ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำอู่ ทำสีรถให้หน่อยครับ (มีตัวเลือกอู่อยู่ด้านในครับ)  (อ่าน 84139 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
เนื่องจากตอนนั้น   http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=10252.0

จึงจะนำรถเข้าไปทำสี ครับ  เนื่องจากต้องเลือกจาก อู่ที่ประกันส่งมาให้

มีตามนี้ครับ... (ขอเอาแค่ตัวเลือกแถว ลาดพร้าว-รามคำแหง-รามอินทรา-มีนบุรี-วิภาวดี-จตุจักร-งามวงศ์วาน)พอนะครับเนื่องจากสะดวกเท่านี้    

ออโต้ ฟินนิช                                  ลาดพร้าว 122(มหาดไทย 1) เป็น SUB  ของ BENZ

พรีเชียสคาร็แคร์  M                         วัชรพล รามอินทรา

ธีระยนต์                                         ลาดพร้าว 107 บางกะปิ

เอสเอ ออโต้ไฮเทค                         ลาดพร้าว 87    รับ-ส่ง

เซอร์ไพรซ์การช่าง                          ลาดพร้าว 71

พีการาจ                                         ลาดพร้าว 64 แยก 3

อาร์เอสสัน                                     ลาดพร้าว23-ซ.เสือใหญ่

เทพสำเภา เซอร์วิส                        รามอินทรา ซ.5

เอ เอส เอส มอเตอร์สปอร์ต             รามอินทรา ซ.5 หรือ ซ.15

มงคลออโต้เซลล์   M                     รามอินทรา กม.4 ศูนย์ฮุนได ซ.29

เดอะเกรท การาจ                           รามอินทรา 81  เยื้อง รพ.สินแพทย์

ยิ่งเจริญเซอร์วิส                             รามอินทรา บางเขน

ยูโรป้าออโต้                                  ลำสาลี3 ศรีนครินทร์   รับ- ส่ง

เผือกบอดี้เซอร์วิส                          นิมิตใหม่ คลองสามวา

ทรงพลเซอร์วิส   หทัยราษฎร์          สุวินทวงค์ มีนบุรี   รับ-ส่ง

ซาออโต้เมท            M                   สุขาภิบาล 2 บึงกุ่ม   รับ-ส่ง

บางกะปิ การาจ                              นวมินทร์ บึงกุ่ม

SMV แอดวานซ์ เซอร์วิส                 ถ.นวมินทร์  ตรงข้าม ตลาดปฐวิกรณ์

ยู.ซี.เอส. คาร์เซอร์วิส                    พระราม 9 รามคำแหง 12

เค.รุ่งเรืองบริการ       M                 พระราม 6-อตก.-จตุจักร     รับ-ส่ง

สามชัยยนต์              M                โชคชัยร่วมมิตร วิภาวดี 16

เอ.เพชรวิภาวดี        M                  วิภาวดี 34  ติดสนง.เขตจตุจักร

บุญผ่อง-แอชฟอร์ด                       ซ.อารีย์ 1 พหลโยธิน   รับ-ส่ง

พี ซี การาจ         M                      ซ.วัดเสมียนนารี - ประชาชื่น จตุจักร

อาร์ เอส ซัน ซัพพลาย                  ซ.ลาดพร้าว23 ลาดยาว จตุจักร (ซ.เสือใหญ่)   รับ-ส่ง

พี ซี เค             M                        วิภาวดี-รังสิต ลาดยาว จตุจักร   รับ-ส่ง

อาร์ เอส ออโต้                             ชินเขต 2/31 งามวงศ์วาน   รับ-ส่ง

สิรการช่าง                                   ซ.วัดบัวขวัญ  งามวงศ์วาน นนทบุรี

จิวรวมยนต์               M                 กรุงเทพ-นนท์ 30 เตาปูน บางซื่อ   รับ-ส่ง

ช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ 
ปล.ใช้ประกันชั้น1 ของบริษัท ประกันคุ้มภัย น่ะครับ   และก็ไม่รู้ด้วยว่า ไอ้ m ที่อยู่นั้นคืออะไร?

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ  :)

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เท่าที่เข้าไปใน กทม. เคยเห็นอยู่ที่เดียวครับคือ SA Autohitect ลาดพร้าว 87
รู้สึกว่าค่อนข้างมีชื่อเสียงอยู่นะ เห็นออกรายการโลกยานยนต์ของช่อง Nation อยู่ครั้งนึง
ร้านไม่ใหญ่มากครับ แต่มี 2 ฝั่ง (ของซอยแคบๆ) เท่าที่ดูมีรถแพงๆ มาทำหลายคันอยู่ครับ เท่าที่เคยผ่านไป (ที่จำได้คือ E60 นี่แหละ)
แค่เคยเห็นนะครับ ยังไม่เคยใช้บริการ ยังไงรอ คห. ต่อไปแล้วกัน ;)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

เท่าที่เข้าไปใน กทม. เคยเห็นอยู่ที่เดียวครับคือ SA Autohitect ลาดพร้าว 87
รู้สึกว่าค่อนข้างมีชื่อเสียงอยู่นะ เห็นออกรายการโลกยานยนต์ของช่อง Nation อยู่ครั้งนึง
ร้านไม่ใหญ่มากครับ แต่มี 2 ฝั่ง (ของซอยแคบๆ) เท่าที่ดูมีรถแพงๆ มาทำหลายคันอยู่ครับ เท่าที่เคยผ่านไป (ที่จำได้คือ E60 นี่แหละ)
แค่เคยเห็นนะครับ ยังไม่เคยใช้บริการ ยังไงรอ คห. ต่อไปแล้วกัน ;)
พอดีไปเจอลิงค์นี้มา http://bbznet.pukpik.com/scripts2/view.php?user=colorado-truck&board=1&id=4453&c=1&order=numview        อ่านแล้วดูน่ากลัวมากๆ   แต่ไม่รู้เชื่อได้ระป่าวอ่ะครับ  ???

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
พอดีไปเจอลิงค์นี้มา http://bbznet.pukpik.com/scripts2/view.php?user=colorado-truck&board=1&id=4453&c=1&order=numview        อ่านแล้วดูน่ากลัวมากๆ   แต่ไม่รู้เชื่อได้ระป่าวอ่ะครับ  ???

:o :o :o โห อึ้งครับ เห็นในร้านมีรถแพงๆ ไปทำ ไม่นึกว่าทำ Vigo คันเดียวจะแย่ได้ขนาดนี้ แถม link ภาคต่อลบไปตามอายุไขแล้ว  :(
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
http://www.u-klang.com/?page_id=14
อู่ไหนเป็นสมาชิกอู่กลางก็เลือกอู่นั้นละครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

กฤษฏา คาร์บอดี้ครับ  ถ้ามีทรู ดูช่อง 72 ครับถามไปได้เลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 6162002

ผมทำ คาร์ไบร์ทอ่ะครับ เลยงามวงศ์วานไปนิดเดียวเอง ลองเข้าไปดูผลงานกับคอมเม้นละกันครับ
http://www.carsbright.com/shine/

ออฟไลน์ shando

ที่บ้านผมทำเอสเอทุกคัน ก้ดีไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
งานก็เนียนดี แต่่่ยังไม่เคยทำเคสหนักๆเลยไม่รู่ว่าเป็นไงครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ   ตอนนี้เลือกล่ะ จะเอารถไปเข้าที่ เดอะเกรท การาจ  แล้วกัน เพราะไม่ใกล้จากบ้านเท่าไร
และเป็น อู่กลางด้วย ตามความเห็นของคุณ eaowpj ครับ   เดี๋ยวถ้าทำสีเสร็จแล้ว จะบอกเล่ากันนะครับ 

ที่จริงเคสนี้ไม่หนักเท่าไรหรอกครับแค่ ไอ้ตัวยึดที่เป็น พลาสติกหลุด และหักแค่นั้นเอง ไม่ได้เป็นอะไรมากมาย ครับ :)

ออฟไลน์ Monstruo

เค.รุ่งเรืองบริการ                 พระราม 6-อตก.-จตุจักร

ตอนโทรไปถามบอกเอารถเข้ามาได้เลย พอโผล่ไปบอกคิวไม่ว่างต้องเอารถเข้ามาใหม่วันหลัง และจะชาร์จเพิ่มอีก 2,000 เพื่อทำสีกันชนทั้งชิ้น ทั้งๆที่มีใบเคลมประกัน มั่วสุดๆ  >:(

ออฟไลน์ crucifixzz

ลองดูอู่ โฟร์การาจมั้ยครับ ซอยข้างโลตัสเรียบทางด่วน(imperial concept) เห็นมีแต่พวกรถ supercar ไปทำ 911, gtr, DB9

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ   แต่ต้องเอาตามเฉพาะข้างบนเพราะประกันส่งมากให้แค่นั้น  เซ็งๆอยู่ 
เค.รุ่งเรืองบริการ                 พระราม 6-อตก.-จตุจักร

ตอนโทรไปถามบอกเอารถเข้ามาได้เลย พอโผล่ไปบอกคิวไม่ว่างต้องเอารถเข้ามาใหม่วันหลัง และจะชาร์จเพิ่มอีก 2,000 เพื่อทำสีกันชนทั้งชิ้น ทั้งๆที่มีใบเคลมประกัน มั่วสุดๆ  >:(
เกือบจะตัดสินใจไปที่นั้นนะเนี้ย ขอบคุณที่บอกก่อนนะครับ  เดี๋ยว เกือบไปแล้ว ไม่อยากงุดงิดอีก :D

ออฟไลน์ Bas_BkkBc

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ   ตอนนี้เลือกล่ะ จะเอารถไปเข้าที่ เดอะเกรท การาจ  แล้วกัน เพราะไม่ใกล้จากบ้านเท่าไร
และเป็น อู่กลางด้วย ตามความเห็นของคุณ eaowpj ครับ   เดี๋ยวถ้าทำสีเสร็จแล้ว จะบอกเล่ากันนะครับ 

ที่จริงเคสนี้ไม่หนักเท่าไรหรอกครับแค่ ไอ้ตัวยึดที่เป็น พลาสติกหลุด และหักแค่นั้นเอง ไม่ได้เป็นอะไรมากมาย ครับ :)
อู่นี้พึ่งไปทำมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว อู่นี้รับผิดชอบดีครับ ช่างทำสีติดที่กระจกมองข้าง พอเอาไปให้อู่ขัดสีออก ปรากฏว่ามีรอยขีดข่วนบนกระจก ทางอู่ก็จัดการเบิกของแท้มาเปลี่ยนให้ ถือว่าการรับผิดชอบใช้ได้เลยนะครับสำหรับอู่นี้ เคยไปซ่อมอู่อื่นแถวรามอินทราเหมือนกัน อู่นั้นเค้าไม่รับผิดชอบเลย

อู่นี้พึ่งไปทำมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว อู่นี้รับผิดชอบดีครับ ช่างทำสีติดที่กระจกมองข้าง พอเอาไปให้อู่ขัดสีออก ปรากฏว่ามีรอยขีดข่วนบนกระจก ทางอู่ก็จัดการเบิกของแท้มาเปลี่ยนให้ ถือว่าการรับผิดชอบใช้ได้เลยนะครับสำหรับอู่นี้ เคยไปซ่อมอู่อื่นแถวรามอินทราเหมือนกัน อู่นั้นเค้าไม่รับผิดชอบเลย
ขอบคุณมากครับ ค่อยมั่นใจขึ้นมาอีกหน่อยว่าจะไม่เลือกเข้าอู่ผิด  ;D