ผู้เขียน หัวข้อ: // ขนาดประกาศไปแล้ว วันนี้ก็ยังมีกระทู้ Photoshop อีก 4 กระทู้รวด...!//  (อ่าน 11616 ครั้ง)

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
ดีครับ
ผมเป็นคนนึงที่ไม่เคยดูกระทู้ Photoshop เลย อาจจะ
1 มันไม่สวย ฝีมือยังไม่ดีพอให้ติดตาม
2 มันไม่ใช่ของจริง ดูไปก็ไม่คอยได้ประโยชน์
การเปิดห้องใหม่คงเป็นทางเลือกที่ดีนะครับ สนับสนุนครับ

ผมเห็นด้วยกับความเห็นนี้คับผม

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
โดยส่วนตัวผม ก็ว่าเปิิดห้องไปเลยดีกว่าครับผมเห้นด้วยกับคุณMJuniorครับในข้อนี้ ผมก็เป้นคนๆนึงที่ก้เข้าไปดูแถบทุกกระทู้ที่มันเกิดขึ้นมาในHLMแหละครับ อาจจะมีพวกหนังหรือเพลงที่ไม่ค่อยได้เข้า ผมว่าเปิดเป็นห้องเลยดีักว่าครับจะได้ไม่ต้องยุ่งกับใคร โดยส่วนตัวผมก็ไม่เคยPSอยู่แล้วเพราะฝีมือด้านนี้ไม่ให้ แต่ก็เข้าๆไปดูอยู่บ้างครับ ยังไงก็ต้องขึ้นอยู่กับAdmin และีทีมงานจะเห็นสมควรแหละครับ

ออฟไลน์ jojow

ความคิดเห็นผม ส่วนตัวนะครับ

น่าจะตั้งห้องใหม่ไปเลย

ส่วนที่บุคคลคนเดียวตั้งกระทู้เกือบทุกวัน ผมว่า....ก็เปลืองเนื้อที่บอร์ดนะครับ

อาจจะพูดตรง ขอให้เข้าใจ ไม่ได้มีเจตนาร้ายนะครับ

ผมก็เข้ามาอ่านเกือบทุกวัน
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ MoLee

เห็นด้วยครับที่จะเปิดห้องใหม่   

แต่เจ้าสำนักต่างๆต้องทำใจกันนิดนึงนะครับ ถ้าคนดู กระทู้คุณจะน้อยลงนิดนึงนะครับ

ออฟไลน์ Sae_SD

• Jr. Member
  • **
ผมก็อยากให้เปิดห้องนะครับ เกี่ยวกับพวกศิลปะบนรถยนตร์

ออฟไลน์ jaammaii

• **
    • http://facebook.com/TwinCotton/
เห็นด้วยกับการเปิดห้องใหม่ครับ
จะได้อิสระทำอะไรเต็มที่ครับ ไม่รบกวนผู้อื่น
ถ้าคนอยากไปดูก็จะเข้าไปดูเอง คอมเม้นท์กันได้เต็มที่
สนับสนุนครับ
+1 ครับ  ;D

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
เปิดห้องใหม่เลยครับๆ  ;D 

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Chariot Studio ประกาศไม่ขอเข้าร่วมโครงการ PS car เน้นทำตลาดด้านการออกแบบ

จากกระแสการแยกห้องทำ PS โดยเฉพาะนั้น ทีมข่าว HLM ได้สัมภาษณ์ถึงความสนใจในการแยกห้องกับผู้บริหาร Chariot Studio ว่า

"ผมว่ายังไม่ถึงเวลา เพราะจำนวนคนเข้าน้อยมาก แสดงว่ามีคนไม่ชอบเยอะ ด้วยหลายเหตุผล ทั้งไม่เนียน ดูแล้วไม่ได้ประโยชน์ ฯลฯ

ตอนนี้ Chariot ก็ยุบแผนกโฟโตชอบไปแล้ว เน้นหันมาทำงานออกแบบ หรือใช้ PS ในการช่วยออกแบบชุดแต่งบางรุ่น

หากอยากจะให้ห้อง PS รุ่งเรือง ต้องแต่งรถอย่างมีคุณค่า ดูแล้วเกิดไอเดียในการแต่งต่อยอดขึ้นไปจะดีที่สุดครับ" ผู้บริหารชาล็อตให้ความเห็นส่งท้าย

ออฟไลน์ tsingtho

• **
สำหรับผมเอง ยังไงก็ได้ครับ เพราะผมจะทำ PS รถในเวลาว่างๆ

บางครั้ง ก็เป็นแนวที่เอาไปตกแต่งกันได้
บางครั้ง ก็ทำจาก Spyshot
บางครั้ง ก็ทำแบบ มันไม่มีทางเกิดขึ้นได้ เพียงแค่อยากเห็นเฉยๆ

แต่ทุกภาพ ก็ต้องบอกกันตรงๆว่า ผมใส่ใจกับมันทุกงาน
บางภาพ ว่ากันร่วม 10 ชั่วโมง กว่าจะออกมาอย่างที่เห็น
บางภาพ ก็เพียง 20 นาที แบบกระทู้ Brio ล่าสุด เนื่องจากได้ภาพกันชนหลังจาก Fit Hybrid ที่ดูลงตัวพอดี

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ยังไงผมก็ต้องขอบคุณพื้นที่ตรงนี้ เนื่องจากผมเองก็เริ่มหัดใช้ PS ก็เพราะที่นี่
ด้วยความที่เป็นคนชอบรถเป็นทุนเดิม และเคยทำงานในวงการรถยนต์มาประมาณหนึ่ง (อาจจะแคบๆ เพราะอยู่แต่กับ Ford และ Mazda)
เลยคิดว่า หากจะหัด PS ก็ต้องเป็นรถนี่ล่ะ มันถึงจะไปข้างหน้าได้ ซึ่งมันก็ได้ผลดีในระดับหนึ่ง

ส่วนเรื่องจะเปิดห้องใหม่ หรือปักหมุด อันนี้ยังไงก็ได้ครับ เพราะไม่ว่าจะอยู่ตรงไหน หากผมมีเวลา ก็คงได้นำงานมาเสนอตรงที่จัดไว้ให้ครับผม
 ;)

ออฟไลน์ pond

• **
             เปิดอีกห้อง หรือจะใช้ห้องเดียวกัน  เลือกไปเลยคับ  จิมมี่เป็นคนตั้งเวปนี้ขึ้นมา และรู้ว่าเราจะทำอะไรกับมัน   ก็เหมือนจัดระเบียบในบ้าน  ส่วนไหนห้องรับแขก . ห้องทานข้าว. ควัร หรือห้องนอน.  บ้านหลังนี้ ใหญ่ขึ้น ความเป็นระเบียบ และกฏ ก็ต้องมีมากขึ้นด้วย  สมาชิกไม่ใช่ น้อยๆแล้ว  ที่จะทำเหมือนห้องชายโสด  อะไรๆ ก็ห้องเดียวกันหมด 
            และขอเป็นกำลังใจ ให้น้องๆทุกคน  ทั้งที่เก่งแล้ว และที่ยังไม่เก่ง   อย่างน้อย  พวกน้องก์็ได้แสดงออกมา ให้เห็นว่า  เอาเวลาที่ว่าง  มาก่อให้เกิดประโยชน์กับตัวเอง  แม้นบางครั้งถูก หรือไม่ถูกใจ กรรมการคับ   การให้โอกาสคน  เป็นสื่งสำคัญคับ  น้องๆบางคนยังคลำทางไม่ถูก  หาทางไม่เจอ  คำติ คือกำลังใจในการต่อสู้  และทำให้เราแข็งแกร่งขึ้น  และต้องมีสักวัน  ภาพที่วาดอาจโดนใจ พวกพี่ หรือบริษัท ก็ได้คับ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
ผมก็เป็นอีกคนนึงที่ไม่เข้าไปดูกระทู้ PS เลยเหมือนกันครับ
เสนอให้ตั้งห้องใหม่ดีกว่า หรือว่าช่วงแรกอาจจะแยกกระทู้ไว้จนกว่าจำนวนคนที่สนใจจะเพิ่มมากค่อยเพิ่มห้องก็ดีครับ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ต่อให้ผมเป็นคนตั้งเว็บขึ้นมา หรือสร้างบ้านขึ้นมา

แต่ท้ายที่สุดแล้ว

จะปลูกเรือน ก็ต้องตามใจผู้อยู่ด้วยหนะครับ

ออฟไลน์ sodium

• Newbie
  • *
ตอบตามตรงจากใจจริง
ตั้งแต่ดูมา ยังไม่เคยได้เห็น รูป Photoshop ที่ดูสวยงามและจริงจังเลยครับ

แต่ละรูปนี่ ดูเหมือนทำกันเล่นๆมากกว่านะครับ

อยากให้ตั้งกระทู้เฉพาะรูปที่สวยจริงๆก็พอครับ

เสนอวิธีนึงคือ ตั้งกระทู้ปักหมุดไว้ เพื่อรวมรูปที่ Photoshop ขึ้นมา
ดังเช่นกระทู้ที่ให้ผู้อ่านโพสรูปรถที่ถ่ายกันเองนั่นแหละครับ แนวๆนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2011, 14:06:57 โดย sodium »