โพลล์

จะเลือกใครครับ?

march ตัวท็อป
Brio ตัวท็อป
Jazz ตัว mt ตัวล่างสุด

ผู้เขียน หัวข้อ: ??อยากรู้ว่าถ้าให้ทุกท่านเลือกระหว่าง 3คันนี้ Brio มีนา (ส่วนเกิน) Jazz mt??  (อ่าน 6650 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
เพราะนั่งคิดอยู่ว่า brio 90 ม้า at กับ Jazz 120 ม้า  mt ราคา ต่างกันประมาณ 81000   

march ตัวtop 537,000 ต่างกับjazz 53000จะเลือกใครดีครับ   ???  อยากรู้ว่าทุกๆท่านคิดเห็นยังไง ::)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Brio MT ตัวถูกสุดครับ คุ้มค่าสุดๆ 3.999

แล้วหาวิทยุใช้ USB ดีๆ กับ central lock มาใส่ แหล่มเลย

อยาคต ค่อยหาวาง L15A 120 แรงม้า จากเซียนกง แรงโลดแน่ๆ

methus zaa

มาร์ช ตัวท็อป อุปกรณ์มีครบเลย push start air auto สบาย

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ udis

ชอบเกียร์ CVT ล่ัะกัน MT ขับสนุกดี แต่เบื่อแล้ว ขอสบายๆล่ะกันครับ
 ;D ;D ;D

March CVT

ออฟไลน์ mothsan

ไม่เอามาร์ชละ กลัวตาย ขอBrio หน่อยแล้วกัน Safety กว่ากันเยอะ แต่ขอเป็นตัวกลาง mt นะ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ขอ brio หรือไม่ก็แจ็ส ครับ ชอบถุงลมกับ ความอเนกประสง ขับสนุกด้วย ดูจากแรงม้าต่างกับ march

ออฟไลน์ baeyongcai

• Sr. Member
ไม่เอามาร์ชละ กลัวตาย ขอBrio หน่อยแล้วกัน Safety กว่ากันเยอะ แต่ขอเป็นตัวกลาง mt นะ
ทำไม ถึง กลัวตาย กลับ มาช หละครับ

ออฟไลน์ Sappe!

เอา March ครับบ บ

o(^▽^)o
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
3ตัวเลือกนี้

Jazz MT ล่ะกันครับ..

วิ่งความเร็ว 110 มาร์ช ทำอัตราประหยัดได้ 18 (ตามรีวิวพี่จิมมี่)
แจ๊ซ MT ทำได้16 กว่าๆ (อันนี้ทำเอง)

ถามว่ามันต่างกันเยอะมั้ย.. 
ผมว่ามันเยอะนะ ถ้าวิ่งทางไกลด้วยระยะทางที่มากกว่า300 กม.

แต่สำหรับผม พอรับได้.. ส่วนด้านสมรรถนะอื่นๆ แจ๊ซ MT ดีกว่า

ผมก็เลยเลือก Jazz MT
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมเลือก Jazz ไปเพราะชอบรถที่ขับสนุกและนั่ง 4 คนได้จริงๆ
March ผมขับแล้วไม่ชอบฟีลลิ่งพวงมาลัย
Brio ผมคิดว่าเบาะหลังทำมาให้คนตัวเล็กนั่ง เพื่อนผมไม่มีตัวเล็ก

Jazz เป็นเทคโนโลยีที่อยู่ตัวในระดับหนึ่ง มีปัญหายังไงก็พอจะทราบกันบ้างแล้ว
ดูแลง่าย ของแต่งเยอะ เล่นสนุกได้อีกเยอะ ในวัยผม ผมคิดว่ายังมีที่เหลือให้ความสนุกอยู่
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Pasakorndvm

เลือก jazz mt ครับ  ห้องโดยสารน่าจะสามารถยัด
 ผมสูง 170 หนัก 72   เมียสูง 162 หนัก 80-85  
ลูกสาว 1 ขวบครึ่งสูง 80 หนัก 10  ลูกสาวในอนาคตอีก 1 คน
ที่สำคัญ น้องเมีย(ญ) สูง 172 หนัก 50
รวม 5 คน วิ่งทางไกลและใกล้ได้อย่างปลอดภัย ในอัตราเร่งที่ดีกว่าเมื่อแซง

ถึงไม่มีเมีย หรือ น้องเมีย ผมก็เลือก Jazz mt อยู่ดีครับ กำลังเครื่องดีกว่า ความปลอดภัยทัดเทียมกัน

'19 Honda Civic EL

alzeto

ถึงแม้จะเหล ของใหม่ แต่ ใช้แจ๊สมาก่อน เลิอกมันโดยไม่ลังเลค่ะ

ออฟไลน์ H.

JAZZ ครับ มองภาพรวมแล้วอเนกประสงค์กว่า
H.

ออฟไลน์ YenChar

ไฟท้ายบริโอ้
ทำให้บริโอ้เสียคะแนนไปอย่างน่าเสียดายครับ

ผมชอบบริโอ้มากๆนะ โดยเฉพาะเกียรธรรมดา+แอร์แบค+ABS
หน้าก็สวย ภายในก็โอเค(แต่งเอาเองได้)
เครื่องก็จี๊ด

แต่ไฟท้าย รับไม่ได้จริงๆ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Jazz MT ครับ
เพราะผมชอบรถ MT ที่สามารถทุกของได้เยอะๆ นั่งได้หลายคน

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ถ้ามีตัง เอาแจ๊ส mt ถ้าไม่มีตัง เอา มีนา s mt
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้