ

อืมม แบบนี้หรือเปล่าที่เรียก 2 มาตรฐานน่ะ  :-\

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 10:43:31 »

เกรียนๆแบบนี้เปงผมๆส่งจดหมายลึกลับไปด่าถึงตัวเรยนะนั่น >:( ;D
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ jojow

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 11:39:41 »
โรงเรียนอะไรเนี่ย ให้นักเรียนขับรถไปด้วย

ปล. ใบขับขี่มีหรือยังครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

wooq

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 13:13:21 »
พี่ว่านะ เอาตังไปซื้อเสือหมอบดีๆสักคัน ขับ ดีกว่าเด็กม.ปลายขับดูดีกว่าใช้ รถยนตร์อีก ไม่มีคนหมั่นไส้ด้วย ได้ลุ๊ครักโลกร้อนด้วย

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 17:16:48 »
มองในอีกมุมหนึ่งนะครับ
ก็ดีนะขับก่อน ประสบการณ์ก็มากกว่า
ไม่ใช่พอ 18 ทำใบขับขี่ได้ก้ค่อยฝึกให้แค่สอบผ่าน
แล้วก็ออกถนนกันเลย

อย่างงี้ผมว่าอันตรายมากกว่า เด็กที่ขับตั้งแต่ 15-16 อีก

แต่อย่างว่า ก็มีเด็กหลายประเภท
อยากลอง อยากโชว์ ยังไงก็ขอให้มีสติ
ขับอย่างไม่ประมาทแล้วกันนะครับ

อีกอย่างผมก็ออกถนนใหญ่ตั้งแต่ 13
ขึ้นทางด่วนไปดรีมเวิลด์ เส้นเดียวกับที่พี่จิมมี่ทดสอบรถ
แต่ก็ขับอย่างระวัง ไม่ได้ประมาท

ผมว่า ไม่ว่าจะอายุเท่าไหร่
ขอแค่ไม่ประมาท มีสติ ก็น่าจะพอไหวนะครับ

ส่วนเรื่องแพรวา ผมก็เคยมาต่อว่าเค้าในนี้นะ
ว่าไม่รับผิดชอบ แต่ไม่เคยด่าว่า ทำไมพ่อแม่ให้ลูกเอารถมาขับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 20:22:59 »
มองในอีกมุมหนึ่งนะครับ
ก็ดีนะขับก่อน ประสบการณ์ก็มากกว่า
ไม่ใช่พอ 18 ทำใบขับขี่ได้ก้ค่อยฝึกให้แค่สอบผ่าน
แล้วก็ออกถนนกันเลย

อย่างงี้ผมว่าอันตรายมากกว่า เด็กที่ขับตั้งแต่ 15-16 อีก

แต่อย่างว่า ก็มีเด็กหลายประเภท
อยากลอง อยากโชว์ ยังไงก็ขอให้มีสติ
ขับอย่างไม่ประมาทแล้วกันนะครับ

อีกอย่างผมก็ออกถนนใหญ่ตั้งแต่ 13
ขึ้นทางด่วนไปดรีมเวิลด์ เส้นเดียวกับที่พี่จิมมี่ทดสอบรถ
แต่ก็ขับอย่างระวัง ไม่ได้ประมาท

ผมว่า ไม่ว่าจะอายุเท่าไหร่
ขอแค่ไม่ประมาท มีสติ ก็น่าจะพอไหวนะครับ

ส่วนเรื่องแพรวา ผมก็เคยมาต่อว่าเค้าในนี้นะ
ว่าไม่รับผิดชอบ แต่ไม่เคยด่าว่า ทำไมพ่อแม่ให้ลูกเอารถมาขับ

ผมว่าคิดแบบนี้ไม่ได้ครับ เพราะอุบัติเหตุไม่ได้เลือกเกิดกับคนที่อายุถึงมีใบขับขี่นะครับ ???

กล้าพูดเพราะตอน 16 แม่ให้ไปส่งแถวบ้าน ขากลับผมซัดกับรถที่ถอยออกมาจากบ้านตัวเองไม่ดูตาม้าตาเรือ (รถผมหลบไม่พ้นครับและตกใจด้วย)
หลังจากนั้นผมไม่ได้ขับรถอีก 2 ปีครับ รอจนได้ใบขับขี่แล้วถึงได้ขับนู่นหล่ะ

ผมว่าเจ้าของกระทู้ หัดรู้จักรอบ้างครับ อย่าชิงสุกก่อนห่าม(เคยได้ยินมั๊ย???)  อดเปรี้ยวไว้กินหวาน ไก่เห็นตีนงู งูเห็นนมไก่ นั่นแหละครับ
รออายุถึง มีใบขับขี่ก่อน แล้วค่อยเอารถออกจากบ้านครับ ตอนนั้นคุณจะได้มีกฎหมายไว้ป้องกันตัวกรณีเกิดอุบัติเหตุเฉี่ยวชนน่ะครับ
ตอนนี้ถ้าคุณเกิดพลาดไปเกี่ยวมอเตอร์ไซค์ แล้วมันมีบาดเจ็บ ต่อให้ประกันชั้น 1 ก็ไม่ได้ช่วยคุณได้หรอกครับ ยิ่งถ้าเจอตำรวจในที่เกิดเหตุ
คุณรอโรงพักอย่างเดียวเลย และพ่อแม่ก็รับไปหลายกระทงครับ

คุ้มมั๊ย???

คนในบอร์ดหลายคนอาจจะขับรถก่อนมีใบขับขี่ ผมก็ขอเตือนน้องๆทุกคนว่า ถ้าเกิดอะไรขึ้นมาคนที่ซวยคนแรกคือพ่อแม่คุณ และคุณก็จะซวยเป็นอันดับถัดไป

เด็กสมัยนี้ ติดแต่รักสบาย หัดทำตัวลำบากบ้างครับ เวลาลำบากจริงๆ จะได้ไม่บ่น
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 21:46:12 »
ผมยัง อยากขี่ จักรยาน ไป รร เลยแต่ ประเทศไทย รร ไทยไม่สนับสนุนเลย ไม่เหมือนน ญี่ปุ่น

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 21:58:12 »
ลูกพี่ลูกน้องผมเรียนมหาไถ่ขอนแก่นยังขับมอไซด์ไปเลยครับ แต่เค้าก็ขับรถยนต์เป็นะครับ ก็อย่างที่ว่านั่นแหละครับ
ทุกคนเป็นห่วงถึงคอยเตือนครับ อุบัติเหตุเกิดได้ทุกเวลาต้องมีสติและคิดถึงผลลัพธ์ที่จะเกิดขึ้นหลังการกระทำเสมอนะครับ

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 22:07:46 »
ตอนมปลายผมกลับรถไฟฟ้าต่อรถเมล์ตลอด

ขึ้นมหาลัยก้ยังนั่งเรือจากศิริราช ต่อรถไฟฟ้า แล้วต่อรถเมล์ มาลงตรงศูนย์รด.วิภาวดี ระยะทางไม่ต่ำกว่า20โล แถมรถติดชิ*หาย รวมเวลาเิดินทางเกือบ2ชม. วันๆนึงเดินเกิน2โลด้วยซ้ำ

นี่2โลจะขับรถแล้ว ซื้อมาเพื่อขับวันละ4โลเหรอครับ คิดหน่อยเถอะครับ เสียดายเงิน

พื้นที่รรก้ไม่เกี่ยวครับ รรมปลายผมก้ราวๆ60ไร่เหมือนกัน ไม่เห็นมีใครต้องขับรถในรรเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 22:12:40 »
มีใบขับขี่หรือยังครับ?

บวกให้ครับ

เหตุผล ท่านอื่นใช้ไปเยอะแล้ว อย่างเช่นพี่อาร์ต
ส่วนตัวขอเล่าประสบการณ์ว่า เคยคิดจะขับสตรีม พาเพื่อนจากโรงเรียนเป็นแก๊ง ไปศูนย์รด. ตอนปีสาม (อายุ 17) แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ทำครับเพราะมันผิด และไม่มีการปกป้องอย่างถูกต้องตามกฎหมายด้วย ดังนั้นหากจะเรียนขับรถก่อนอายุถึง ก็ไปโรงเรียนขับรถได้ครับ เขาจะรับผิดชอบหากเกิดเหตุอะไร แล้วพอสิบแปดก็จะขับได้แข็งพอดี

ส่วนเรื่องห้าม ผมไม่มีอำนาจรัฐที่จะปฏิบัติรักษากฎหมายได้ ก็คงได้แค่พูดลอยๆครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 22:31:01 »
อืม พี่ว่าคิดดูดีๆนะ เราขับตอนนี้ เกิดตำรวจเรียกหรือไปชนคนอื่น คนที่เสียใจที่สุดก้อคือพ่อแม่ของไอซ์นะ ตอนแรกพี่ก็คิดให้ไอซ์เอาแม่ไปด้วย แล้วไอซ์ขับรถ แล้วพอถึงรร ค่อยให้แม่ขับ แต่ตอนนี้พี่ไม่ได้คิดอย่างงั้นแล้ว เพราะได้รู้ว่าบ้านน้องอยู่ห่างโรงเรียนนิดเดียว ถึงน้องจะบอกว่าขับรถช้า พ่อแม่ปล่อยแล้ว แต่ถ้าประมาทนิดเดียวหรือเกิดอะไรขึ้น คนที่เดือดร้อนที่สุดคือแม่ของไอซ์ พี่บอกอย่างความหวังดีนะ ทุกคนวันนี้พี่จะบอกให้พี่นั่งแท็กซี่ไป-กลับ บางทีแม่ก็ไปส่ง นั่งแท็กซี่ถึงมันจะแพงแต่พี่คำนึงผลไม่ดีตามมานะ ผมก้ไม่รู้ว่าไอซ์คิดไรอยู่แต่อยากจะบอกว่า อนาคตของไอซ์ ไม่มีใครตัดสินใจแทนใคร อยากลองก็แล้วแต่ แต่เกิดอะไรก็ต้องยอมเสียอนาคต  :)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 10:42:28 »
อ้อ ลืมบอกอีกอย่าง
คนที่ขับรถตั้งแต่เด็กๆ บางทีก็ไม่ได้อยากสบายหรอกครับ

คือว่าชีวิตมันลำบาก กว่าคนที่ไม่ได้ขับอีก
ต้องช่วยพ่อแม่ทำงานน่ะครับ
ถึงได้ขับตั้งแต่เด็กๆ

methus zaa

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 10:56:17 »
คนที่ขับรถตั้งแต่เด็กๆ บางทีก็ไม่ได้อยากสบายหรอกครับ

คือว่าชีวิตมันลำบาก กว่าคนที่ไม่ได้ขับอีก
สำหรับพี่แล้ว อาจจะใช่ครับ เค้าอยากมีรถเพราะอยากช่วยแม่ทำงาน แต่สำหรับน้องคนนี้ แล้วเค้าเห็นเพื่อนๆ เค้ามีรถเค้าก็จะมีบ้าง ตอนแรก ผมก็บอกว่าจะดีเหรอ สุดท้ายนี้แล้วแต่น้องเค้าอ่ะครับ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 14:58:09 »
2 กิโล...ขี่จักรยานดีกว่ามั๊ยครับ สุขภาพดีด้วยนะเอ้อ ^_^

อย่าคิดว่ามีรถแล้วจะทำให้ดูหรู ดูโก้เลยครับ ความคิดแบบวัตถุนิยมเกินไป
ถ้าคิดว่าจะใช้รถเพื่อโชว์สาวแล้วจีบสาวติด ก็ลองคิดกลับดูว่าผู้หญิงที่เค้าชอบเราที่วัตถุน่ะเค้าจะรักเราจริงเหรอ
ซักวันนึงพอเค้าเจอคนที่รวยกว่าเค้าก็ไป แล้วคุณก็จะต้องตะเกียกตะกายเปลี่ยนรถให้หรูขึ้นแพงขึ้นหรือเปล่าครับ
สุดท้ายมันก็ไม่มีประโยชน์อะไรเลย นอกจากเดือดร้อนคุณพ่อคุณแม่ที่ต้องหาเงินมาให้เราใช้นะครับ
ซักวันนึงที่คุณโตกว่านี้ คาดว่าคุณก็จะเข้าใจและคิดแบบเดียวกันกับหลายๆคนที่นี่นะครับ

ที่สำคัญ...ยังไม่มีใบขับขี่ มีอะไรขึ้นมายังไงก็ผิดครับ อย่าคิดว่าแค่ 2 กิโลไม่เป็นไรหรอก
เพราะอุบัติเหตุมันเกิดได้ตลอดเวลา แม้แต่แค่เลี้ยวรถออกจากซอยนะครับ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 22:31:17 »

+ 10^6 ครับ ,, รู้เลยว่าเหนื่อยสายตัวแทบขาดเป็นยังไง

ไปเรียน รร เอง , เรียนพิเศษเอง , ไปเอางานที่ร้าน , ทำงาน กนร. , เอารถเข้า 0 , and etc. ดูแลตัวเอง  วันๆ อยู่บนถนน

มีพ่อไปรับ - ส่ง เหมือนเดิมดีที่สุด ,,, แต่ก็คงไม่ได้แล้ว
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 17:23:41 »
พี่ว่านะ เอาตังไปซื้อเสือหมอบดีๆสักคัน ขับ ดีกว่าเด็กม.ปลายขับดูดีกว่าใช้ รถยนตร์อีก ไม่มีคนหมั่นไส้ด้วย ได้ลุ๊ครักโลกร้อนด้วย

เพิ่งมาอ่านเจอ ก็ชอบครับ แต่ต้องซื้อล็อกดีๆเลยล่ะ

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 22:18:19 »
จขกท . ใช้ city s สีเทาดำ รึเปล่าครับ เห็นแถวๆ แก่นนครอ่ะครับ  ;D