ผู้เขียน หัวข้อ: Hyundai Coupe WHITE เปลี่ยนเบาะหนัง สี ดำ หรือ แดง ดีครับ  (อ่าน 7036 ครั้ง)

ออฟไลน์ aeyphuket

• Newbie
  • *
เปลี่ยนเบาะหนัง สี ดำ หรือ แดง ดีครับ

ถ้าเบาะหนังดำ ดำทั้งอัน

แดงก็แดงทั้งอัน อันไหนดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2011, 14:52:15 โดย aeyphuket »

• Newbie
  • *
Re: Hyundai Coupe WHITE ใส่แมก สีอะไรดีครับ ขาวกับดำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 20:13:19 »
กำ เอารูปใส่ ไปใกล้ๆ ข้อความไม่เป้น 555+

Re: Hyundai Coupe WHITE ใส่แมก สีอะไรดีครับ ขาวกับดำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 20:25:19 »
เทพPhotoshopทั้งหลายเปลี่ยนล้อให้จขกท.ที

คห.ส่วนตัว -ผมชอบล้อดำมากกว่ามันดูตัดกับตัวรถดี
ีี

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 20:42:10 »
สีดำครับ ดู sport มากกว่า

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 20:45:10 »
รถสีขาวแล้วใส่สีขาวอีกไม่ขึ้นแน่นอนครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 20:46:34 »
สีดำ ขอบ เงิน หรือ ขอบ ดำ ครับ ดำ บางอัน มี เม็ดเงิน รอบ วง เลย หรือ เอา ดำ ทั้งอันเลย อะครับ

อีก อย่าง ดำ แวว ดำ ด้าน ดีคับ ถ้ามีรูป ช่วย ลง ให้หนอ่ย ได้ มั้ยคับ จะได้ เลือก ถูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2011, 20:48:19 โดย aeyphuket »

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 21:12:43 »
ผมว่าดำนะ  ;D ;D ลอง ps ดูทุกลายเลยก็ได้คับๆ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 21:15:06 »
สีดำเลยครับ
ดูดุกว่ากันเยอะเลย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 22:19:57 »
รถสีขาว ในความเห็นผม ควรใส่ล้อสีที่มีความเข้มบ้างหากต้องการดูสวย
แต่บางคน เช่น Civic สีขาวกับล้อ Enkei RP01 สีขาว อันนี้ดันสวยนะ มันนานาจิตตังครับ
สำหรับล้อขาว ผมห่วงอย่างเดียวคือตอนพยายามรักษาความสะอาด โอ้..พยายามจนร้องไห้
สุดท้ายทนไม่ไหว ไปหาล้อสีดำมาใส่แทนครับ

ล้อสีขาวลายที่เห็นในภาพ มันคุ้นๆเป็นลายของ Honda ทั้งๆที่ลองค้นดูมันก็คือล้อ SSW Type R
ผมคิดว่ามันจะไม่เข้าธีมกับ Hyundai
ซึ่งหากยังไม่มีของแต่งเฉพาะสำหรับแบรนด์นี้ ก็ควรเลือกล้อที่เอาไปใส่รถค่ายไหนก็ได้
อย่าง Volkracing, Enkei, Lenso, BBS พวกนี้ไม่จำกัดแบรนด์ เอาไปใส่กับใครก็ได้

แต่ว่าถ้าสวยจริงๆ ชอบจริงๆ ก็อย่าได้ลังเลครับ เห็นกันบ่อยไป ล้อ Mugen ใน Vios
หรือล้อ Brabus ใน Audi

ส่วนตัวผม รถสีขาว เป็นคูเป้ เน้นสปอร์ต ผมชอบล้อลาย 5 หรือ 6 ก้าน จะมีออฟเซ็ต
หรือเปิดหน้าเต็มก็สวยได้เหมือนกันครับ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ i.Arm

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 22:24:43 »
สีดำอีกหนึ่งเสียงครับ
วันนี้เห็นจอดอยู่คันนึงเหมือนกันที่เซ็นทรัล รามอินทรา ไม่รู้ใช่คันเดียวกันรึเปล่าหว่า?
หุหุ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 22:37:51 »
ขอบคุนครับ ผม ก็คิด จะเอา ดำละอะ แต่....

ดำด้าน หรือ ดำ แวว

ดำทั้ง ดุ้นเลยมั้ย หรือ ไห้มี ขอบ แดง..กระจก.. ขอบ ขาว...ดี

เหนบางคนบอกว่า พวกขอบเงาๆ จะไส่กับพวก evo แตุ่รุ่นนี้ ไห้ เอาดำ หมดเลย

ึึตามคุน ข้างบนบอกว่า ห้าก้าน หก ก้าน ผม ก็คิดเหมือนกันอะคับก้านเยอะๆไป อย่าง 9ก้่าน 10ก้าน มัน เยอะไป

หก ก้าน กำลังดีนะผมว่า อิอิ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 22:39:32 »
สีดำอีกหนึ่งเสียงครับ
วันนี้เห็นจอดอยู่คันนึงเหมือนกันที่เซ็นทรัล รามอินทรา ไม่รู้ใช่คันเดียวกันรึเปล่าหว่า?
หุหุ

หน้าจะคนละคันนะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 22:42:10 »
อยาก ทราบ เรื่อง brembo เบรก ด้วยอะครับ พอดี อยากได้ ฝา ครอบ แบรก สีแดง brembo

ไม่รู้ว่าทำทั้งเซท เท่าไหร่ หน้าหลัง

เหนบางคนเอาแค่ ฝามาครอบ

หรือมีวิธี อื่นมั้ยคับเอา แบบประหยัดงบ

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 23:20:05 »
เชียร์ลายนี้ครับ ของEnkei Japan

.-_-.

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 02:34:22 »
สวย ดีนะคัรบแ ต่ ติด สีเงิน อ่าดิ  มี แบบ นี้ แต่ ดำ หมด มั้ยคับ จะ แหล่มมากเลย

ออฟไลน์ TorTy

Re: Hyundai Coupe WHITE เปลี่ยนเบาะหนัง สี ดำ หรือ แดง ดีครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 17:22:00 »
ขาวต้องเบาะ แดงครับ อันนี้แดงทั้งเบาะ http://www.one2car.com/AUDI_TTS/C01110136
หรือ ดำสลับแดงด้ายแดงด้วยเลยวิชัยการช่างแจ่มมากครับานดี แบบประมาณนี้ http://showroom.one2car.com/carDetail.aspx?car_id=i14100294