ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้honda city แล้วไฟหน้ามันหรี่ลงนิดๆเวลาแอร์ตัดบ้างไหมครับ???  (อ่าน 11739 ครั้ง)

ออฟไลน์ p-Navierstoke

• Jr. Member
  • **
ปล ใช่อาการ แบตเสื่อมหรือเปล่าครับ ::)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
รถผม รุ่นอื่น มันก็แบบเหมือนหรี่แป็บนึง ไฟทั่วคันเลยนะคับ แล้ว ก็เหมือนเดิมนะคับ ;D ;D

หรือรถผมก็มีปัญหาเนี่ย 55

รอคนที่รู้ๆดีกว่าคับ

ออฟไลน์ baeyongcai

• Sr. Member
เป็นไปได้ว่าอาการนี้ จะแสดงถึง อาการ แบต เสื่อมสภาพครับ
แต่อาการไฟหรี่ขณะแอร์ตัดก็เป็นกับรถ ฮอนด้า ทุกรุ่นเลยนะครับ
ถ้าไม่ใช่แสดงว่าฮอนด้าปลอมรึเปล่า ;D แจ็สGE8ผมก็เป็น นะ

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
รถผมเป็นครับ

เป็นอาการปกติแหละครับ แบตมันเล็กอะ
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
แก้ไขได้ไหมครับ
่เช่น ทำ Groudwire, เปลี่ยน Batt. ให้โตขึ้น ฯลฯ
รถที่เคยใช้หลาย ๆ คันมันไม่เห็นเป็นเลยครับ ...

ออฟไลน์ vellcap

Honda Thailand แท้ต้อง ไฟตกครับ  Civic 1.8 , 2.0  CRV 2.0 , 2.4  Accord 2.0 , 2.4 ก็ไฟตกครับ แต่ไม่ทั้งคัน

ออฟไลน์ boyce

ไม่มีใครแก้ไขได้เลยหรือครับ หรือปล่อย ๆ มันไป
ไม่มีผลต่อรถเลยใช่ไหมครับ (แต่อายคันอื่น ของเขามันไม่ตก และเจ้า March ของแฟนมันก็ไม่ตกครับ)  >:(

ออฟไลน์ FyGI

รถผม Jazz GE ก็เป็นครับ

เคยมีคนบอกว่าฮอนด้าแท้ต้องไฟตก

มันน่าภูมิใจไหมนั่น

ออฟไลน์ Blur

ไฟตกทุกรุ่นครับ เพิ่มแบ๊ตแล้วยังไม่หายเลย

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เป็นปกติสำหรับ Honda ครับผม โดยเฉพาะ Jazz GE เนี่ยเวลาแอร์ทำงาน(หรือตัดหว่า?)แล้วรถมันจะพุ่งตามรอบไปนิดๆ ด้วยล่ะครับ ^^"
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ยืนยันครับว่า จากที่เจอมา เจอทุกรุ่น ทุกคัน จนเป็นเรื่องปกติไปแล้ว
และไม่ใช่เรื่องน่ากังวลใจหนะครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

มายืนยันอีกคน
นั่งแจ๊สมา 3-4 คันแล้ว ก็เป็นทุกคัน
Civic ES ที่บ้านก็เป็นครับ

ออฟไลน์ udis

ทำไมไม่แก้ไขหนอ เพิ่มวงจรนิิดหน่อยจะลดต้นทุนไปไหนครับ
ไปลองหาข้อมูลมาเพิ่ม ใช้ Voltage stabbilizer จะช่วยไม่ได้ครับ!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 18:57:45 โดย udis »

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• T&T Garage
เวลา คอมแอร์ตัดแล้วมันดึง ไฟ นิดหน่อยคับ ทำใจ คับ
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
FD ผมก็เป็นครับ Honda ไฟตกเนี้ย แสดงว่าของแท้ครับ  ไม่ปลอมจีนแดง 555+

ออฟไลน์ ULTIMATE

• Jr. Member
  • **
FD ผมก็เป็นครับ Honda ไฟตกเนี้ย แสดงว่าของแท้ครับ  ไม่ปลอมจีนแดง 555+
. + 1ครับ ของผม Civic Fd เหมือนกันเด๊ะเลยครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

Honda ที่ใช้มาเป็นหมดครับ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

G8  ของผมเองก็ไม่รอดเหมือนกัน แฮะๆ แต่ก็ยังดีใจที่รถผมอย่างน้อยก็ยังเป็น"ของแท้" 555+

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
เข้ามากด Like ครับ "ของแท้ต้องไฟตก"

ของผมก็เป็น CIVIC ES กับ CITY'10  ;D
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ udis

ผมพยายามหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตเพื่อหาทางแก้ไข เพราะรถผมและรถเพื่อนซึ่งไม่ใช่ Honda ไม่เจอปัญหานี้
ทำไม Honda ถึงเป็นและเป็นทุกรุ่นเลย
พยายามหาแล้วก็เจอแค่นี้ครับ เฮ้อ...นี่ทำไมออกแบบระบบไฟมาแย่แบบนี้ครับ
แต่มันก็ไม่ได้เป็นเรื่องใหญ่โตอะไรครับ แค่รถบางค่ายเค้าไม่เป็นกันครับ

"เพิ่งถามช่างที่อู่(รถบรรทุก)มาพอดี เขาทำกับรถกะบะ เชฟโลเร็ต แล้วอาการหาย ช่างแนะนำว่า
1. เปลี่ยนไดชาร์ตจาก 50A (เดิม) เป็น 90A
2. เปลี่ยนแบตฯเป็น 45-50A

ปล. ต้องทำทั้งคู่ครับ เพราะเดี๋ยวไม่ match กัน"
http://www.newcitythailand.com/bbs/viewthread.php?tid=23992&extra=&page=2

ซึ่งเห็นส่วนใหญ่ให้ทำใจครับ มันนิดหน่อย ใช้ๆไปเถอะครับ ถ้าแก้ตามด้านบนจะยุ่งกับระบบมากไป

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ใช้ซิตี้ I-DSI ก็ตก JAZZ ปี08 ก็ตก ครับ สงสัยจะปกติจริงๆ  ;D

ออฟไลน์ YAmodels

งงนิดหน่อยพอดีไม่มีฮอนด้าใช้
หมายความว่าขณะที่แอร์ตัดการทำงานไฟจะหรี่ลง
แต่ขณะที่แอร์ทำงานอยู่ ไฟจะเป็นปรกติ แบบนี้ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ของพี่ที่ทำงาน es กะ ge ตกเหมือนกัน พอคอมแอร์ทำงาน ตกทั้งคัน ยิ่งเปิดไฟยิ่งเห็นชัด
ยังงงอยู่ว่าทำไมมันตก

พอมาเจอกระทู้นี้เข้าใจแล้วว่า HONDA ของแท้ต้องไฟตก
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ 6162002

ความรู้ใหม่เลยแฮะ มาเก็บข้อมูลครับ >_<