ผู้เขียน หัวข้อ: // ทุกท่านคร้าบ กระทู้ Brio กับ Mazda 3 เพลาๆกันนิดนะครับ //  (อ่าน 10253 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ในเมื่อผมเคยเตือนชาว Ford ให้เพลาๆกระทู้กันนิดนึง
ผมเองก็อยากจะให้เป็นธรรมด้วย กับทุกค่าย ทั้ง Prius Brio Mazda 3 March ฯลฯ ด้วย นะครับ

กระทู้รถใหม่ ก่อนตั้ง ขอให้แน่ใจว่า ไม่มีใครตั้งเนื้อหาซ้ำกับของเดิมนะครับ
วันนึงสัก 3-4 กระทู้ ไม่เกินนี้ กำลังดี ถ้าอยากแลกเปลี่ยนอะไร ก็ลองไปคุยในกระทู้ที่มีผู้ตั้งเอาไว้อยู่แล้วหนะครับ

กระทู้ดีๆของอีกหลายท่านจะได้ไม่ไหลลงหน้า 2 เร็วไปนัก

ส่วนกระทู้ วาดรูปรถ Photoshop ทำนองนี้
ตอนนี้ อยากขอรบกวนว่า ขอให้มั่นใจว่าฝีมือเจ๋งๆ
เอามาโพสต์กันได้ครับ ถ้าวาแค่ลายเส้นธรรมดา
ขอไม่ลงให้นะครับ เพราะนี่ก็ได้เวลายกระดับฝีมือน้องๆกันเสียที
ถ้ายังวาดกันแบบเดิม ฝีมือก็จะไม่เก่งขึ้นเท่าที่ควร ลองหาเทคนิคอื่นเสริมด้วยครับ
ไอเดียก็ต้องเจ๋งด้วย ส่วน Photoshop ขอวันละไม่เกิน 2-3 กระทู้ เหมือนอย่างที่เป็นมา กำลังดีครับ

ฝากขอรบกวนด้วยนะครับทุกท่าน

ขอบคุณครับ

ปล. พรุ่งนี้ ผมอาจจะตั้งกระทู้ Impression เกี่ยวกับห้องโดยสารของ Brio สักกระทู้นึงแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2011, 00:04:50 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ cinello

• Jr. Member
  • **
อยากได้ของ Mazda 3 ด้วยอ่ะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

:) :) :) น้อมรับพระบรรชาคร้าบ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Satanic za'

แวะเข้ามาอ่านจ้า รถกำลังอยู่ในกระแส อิอิ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
แมงโก้ ซันเดย์ อร่อยมาก.... แต่วันนี้อากาศเย็น จะบ้า............ กินไปได้

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
รับทราบคับๆ ;D ;D

อ้อ จะบอกวา

วันนี้ ไปกิน สเวนเซนส์ สาขา พารากอนแล้วละ
ช่วง 2 ทุ่มครึ่ง ไปกัน 3 คน
สั่ง "สุหนัดซันเดย์" เหมือนเดิม (หมายถึง ไอศกรีม วนิลา 1 ลูก กาแฟ 1 ลูก แล้วโปะ วิปครีมด้านบน)

ไม่เห็น คนตักไอศกรีม อันเป็นผู้อ่านของเรา โผล่มาทักทายแต่ประการใด

ริงโกะ ก็ไป
ตาหน่อย ก็ไป

สรุปว่า ม่ายเจอ

ออฟไลน์ yod artstu

แว๊ก...อากาศแบบนี้ กินไอติม!!! บร๊ือส์สสส... ;D
: )

ออฟไลน์ vellcap

อ้อ จะบอกวา

วันนี้ ไปกิน สเวนเซนส์ สาขา พารากอนแล้วละ
สั่ง "สุหนัดซันเดย์" เหมือนเดิม (หมายถึง ไอศกรีม วนิลา 1 ลูก กาแฟ 1 ลูก แล้วโปะ วิปครีมด้านบน)

ไม่เห็น คนตักไอศกรีม อันเป็นผู้อ่านของเรา โผล่มาทักทายแต่ประการใด

ริงโกะ ก็ไป

ไปกันแค่ 3 คน ว๊าอยากไปกินด้วยจังเลยครับ อิอิ

alzeto

อ้อ จะบอกวา

ริงโกะ ก็ไป

ไปกันแค่ 3 คน ว๊าอยากไปกินด้วยจังเลยครับ อิอิ

ริงโกะตัดหน้าไปกินก่อนค่ะ....... หิว

ออฟไลน์ TnP_PKt

ผมมาลงชื่อรอ first impression ครับ

ออฟไลน์ TTL

รับทราบครับ......... :D

ออฟไลน์ MoLee

55 ;D. มารับทราบครับ

GreenG

รับทราบครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
เห็นด้วยครับ

░░░░░░░░░░░░▄▄
░░░░░░░░░░░█░░█
░░░░░░░░░░░█░░█
░░░░░░░░░░░█░░░█
░░░░░░░░░░█░░░░█
██████▄▄█░░░░░██████▄
▓▓▓▓▓▓█░░░░░░░░░░░░░░█
▓▓▓▓▓▓█████░░░░░░░░░█
██████▀░░░░▀▀██████▀
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

GreenG

รอพี่ Jimmy จัด first impression brio ครับ :D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เข้ามารับทราบครับผม

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
น้อมรับ  :) กระแสกำลังบูมยั้งไม่ค่อยอยู่
My impression is Impreza

ออฟไลน์ Sappe!

รับทราบครับบบ บ

;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
อ้อ จะบอกวา

ริงโกะ ก็ไป

ตามมาหลอกหลอนอีกกระทู้  ;D ;D

คนตักไอศกรีม เขาคง ไก่ตื่น เผ่นแน็บ ไปตั่งแต่เมื่อวานแล้วคับ

อิอิ

ออฟไลน์ shutoff

• **
เห็นเบาะแล้วนึกถึง Soluna 97 เลย

ออฟไลน์ MoO Cnoe

จากที่เตือนไปแล้ว
วันนี้มาอีก 4 กระทู้

จนไม่อยากจะเข้ามาบอร์ดละ

ออฟไลน์ Sae_SD

• **
รับทราบด้วยครับ

ออฟไลน์ Ntouchpong

• **
อ้อ จะบอกวา

ริงโกะ ก็ไป

ยุ่งอยู่ข้างบนเค้าเตอร์ล่ะมั้งครับ ลูกค้าเยอะมากมายเลย

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
รับทราบครับคุณจิม
ว่าแต่โฟโต้ชอป นึกถึงตอนเว็บสนุกเอาไปลง แล้วบอกว่ารถเปิดตัวที่อินเดียก็ยังงงอยู่เลย
อุตส่าห์ทำซะเนียนเกิน แถมดันไปเหมือนซะอีก อิๆๆๆๆ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
รับทราบครับคุณจิม
ว่าแต่โฟโต้ชอป นึกถึงตอนเว็บสนุกเอาไปลง แล้วบอกว่ารถเปิดตัวที่อินเดียก็ยังงงอยู่เลย
อุตส่าห์ทำซะเนียนเกิน แถมดันไปเหมือนซะอีก อิๆๆๆๆ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,7892.0.html

ไม่ทราบว่ารูปที่่เป็น Brio สีน้ำเงิน ล้อกระทะแบบแจ้สที่ญี่ปุ่นตามลิ้งนั้นของพี่หรือเปล่าครับ
เมื่อวันที่16 มีนาผมเห็นช่องSpeed Channel เค้าก็เอาไปออกครับ แถมยังบอกว่าเป็นเวอร์ชั่นต่างประเทศด้วย -_- '
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

เราว่าเราก็รู้จักผู้ร่วมทีมในช่องนะ เพราะเขาก็เข้ามาเว็บเราอยู่เรื่อยๆ

เดี๋ยวจะสอบถามให้ครับ ถ้าเจอตัว อีกครั้ง

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
เราว่าเราก็รู้จักผู้ร่วมทีมในช่องนะ เพราะเขาก็เข้ามาเว็บเราอยู่เรื่อยๆ

เดี๋ยวจะสอบถามให้ครับ ถ้าเจอตัว อีกครั้ง
รูปเหล่านั้นผมดัดแปลงจากภาพ small concept คันสีบรอนซ์
ผมให้เครดิต 2เว็บ ที่ผมลงคือ ฮอนด้าแจ๊ซคลับ และ เฮดไลท์แมก ของคุณจิม
แต่ก่อนหน้านี้ โดนนำไปใช้โดยไม่มีการให้เครดิตเว็บเลย หรือบอกว่าเป็นภาพตกแต่ง
ตั้งแต่เว็บ sanook แล้วครับ ช่องSpeed Channel เอาไปออกแล้วบอกเป็นเวอร์ชั่นต่างประเทศ จริงหรือ...